[Thảo luận] Người dân chấn chỉnh nghiệp xxx

HUNGSMUN

Xe container
Nuốt không được nên mới phải nhả ra đấy ạ, nếu mà sai thì xxx làm thịt rồi chứ không có chuyện nhắc nhở đâu.

lonelydriver

Xe buýt
Xin lỗi các cụ là lỗi dây an toàn k cần có hình ảnh đâu ợ. Chủ xe mà k công nhận lỗi, k ký biên bản cứ giữ xe hoặc giấy tờ phục vụ công tác xử lý rồi cho thêm quả phạt vì k ký biên bản là thôi rồi. Còn chủ xe nói theo quy định mới là chủ xe có quyền chứng minh mình k vi phạm. Vậy cụ chứng minh mình đeo dây bảo hiểm đi rồi tính tiếp. Đôi điều góp ý cùng các cụ cho fun tí. Em mà làm xxx ối cụ ăn đòn vì ný với chả nuận với em ngay.
Cụ lovecop nên xem lại comment của minh...
Nếu thực sự không đeo dây an toàn xxx để cho cụ đi à?
Hơn nữa, không tháo dây an toàn thì xuống xe bằng niềm tin & hy vọng à?
Tránh nhiệm chứng minh người dân vi phạm là của người thừa hành pháp luật. "Trách nhiệm" thì phải thực hiện. Nếu không chứng minh được người ta vi phạm thì tại sao lại phạt người ta?
Không thể "Tôi bảo anh có lỗi là anh có lỗi" được...
Thời đó xa rồi... Cụ lovecop này có người nhà là xxx ko đấy? Mời cụ lên Bắc Giang thăm bác Nguyễn Thanh Chấn nhé...
Người dân có quyền chứng minh mình không vi phạm... "Quyền" thì tôi dùng hay không dùng là việc của tôi...

Để chắc ăn, trước khi xuống xe, em cứ phải chỉ vào ngực và nói: "Tôi có đeo dây an toàn nhé" (nhớ ghi âm ngay từ đầu)
Nếu không gặp xxx như cụ lovecop này thì cãi nhau mất thời gian :-bd

Chỉnh sửa cuối:

acmatoda

Xe tải
Khổ thân cụ lovecop, bị hội đồng ai bảo cụ không tuân thủ luật of. ^__^

lonelydriver

Xe buýt
Cụ lái xe chuẩn nhưng hơi mất bình tĩnh và nói nhiều!
Hôm nào cụ gặp xxx nhớ ghi âm cuộc đối thoại của cụ rồi post lên đây cho cả nhà xem cụ bình tĩnh như thế nào nhé x-(
Thêm nữa, xem cụ nói nhiều hay ít để bảo vệ được mình trước những kẻ muốn làm tiền cụ

Chỉnh sửa cuối:

lonelydriver

Xe buýt
Nói như cụ thì nó cứ ra đường đè dân ra mà phạt à. VD cụ đi 1 mình ( có thắt dây an toàn ) nhưng có 2 thằng ra bảo cụ không đeo dây và phạt thì cụ nghĩ sao[/B]
Nếu cứ đè ra mà làm là phạm tội cưỡng hiếp cụ à :-|

lonelydriver

Xe buýt
Việc của pháp luật là phải chứng minh người dân vi phạm chứ ko phải người dân tự dưng lại phải đi chứng minh mình ko vi phạm. xxx dừng xe họ lại có nghĩa là xxx phát hiện họ vi phạm nên xxx phải chứng minh. Đọc bài của cụ mà chán cho cái suy nghĩ của cụ, cũng là 1 ofer!
Em nghĩ đây là âm binh, hoặc là người nhà xxx

vukhoatruong

Xe tải
Giọng bác santafe chuẩn quá làm xxx lúng túng...

Lái xe quê

Xe buýt
Giọng quá chuẩn, chắc chắn, có tính răn đe cao :D

laobo

Xe buýt
Xin lỗi các cụ là lỗi dây an toàn k cần có hình ảnh đâu ợ. Chủ xe mà k công nhận lỗi, k ký biên bản cứ giữ xe hoặc giấy tờ phục vụ công tác xử lý rồi cho thêm quả phạt vì k ký biên bản là thôi rồi. Còn chủ xe nói theo quy định mới là chủ xe có quyền chứng minh mình k vi phạm. Vậy cụ chứng minh mình đeo dây bảo hiểm đi rồi tính tiếp. Đôi điều góp ý cùng các cụ cho fun tí. Em mà làm xxx ối cụ ăn đòn vì ný với chả nuận với em ngay.
Kụ này lạ?
Nói vs cụ là khi bị XX xử phạt người dân có quyền hỏi lý do,bằng chứng. XX phải đưa ra.. Chứ XX lấy đâu ra cái quyền quy người ta phạm lỗi là lỗi? Mọi thứ phải có trình tự.... Tu duy kiểu cụ thì XX bảo A cụ cũng A... kụ đã gián tiếp làm mất đi tính công bằng của pháp luật... kụ ơi???

longvu61982

Xe đạp
cụ này nói như đúng rồi,luật pháp quy định hẳn hoi chứ đâu phải muốn là làm dc,nếu không có hình ảnh thì công an nói gì thì lái xe cũng phải chấp nhận lỗi đó ah,có chăng là csgt nước ta còn thiếu nhiều phương tiện hỗ trợ nên những người lái xe một số sẽ lách luật,nói chung nếu dùng xe nhắc nhở theo thiện chí chả ai nói đâu nhưng phần lớn xxx viẹt nam làm gì có nhắc nhở không,mà đã kèm theo ý đồ ở đó thì chắc chắn sẽ có phản kháng,

pnew

Xe điện
Nói như cụ thì nó cứ ra đường đè dân ra mà phạt à. VD cụ đi 1 mình ( có thắt dây an toàn ) nhưng có 2 thằng ra bảo cụ không đeo dây và phạt thì cụ nghĩ sao[/B]
Nếu 2 thằng đó là xxx thì cụ nộp phạt chứ sao.

ducletrung

Xe container
Nói ngu như nhợn.Nếu vậy nó bảo lỗi gì là phải chấp nhận hết hả,hay chúng nó là có họ hàng với nhà ông

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

ducletrung

Xe container
Em đồng ý với cụ; nếu ngừoi dân vi phạm thì phải chứng mih dc là họ sai, chứ ko thể nói là tôi đã nhìn thấy sai. Nhưng e cũng hơi khó chịu vụ lôi mấy ô xe ôm và bà bán nc ra làm chứng lắm.
Đúng rồi vẫn còn trò bẩn mang xe ôm và mấy thằng phụ tá mặc thường phục là làm chứng bố láo..Nếu vậy làm thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

Kara_men

Xe buýt
Cứ thế này thảo nào dân nó hay chửi bọn Bồ Công Anh
Đề nghị các cụ có ý kiến nào thiết thực hơn thì hẵng tham gia tranh luận, đừng nói những cái câu vớ vẩn như thế này nữa, nói thẳng ra những comment kiểu này chả có ý nghĩa chó gì cả.

chinhatm

Xe container
Nói ngu như nhợn.Nếu vậy nó bảo lỗi gì là phải chấp nhận hết hả,hay chúng nó là có họ hàng với nhà ông
Thật thiếu văn hóa! Đã không biết lại còn to mồm!
Chịu khó đọc Thông tư 65 và suy ngẫm nhé. Có loại lỗi cần phải có bằng chứng để chứng minh, có loại lỗi được xác định bằng mắt thường và công an chính là nhân chứng, chịu trách nhiệm trước pháp luật về việc làm của họ, bởi họ là người thi hành công vụ, chứ không phải dân thường