[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

issie

Xe tải
Em thấy mấy bác sĩ tư vấn sức khoẻ sinh sản bẩu nguyên nhân “ ngại yêu “ là do khô hạn. Đọc cmt của mợ thì chả thấy liên quan đếch gì cả. Chả nhẽ bọn bs ấy chém gió :-??
Em bắt đầu hâm mộ cụ rồi đấy :).

Mà cụ yêu Nhân Mã cẩn thận dính Bọ Cạp đấy nhé. Nhân Mã và Bọ Cạp giáp ranh nhau. Như em, có sách bảo em là Nhân Mã, có sách bảo là Bọ Cạp, nên đến giờ em cũng chẳng biết mình là người ngựa ngựa người hay là bọ nữa.

Mà cụ yêu Nhân Mã cẩn thận dính Bọ Cạp đấy nhé. Nhân Mã và Bọ Cạp giáp ranh nhau. Như em, có sách bảo em là Nhân Mã, có sách bảo là Bọ Cạp, nên đến giờ em cũng chẳng biết mình là người ngựa ngựa người hay là bọ nữa.
Em Song Ngư mợ ợ ! Thấy giang hồ đồn là cung SN dễ tính như cave. Em thấy có vẻ thế thật. Nick này em lập trong 1 trận say và người đầu tiên em nhớ đến là nàng. Nàng cung Nhân Mã mợ ạ.

Sazi

Xe điện
D

Em cũng không biết có phải ngại yêu không cụ ơi!
Em cứ đắn đo vì em mà yêu là sẽ rất rất “điên”. Yêu hết mình nên em chỉ sợ nó bị chi phối tình cảm dành cho các con ý.
(Em mà đi mua đồ ăn sănx về cho các con ăn để có thời gian nhắn tin hay mộng mơ nhớ nhung về tình yêu thì đúng là “bể mồm”.) =))
Các cháu còn nhỏ quá cụ ah. 14, 10, 6.
Bên cạnh công việc của em thì việc Sát sao việc ăn, học, tập tành, nghỉ ngơi, là đã gần như em quay cuồng, còn chút ít rảnh em muốn hưởng thụ an lành bên các cháu thôi ý.
Cụ phân tích cho em chút giải pháp với!
Xem ra tâm hồn cằn cỗi quá chăng?:D
Yêu hết mình nhưng nên đọc thêm biện pháp tránh thai là được.

binhnq2

Xe tăng
Văn là người, các cụ đọc là hiểu mà, cần j tranh luận làm j đâu, để mợ ấy ngủ yên với vết thương đi!!!!

Kuu

Xe lăn
Em có biết mà cụ!

Bài không tên cuối cùng này, thực chất là bài không tên đầu tiên, được VTA viết năm 1964, khi ông 21 tuổi và chị người yêu (+3) đi lấy chồng (yêu nhau trước đó cũng mấy năm)

Này em hỡi, con đường em đi đó, con đường em theo đó, sẽ đưa em sang đâu?
Mưa bên chồng có làm em khóc, có làm em nhớ, những khi mình mặn nồng?

Này em hỡi, con đường em đi đó, con đường em theo đó, ĐÚNG HAY SAO EM?
Xa nhau rồi, thiên đường thôi lỡ
Cho thần tiên chấp cánh, xót đau người tình si..."

Mấy câu này nghe buồn... nhưng đến năm 1991, khi ông gặp lại người yêu cũ, ông ý đã viết lại như trên "như một lời xin lỗi, gửi tới bạn tôi". Đó là Bài không tên cuối cùng tiếp nối.

Em nghe mà thấy xót xa vô cùng cụ ạ!
Vũ Thành An khổ vì yêu nên một lẽ hiển nhiên là những bài hát của ông viết về tình yêu cũng sẽ rất buồn, buồn đau chứ không phải cái buồn phảng phất vì tình như những bài hát của nhạc sĩ khác. Và hình như trong tác phẩm của VTA cũng có lúc thể hiện sự bế tắc, tuyệt vọng, quăng đời... vì yêu.
"...Một làn khói trắng.
Ru đời vào quên lãng.
Nâng sầu thành hơi ấm.
Hơ dịu tình đau.
Ngày tàn im ắng.
Yêu người làm tóc trắng..."

barca6996

Xe container
Trừ những việc đúng sai rất dễ dàng đánh giá, còn có những việc đến cuối đời cũng chưa chắc đã kết luận đc ai đúng ai sai, cho nên gặp người khác mình cũng ko phải cố tranh luận quá làm gì các cụ mợ ạ.
Tranh luận vừa vừa thì ko sao, như thế mới hiểu nhau hơn. :)
Đúng nghề tư vấn 😁

script

Xe đạp
cái này hai chiều đấy bác, ví dụ bác yêu và nhớ một cô, và vợ bác cũng yêu - nhớ một anh chàng, thì gia đình sẽ thành cái gì nhỉ?

barca6996

Xe container
Cccm bỏ hết cv để xây nhà này ? =))
Xem ra chuyện tình yêu ... đề tài luôn hot.
Em phải đặt câu hỏi cho chính bản thân em cccm ạ? “Em có phải mắc bệnh khó yêu”? , có cụ mợ nào giống em? Không lẽ tâm hồn hoá đá? :))....
Đọc còm của cccm về những nhớ nhung dằn vặt thao thức khi yêu e mới biết là e chưa bao giờ yêu. Mợ còn được khó yêu là hơn e rồi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đã bẩu cụ là em yêu “điên cuồng mà lị”. Tất cả!!!!!
Dầu máy xe em chuẩn, dầu zì cũng chuẩn. =))
Xem phim là mệt nhắm!!!!!
Đọc còm này thì em thấy mợ đang thèm yêu chứ không khó yêu đâu. Theo đà nói thật của thớt nên em cũng nói thật, mợ đừng chưởi nếu nói ... đúng nghen :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vũ Thành An khổ vì yêu nên một lẽ hiển nhiên là những bài hát của ông viết về tình yêu cũng sẽ rất buồn, buồn đau chứ không phải cái buồn phảng phất vì tình như những bài hát của nhạc sĩ khác. Và hình như trong tác phẩm của VTA cũng có lúc thể hiện sự bế tắc, tuyệt vọng, quăng đời... vì yêu.
"...Một làn khói trắng.
Ru đời vào quên lãng.
Nâng sầu thành hơi ấm.
Hơ dịu tình đau.
Ngày tàn im ắng.
Yêu người làm tóc trắng..."
Kuu đi đâu mà có mặt trễ vậy? Thớt nhóc mợ này :))

Getzcoi

Xe tăng

Yêu Bọ Cạp thì như thế nảo cụ,
Cá nhân em sợ BC, ko chỉ trong chuyện tình yêu,
Cụ khai sáng em tý

kakaducminh

Xe đạp
Qua những mối tình sau khi kết hôn. 1 phần vì đủ đầy hơn cái thời trên răng dưới cắt tút. 1 phần vì duyên đến cứ vỗ vào mặt nên không thể cưỡng lại được. Sau mỗi lần dừng tạm nghỉ là 1 lần đau như chết đi sống lại để bắt đầu 1 duyên mới đập vào mặt tiếp :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Qua những mối tình sau khi kết hôn. 1 phần vì đủ đầy hơn cái thời trên răng dưới cắt tút. 1 phần vì duyên đến cứ vỗ vào mặt nên không thể cưỡng lại được. Sau mỗi lần dừng tạm nghỉ là 1 lần đau như chết đi sống lại để bắt đầu 1 duyên mới đập vào mặt tiếp :))
Đau mãi đúng ra cũng quen nhưng ngặt nỗi lần sau đau hơn lần trước nên ai sợ đau đừng thử tiếp :))

Trạng thái
Thớt đang đóng