[Funland] Người chứng kiến tai nạn giao thông cãi nhau với người bị tai nạn

canboxom.dt

Xe tăng
Hôm qua em đứng ở ngã tư Bảo tàng Phòng không quân để quay video thống kê số lượng xe máy vượt đèn đỏ, vi phạm luật giao thông làm nội dung cho việc ủng hộ cấm xe máy nội đô 2030. Thật kinh hoàng vì không một nhịp đèn nào không có xe vượt đèn đỏ, đi ngược chiều, lạng lách đánh võng. Khoảng gần trưa thì gặp vụ tai nạn giữa cậu sinh viên và chú Grab, một tiếng "rầm" khá lớn, cậu sinh viên vượt đèn đỏ phóng nhanh phi thẳng vào chú Grab. Xe máy chú Grab bị vỡ 2 bên yếm, chân thì bị trầy xước cũng không nặng lắm. Nhưng đáng nói là hành vi của một thanh niên áo đỏ đi ngang qua đỗ lại cãi nhau với chú Grab, định ngăn cản chú ấy và xúi giục cậu sinh viên bỏ chạy. Hành vi này bị một anh đi đường chứng kiến và phản đối kịch liệt. Em thấy bác mặc áo 3 lỗ khá nóng máu với hành vi của anh áo đỏ, nếu anh ta dùng vũ lực với chú Grab thì chắc bác ấy sẽ nhảy bổ vào ngay.

Cậu sinh viên ngỏ ý xin bồi thường nhưng chỉ có 200k, chú Grab không chịu vì đi sửa xe là không đủ. Em đứng ngoài quan sát và quyết định góp thêm 100k và thuyết phục chú bỏ qua cho cậu ấy. Trước đó chú yêu cầu đi sửa lại xe và ra tiệm thuốc băng bó vết thương, sẽ rất mất thời gian. Sau đó chú mủi lòng và chấp nhận bồi thường 300k có thể vì thấy em là người ngoài nhưng bỏ tiền xin giúp cậu sinh viên.

Em từng làm shiper như chú ấy, hiểu được nỗi vất vả của nghề này. Bảo bỏ qua cho cậu kia thì không được, xe vỡ không lẽ lấy tiền công ra sửa? Rồi chân cẳng thế kia cũng phải nghỉ vài ngày. Thế nên cố gắng làm trung gian hòa giải cho thuận lòng đôi bên. Video này em đăng cũng được ít tiền YouTube nên đóng góp thêm cũng hợp lý. Mong là truyền tải được thông điệp cho mọi người khi va chạm giao thông nên bình tĩnh, ai sai đến đâu bồi thường đến đó, người ngoài nên quan sát và nghĩ kĩ trước khi lên tiếng. Không nên cãi nhau với mấy người không liên quan, không bồi thường thì gọi CSGT.

Ở góc độ chứng kiến tai nạn giao thông, nhiều người nhảy bổ vào cãi hộ người đi sai một cách hết sức ngang tàn. Nếu vắng người thì có thể còn xuống dùng vũ lực can thiệp. Bản thân em từng bị cô gái tông vào đuôi xe, sau đó dân xung quanh nhảy bổ vào bênh vực nói xe to phải đền xe bé, rồi thì nó con gái tiền đâu mà đền, đi ô tô phải có bảo hiểm đền chứ mất gì đâu. Con bé thấy người khác bênh được đà gân cổ cãi, đến khi bảo gọi cảnh sát thì mới sợ. Còn đám đông vô lý kia vẫn gân cổ cãi chày cối cho đến khi có người nhà em đi tới, thấy người quen nên bà vịt quay lủi về, mấy người kia thay đổi 180 độ nói thôi bị nhẹ thế này sửa đơn giản, mất gì đâu..

Họ chỉ là người chứng kiến, sao lại có quyền nhảy vào can thiệp sau tai nạn? Việc thống nhất phương án giải quyết là giữa những người va chạm với nhau, không thống nhất thì gọi CSGT, nhiều người đang tự cho mình cái quyền phán xử, cãi chày cãi cối không thèm quan tâm đến pháp luật.

Chỉnh sửa cuối:

BMW X10

Xe điện
Cậu sinh viên ngỏ ý xin bồi thường nhưng chỉ có 200k, chú Grab không chịu nên sau đó em góp thêm 100k và thuyết phục chú bỏ qua cho cậu bé. Trước đó chú yêu cầu đi sửa lại xe và ra tiệm thuốc băng bó vết thương. Sau đó chú mủi lòng và chấp nhận bồi thường 300k có thể vì thấy em là người ngoài nhưng xin giúp cậu sinh viên.
nên để anh cu sinh viên bồi thường 300K, bác ạ.
Vì như thế, bài học nó được ghi nhớ lâu hơn.
Mời bác chén diệu!!!!

vandatAT

Xe container
Kênh youtube vẫn kiếm tiền tốt chứ cụ :)

canboxom.dt

Xe tăng
nên để anh cu sinh viên bồi thường 300K, bác ạ.
Vì như thế, bài học nó được ghi nhớ lâu hơn.
Mời bác chén diệu!!!!
Thấy nó nhẵn ví nên em giúp, chú kia cũng làm căng bắt đi theo khắc phục, 100k làm chú ấy dịu lại và bỏ qua.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Hôm qua em đứng ở ngã tư Bảo tàng Phòng không quân để quay video thống kê số lượng xe máy vượt đèn đỏ, vi phạm luật giao thông làm nội dung cho việc ủng hộ cấm xe máy nội đô 2030. Khoảng gần trưa thì gặp vụ tai nạn giữa cậu sinh viên và chú Grab. Một tiếng rầm khá lớn, cậu sinh viên vượt đèn đỏ phóng nhanh phi thẳng vào chú Grab. Xe máy chú Grab bị vỡ 2 bên yếm, chân thì bị trầy xước cũng không nặng lắm. Nhưng đáng nói là hành vi của một thanh niên áo đỏ đi ngang qua đỗ lại cãi nhau với chú Grab, định ngăn cản chú ấy và xúi giục cậu sinh viên bỏ chạy. Hành vi này bị một anh đi đường chứng kiến và phản đối kịch liệt. Em thấy bác mặc áo 3 lỗ khá nóng máu với hành vi của anh áo đỏ, nếu anh ta dùng vũ lực với chú Grab thì chắc bác ấy sẽ nhảy bổ vào ngay.

View attachment 7925215

Cậu sinh viên ngỏ ý xin bồi thường nhưng chỉ có 200k, chú Grab không chịu nên sau đó em góp thêm 100k và thuyết phục chú bỏ qua cho cậu bé. Trước đó chú yêu cầu đi sửa lại xe và ra tiệm thuốc băng bó vết thương. Sau đó chú mủi lòng và chấp nhận bồi thường 300k có thể vì thấy em là người ngoài nhưng bỏ tiền xin giúp cậu sinh viên.

View attachment 7925220

Ở góc độ chứng kiến tai nạn giao thông, nhiều người nhảy bổ vào cãi hộ người đi sai một cách hết sức ngang tàn. Nếu vắng người thì có thể còn xuống dùng vũ lực can thiệp. Bản thân em từng bị cô gái tông vào đuôi xe, sau đó dân xung quanh nhảy bổ vào bênh vực nói xe to phải đền xe bé, đến khi bảo gọi cảnh sát thì cô gái kia mới sợ, còn đám đông vô lý kia vẫn gân cổ cãi chày cối cho đến khi có người nhà em đi tới.
View attachment 7925233 Họ chỉ là người chứng kiến, sao lại có quyền nhảy vào can thiệp sau tai nạn? Việc thống nhất phương án giải quyết là giữa những người va chạm với nhau, nhiều người đang tự cho mình cái quyền phán xử.
Thể loại đó nhiều vô cùng cụ ơi.
Đã có thằng bị ăn vả nhiều rồi và âm thầm bỏ đi

Slimz

Xe buýt
Tối hôm kia trên đường OCD 1 ông Ab trắng đâm vào 1 chị wave, bọn e chạy ra xem có sao ko với đỡ dậy cho xe vào lề đường, ông Ab chân đau khập khiễng ko nói j lẳng lặng lên xe phóng tít mù đi, nhiều ông ko đáng mặt đàn ông thật

congthuong

Xe điện
Thanh niên áo đỏ đó có thể là người nhà hoặc người quen của cậu sinh viên.

Cụ không nên giúp kẻ gây tai nạn. Không đủ tiền thì tốt nhất ra công an.

Có nhiều ca kẻ gây tai nạn sau khi thuyết phục được người bị nạn không ra công an thì ngay sau đó ỷ đông người trở mặt ngược lại đó.

canboxom.dt

Xe tăng
Thanh niên áo đỏ đó có thể là người nhà hoặc người quen của cậu sinh viên.

Cụ không nên giúp kẻ gây tai nạn. Không đủ tiền thì tốt nhất ra công an.

Có nhiều ca kẻ gây tai nạn sau khi thuyết phục được người bị nạn không ra công an thì ngay sau đó ỷ đông người trở mặt ngược lại đó.
Thanh niên đó không quen biết gì đâu cụ, lát sau lảng đi luôn. Em thấy cậu kia cũng ngoan, không cãi cọ, biết hối lỗi nên mới giúp.

hoahuongduong

Xe buýt
cụ có hành động đẹp, nói chung thế giới động vật vẫn có các loài ăn theo mà cụ :D

congthuong

Xe điện
Thanh niên đó không quen biết gì đâu cụ, lát sau lảng đi luôn. Em thấy cậu kia cũng ngoan, không cãi cọ, biết hối lỗi nên mới giúp.
Sao cụ biết được ? Đi cùng mà giả vờ không quen thì sao.

Trò can đểu này ngày xưa đầy,

cn39c2001

Xe tăng
Hôm qua em đứng ở ngã tư Bảo tàng Phòng không quân để quay video thống kê số lượng xe máy vượt đèn đỏ, vi phạm luật giao thông làm nội dung cho việc ủng hộ cấm xe máy nội đô 2030. Thật kinh hoàng vì không một nhịp đèn nào không có xe vượt đèn đỏ, đi ngược chiều, lạng lách đánh võng. Khoảng gần trưa thì gặp vụ tai nạn giữa cậu sinh viên và chú Grab, một tiếng "rầm" khá lớn, cậu sinh viên vượt đèn đỏ phóng nhanh phi thẳng vào chú Grab. Xe máy chú Grab bị vỡ 2 bên yếm, chân thì bị trầy xước cũng không nặng lắm. Nhưng đáng nói là hành vi của một thanh niên áo đỏ đi ngang qua đỗ lại cãi nhau với chú Grab, định ngăn cản chú ấy và xúi giục cậu sinh viên bỏ chạy. Hành vi này bị một anh đi đường chứng kiến và phản đối kịch liệt. Em thấy bác mặc áo 3 lỗ khá nóng máu với hành vi của anh áo đỏ, nếu anh ta dùng vũ lực với chú Grab thì chắc bác ấy sẽ nhảy bổ vào ngay.

View attachment 7925215

Cậu sinh viên ngỏ ý xin bồi thường nhưng chỉ có 200k, chú Grab không chịu nên sau đó em góp thêm 100k và thuyết phục chú bỏ qua cho cậu bé. Trước đó chú yêu cầu đi sửa lại xe và ra tiệm thuốc băng bó vết thương. Sau đó chú mủi lòng và chấp nhận bồi thường 300k có thể vì thấy em là người ngoài nhưng bỏ tiền xin giúp cậu sinh viên.

View attachment 7925220

Ở góc độ chứng kiến tai nạn giao thông, nhiều người nhảy bổ vào cãi hộ người đi sai một cách hết sức ngang tàn. Nếu vắng người thì có thể còn xuống dùng vũ lực can thiệp. Bản thân em từng bị cô gái tông vào đuôi xe, sau đó dân xung quanh nhảy bổ vào bênh vực nói xe to phải đền xe bé, đến khi bảo gọi cảnh sát thì cô gái kia mới sợ, còn đám đông vô lý kia vẫn gân cổ cãi chày cối cho đến khi có người nhà em đi tới.
View attachment 7925233

Họ chỉ là người chứng kiến, sao lại có quyền nhảy vào can thiệp sau tai nạn? Việc thống nhất phương án giải quyết là giữa những người va chạm với nhau, không thống nhất thì gọi CSGT, nhiều người đang tự cho mình cái quyền phán xử, cãi chày cãi cối không thèm quan tâm đến pháp luật.
Em cũng 1 lần bị Grab bike húc đuýt, vỡ đèn hậu ở Thái Hà.
Vừa xuống xe em chưa kịp nói năng gì, cậu Grab cũng đang bị đau và sợ, con khách dở hơi đã quạc mồm ra bảo anh đi kiểu gì, phanh gấp bla bla. Em cáu quá, chỉ thẳng mặt chửi cho mấy câu thì im như cún đứng lên vỉa hè. Sau đó thì em cũng chả bắt đền cậu Grab vì cậu ấy cũng xin lỗi, xe em có bảo hiểm nhưng cũng mất gần củ tiền miễn thường với taxi
Nhiều thể loại khó chịu thực sự cụ ạ

Yaris_2009

Xe tăng
Đúng hay sai, nên làm như nào thì sự việc đã xảy ra, nếu đúng như thớt trình bày thì có thể thấy ông chủ thớt là 1 người thiện lương, biết bảo vệ cái đúng và cũng thấy chuyện bất bình mà can thiệp.

congthuong

Xe điện
Một cậu sinh viên đi mua thịt không giống đi cùng người đi xe máy có ngáng thồ hàng lắm cụ ạ.
em thấy nó chả liên quan tới việc 2 người biết nhau hay không ạ.:)

Đi ô tô vẫn quen mấy bác xe ôm được mà cụ.

canboxom.dt

Xe tăng
Em cũng 1 lần bị Grab bike húc đuýt, vỡ đèn hậu ở Thái Hà.
Vừa xuống xe em chưa kịp nói năng gì, cậu Grab cũng đang bị đau và sợ, con khách dở hơi đã quạc mồm ra bảo anh đi kiểu gì, phanh gấp bla bla. Em cáu quá, chỉ thẳng mặt chửi cho mấy câu thì im như cún đứng lên vỉa hè. Sau đó thì em cũng chả bắt đền cậu Grab vì cậu ấy cũng xin lỗi, xe em có bảo hiểm nhưng cũng mất gần củ tiền miễn thường với taxi
Nhiều thể loại khó chịu thực sự cụ ạ
Em cãi nhau với đám đông vô lý cũng vì không chịu được cảm giác mình bị tông vào đuôi xe nhưng lại bị cho là kẻ gây tai nạn. Còn con bé kia nó gân cổ cãi nói em phanh gấp, rất là ngu học.

canboxom.dt

Xe tăng
em thấy nó chả liên quan tới việc 2 người biết nhau hay không ạ.:)

Đi ô tô vẫn quen mấy bác xe ôm được mà cụ.
Theo nhìn nhận của em thì là không quen, dựa vào tình huống giao thông, biểu hiện của họ. Còn cụ vẫn bảo họ quen thì em cũng không có ý kiến gì nữa :D

OF-PatrolTài khoản đã xác minh

Xe bọ xít
Hồi sinh viên em cũng bị 1 lần là xi nhan rẽ phải tầm 30m rồi mà có cụ đi cub sau dí vào đuôi xe em.
Em thì bị xước sát ít chân tay và vỡ chút vỏ xe vì xe bị trượt dài. Xe của cụ thì đổ tại chỗ người cũng không xây sát gì. Sau khi dậy thì có hỏi thăm cụ bị sao không thì cụ lu loa lên bắt đền. Người cụ thì không sao, xe cụ thì bị gẫy cái đèn xi nhan sau nhưng xem thì thấy là gẫy từ trước rồi vì có thấy quấn băng dính điện chỗ đó. Nhưng cụ bắt đền nên em vẫn bảo để cháu dắt ra tiệm họ sửa hết bao nhiêu cháu trả nhưng cụ không chịu bắt đền tiền. Sau mấy bác trong quán nước ngồi xem từ đầu thấy thế ra bảo thôi mày đi đi để tao giải quyết cho. Thế là sau vài câu khuyên giải mấy bác quán nước là giải tán :)
Nên người ngoài can thiệp chưa chắc đã là không tốt. Còn tùy vào họ can thiệp đúng hay sai :D

namson229

Xe điện
ngã tư này cũng có chốt xxx đầu hồ hố mẻ, nhưng xe máy vượt đèn nhiều, hướng ra đầu vọng, vì xxx đứng bên đường phía bên kia; cách đây tầm 20 năm, thời Phạm Chuyên làm gđốc công an HN (ngoài năm 2000), ra quân rầm rộ lắm, xe chỉ cần đỗ lấn vạch trắng lúc chờ đèn cũng bị nhốt cả tuần,15 ngày luôn; tiếc là ko duy trì được