[Funland] Ngược dòng dịch bệnh, em xin hỏi cụ nào có kinh nghiệm về thiết kế, xây dựng và vận hành Homestay ạ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ cứ chủ quan duy ý chí, cụ làm du lịch nhưng làm sao cụ biết hết các địa điểm ở Ninh Bình, rồi còn diện tích cảnh quan khu đất chứ ạ.
Có dịp xong rồi em sẽ mới cụ qua xem có làm được homestay không nhé. Em cũng sinh và và lớn lên ở Ninh Bình cỡ gần 50 năm cụ ạ.
Em chỉ góp ý cho cụ thôi. Tiền cụ đầu tư, đất của cụ, nếu cụ thấy khả thi thì triển thôi ạ.

HOI DUA XE

Đi bộ
Trung tâm TP thì homestay kiểu gì được hả cụ.

ilusm

Xe hơi
Website
www.facebook.com
có cụ nào có kinh nghiệm làm CHDV trên các app không ạ ? em đang định đầu tư mấy phòng trong nội thành

buicongchuc

Xe ba gác
Thành phó NInh Bình nó nhỏ xíu cụ ơi chỗ này gần Tràng An, Bái Đính, Đền Vua Đinh Vua Lê, Tam Cốc Bích Động ạ, toàn các địa danh du lịch của tỉnh Ninh Bình.
Em vừa thiết kế xong và đang chuẩn bị thi công cụm Vila nghỉ dưỡng cuối tuần ở Rạng Đông - NĐ, mới hôm CN qua TP Ninh Bình ăn gỏi cá.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Vâng khu nhà em họ làm nhiều rồi, và khách luôn kín phòng, tất nhiên năm nay dịch bệnh thì vắng, em làm theo kiểu vừa làm vừa chơi, vừa kinh doanh, để đất không nó phí cụ ạ. Năm nay thì Ninh Bình nhiều nhà mà vay mượn làm thì phá sản nhiều lắm
Vay mượn nhiều như có vị trên Puluong (Thanh Hóa) còn chưa sập nữa là ở Ninh Bình. Họ sẽ có cách gọi cổ đông, đưa người nhà cài cắm, dùng tiền người khác để làm đòn bẩy,...thì sao mà phá sản được cụ ???

arsjupiter

Xe tải
Hây zồ, nghía thớt cụ em lại hữu tâm muốn chia sẻ cùng cụ. Cái Homestay ấy nghe nó thanh cao và chất chứa kì vọng, nhưng nếu cụ thật quan tâm thì dựa trên kinh nghiệm 1 năm dành ra cho món này, em có vài ý cho cụ thẩm.

1. Làm homestay: Cụ cần am hiểu hoặc có đối tác am hiểu về cả xây dựng (từ xây dựng cơ bản cho tới hoàn thiện), thẩm mỹ, vận hành, bán hàng, marketing và giàu ý tưởng. Nếu là mình mình thì việc j cũng tới tay và phải nghiên cứu sâu, tất nhiên tiền đóng học phí do thiếu hiểu biết sẽ to hơn
2. Xác định rõ đối tượng khách hàng và dịch vụ của cụ. và em khuyên là đừng tham về đối tượng hay ôm đồm nhiều dịch vụ
3. Từ cái số 2 thì cần phải lên 1 concept sản phẩm hoàn thiện, nếu khách chơi trong ngày thì lịch từ 9h sáng tới 5h chiều khách có thể có những hoạt động nào, hoạt động ấy có đủ thu hút khách không? có thể có thêm option lựa chọn ko. Nếu hạ tầng và các tiện ích vui chơi của cụ chỉ có thể đáp ứng khách trong 3 4 tiếng là ko biết làm gì nữa thì fail. Tương tự vs khách qua đêm
4. Xem quanh khu cụ có cái gì rồi, có tận dụng hay hợp tác được gì, tránh cạnh tranh trực tiếp hoặc có sản phẩm du lịch mới, mục 3 với 4 cần vô cùng nhiều não
5. Kiên định, và đừng đồng bóng trong quá trình xây dựng, nếu ko có am hiểu về thẩm mỹ hay thiết kế thì hãy chi tiền cho người chuyên môn.
6. Nếu chỗ cụ làm là quê thân quen thì cũng ok, nhưng nếu là cụ làm ở 1 nơi xa lạ thì cũng để ý tới dân bản xứ

Khoe với cụ vườn của em, đợt này mưa nhiều đâm em vui quá =))) https://www.facebook.com/SunGbavi/
trông thế thôi nhưng còn xa mới ở mức kiếm được tiền, nếu cần j cụ có thể hỏi thêm

chúc cụ thành công :D