[Funland] Ngược dòng dịch bệnh, em xin hỏi cụ nào có kinh nghiệm về thiết kế, xây dựng và vận hành Homestay ạ.

aloeveravn

Xe tăng
Nhân lúc dịch bệnh đang hoành hành nghành dịch vụ du lịch ảnh hưởng rất nặng nề, em ngược dòng nhẩn nha đầu tư làm homestay, cụ nào có kinh nghiệm về mảng này có thể cho em xin ít lời tư vấn ạ
Mô hình của em trên diện tích 1000m2, ở trung tâm thành phố Ninh Bình ạ.
P/S: Min Mod cho em nhờ vài hôm ạ hoặc move vào box nào phù hợp, em đội ơn.

Chỉnh sửa cuối:

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nếu gần các khu du lịch thì còn khả thi.
Trung tâm TP thì homestay kiểu gì được hả cụ.

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ muốn tư vấn TK hay vận hành hay bài toán đầu tư? Cụ phun hết ý tưởng, mong ước của cụ lên đây rồi lúc đó mọi người mới biết mà tư vấn. Cụ yên tâm mô hình này chẳng phải bí mật công nghệ gì đâu. Hơn nhau ở vốn, tài sản với vị trí nên không sợ LỘ.

aloeveravn

Xe tăng
Nếu gần các khu du lịch thì còn khả thi.
Trung tâm TP thì homestay kiểu gì được hả cụ.
Thành phó NInh Bình nó nhỏ xíu cụ ơi chỗ này gần Tràng An, Bái Đính, Đền Vua Đinh Vua Lê, Tam Cốc Bích Động ạ, toàn các địa danh du lịch của tỉnh Ninh Bình.

aloeveravn

Xe tăng
Cụ muốn tư vấn TK hay vận hành hay bài toán đầu tư? Cụ phun hết ý tưởng, mong ước của cụ lên đây rồi lúc đó mọi người mới biết mà tư vấn. Cụ yên tâm mô hình này chẳng phải bí mật công nghệ gì đâu. Hơn nhau ở vốn, tài sản với vị trí nên không sợ LỘ.
Tất tần tật về cái món này cụ ạ, thiết kế, xây dựng và vận hành, em làm trên đất của nhà nên nhẩn nha làm kỹ chút

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ở thành phố thì là căn hộ nghỉ chứ ai gọi homestay hả cụ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thành phó NInh Bình nó nhỏ xíu cụ ơi chỗ này gần Tràng An, Bái Đính, Đền Vua Đinh Vua Lê, Tam Cốc Bích Động ạ, toàn các địa danh du lịch của tỉnh Ninh Bình.
Em cũng dân NB nên em biết ạ. Cụ xây homestay trong thành phố nó không khả thi mặc dù nó gần các điểm trên.

aloeveravn

Xe tăng
Homestay là thuê phòng trong một ngôi nhà và ở cùng chủ nhà. Em hiểu thế có phải không ạ?
Vâng bản chất nó là như thế, nhưng giờ nếu có đất mình xây dựng nhà theo kiểu kiến trúc thân thiện với môi trường và có những sinh hoạt để khách nghỉ tìm hiểu cùng sinh hoạt theo văn hóa đời sống của địa phuương cụ ạ. Tom slaij là nó cũng có thay đổi chút so với ý nghĩa gốc ban đầu.

aloeveravn

Xe tăng
Em cũng dân NB nên em biết ạ. Cụ xây homestay trong thành phố nó không khả thi mặc dù nó gần các điểm trên.
Vâng khu nhà em họ làm nhiều rồi, và khách luôn kín phòng, tất nhiên năm nay dịch bệnh thì vắng, em làm theo kiểu vừa làm vừa chơi, vừa kinh doanh, để đất không nó phí cụ ạ. Năm nay thì Ninh Bình nhiều nhà mà vay mượn làm thì phá sản nhiều lắm

aloeveravn

Xe tăng
Chỗ lâu đài Hoàng Dân giờ cũng thành khách sạn 5 sao cho khách thuê đó thôi cụ

Violet2013

Xe buýt
Ngoài việc đi thăm thú các điểm vui chơi thì thiết kế của homestay có nhiều điểm để chụp sống ảo được cũng là xu thế hiện nay. Vì giới trẻ đi khá nhiều và đòi hỏi món này tương đối.

Demchinhhang.net

Xe container
Homestay là thuê phòng trong một ngôi nhà và ở cùng chủ nhà. Em hiểu thế có phải không ạ?
Nó là một khái niệm mở rộng rồi cụ ạ. Cứ hiểu nôm na là dịch vụ lưu trú ngắn hạn cho người đi chơi. Không phải dạng nhà nghỉ để phập và đương nhiên chưa tới tầm KS. Để phân biệt nó với mấy loại hình khác thì cơ bản homestay khách tự đến tự đi không cần gặp chủ nhà.
Còn cụ hiểu chuẩn nhưng giờ không mấy có đúng thế.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chỗ lâu đài Hoàng Dân giờ cũng thành khách sạn 5 sao cho khách thuê đó thôi cụ
Nếu đã lên dòng khách sạn thì lại khác ạ. Các KS 5 * nguồn khách & dòng khách họ hướng đến khác với dòng khách của cụ.
Homestay chỉ là dạng lai của khách sạn tư nhân & khu nghỉ dưỡng.
Nếu cụ mà không gần các điểm du lịch thì rất khó có khách và nguồn khách lâu dài.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nó là một khái niệm mở rộng rồi cụ ạ. Cứ hiểu nôm na là dịch vụ lưu trú ngắn hạn cho người đi chơi. Không phải dạng nhà nghỉ để phập và đương nhiên chưa tới tầm KS. Để phân biệt nó với mấy loại hình khác thì cơ bản homestay khách tự đến tự đi không cần gặp chủ nhà.
Còn cụ hiểu chuẩn nhưng giờ không mấy có đúng thế.
Em nghĩ gọi là căn hộ cho thuê (apartament ) có thể thuê phòng hay thuê cả căn hộ với các trang bị cần thiết cho sinh hoạt bình thường thì chuẩn hơn.

Demchinhhang.net

Xe container
Em nghĩ gọi là căn hộ cho thuê (apartament ) có thể thuê phòng hay thuê cả căn hộ với các trang bị cần thiết cho sinh hoạt bình thường thì chuẩn hơn.
Thực ra cái này mọi người cũng tranh luận nhiều lắm. Nhưng cơ bản nếu chiếu theo nghĩa của chữ thì cụ hiểu chẳng sai tí nào. Nhưng thực kế KD nó phát triển ra ngoài nghĩa của con chữ, người làm KD cũng không phải dân làm câu chữ nên họ cũng không đi tìm 1 chân lý, họ tự hiểu với nhau khái niệm đó. Kể cả trên thị trường thế giới thì Tây, Âu, Á, Phi đều hiểu thế hết. Nếu chỉ để Apartment thì nó thuần là căn hộ, nếu ai có nhà riêng thì lại phải viết khác nên giờ nếu không phải KS, Resort thì gộp là Homestay. Em chỉ giải thích trong tầm hiểu biết của em và em thấy ngoài thực tế chứ em không khẳng định nó phải thế nhé:))

tranphamthaigym90

Xe đạp
bgio làm thì phải năm sau mới đi vào hoạt động dc