[Funland] Ngư phủ trình báo tài công chém, xô 4 ngư dân xuống biển

Mzc

Xe điện
Họ hàng nhà cụ dữ vậy. Toàn gangster à
Em k rõ vì k liên quan về mặt làm ăn. Chỉ giao lưu về tình cảm nhưng thi thoảng thấy mọi người nói chuyện nghe ghê chết. Có lần chú em nhờ em đưa 1 ông bạn đi có việc, gọi là P. Cười. Em hỏi sao lại gọi ông ấy là P. Cười, chú em giải thích là nó giết người k ghê tay, giết xong vẫn cười nên gọi là P. Cười. Em im luôn.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

QD1211

Xe tải
Em có thằng em làm lái xe, trc đây sang bên Mã lai lao động, người Hà tĩnh, chủ tàn bạo quá, chủ gốc Hoa, tối nó cùng thằng khác vào xiên chết tại phòng ngủ, rồi trốn truy nã về, đi qua biên giới bằng cách bám dưới gầm xe cont..
Ngẫm ra hiền quá hoá ngu.
Từ Mã Lai về VN đi bằng gì vậy bác

polizia

Xe container
Có thể căn cứ cả trên lời khai đồng nhất của cả 6ng trốn về khai báo chứ cụ.
99% là thật vì ngư phủ ng ta bám tàu để sống ko bần cùng họ đâu phải bứt ra. Hơn nữa còn có chứng cứ là 1 số hình ảnh họ ghi lại đc. Mong sớm bắt được thằng thủ ác để cho đền tội thích đáng
Về mặt luật pháp thì phải có xác chết mới buộc tội đc cụ ah, luật chung ở đâu cũng thế.
Năm ngoái bên Pháp có vụ em sv gốc Việt đi thuê nhà có thăm căn nhà xong mất tích, dù có đủ nghi ngờ, có cả vết ADN ở nhà hung thủ nhưng ko tìm đc xác thì ko buộc tội đc nó.
Vụ này cũng y thế thôi, giờ ko có xác thì ko buộc tội đc, nhỡ đâu giam nó vài năm 3 ông kia lại trở về thì thành án oan.
Nên các vụ án giết người buộc phải tìm đc xác.
Ngoài ra nguyên tắc trọng chứng hơn trọng cung nữa.

Lacet_ti

Xe container
Về mặt luật pháp thì phải có xác chết mới buộc tội đc cụ ah, luật chung ở đâu cũng thế.
Năm ngoái bên Pháp có vụ em sv gốc Việt đi thuê nhà có thăm căn nhà xong mất tích, dù có đủ nghi ngờ, có cả vết ADN ở nhà hung thủ nhưng ko tìm đc xác thì ko buộc tội đc nó.
Vụ này cũng y thế thôi, giờ ko có xác thì ko buộc tội đc, nhỡ đâu giam nó vài năm 3 ông kia lại trở về thì thành án oan.
Thì vụ Cát Tường phải tìm thấy xác mới kết tội đc, nói đâu xa

dongbighug

Xe buýt
Em thì thích phương án tạm giữ con thú ấy....vô thời hạn và cứ để đội hùm beo trong đó....dần từ từ cho đến khi nó...nhừ. Đến khi kết luận ko tìm đc chứng cứ thì nó ra ngoài nhặt lá đá ống bơ cũng đc...hoặc chuyển thẳng qua ...trâu quỳ :)

polizia

Xe container
Em thì thích phương án tạm giữ con thú ấy....vô thời hạn và cứ để đội hùm beo trong đó....dần từ từ cho đến khi nó...nhừ. Đến khi kết luận ko tìm đc chứng cứ thì nó ra ngoài nhặt lá đá ống bơ cũng đc...hoặc chuyển thẳng qua ...trâu quỳ :)
Ko đc cụ ah.
Giờ ko à uôm như xưa đc, nó thuê luật sư ngay từ đầu thì ko làm thế đc.
Tạm giữ phải có lý do, vks phải phê mà bên CA và bên VKS đâu phải lúc nào cũng ok vs nhau.

Dangminhquan

Xe điện
Tài công là chủ tàu, lái tàu hay trưởng tàu vậy cccm? Ngoài B ko thấy tên gọi này.
Lái tàu cụ ạ.em trước trong nam cũng đi tàu dân miền trong hay gọi vậy.
Sông nước nhiều cái nguy hiểm lắm,đi cả tháng mới lên bờ nên nhiều khi tâm lý ức chế,trước tàu viễn dương không được trang bị súng là có lý do,giờ không rõ như nào.

harman_kardon

Xe điện
Thật kinh hoàng, nó là ác quỷ hay là con người đây ?

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
dã man tàn bạo thế này chắc trung quốc giả dạng việt nam thôi cụ

mongcam

Xe hơi
Khi sống ngoài vòng pháp luật, con người sẽ biến đổi khác lắm.

Friedrich II

Xe tải
Vụ này ngay quê em mà em chả biết gì. Hồi nãy mới chạy đi hỏi mấy anh công an, được trả lời đang làm chuyên án. Đưa bài báo cho mấy chả đọc, mấy chả cười quá trời

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tài công là lái tàu, ngư phủ là người đánh bắt cá, làm thuê hả cc? Dùng từ đọc đau cả đầu!

xebetong

Xe container
Đọc cái này lại nghĩ đến thời "thuyền nhân"!