[Funland] Ngôi nhà nhỏ thân thương

114hangbong

Xe cút kít
... Tôi lạnh lùng lái xe đi ...
Hay quá cụ ạ. Hình dung khuôn mặt cụ SubaruLover phớt lạnh lần lượt tiễn đưa các cô từng là bạn gái đến những vùng đất mới.

Hà Tam

Xe điện
Áo thụng là sao a?
Thêm nữa, Duyên xinh?
Đồ mặc theo quy định của mỗi trường. Ngày lễ ra trường thường tổ chức vào tháng 5 mỗi năm, gọi là lễ Commencement. Trang phục gồm áo choàng thụng, mũ (nón) bình thiên có giải tua màu, có thêm tấm choàng vai (chui qua đầu). Trang phục cũng quy định để phân biệt biết ai là cử nhân, thạc sĩ hay tiến sĩ, kiểu như phân biệt thạc sĩ qua tay áo và tiến sĩ có 3 vạch ở ống tay áo. Trong lễ tốt nghiệp, sau khi ông MC buổi lễ tuyên bố (xướng đọc tên) các tân cử nhân sẽ hất tua giải mũ từ bên phải qua bên trái đánh dấu thời khắc cử nhân, còn các tân thạc sĩ, tiến sĩ sẽ được xướng tên và hơi khịu chân để giáo sư TS choàng tấm choàng qua đầu. Khi lên bục gọi tên, tất cả đều nhận 1 tấm bìa dày tốt nghiệp (tượng trưng) của trường. Mỗi bộ áo choàng, mũ (nón) này nếu thuê vài chục USD, còn nếu mua luôn mới thì khoảng gần 200 USD.

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
... Tôi lạnh lùng lái xe đi ...
Hay quá cụ ạ. Hình dung khuôn mặt cụ SubaruLover phớt lạnh lần lượt tiễn đưa các cô từng là bạn gái đến những vùng đất mới.
Chắc cụ ấy cố căng mình lên để đè nén tình cảm.
Cụ chủ vun đắp lo toan cho nhiều người mà không cố giữ ai bên mình nhỉ. Có lẽ nguyên nhân là cụ chưa có sự nghiệp ổn định chăng.

Chỉnh sửa cuối:

yourdalink

Xe container
“Như thế Duyên không còn gì ở nơi này ngoài tấm bằng chưa kịp lấy”. <- câu này “đắt” quá.

yourdalink

Xe container
Chắc cụ ấy cố căng mình lên để đề nén tình cảm.
Cụ chủ vun đắp lo toan cho nhiều người mà không cố giữ ai bên mình nhỉ. Có lẽ nguyên nhân là cụ chưa có sự nghiệp ổn định chăng.
Cụ ấy chưa có được sự “bình tĩnh trong tâm hồn”, còn trẻ mà.

bimiu2000

Xe buýt
Cụ chả kể chi tiết hôm cuối cùng ở lại nhà Duyên và hành trình lái xe đưa Duyên về Cali những 3 ngày. Hẳn là nhiều kỷ niệm lém :P

Hello VN

Xe buýt
Chỉ có 2 mình ta trong căn hộ đã dọn hết đồ .Có đến 2 ngày bên nhau khi Duyên về lấy bằng .Nếu cụ Su không chén được thì cụ đã phí phạm bỏ qua những cơ hội vàng mà không bao giờ lặp lại một lần nữa .Nếu cụ đã chén , xin chúc mừng .” Đời người chỉ sống có một lần ,sống sao cho khỏi xót xa ân hận “ trích Thép đã tôi thế đấy của Paven cooc xê ki .

yourdalink

Xe container
Chén rồi nhé. Nói để cụ yên tâm. Còn có phải 114hangbong k thì em k dám khẳng định.
Chỉ có 2 mình ta trong căn hộ đã dọn hết đồ .Có đến 2 ngày bên nhau khi Duyên về lấy bằng .Nếu cụ Su không chén được thì cụ đã phí phạm bỏ qua những cơ hội vàng mà không bao giờ lặp lại một lần nữa .Nếu cụ đã chén , xin chúc mừng .” Đời người chỉ sống có một lần ,sống sao cho khỏi xót xa ân hận “ trích Thép đã tôi thế đấy của Paven cooc xê ki .

yourdalink

Xe container
Cụ bốc phét , có thấy cụ Su kể chuyện chén đâu .
Em đọc rồi nhưng xóa rồi. Chuyến trước cơ. Đại loại hai con gà chọi gặp nhau mà cứ nghĩ đối phương gặp gà công nghiệp. Nóng bỏng lắm. Poor you!

hd-vt

Xe container
Em xác nhận cụ ấy nói đúng.
Vâng, em tin cụ Su mà. Còn em thích cụ Link nói về cặp gà chọi, quá đỉnh kkk.

Từ khi em Côvi leve hành hạ mọi người, em oải quá nên cô Ce, cô D, cô G.. nữa thành mất hấp dẫn với em. Vật cả cụ Su nữa thì phải, thiếu tính chiến đấu...lắm à nha :))

114hangbong

Xe cút kít
Cụ SubaruLover ơi!

Cụ lên tiếng hộ cho em cái ạ. Từ hôm nọ tới giờ là 3 lần các cụ trong thớt của cụ lôi em vào trêu đùa mà cụ chắc bận rộn nên không nói lại cho các cụ ấy một lần. Đó là em không liên quan đến toàn bộ câu chuyện của cụ chủ tý nào cả.
Vậy nên em yêu cầu các cụ dừng lại ở đây ạ.
Vì chuyện của cụ Su hay nhưng có hư cấu các tình tiết mà mang ra gán ghép cho em là quá đáng.
Các cụ lưu ý hộ cho em. Em xin cảm ơn ạ !

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ SubaruLover ơi!

Cụ lên tiếng hộ cho em cái ạ. Từ hôm nọ tới giờ là 3 lần các cụ trong thớt của cụ lôi em vào trêu đùa mà cụ chắc bận rộn nên không nói lại cho các cụ ấy một lần. Đó là em không liên quan đến toàn bộ câu chuyện của cụ chủ tý nào cả.
Vậy nên em yêu cầu các cụ dừng lại ở đây ạ.
Vì chuyện của cụ Su hay nhưng có hư cấu các tình tiết mà mang ra gán ghép cho em là quá đáng.
Các cụ lưu ý hộ cho em. Em xin cảm ơn ạ !
Vui thôi mợ, ai cũng biết là không đúng mà.
Các cụ lưu ý, không được làm tổn thương mợ ý nữa, cấm trêu đùa nhá.