[Funland] Ngoại cảm tìm mộ, trò lừa bị phơi bày.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng dùng nhờ nhà ngoại cảm đi tìm mộ ông chú ruột . Có 1 số thứ làm gia đình em tin . Mà không tin thì biết làm gì hơn ? Bố em năm nay cũng gần 80 , chú em hi sinh năm 72 , không tìm được thì đau lòng người thân lắm .
Vâng chuyện này đôi khi chỉ có tác dụng là làm an lòng người còn sống. Chỉ buồn nỗi kô biết là minh đang thờ cúng cái gì thôi :(

Mycar222

Xe điện
e có ông anh họ đi tìm mộ của bố là 1 liệt sĩ hy sinh trong chiến tranh chống Mỹ
cũng đi tìm xem 1 thầy ngoại cảm ở Hà Nam
cả đoàn gđ sau vài lần đến gặp thầy
thầy cho uống 1 loại nước gì đó ( 1 lọai kích thích thần kinh) mà thầy gọi là nc thánh...........
rùi vong nhập vào cháu gái.........
nói là phần mộ đang ở Bình Phước.........
con cháu vào BP đào thì chỉ thấy đất và ...............tổ mối
đành nuốt nước mắt và cay đắng bỏ vào tiểu quách rùi lặng lẽ về
ai tin hay ko vào cái tìm hài cốt kiểu này thì tuỳ
cá nhân e thì chỉ thấy là 1 trò lừa bịp............

Chỉnh sửa cuối:

t0xic

Xe buýt
Website
vn.myblog.yahoo.com
e có ông anh họ đi tìm mộ của bố là 1 liệt sĩ hy sinh trong chiến tranh chống Mỹ
cũng đi tìm xem 1 thầy ngoại cảm ở Hà Nam
cả đoàn gđ sau vài lần đến gặp thầy
thầy cho uống 1 loại nước gì đó ( 1 lọai kích thích thần kinh) mà thầy gọi là nc thánh...........
rùi vong nhập vào cháu gái.........
nói là phần mộ đang ở Bình Phước.........
con cháu vào BP đầo thì chỉ thấy đất và ...............tổ mối
a tin hay ko vào cái tìm hài cốt kiểu này thì tuỳ
các nhân e thì chỉ thấy là 1 trò lừa bịp............
Em vẫn nhớ trong phim Tây Du Ký cũng có khoản "nước thánh" ^#(^

XPQ

Xe cút kít
Vừa rồi có vụ cô bé tự cháy,cứ quan sát những gì báo chí viết thì đã thấy phe "tâm linh" đã bị việt vị trước phe khoa học.

Mycar222

Xe điện
có 1 vụ là người nhà sau khi uống "nước thánh" thì bị die
đây là 1 lại thuốc kích thích thần kinh mạnh của Tầu
uống xong thì tâm trí của người đó luôn bị ám ánh về người đã khuất lúc tỉnh lúc mơ, ăn nói mê sảng, hành động kỳ quặc...........

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
nhà em cũng " tự " đâm đầu vào các nhà ngoại cảm, giờ khóc dở mếu dở, ko biết mộ đó có thật là ông mình hay ko

Nhiều người ở hoàn cảnh giống gia đình kụ đấy ạ.
Nhưng cái trung tâm đó nó cứ tồn tại vì 1 số người lớn tin vào nó.

STF399

Xe điện
cứ phải chui vào chăn thì mới biết đựoc . Bây giừo thật giả lẫn lộn , vấn đề mấy bài báo đưa ra với mục đích gì ? ai đã qua kiểm chứng thì sẽ có nhật xét chân thực nhất . Riêng em em vẫn khẳng định khả năng của các nhà ngoại cảm !

springsea

[Tịch thu bằng lái]
có 1 vụ là người nhà sau khi uống "nước thánh" thì bị die
đây là 1 lại thuốc kích thích thần kinh mạnh của Tầu
uống xong thì tâm trí của người đó luôn bị ám ánh về người đã khuất lúc tỉnh lúc mơ, ăn nói mê sảng, hành động kỳ quặc...........

Nhiều người ở hoàn cảnh giống gia đình kụ đấy ạ.
Nhưng cái trung tâm đó nó cứ tồn tại vì 1 số người lớn tin vào nó.
Mấy vụ này dễ có a thầy Tàu đứng sau lưng phá hoại lắm :(. Ngày xưa vua Quang Trung lấy thành Phú Xuân cũng bằng mưu này. Trước mắt thì thấy tiền của XH tiêu tốn vào mấy hoạt động tâm linh một cách vô tội vạ kế đến là a Tàu bán được mấy hòn đá phong thủy với giá cắt cổ cho dân ta. Kô biết có chấn hưng được dân tộc kô hay hên xui như Bianco

phinm

Xe tăng
3 lăng nhăng hết. Em tin chắc 100% những gia đình tìm được mộ không dám thử ADN mặc dù chi phí tìm mộ lớn gấp nhiều lần. Nhà em có ông bác liệt sỹ đánh pháp hy sinh ở chợ Đồng Xuân không tìm thấy mộ đâu đấy, mời các nhà ngoại cảm vào mà tìm

ldt_tx

Xe tăng
Những việc khó như thế thì em dự ngoại cảm xịn cũng chả đủ trình nữa là giờ toàn thấy đủ các loại ngoại cảm lởm khởm giả mạo

4banhhanoi

Xe tải
Việc đầu tiên phải nói rõ vấn đề đang đề cập là về nhà ngoại cảm hay bọn lừa đảo mượn danh nhà ngoại cảm đã.
Nhà ngoại cảm thì khả năng cũng có nhiều cung bậc, người khả năng cao siêu thì sản phẩm chất lượng tố và đáng tin cậy hơn, những người có khả năng chút thì phập phù hơn,...
Em ghét nhất báo lá cải cứ đưa tin mập mờ, ảo tung chảo, giật tít câu viu vớ vẩn, không đàng hoàng rõ ràng nghiêm túc
E tán thành ý kiến của cụ.

Chân lý là bất biến, không phụ thuộc vào đám đông hay cá nhân. Vì thế những điều chưa biết (kể cả trong vấn đề tâm linh, ngoại cảm...) thì e sẽ giữ thái độ hoài nghi. Đừng vội quán xét và đả kích theo tâm lý đám đông các cụ mợ ạ.

Xin xem thêm chuyện dưới đây

http://www.baomoi.com/Nguyen-Pho-Thu-tuong-Tran-Phuong-ke-chuyen-tim-mo-em-gai/139/4665920.epi

calibrationwater

Xe điện
Khẳng định là 99% là lừa bịp...Vì sao xxx cho tồn tại ? Sau chiến tranh có quá nhiều mất mát nhưng xxx kg giải quyết đựoc hết nên đành cho tồn tại kiểu ngaọi cảm đểu này ... dù sao cũng giúp giải tỏa một phần về mặt tinh thần cho người thân .

Rẩt nhiều gia đình kg dám đối mặt với việc xét nghiệm Adn hay chấp nhận 1 nắm đất làm hài cốt ... vì nếu kg đúng thì sẽ mãi mãi tiếp tục công cuộc đi tìm ... rất tốn kém mà hi vọng thì quá nhỏ nhoi ! và lý do lớn nhất là kg giải quyết đựoc vấn đề tinh thần

Chỉnh sửa cuối:

Coltplus2008

Xe điện
Thì ra trên này cũng nhiều cụ đã trải qua, và cái cốt lõi là để yên lòng một vài người trong họ mà những người khác phải theo dù phần nghi ngờ thật giả đến 99%.

EM cũng không phủ nhận khả năng ngoại cảm của một số người, nhưng số đó rất rất ít. Ví dụ các cao tăng đắc đạo thì chuyện giao tiếp với thế giới tâm linh không có gì phải bàn cãi, nhưng mấy nhà "bỗng dưng" thành ngoại cảm thì em chắc đến 99.99% là lừa bịp.

drduc

Xe buýt
tính ra cũng chả biết như nào nhỉ ;
bjio xã hội loạn lạc, cũng ko biết đâu là đích thực, gia trị đảo lộn hết cả
:))

tannat2511

Xe hơi
Nói chung ai tin thì tin, ai không tin thì thôi
Nó cũng giúp nhiều gia đình an lòng và thanh thản mà

odaiba

Xe tăng
Cách đây 7,8 năm nhà cháu cũng tìm mộ cụ kị bị mất tích mấy chục năm, và cũng đc chứng kiến nhiều điều không giải thích được, cháu xin được kể cho các cụ nghe như sau:
Quê gốc nhà cháu ở Phú Xuyên, Hà Tây, khoảng năm 1945 bị nạn đói nên ông nội cháu chạy giặc, chạy đói lên tận Lục Yên- Yên Bái, bỏ lại quê hương và cả 5 ngôi mộ của cụ kị lại Phú Xuyên, 5 ngôi mộ trên được chôn tại nghĩa trang của xóm, gia đình chỉ xác định đc cái khu vực mộ được chôn đó, các cụ già trong họ cũng chỉ biết như vậy và lờ mờ xác định vị trí, ví dụ như vị trí A là của cụ nội, vị trí B là của kị nội... Bẵng đi 1 thời gian dài, khoảng năm 2005, 2006 gia đình có điều kiện và quyết tâm tìm mộ chính xác cho các cụ kị, đến lúc bắt đầu tìm thì mỗi ngôi mộ chỉ còn là 1 ụ đất nhỏ, san sát, và có thể nhầm sang cả mộ của nhà khác. Việc đầu tiên gia đình làm là lấy 5 giúm đất bất kỳ trên phần mộ của gia đình( theo như các cụ già trong họ kể lại), đc 5 túi nilon nhỏ, và lấy thêm ngoài cổng nghĩa trang 1 giúm đất nữa, tổng cộng là 6 túi nilon đất, tất cả đều đc đánh dấu để phân biệt. Tiếp theo, gia đình đi xem bói của 1 bà cụ già hơn 80 tuổi, bị mù mắt, cách quê em tầm 50 km, thành phần hôm đó có bố mẹ em cùng 1 bà chị họ ở tại quê đưa đi. Đến nơi làm các thủ tục cần thiết, thắp hương, 1 lúc sau thì bà cụ nội của em nhập vào bà cụ xem bói, bà cụ xem bói lúc này là do bà cụ nội của em nhập vào, đưa từng cái túi nilon nhỏ chứa phần đất lấy từ phần mộ của gia đinh, đưa lên mũi ngửi, đến chiếc túi lấy đất ở cổng nghĩa trang thì bà cụ cầm và ném vèo phát ra sân và bảo" đây không phải đất ở mộ nhà mình", tiếp theo cụ bà chỉ cụ thể, túi nilon A là của ông cụ nôi, túi nilon B là của bà cụ nội..., và tất cả trùng với lời các cụ già trong họ kể lại. Tiếp theo đến lúc mẹ em vào hỏi han cụ, cụ bảo luôn" mày chỉ là cháu dâu thôi, thằng cháu của tao đang ngồi ngoài sân kia kìa, tức là chỉ ông già em lúc đó đang ở ngoài sân, ko vào trong,( trước lúc đi xem bói là bà cụ xem bói ko có 1 thông tin gì về gia đình em nhé, mà cũng cách rất xa, khác cả tỉnh luôn, bà cụ xem bói bên Hà Nam thì phải, nên ko hề biết gì về gia đình em cả. Tiếp theo mẹ em hỏi tiếp cụ về 2 anh em nhà em, mẹ em bảo là " nhà cháu đc 2 cháu, 1 trai, 1 gái, nhờ cụ bảo ban che trở cho các cháu..." ( cái này mẹ em bốc phét để thử thôi, vì nhà có 2 anh em trai), bà cụ phán luôn: " chị đừng có nói điêu, chị có 2 thằng con trai, 1 thằng đang ở xa, tít ngoài biển, còn 1 thằng đang học phổ thông, còn có đứa con gái nào nữa thì không phải con cháu nhà này đâu". Ông bà già em tái mặt luôn, lúc đó em đang học ở Nhật, còn thằng em trai đang học cấp 3 thật. Đến đây thì cả nhà sợ luôn, rồi nghe lời dậy của cụ về tìm mộ, nhờ cụ phù hộ nên mọi việc đều thuận buồm xuôi gió và thành công. Có những việc tâm linh không ai giải thích nổi, không chứng kiến thì thôi, chứng kiến rồi thì không tin không đc!
Câu chuyện em kể đến đây là hết!:D

Chỉnh sửa cuối:

Sprinter 1626

Xe buýt
Tiếc là khi phong trào tìm mộ rộ lên,những cơ quan có trách nhiệm không làm chặt chẽ từ đầu để bà con cứ mò mẫm rồi nửa nghờ.Rồi thì các trung tâm tìm mộ mọc lên nhan nhản.Nếu cứ quy định tìm được mộ cho rằng là của nhà mình thì bắt buộc phải làm ADN mọi việc chắc sẽ không như bây giờ.

nemesisgau

Xe buýt
em thấy giờ xã hội loạn hết cả rồi, cái gì chả có hàng dỏm. bài báo này đưa ra vấn đề ngoại cảm của các nhà "ngoại cảm" - em rất tởm kiểu viết báo như thế này, định hướng sai cho người đọc. cho dù em nghĩ là mục đích = cảnh báo mọi người về nạn đua nhau đi tìm mộ và các bác "ngoại cảm" nhiều như giòi

ladyred

Xe hơi
chuyện nhà em thì li kỳ lắm, đầu tiên cũng là bố mẹ em đi gặp nhà ngoại cảm ( ông nội là liệt sỹ nên gửi đơn lên hội gì có các nhà ngoại cảm của bộ công an tổ chức ấy ), rồi họ nhập vong, hôm đó mẹ em đc các cụ nhập về, nói linh tinh hết cả, rồi gào khóc, rồi la hét đủ kiểu hết, con bé đầu nàh em mất rồi, cũng thấy nhập vong vào mẹ em cơ, hic... chả hiểu. rồi đến lúc đi tìm mộ, bà ngoại cảm vẽ sơ đồ, bố mẹ em đi theo đó mà tìm hỏi, đến 1 cái nhà có phần mộ mà đoán là mộ ông nội, thì cô con gái chủ nhà ấy lại cứ lên đồng, nhận là ông nội em nhập vào, chỉ chỗ cho đào mộ, hic ... đào 1 lần thôi, sâu tới hơn 4m thì đào được cốt lên.
Nhưng trong quá trình đào nói luyên thuyên nhiều điều nữa cơ, còn bao nhiêu cốt, ở chỗ góc nào thế nào cũng phiên phiến lắm, ko chính xác.

Còn sau khi làm xong mộ ông, đưa về quê rồi cơ ... ối giời ơi quả này mới khổ đời nhà em cơ ạ.
Cái con bé đấy, nó chài thằng em giai chồng em. mà con đấy có chồng có 2 con rồi, thằng em em cũng có vợ với 2 con rồi.
Nó dụ thằng này học cách lên đồng, nói nó là người trời , nó phải đi làm việc thiện, phải lo tiền cho nó đi nước ngoài làm việc thánh dặn, phải thế lọ thế chai .... cả nhà em điên đảo khốn đốn rất nhiều, mẹ em quá mê tín nên tin sống tin chết, tốn thêm bao nhiêu tiền của để đi gọi vong gọi hồn, để đi xin thánh cho thằng con giai hết " được " thánh nhập.

Nói chung em điên theo luôn. Sau 2 vc em nhất quyết bắt đi bệnh viện, ko có thầy mồ thầy mả gì hết. Giờ thằng bé hết lên đồng rồi nhưng lúc nào cũng lơ ngơ như người mất hồn.

Khốn nạn lắm các cụ ạh

Em ko bán bổ thần thành, em ko nói các nhà ngoại cảm là ko có khả năng. Nhưng em chỉ muốn chém chết cha chết mẹ cái bọn vin vào cái ngoại cảm với thần với thánh làm khổ gia đình em. Làm thằng em em giờ ngây ngây dại dại thế này.

Khốn nạn !

polizia

Xe container
Khẳng định là 99% là lừa bịp...Vì sao xxx cho tồn tại ? Sau chiến tranh có quá nhiều mất mát nhưng xxx kg giải quyết đựoc hết nên đành cho tồn tại kiểu ngaọi cảm đểu này ... dù sao cũng giúp giải tỏa một phần về mặt tinh thần cho người thân .

Rẩt nhiều gia đình kg dám đối mặt với việc xét nghiệm Adn hay chấp nhận 1 nắm đất làm hài cốt ... vì nếu kg đúng thì sẽ mãi mãi tiếp tục công cuộc đi tìm ... rất tốn kém mà hi vọng thì quá nhỏ nhoi ! và lý do lớn nhất là kg giải quyết đựoc vấn đề tinh thần
Cái này là hoàn toàn CHUẨN.
Em cũng từng tranh luận trên forum và nói hệt như cụ.
Thực tế có rất nhiều gia đình họ hoàn toàn biết được đấy có phải là hài cốt thân nhân mình không ngay trong quá trình tìm mộ ( thí dụ thân nhân chết ở tỉnh này nhưng ông ngoại cảm chỉ *** nó ra tỉnh khác tìm mộ )
Tâm lý của nhiều gia đình không dám xác định ADN vì họ ngại, mất bao nhiêu công tìm kiếm giờ kết quả báo không phải thì ngại, hóa ra mình là con gà bị lừa, rồi cái hài cốt mang về kia là của ai??? Tâm lý người Việt là rất kỵ cầm nhầm hài cốt....
Vậy thôi nếu người ta bảo đấy là hài cốt thân nhân mình thì cứ coi là thế, làm cái lễ quy tập coi như xong việc, từ nay trở đi không phải lo lắng trăn trở về nó nữa, không phải nhắc đến chuyện tìm mộ nữa....
Tất cả là về vấn đề tâm lý.
Ông nhà nước cũng dựa vào Tâm lý đấy mà cho tồn tại hợp pháp cái trung tâm nghiên cứu tiềm năng con người, tất cả cũng là để An Dân ( vì sao phải an dân thì các bác biết rồi, dân bây giờ có tin gì vào NN đâu nên mới phải đẻ ra nào chùa chiền, cầu siêu, tìm mộ ...)

Chỉnh sửa cuối: