[Funland] Ngõ hẹp 2m, vẫn đưa ô tô vào tận nhà nhờ cách làm thông minh.

tomtomchát

Xe container
Cụ nói em mới biết và lần vào thớt đó xem.
Em vào xem OF này từ hồi 2 lẻ 7 đến giờ, lần đầu tiên thấy có cái thớt mà chủ thớt bị vang nhiều như thế :))
cụ ý chắc ít xuống dưới xuôi :))
ảnh nom đzai phết, lại còn đồng hương vs cụ lairai sao ý ;))

No Problem

Xe tăng
Em lại mời cụ đến các khu chung cư xem, được mấy chỗ đỗ dưới hầm đâu, có chỗ để xe ở lòng đường vỉa hè là may mắn lắm rồi, xe tiền tỷ thì cũng vứt nắng mưa vậy thôi lấy đâu ra bãi có mái che mà gửi.
Quay lại việc của bác đi xe Suzuki thì em vẫn thấy "hầu" con xe thế thì cực nhọc quá, xe thì cũ nó cháy nổ trong nhà thì còn mệt mỏi.
Cụ lại so sánh chung cư với nhà riêng rồi. Chung cư như cụ nói cũng chỉ là dạng chung cư bình thường thôi cụ nhé. Chung cư cao cấp nó khác. Giống như nhà của Vin ấy, ông có 5 tỉ thì ông chỉ ăn nhà lô của vin và xe vất ngoài thôi, Còn ông bỏ 20-30 tỉ thì ông có biệt thự độc lập, có gara riêng. Còn với bác suzuki bác ấy đẩy cái xe vào quá nhẹ nhàng có gì mà cụ kêu cực nhọc, cụ bảo thủ thật đó. Còn cái lý do cháy nổ thì cụ lại nhầm đó, cụ xem mấy vụ cháy nổ là xe đắt hay rẻ nhé, và lý do gì khác nữa không, chứ đừng đổ cho xe cũ

tomtomchát

Xe container
Ntnay Cụ nhé: 1. Cả em và Cụ đều chỉ nhìn qua clip, do đó ko biết ngõ dài hay ngắn, trong ngõ còn bao nhiêu nhà và ngõ có đông người đi hay không... do đó coi như ta ko bàn đến ở đây.
2. Không phải ở đâu cũng có chỗ gửi, chưa nói đến việc tiền gửi vài năm thì bằng tiền mua con xe ntnay rồi, người có tiền ko sao, người không có tiền chả nhẽ cụ cấm người ta đi 4B.
3. Cụ có công nhận với em là để ntnay không ảnh hưởng đến ai không? Thế chả văn minh là gì.
thích dìm thì thế nào chả dìm đc hả cụ :))
con người ai chả sân si, ngay e cũng nhiều lúc như vậy
mình tự sửa mình thôi, chả bao giờ là muộn, tốt cho mình và phúc đức cho con cháu
còn thì kệ các cụ ý chém,
vui thì mình phản bác, buồn thì thôi lướt, hehe

Mít tờ Tung

Xe buýt
Thế tiết kiệm thì là xấu hả Cụ? Cụ chơi trên này lâu cũng biết, có những thớt lên hỏi tìm thuê, mua lại note đỗ xe mà ko có đấy.
tiết kiệm không xấu, nhưng làm phiền người khác ( cả nguy hiểm cho người khác) thì là xấu rồi.

Phỗng new

Xe điện
Chắc vô tình trùng tên, hoặc thấy người sang... :))
Chứ Lềnh này với 1 Lềnh nữa nó khôn rách giời, với cả cánh đấy thì ko phải đi đổ xăng :D
cụ ý chắc ít xuống dưới xuôi :))
ảnh nom đzai phết, lại còn đồng hương vs cụ lairai sao ý ;))

tomtomchát

Xe container
Chắc vô tình trùng tên, hoặc thấy người sang... :))
Chứ Lềnh này với 1 Lềnh nữa nó khôn rách giời, với cả cánh đấy thì ko phải đi đổ xăng :D
:)) :)) :))
Anh Lềnh khỉ kaka
nói chung 2 anh này đều khôn vãi cả lềnh cụ ợ
sao e mới rót tý đã hết mệ dượu nhờ?

tomtomchát

Xe container

77665508

[Tịch thu bằng lái]
2 phút có sao đâu cụ? trừ khi lúc ra có thằng nào chắn ngõ ;)
chờ taxi truyền thống giờ cũng 10-15p rồi. grab thì hủy chuyến ko cancel nhiều lắm :)
Lúc tim đập chân run thì oánh lái căn ke nó ko chuẩn cụ ạ

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Nhiều cụ cứ chê xe rẻ tiền nhỉ? Vấn đề ko phải cái xe rẻ mà là cách để đưa cái xe vào nhà. Nhà cụ nào trong ngõ mà có xe xịn hơn thì áp dụng. Kể ra cũng hơi khó chịu nếu đang vội mà gặp vướng thế này. Nhưng nếu đi vào lúc vắng và chủ nhà có 1 tiếng xin các bác đi đường thông cảm thì e nghĩ cũng ko đến nỗi. Em chỉ ghét trường hợp là đám ma đám cưới cứ bày rạp ra chiếm 1/3, 1/2, thậm chí chiếm hết cả đường cả ngõ mấy ngày trời thôi. Tiền thì có. Ra nhà hàng mà ăn

Nó là cái xe ô tô thôi mà.
Sao phải vất vả thế nhỉ.
Ngõ hẹp muốn cho xe vào nhà có rất nhiều cách nhưng vấn đề là có nên cho vào nhà hay không chứ không phải là làm thế nào để cho vào nhà.

poiuy

Xe ba gác
Nó là cái xe ô tô thôi mà.
Sao phải vất vả thế nhỉ.
Ngõ hẹp muốn cho xe vào nhà có rất nhiều cách nhưng vấn đề là có nên cho vào nhà hay không chứ không phải là làm thế nào để cho vào nhà.
So với việc đi bộ 10 phút mới ra đến bãi xe + tiền bãi thì việc nào vất vả hơn? Cụ thử đánh giá xem?
Hồi xưa lúc em mới xem clip này mới suy nghĩ thử xem nhà mình có làm thế được không? Nhà em ngách còn được 2,8m cách ngõ chính 2 xe tránh chỉ có 15m thôi. Em phải gửi xe cách nhà 10 phút đi bộ mà xe để ngoài trời, chi phí gửi 1,3 tr/tháng. Nếu làm như thế này thì sẽ tốn kha khá để sửa lại cửa, hạ cốt nền, làm lại bể nước, tính ra tốn kém hàng trăm triệu. Đem tiền đó gửi xe chắc cũng tầm 7-8 năm mới hết.

kduc

Xe Cứu Trợ
Nhiều thằng dẩm nói nghe khó chịu thật. Xe người ta, nhà người ta, đường xóm người ta, cno biết cái gì mà nói là tắc, vướng, ảnh hưởng. Rồi là chọc gậy xuống nước nói mua nhà mặt đường, đi gửi ngoài bãi, loại loanh quanh Hn nói cho có. Ở các xóm nông thôn đồng bằng đường thì hẹp, ko có bãi gửi xe mà gửi nhà người khác thì ko được, vứt đường cho nghiện vặt ah?. Hay là cấm người ta đi 4b.

So với việc đi bộ 10 phút mới ra đến bãi xe + tiền bãi thì việc nào vất vả hơn? Cụ thử đánh giá xem?
Hồi xưa lúc em mới xem clip này mới suy nghĩ thử xem nhà mình có làm thế được không? Nhà em ngách còn được 2,8m cách ngõ chính 2 xe tránh chỉ có 15m thôi. Em phải gửi xe cách nhà 10 phút đi bộ mà xe để ngoài trời, chi phí gửi 1,3 tr/tháng. Nếu làm như thế này thì sẽ tốn kha khá để sửa lại cửa, hạ cốt nền, làm lại bể nước, tính ra tốn kém hàng trăm triệu. Đem tiền đó gửi xe chắc cũng tầm 7-8 năm mới hết.
Theo cá nhân em, em trả lời cụ nhé (quan điểm của cụ thì em không bàn) :
- Đi bộ có cái lợi là thay cho tập thể dục hàng ngày, cũng là cái tốt.
- Chi phí gửi xe là cái thường đã được dự tính khi mua xe nên đã tính rồi thì chi thôi. Tiết kiệm được cũng là ý hay.
- Để xe trong nhà (thường là vậy) có hại nhiều hơn có lợi : không khí ô nhiễm, nguy cơ cháy nổ cao, chiếm diện tích lớn,...
- Nếu ngõ nhỏ thì việc ra vào ngõ là một cực hình.
Còn cụ cũng đã tự tính và thấy là gửi xe có lợi hơn (chi phí ít hơn).

poiuy

Xe ba gác
Theo cá nhân em, em trả lời cụ nhé (quan điểm của cụ thì em không bàn) :
- Đi bộ có cái lợi là thay cho tập thể dục hàng ngày, cũng là cái tốt.
- Chi phí gửi xe là cái thường đã được dự tính khi mua xe nên đã tính rồi thì chi thôi. Tiết kiệm được cũng là ý hay.
- Để xe trong nhà (thường là vậy) có hại nhiều hơn có lợi : không khí ô nhiễm, nguy cơ cháy nổ cao, chiếm diện tích lớn,...
- Nếu ngõ nhỏ thì việc ra vào ngõ là một cực hình.
Còn cụ cũng đã tự tính và thấy là gửi xe có lợi hơn (chi phí ít hơn).
Có những lúc trời mua gió, đang vội phải đi hay ra đến nơi thì xe hỏng ắc quy (đúng sáng nay em bị)... thì thấy 10 phút kể ra cũng là 1 vấn đề không nhỏ.

Có những lúc trời mua gió, đang vội phải đi hay ra đến nơi thì xe hỏng ắc quy (đúng sáng nay em bị)... thì thấy 10 phút kể ra cũng là 1 vấn đề không nhỏ.
Một năm bị một lần . Tỷ lệ 1/360 thì cũng chấp nhận được.
Nói thêm một chút : khi bị ntn mà xe để trong nhà thì cụ được nguyên ngày hít khói xe, thấm phải biết.

ar3a

Xe điện
Thay vì hạ cốt nền thì cụ xem xin phép hàng xóm lân bang nâng mặt ngõ lên bằng mặt sân nhà cụ có được không?

poiuy

Xe ba gác
Thay vì hạ cốt nền thì cụ xem xin phép hàng xóm lân bang nâng mặt ngõ lên bằng mặt sân nhà cụ có được không?
Hàng xóm họ cũng thích nâng lắm đấy vì cốt nhà họ còn cao hơn nhà em, nhưng việc đó là không được phép. Khi xưa nhà em và các nhà cốt nền không bị cao đâu, nhưng sau này khi chính quyền làm lại đường ngõ thì họ hạ cốt xuống đồng đều ngõ ngách, không để ngõ cao ngõ thấp, đường lên đường xuống. Thành ra cá biệt có nhà (chưa xây lại) bị tụt thấp hơn đường ngõ.

Chỉnh sửa cuối: