[Funland] Ngõ hẹp 2m, vẫn đưa ô tô vào tận nhà nhờ cách làm thông minh.

xetaudoidau

Xe tăng
Nhiều ông vào chê tôi cá là toàn dạng bốc phét, éo có xe + sĩ rởm. Đường của chung nhưng cứ thích đỗ láo, được việc mình nhưng phiền thiên hạ. Tiết kiệm được mấy đồng, đến lúc bị vặt trộm lại lên chửi đổng. Chưa nói đến giá trị chiếc xe, việc làm của bác này là rất có ý thức, thể hiện là con người văn minh, có trách nhiệm.

ly xây chừng

Xe tải
yêu Khoa học là đây!
cháu từng tính dùng xe nâng / đẩy tay để đưa xe vào nhà ...... thì mở đường, từ 3m lên 6m nên thôi !

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Hình như bạn hơi nặng vè hình thức, có thể với bạn ô tô là cái gì đó sang chảnh nhưng với anh này đơn giản chỉ là phương tiện giao thông
Em thấy nếu là cái xe tải đi làm việc thì kể cả vừa lái xe vừa bốc vác cũng rất bình thường, công việc ra công việc.
Nhưng cái xe con thường để đi chơi, đi công chuyện mà phải hì hục thế thì thật sự nó vất vả quá. Nhìn người ta đi xe con nó thảnh thơi phong lưu, có khi xe đời rất sâu nhưng nó vẫn toát lên vẻ tao nhã.
Xe nhà em vứt vạ vật ở ngoài đường quanh năm có sao đâu.

HeoQuay66

Xe tăng
Mỗi lần anh chủ ra vào "gara" là cả ngõ đứng đợi ảnh thao tác đã rồi mới đc liu thông. Em chửa thấy sáng tạo đâu đã thấy buần lông.

Toilatoi242

Xe tăng
Nom vừa khít, chắc nhà chuyên cơ khí, cơ mà thêm quả quạt công nghiệp đẩy khí xe ra tầm 30p sau khi tắt máy là chuẩn bài.

Phỗng new

Xe điện
Việc tiện dụng hay chưa, ảnh hưởng đến hàng xóm thế nào...có thể bàn, ok.
Nhưng thấy nhiều ông thượng đẳng, đại phú gia vào bỉ bôi "xe ghẻ", "xe cỏ" ...tôi thấy không ổn tẹo nào.

No Problem

Xe tăng
Em thấy nếu là cái xe tải đi làm việc thì kể cả vừa lái xe vừa bốc vác cũng rất bình thường, công việc ra công việc.
Nhưng cái xe con thường để đi chơi, đi công chuyện mà phải hì hục thế thì thật sự nó vất vả quá. Nhìn người ta đi xe con nó thảnh thơi phong lưu, có khi xe đời rất sâu nhưng nó vẫn toát lên vẻ tao nhã.
Xe nhà em vứt vạ vật ở ngoài đường quanh năm có sao đâu.
Chiếc áo ko làm lên thầy tu cụ ạ. Cụ thì mua xe con để đi chơi nên cụ thấy phong lưu, thanh thản, tao nhã. Còn họ họ dư tiền nên họ mua xe con để đi làm nên họ thấy bình thường mà cụ, họ coi cái xe con của cụ như xe tải của họ nên họ như vậy thôi cụ ơi. Còn xe nhà cụ vất vạ mà cụ bảo có sao đâu thì tôi không tin đâu. 1 cái xe nằm trong gara nó khác với 1 cái xe nằm ngoài đường vất vạ nhiều lắm

No Problem

Xe tăng
Thanh niên họ Sùng đó khả năng ở bản mới về, mua được cái oto xong nghĩ mình TOA lắm, đi bơm xăng còn cãi nhau với nhân viên bán xăng vì k mở nắp xăng cho, người ta nhất quyết k mở ông vứt luôn xe ở lại về nhà luôn. Nổi tiếng cõi OF này lắm đấy cụ ạ. :)) :D
Thế ạ ,e lại ko biết :-c:-c:-c:-c

tomtomchát

Xe container
mặt tiền to, trong ngõ nông thì nên. và làm vì tính thông minh tiện dụng chứ không nên xem là best choice.
ô bạn e nhà mặt phố, vì cắt mt cho thuê nên lối vào cũng chỉ còn tầm 2m, nhưng bên trong là full sân rộng, có gara. Nó thiết kế cái bàn xoay theo nguyên lý này, nhưng âm sàn, để đảo vị trí 2 xe và xoay đầu xe. 1 mer 1 camry. 2 bên tường nó ốp hàng gạch trang trí nhỏ có tác dụng thay gương khi nó gập gương tiến lùi đều tiện.
Như vậy thì nên làm.
Và nhà nó thừa tiền gửi xe, kể cả bãi xịn & đóng tiền năm.
chợ Hàng da gần nhà e, theo e hỏi thì gửi hầm 60 củ/năm, các nhà quanh đấy đóng 5 năm giữ chỗ. bỏ từng đấy tiền nhưng mưa gió đi lấy xe vẫn ướt như thường :))

Chỉnh sửa cuối:

tomtomchát

Xe container
Khổ xe này thì cất làm gì k biết dở nặng rồi
thí điểm, sau mua xe xịn :) đời phải cho người ta hướng thượng chớ cụ
đc cái mưa gió con cái đi học ko ướt, so với gửi ngoài.
cái chưa được là ông lái vẫn ướt, vì phải thu dọn đồ đạc lúc ra :))

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Nhiều ông vào chê tôi cá là toàn dạng bốc phét, éo có xe + sĩ rởm. Đường của chung nhưng cứ thích đỗ láo, được việc mình nhưng phiền thiên hạ. Tiết kiệm được mấy đồng, đến lúc bị vặt trộm lại lên chửi đổng. Chưa nói đến giá trị chiếc xe, việc làm của bác này là rất có ý thức, thể hiện là con người văn minh, có trách nhiệm.
cụ nói gắt quá nhưng rất chuẩn :))
mấy ông nghĩ ra vào vướng ngõ chắc chắn chưa bao giờ gặp cảnh gửi xe phải bỏ chìa khóa lại vì xe nọ chồng xe kia ko có chỗ ra.
mấy ông chê rách việc mất thời gian chắc chưa bao giờ phải đi gọi hàng xóm xuống đánh xe thì mới ra được.
mấy ông chê oto ghẻ thì ko còn gì để nói, của bền tại người, ghẻ hay không ghẻ cũng phải tự biết giữ đồ của mình, chê cái nồi.

huyhung123

Xe điện
Về chi tiết, tỷ mỷ thì VN = thế quái nào đc Jap hả cụ, thằng Jap nó chi tiết thậm chí tới mức tủn mủn luôn. Ấy cơ mà nó vẫn cứ giàu no.3:D
Bọn Jap khổ bỏ mẹ ra cụ, sang VN sướng ko muốn về luôn! Nước éo gì mà tự tử cao nhất thế giới!

No Problem

Xe tăng
cụ nói gắt quá nhưng rất chuẩn :))
mấy ông nghĩ ra vào vướng ngõ chắc chắn chưa bao giờ gặp cảnh gửi xe phải bỏ chìa khóa lại vì xe nọ chồng xe kia ko có chỗ ra.
mấy ông chê rách việc mất thời gian chắc chưa bao giờ phải đi gọi hàng xóm xuống đánh xe thì mới ra được.
mấy ông chê oto ghẻ thì ko còn gì để nói, của bền tại người, ghẻ hay không ghẻ cũng phải tự biết giữ đồ của mình, chê cái nồi.
Quá chuẩn cụ ạ

huyhung123

Xe điện
mặt tiền to, trong ngõ nông thì nên. và làm vì tính thông minh tiện dụng chứ không nên xem là best choice.
ô bạn e nhà mặt phố, vì cắt mt cho thuê nên lối vào cũng chỉ còn tầm 2m, nhưng bên trong là full sân rộng, có gara. Nó thiết kế cái bàn xoay theo nguyên lý này, nhưng âm sàn, để đảo vị trí 2 xe và xoay đầu xe. 1 mer 1 camry. 2 bên tường nó ốp hàng gạch trang trí nhỏ có tác dụng thay gương khi nó gập gương tiến lùi đều tiện.
Như vậy thì nên làm.
Và nhà nó thừa tiền gửi xe, kể cả bãi xịn & đóng tiền năm
Mâm xoay thì ngon rồi cụ. Ngồi trên xe bấm remote thôi!

tomtomchát

Xe container

tomtomchát

Xe container

tomtomchát

Xe container
có cái như này mặt phố Cáo Bá Quát đó, cụ nào trc ăn Au Lac Do Brazil, hoặc đi đổi bằng hết hạn là biết :)
bên đối diện là nhà ông em, ko đẹp bằng.
nhà này hình như họ làm hệ thống thang đưa xe xuống hầm thì phải. dù phố này ngập dạng sâu nhất HN nếu mưa to, nhưng không phải đoạn này.

tomtomchát

Xe container
như này mà đưa vk đi đẻ thì ôi thôi rồi =))
2 phút có sao đâu cụ? trừ khi lúc ra có thằng nào chắn ngõ ;)
chờ taxi truyền thống giờ cũng 10-15p rồi. grab thì hủy chuyến ko cancel nhiều lắm :)

tomtomchát

Xe container