[Funland] Nghiệp vụ chữa cháy của lực lượng PCCC Quãng Ngãi

Mr.Chem

Xe điện
Em xem clip mà bức bối quá các cụ, chỉ muốn chửi bới đập phá cái gì đó. Cái xe chữa cháy hiện đại đắt tiền, đưa vào tay bọn này cũng chỉ là cái xe bồn trữ nước.
Các cụ có chú ý 4 phút đầu clip ko, 4 phút cho việc triển khai dây...mà ma? mẹ nó triển khai làm d...éo gì lắm dây thế rồi chỉ có 1 họng dây lúc đầu. Thời gian đấy mà kiếm cái thang lên tầng 2 mà phá cửa cho khói nó thoát ra ngoài may ra còn cứu đc người chết vì ngợp.

Chỉnh sửa cuối:

ChacuaTit

Xe tăng
Tất cả do người đứng đầu hết

lexuan87

Xe hơi
4 mạng người cho 1 bài thực hành cái giá quá đắt cho ngành chưa cháy. e ko phải là người thân các nạn nhân mà xem clip e cũng sôi tiết với mấy thằng chữa cháy này . 4 xe đến. trắc tường nhẹ điều đến xin tiền dần ah

Halinh07

Xe tăng
Ngày thường các cháu tập cũng vật vờ. Tôi ở ngay pccc Cầu Giấy thấy ít thanh niên to cao. Mấy bạn chân tay bé trông vậy không hiểu cứu ai. Tuyển cảnh sát pccc cũng nên tuyển người chiều cao cân nặng hơn bình thường. Chứ lực lượng hiện nay nhiều bạn còi quá

yamaha-x8

Xe tăng
Hơi hơi liên quan 1 tí: sau đó gia đình có phải thanh toán phí chữa cháy ko (?!), các cụ nhỉ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Các anh đi dậy thì hay lắm.
Đi kiểm tra cũng hay luôn.

loxoinoc

Xe tải
Ngày thường các cháu tập cũng vật vờ. Tôi ở ngay pccc Cầu Giấy thấy ít thanh niên to cao. Mấy bạn chân tay bé trông vậy không hiểu cứu ai. Tuyển cảnh sát pccc cũng nên tuyển người chiều cao cân nặng hơn bình thường. Chứ lực lượng hiện nay nhiều bạn còi quá
Chào cụ, ngay cạnh nhà cháu. Đây là suất cocc, trượt đại học. Vị trí này làm giống nghĩa vụ rồi để đi học tiếp tại chức ĐH xxx rồi lại thăng quan.

kduc

Xe Cứu Trợ
Tự cíu mình trước khi được cíu, hơn tiếng mà ko làm được gì trong khi nhà bán đồ điện thì a ck đáng trách thật.

FRA

Xe tải
Em xem clip mà bức bối quá các cụ, chỉ muốn chửi bới đập phá cái gì đó. Cái xe chữa cháy hiện đại đắt tiền, đưa vào tay bọn này cũng chỉ là cái xe bồn trữ nước.
Các cụ có chú ý 4 phút đầu clip ko, 4 phút cho việc triển khai dây...mà ma? mẹ nó triển khai làm d...éo gì lắm dây thế rồi chỉ có 1 họng dây lúc đầu. Thời gian đấy mà kiếm cái thang lên tầng 2 mà phá cửa cho khói nó thoát ra ngoài may ra còn cứu đc người chết vì ngợp.
Chả đại tá cứ leo lẻo cái mồm mà ko biết ngượng nhỉ ? Phải cúi đầu xin lỗi những nạn nhân xấu số và coi đây là vết nhơ của ngành thì mới khá lên đc.
Đúng là như vậy, thiếu chuyên nghiệp, máy móc, nặng về động tác phô diễn ( dỡ bằng hết các cuộn ống theo như tập luyện) không có tinh thần khẩn trương cứu hỏa, cứu người. Hình như là cấp chỉ huy còn chưa tới, nhìn mọi hành động, di chuyển của các nhân viên cứu hộ lộn xộn, chạy tới chạy lui làm những việc ko đâu !
Lãnh đạo trả lời thì nặng về thanh minh phân bua mà không thấy rằng mọi hành động của các nhân viên đã được Video clip thể hiện. Mong rằng cần có xử lý nghiêm minh sau vụ chậm trễ làm chết 4 người này.

Mr.Chem

Xe điện
Đúng là như vậy, thiếu chuyên nghiệp, máy móc, nặng về động tác phô diễn ( dỡ bằng hết các cuộn ống theo như tập luyện) không có tinh thần khẩn trương cứu hỏa, cứu người. Hình như là cấp chỉ huy còn chưa tới, nhìn mọi hành động, di chuyển của các nhân viên cứu hộ lộn xộn, chạy tới chạy lui làm những việc ko đâu !
******** trả lời thì nặng về thanh minh phân bua mà không thấy rằng mọi hành động của các nhân viên đã được Video clip thể hiện. Mong rằng cần có xử lý nghiêm minh sau vụ chậm trễ làm chết 4 người này.
Em nói thật chứ lão trả lời phỏng vấn cũng chưa chắc gì đã xem hết 1 tiếng clip đã đăng. Nội xem hết, chỉ cần list những câu dân họ nói trong clip thôi cũng đã nhục mặt lắm rồi, ko cần lên phân bua để cộng đồng cả nước họ chửi thêm.

nhuataiche

Xe container
Tất cả do người đứng đầu hết
Em đoán là anh đó là anh đại tá này.

MiTa

Xe lăn

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
4 mạng người cho 1 bài thực hành cái giá quá đắt cho ngành chưa cháy. e ko phải là người thân các nạn nhân mà xem clip e cũng sôi tiết với mấy thằng chữa cháy này . 4 xe đến. trắc tường nhẹ điều đến xin tiền dần ah
Clip đâu cụ. Mà hôm nay mạng lag quá

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nước ta có cả Đại học PCCC cụ ạ, chắc tuyển toàn người có trình độ đại học nên tay chân họ thế cũng là bình thường.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bài học là từ nay sẽ "cấm quay phim chụp ảnh" quá trình chữa cháy của lực lượng.
Em nghe nói đã có nghị định cấm quay phim chụp ảnh các chiến sỹ lúc đang làm nhiệm vụ rồi cơ mà, hay chỉ áp dụng cho các chiến sỹ CSGT thôi?