[Funland] Nghiệp vụ chữa cháy của lực lượng PCCC Quãng Ngãi

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Nó thuê mấy thằng dựng rạp thuê đám xá đấy k phải lính cứu hỏa đâu, nuôi mấy thằng này thà nuôi con chó còn đỡ tốn cơm

ngoc_phuong

Xe lăn
Đau.
Trông các đồng chí lóng ngóng chân tay mà thấy chán.
Có lẽ quá sức với các đồng chí rồi. Cả về trí lẫn lực.
Thôi.
Pccc tỉnh lấy ngày này làm ngày truyền thống.

Chỉnh sửa cuối:

xd642a7

Xe tải
Kỷ luật từ ông PGĐ phụ trách, ông trưởng phòng, phó phòng đến các ông đội trưởng, đội phó. Chả hiểu NN phải tốn tiền duy trì mấy ông này làm gì? Ông PGĐ lên báo giải trình thì lôm ca lôm côm. Chỉ show đc cái nhẫn ông đeo đến là to!!!

banmotnucuoi

Xe lăn
Em nghĩ khó đấy. Không nhẽ các chung cư cửa nhôm kính cứ hơ hớ tấm 1m x 2,8m thế chả có lan can gì. Các bác thấy dễ là vì 1 các bác bê khệ nệ nó đi lại, hoặc 1 cạnh nó giơ ra. Chứ nếu nó vào khuôn kín đầy đủ rồi, cho bác đấm đá lao vào tẹt. Ứng suất bề mặt nó ở vị trí làm việc ổn định thế chắc 1 bác người lớn tay không tịt :D hoặc cho dùng ghế bàn cũng tịt, phải có đầu nhọn đủ phá được phát đầu.
Bác đập thông thường thù ko vỡ đâu, nhưbg với búa có đầu nhọn hay vật có đầu nhọn thì nhẹ nhàng ạ. Bộ đồ xe chữa cháy có đủ hết ạ bao gồm kìm cộng lực, búa phá kính, búa tạ, thang...
Có khi các anh ý chạy nhanh quá nó rơi mất. Chắc sắp tới có người mang trả lại cơ quan công qn

traiHNcodon

Xe tăng
clip đây các cụ nhé
facebook.com/Toiladan76/posts/4658465824181453

KeanuR

Xe tăng
bảo vệ toà nhà e nghiệp vụ chữa cháy còn hơn hội này, htrc em thấy mấy ông diễn tập ném vòi hết toà chung cư luôn

Halinh07

Xe tăng
Nước ta có cả Đại học PCCC cụ ạ, chắc tuyển toàn người có trình độ đại học nên tay chân họ thế cũng là bình thường.
Em thấy mô hình và thời gian học cái này là dở hơi nhất. Với lính pccc thì chỉ cần 3-6 tháng đào tạo là xong. Cái cần là khỏe,can đảm và nhận thức ở mức độ vừa phải. Với dạng cán bộ kiểu duyệt thiết kế hoặc kiểm tra hệ thống thì chỉ cần trình độ trung cấp. Các ông cứ nâng cao quan điểm chứ cần mịa gì phải học nhiều cho tốn thời gian. Nói thực với cụ chứ mấy cái bọn nó đang làm về nghiệp vụ thì có gì đâu. Mấy cậu lính đến tập huấn cho khu nhà em trông chán chết. Nó kém mình cả 20 tuổi còn chả nhanh bằng mình.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nước ta có cả Đại học PCCC cụ ạ, chắc tuyển toàn người có trình độ đại học nên tay chân họ thế cũng là bình thường.
Đại học chỉ huy.dưới còn nhiều nghĩa vụ,với chuyên nghiệp.nhưng lỗi lớn tại chỉ huy.nghiệp vụ kém thiếu linh động

sthd

Xe lăn
Bác đập thông thường thù ko vỡ đâu, nhưbg với búa có đầu nhọn hay vật có đầu nhọn thì nhẹ nhàng ạ. Bộ đồ xe chữa cháy có đủ hết ạ bao gồm kìm cộng lực, búa phá kính, búa tạ, thang...
Có khi các anh ý chạy nhanh quá nó rơi mất. Chắc sắp tới có người mang trả lại cơ quan công qn
cả đội quảng ngãi không có. kiểm tra lại xem có bị ăn bớt options khi mua không?

Shadow381

Xe điện
Mặt trái của sờ mát phôn; một cấp uý tự nhiên bị quay khi đang giúp dân chống cướp.... Éo gì cứ quay rồi pót linh tinh.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải thiếu chuyên nghiệp bác ạ, đơn giản là ko biết làm cái gì hết. Người đứng đầu đơn giản là ko biết làm cái gì hết.
mấy anh linh chạy qua rồi lai chạy lại... chạy lại rồi lại chạy qua :)) có 1 anh đứng chống nạnh chỉ chỉ chỏ chỏ :))

ATZ

Xe tải
Xem mà bức xúc thật, nhìn đội hình như 1 đội PCCC của 1 cái xí nghiệp nào đó!

Nếu gia đình nạn nhân gửi đơn lên BCA yêu cầu thanh tra và ra kết luận người nào phải chịu trách nhiệm thì sao nhỉ? không phải cho người thân của họ mà vì giữ lấy những sinh mạng khác trong tương lai.

Vũ Đức

Xe tăng
Chán.
Mỗi bãi quăng dây nên thi nhau quăng trong khi nhà gần mặt tiền. Đến khi nối vào loằng ngoằng như rắn mà lại có 1 vòi phun.
Máy cắt, kìm cộng lực, búa tạ, máy đục bê tông, câu liêm, thang, xe thang... là vật đầu tiên cần dùng đến.
Đứng cầm.vòi phun vào cửa chán đời.
Thiếu người lãnh đạo tài tình nó khổ thế đấy cụ.Lính tráng chứ chạy loanh quanh mà chả biết nên làm gì cho hợp lý...cứ bài mà diễn thôi.

sontranvu

Xe điện
Ôi hồi xưa bọn e thuê kho xưởng chúng nó cũng đến kêu học chứng chỉ PCCC 500k có cc, học đc 1 buổi chả thấy cái mẹo j mất toi 5lit.

Azeglio

Xe điện
Loại mày đọc 0 kĩ còn chém, tao 0 thèm chấp.
tao bảo phải song song rõ ràng kia chứ bảo làm gì trc, làm gì sau đâu
Nóng giận và cục cằn chưa bao giờ là lựa chọn của người thông minh.
Đã là chiến sỹ PCCC thì mặc nhiên phải trải qua luyện tập và chấp nhận rủi ro hơn dân thường.
Xét hoàn cảnh đám cháy trên, thì các anh PCCC hoàn toàn có thể can thiệp ngay lập tức.

hoviethung

Xe lăn
Xem video mà ngứa cả ***. Đúng là phải tự mà lo lấy nhà minh, không thể trông chờ gì pccc dc.
Đúng đó cụ, Mình đã trực tiếp xem chữa cháy khách sạn tầng 8, ngay sát mặt đường lớn luôn xe cứu hoả hú còi tơi tới 3, 4 chiếc mà cả tiếng không tiếp cận phun nước vào đám cháy được vì xe thang quá ngắn. Vì lý do này mà vừa rồi mua căn hộ cho con mà chỉ dám chọn tầng 6. Cho nên chỉ tự cứu mình trước?

Hổ Con

Xe tăng
ÚI zời, chỗ các cụ ntn chứ chỗ em xem các cháu pccc luyện mà buồn cười,toàn mấy chú trẻ ranh, kiểu đi nghĩa vụ xong để được vào ngành cao quý ý. Èo uột lắm, có cháy chắc chúng nó gẩy gẩy cho xong. Toàn đứa bé tí thì cứu ai??? Cho em chửi lão đại tá PG Dog xxx QN phát nhé, phát biểu mất dạy xong mấy hôm nữa lại bảo do ae báo cáo thế.

Chỉnh sửa cuối: