[Funland] Nghiêm túc: Tư vấn giúp mình mua chung cư đầu tư tài chính 4 tỷ

Mui_Ten_bac

Đi bộ
Hai vợ chồng mình có một vấn đề là mức thu nhập tương đối tốt nên hiện đi thuê căn hộ khá đẹp để ở. Tuy nhiên khi muốn mua căn hộ để sở hữu thì không đủ tiền để mua căn hộ phân khúc tối thiểu bằng với căn hộ đang thuê (không biết nhà bác nào bị rơi vào trạng thái này không?). Một phần cũng là do tiền tích lũy vất hết vào đất rồi. Do vậy bây giờ muốn mua một căn chung cư tầm 4-5 tỷ ở Hà Nội để đấy cho thuê thì mua chung cư nào phù hợp các bác nhỉ? Tâm lý là gần trung tâm chút, ba ngủ, có sổ, không quá 10 năm, không phốt gì quá ghê gớm với BQT và CĐT.

mua 4-5 tỷ 1 căn mà để cho thuê thì cụ nên vay mới gia tăng được lợi nhuận chứ nhỉ?

Tố Hữu

Xe tải
tại sao cụ chủ ko gửi tiết kiệm ngân hàng rồi lấy lãi đi thuê? mua chung cư xong cho thuê, lấy tiền cho thuê để đi thuê chỗ khác, nghe rối rắm quá

KoenigseggPigani

Xe tăng
Tầm này mua cc 4 tỷ cho thuê k hiệu quả bằng gửi bank đâu
Tuy vậy đk cụ đưa ra cug quá khó với trung tâm + 3 ngủ sáng

Mui_Ten_bac

Đi bộ
Cụ đang thuê ở đâu ạ? CC mà 4-5 tỷ 3 ngủ gần trung tâm thì khó được căn ngon, mà CC cũ thì khó cho thuê được giá cụà.
Em mạnh dạn đề xuất với tài chính 4-5 tỷ cụ mua 2-3 căn Studio ở Vinsmart,giờ trung tâm dịch chuyển về phía Tây thì vài năm nữa lại thành trung tâm, cho thuê dễ (3-7 ngày đã cho thuê được) lại được giá cao, tiềm năng tăng giá cũng có, thế là đc 2 dòng tiền. Mà tiền cho thuê mấy căn này chắc chắn cao hơn cụ cho thuê 1 căn kia, lại thêm nhiều sổ :D
Hoặc sẵn 4-5 tỷ thì cụ vay thêm mua căn ưng ý. Cụ cần theo hướng nào nếu cần thông tin cứ nhắn em, em hỗ trợ nhé :D
Chắc em cũng phải chạy xuống đấy khảo sát xem. Cứ nghe mọi người bảo xa mà bản thân cũng chưa xuống bao giờ.

Tố Hữu

Xe tải
Sợ chung cư vẫn lên giá bác ơi.
trừ khi nó tăng sốc tiệm cận giá chung cư sài gòn thì cụ mới sợ. chứ bây giờ để tiền ngân hàng vẫn ăn đc lãi 10% thì tội gì mua.
bản thân em cũng có chung cư cho thuê, nhưng mục đích của em là để giữ nhà cho khỏi phí. khi nào về nước cần ở đc luôn. chứ đầu tư vào chung cư chỉ để cho thuê thì hơi tối cụ ạ

Goya

Xe buýt
Hai vợ chồng mình có một vấn đề là mức thu nhập tương đối tốt nên hiện đi thuê căn hộ khá đẹp để ở. Tuy nhiên khi muốn mua căn hộ để sở hữu thì không đủ tiền để mua căn hộ phân khúc tối thiểu bằng với căn hộ đang thuê (không biết nhà bác nào bị rơi vào trạng thái này không?). Một phần cũng là do tiền tích lũy vất hết vào đất rồi. Do vậy bây giờ muốn mua một căn chung cư tầm 4-5 tỷ ở Hà Nội để đấy cho thuê thì mua chung cư nào phù hợp các bác nhỉ? Tâm lý là gần trung tâm chút, ba ngủ, có sổ, không quá 10 năm, không phốt gì quá ghê gớm với BQT và CĐT.
Nếu cụ nhất định phải mua chung cư để cho thuê thì em gợi ý Vinhomes Skylake cụ nhé, tỉ suất lợi nhuận cao so với các khu khác. Tuy nhiên căn 3 ngủ chắc cũng tầm 5.5t trở lên

tramanh2018

Xe hơi
em thấy Vinhomes Skylake nhu cầu thuê nhộn nhịp phết.

badboyvn

Xe tải
nếu cụ mua để cho thuê thì cứ mua căn các tòa mới xây bàn giao 2022-2023, thường thì các tòa này sẽ chưa ra sổ, giá vẫn mềm và gần trung tâm, sau này ra sổ giá sẽ tăng hơn với hiện tại. Giá cho thuê thì nhà ko sổ với có sổ đều như nhau, cụ nghiên cứu xem sao

vietsunboy

Xe tải
nếu cụ mua để cho thuê thì cứ mua căn các tòa mới xây bàn giao 2022-2023, thường thì các tòa này sẽ chưa ra sổ, giá vẫn mềm và gần trung tâm, sau này ra sổ giá sẽ tăng hơn với hiện tại. Giá cho thuê thì nhà ko sổ với có sổ đều như nhau, cụ nghiên cứu xem sao
Cụ nhầm ạ. Trước em cũng nghĩ như cụ, xong đi tìm chung cư để mua thật mới thấy ko phải thế. 2 chung cư gần nhau cũng tương đồng về vị trí và tiện ích thì giá cũng same same nhau ạ, mặc dù cái có sổ cái ko

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Cụ đang đi thuê chung cư, bây giờ lại đi mua rồi lại cho thuê lại ??? Em thấy có gì đó ko đúng ở đây ạ. Nếu là em thì em mua ở, rồi chờ đợi chung cư nó lên giá có phải hơn ko là cụ có nhà rồi mà vẫn phải thuê ạ.
Còn về yêu cầu như của cụ thì em thấy cụ nên đưa ra thêm tiêu chí. Ví dụ như cần căn 3 ngủ bn mét, ở quanh khu vực nào thì các cụ ở đây mới tư vấn đc ạ. Chứ như em ngâm cứu thì hiện tại tài chính <5t, nhà mới và quanh nội thành chắc có mỗi loanh quanh khu Cầu Giấy là oke ạ.
cụ có thểm ngâm cứu toà 6th Element ở Tây Hồ, Mipec Rubik 360 Xuân Thuỷ, The Park Home ở Trần Thái Tông ạ. Hiện giờ các khu này căn 3 ngủ 85m tầm 4.5~5t. Giá cho thuê dao động 15~20tr ạ.

Tuongtien1977

Xe điện
Cụ mua 8B Lê trực cho thuê thì hết nước chấm, nhưng 5 tỏi chỉ được 2 ngủ nhỏ thôi

badboyvn

Xe tải
Cụ nhầm ạ. Trước em cũng nghĩ như cụ, xong đi tìm chung cư để mua thật mới thấy ko phải thế. 2 chung cư gần nhau cũng tương đồng về vị trí và tiện ích thì giá cũng same same nhau ạ, mặc dù cái có sổ cái ko
nhầm làm sao đc, chung cư mới chưa sổ giá bao giờ cũng rẻ hơn đã có sổ, ví dụ như ở thanh xuân tòa Vietduccomplex chưa sổ hiện chỉ 38-40tr/m trong khi toàn bộ khu vực này các chung cư có sổ xây cùng thời điểm đã có sổ đều giá 45-50tr hết rồi cụ nhé. Ở thanh xuân hiện mới bàn giao thì có thằng Trinity gần hồ khá đẹp và giá đang quãng 40tr nhà mới mua cũng hợp lý

TuanBanhBao

Xe tăng
nhầm làm sao đc, chung cư mới chưa sổ giá bao giờ cũng rẻ hơn đã có sổ, ví dụ như ở thanh xuân tòa Vietduccomplex chưa sổ hiện chỉ 38-40tr/m trong khi toàn bộ khu vực này các chung cư có sổ xây cùng thời điểm đã có sổ đều giá 45-50tr hết rồi cụ nhé. Ở thanh xuân hiện mới bàn giao thì có thằng Trinity gần hồ khá đẹp và giá đang quãng 40tr nhà mới mua cũng hợp lý
Trinity giá đó vì nó bên ngoài vđ3 cụ à, mà khu đó cả khu ở khu cho thuê làm vp lẫn vào nhau nên sau hơi lộm nhộm.

badboyvn

Xe tải
Trinity giá đó vì nó bên ngoài vđ3 cụ à, mà khu đó cả khu ở khu cho thuê làm vp lẫn vào nhau nên sau hơi lộm nhộm.
khu nào chả cho thuê tầng dưới, trên chung cư hả cụ. Lộm nhộm là kiểu gì hả cụ, các cụ cứ bảo vành đai 3 chứ sờ vaafo Vingreenbay hay Vinwespoitn chả bỏng tay :)) chết cưới các cụ lấy tiêu chí vành đai 3 để so giá trong khi nhà nó ngay cạnh đường vành đai lại cả hồ cả công viên. Trong khi trối chết chui xuống vinsmart mua giá 4-50tr thì kêu đẹp với cả văn minh =))

TuanBanhBao

Xe tăng
khu nào chả cho thuê tầng dưới, trên chung cư hả cụ. Lộm nhộm là kiểu gì hả cụ, các cụ cứ bảo vành đai 3 chứ sờ vaafo Vingreenbay hay Vinwespoitn chả bỏng tay :)) chết cưới các cụ lấy tiêu chí vành đai 3 để so giá trong khi nhà nó ngay cạnh đường vành đai lại cả hồ cả công viên. Trong khi trối chết chui xuống vinsmart mua giá 4-50tr thì kêu đẹp với cả văn minh =))
Cụ chưa tìm hiểu kỹ mà đã cười với cợt rồi.
Trinity nó có cả Officetel nhé. Còn Vin ở xa nó có cả thương hiệu,quần thể nên nó giá cao, chứ ông kia có cái mẹ khỉ j

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Đúng thật em thấy cụ cười trong khi cụ chắc gì đã hiểu hơn các cụ khác ạ. Giá nhà cụ cứ nhìn Vin Skylake với Vin Greenbay hay Vin WestPoint ngoài VĐ3 nó khác nhau ko ạ ? Còn chưa kể định vị chung cư thì ông Vin vẫn là thương hiệu số 2 thì ai dám nhận là số 1 về độ uy tín tại HN ạ :)) còn cụ đừng so với Vin Smart, nó lại ở 1 tầm khác rồi ạ. Cụ đi từ Trần Duy Hưng hay Lê Văn Lương về Trinity liệu có nhanh hơn về Vin Smart ko ạ 😆 trong khi VSM nó là cả 1 đại đô thị quẩn thể đầy đủ ạ.

badboyvn

Xe tải
Đúng thật em thấy cụ cười trong khi cụ chắc gì đã hiểu hơn các cụ khác ạ. Giá nhà cụ cứ nhìn Vin Skylake với Vin Greenbay hay Vin WestPoint ngoài VĐ3 nó khác nhau ko ạ ? Còn chưa kể định vị chung cư thì ông Vin vẫn là thương hiệu số 2 thì ai dám nhận là số 1 về độ uy tín tại HN ạ :)) còn cụ đừng so với Vin Smart, nó lại ở 1 tầm khác rồi ạ. Cụ đi từ Trần Duy Hưng hay Lê Văn Lương về Trinity liệu có nhanh hơn về Vin Smart ko ạ 😆 trong khi VSM nó là cả 1 đại đô thị quẩn thể đầy đủ ạ.
chắc chắn là 5p từ Trần DUy Hưng về tới trinity hay lê văn lương rồi, còn cho cụ hẳn 10p chưa về đến smart đâu :))

Tuongtien1977

Xe điện
Chưa ra sổ khác với không ra được sổ cụ ạ, quanh đấy thì có việt Đức, legacy bàn giao 3-4 năm rồi chưa làm được sổ thì phải có lý do cả