[Funland] Nghiêm túc mà nói là phụ huynh, các cụ có để con mình lấy nhà nghèo không?

Rolland

Xe điện
Duyên số rồi cụ ơi, nghèo nó thương con mình giàu có khi nó khinh thì cũng chết giở.
Nom cái thằng nào thông minh sáng láng có hiếu với cha mẹ nó thì con mình được nhờ.

Kệ chúng nó đi.
Cỡ "mặt nạc đóm dày" như yEm thì có được "duyệt" không Cụ Phập? ;))

Rolland

Phập

Xe điện
Chắc các bố các mẹ chọn con rồi đấy nhỉ :) ôi con ưng các em nhà mình quá thưa các bố các mẹ :) xin nhận của con một lạy, con đặt đâu bố mẹ ngồi trật tự đấy phỏng ạ :77:
Ông anh em có hai con gái. Nhiều lúc ngồi chuyện trò chép miệng bảo chả kén chọn gì chỉ mong chúng nó kiếm được tâm chồng đàng hoàng,không nghiện là ok.
Theo e thì mình chỉ nên tư vấn cho con bằng kinh nghiệm cuộc sống của mình,còn quyết định là của nó!
Mợ nói chuẩn, sau này e có con gái e cũng chọn theo tiêu chí này. Ham giầu quá để nó đánh con mình suốt ngày hay làm khổ con mình thì có gì đau bằng
Em chỉ khuyên chứ không áp đặt, lấy nhau là cái duyên cái số và sự hoà hợp còn sự lựa chọn cuối cùng vẫn là con gái e. nhưng nếu e thấy thằng con rể tương lai là một kẻ không ra gì thì e kiên quyết phản đối kể cả nó có khối tài sản kếch xù như Cường đô la. Tiền không mua được hp mà cụ.
em cứ nghĩ vợ chồng là duyên số rồi ạ. Muốn tránh ko được mà muốn lấy cũng ko được, sau tất cả mọi thứ thì em cảm thấy giàu hay nghèo ko nói lên được điều gì cả, mà quan trọng là con có hạnh phúc hay ko thôi? ko gì bằng thuận vợ thuận chồng, tát bể đông cũng cạn.
Đó là chuyện bình thường mà cụ, có ai lựa chọn được quá khứ đâu. Em chỉ quan trọng là hiện tại và tương lai sẽ đối xử thế nào với con mình thôi. Nói vậy thôi làm sao mà chọn được chồng cho con chứ, đúng như các cụ nói " con gái như hạt mưa sa, may mắn thì được chồng tốt còn không thì sống trong địa ngục", nhưng e sẽ khuyên con gái lúc nào cũng phải mạnh mẽ, làm chủ và yêu lấy chính bản thân mình dù cho hoàn cảnh thế nào đi nữa.

batmancar

Xe điện
Ai chẳng muốn có con dể ngoan hiền giàu có. Mà cái quan trọng nhất là chúng nó yêu nhau và biết cư xử với gia đình và XH là vui rồi. Em có hai ông con dể đều tạm tạm!

Mr.tayo

Xe hơi
Cái đó sau này chúng nó tự tính cụ à. Em thì nghĩ giàu có cái hay, nghèo cũng có cái hay. Quan trọng là hạnh phúc thôi! Mà giờ các cụ cho F1 mình sung sướng - sau này khổ liệu chúng nó chịu đc ko nữa chứ!

nhadatuytin

Xe container
Chắc các bố các mẹ chọn con rồi đấy nhỉ :) ôi con ưng các em nhà mình quá thưa các bố các mẹ :) xin nhận của con một lạy, con đặt đâu bố mẹ ngồi trật tự đấy phỏng ạ :77:
thím share em với....>:)

mi pha

Xe hơi
đời ko đẹp như mơ cụ chủ ạ!! quan trọng e nghĩ là nó phải tốt & yêu thương f1 nhà mình thôi

29A-637-86

Xe tải
Hiền lành lại ngoan vẫn chưa đủ.

x.man

Xe điện
Các cụ mợ vui tính quá. Giờ thì toàn Con đặt đâu, bố mẹ ngồi đấy thôi. Các cụ/mợ cứ hão, lấy đâu ra mà chọn :))

zinzin68

Xe tải
2 F1 nhà em đều là trai nên em thật chưa nghĩ đến chuyện này

phuongan

Xe điện
Để tự nhiên lại hay, chứ Mợ cứ tính tính toán toán có khi lại dẫm phải em thì vỡ mồm :D
Ơ, cụ chỉ lối giùm em để em dẫm nhầm phát, cụ đang thèm Dép, em lại thiếu Giày, em với cụ bù trừ nhau có khi lại đẹp nhở, hehe :))

Phập

Xe điện
Ơ, cụ chỉ lối giùm em để em dẫm nhầm phát, cụ đang thèm Dép, em lại thiếu Giày, em với cụ bù trừ nhau có khi lại đẹp nhở, hehe :))
Giày dép là phạm trù gần giống nhau, vậy là hạp rồi đới :))

KMN 2009 Slx

Xe tải
Dạy cho con mình nó hiểu biết và biết suy nghĩ thôi, còn chọn ai là quyền của nó. Con mình mà không biết nghĩ thì có chọn hộ nó thằng tốt có khi cũng không hợp, em là em nghĩ thế (nhà em toàn dép)

caoxinh

Xe buýt
Huu cải chính rồi mà các cụ vẫn cứ nghĩ e là chủ thớt.