[Funland] Nghiêm túc mà nói là phụ huynh, các cụ có để con mình lấy nhà nghèo không?

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Nhân vô thập toàn, được cái lọ mất cái chai - cố dạy con cho ra cái con người, còn chọn ai thì tự thân nó lo liệu :) khi có gia đình rồi thì không đến lượt mình phải suốt ngày lo toan cho chúng nó đâu các cụ/mợ :))

học lái

Xe điện
Cứ theo các cụ mà làm
Lấy vợ xem tông, lấy chồng xem giống.
Trúng phải được hơn 80% rồib-(

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
em sẽ chọn giàu, thực dụng nhưng cần thiết, tuy nhiên em sẽ chỉ định hướng cho con chứ không can thiệp. quyết định là quyền của con trẻ!

xetai_hn

Xe hơi
Có cái tiêu chuẩn 'phải là giống đực' thì chả thấy ai nhắc đến!!?...

caoxinh

Xe buýt
Từ thế hệ 6x, 7x trở lại đây đã có sự thay đổi nhiều rồi, những người đc gọi là kiếm đc tiền việc giáo dục, đầu tư vào học hành cho con khác xa những thế hệ trước. Cho nên, con nhà có điều kiện về tư cách, văn hóa, học vấn ko thể kém nhà nghèo đâu ;).
Trong thớt này em đơn cử Chị Phập, chị Phập chắc nhiều người biết là người có học vấn cao, tiếng anh nói như gió, đánh tennis 2 tay như 1 :P, lương chị cơ bản khoảng 100 củ/ Tháng. Đương nhiên con chị Phập sẽ đc hưởng ít nhất gene thông minh của chị, đc hưởng chế độ học tập, chế độ dinh dưỡng rất tốt, và sự thành công của con chị Phập trong tương lai chắc chả kém đc :D

Tóm lại, muốn con mình lấy đc chồng giầu thì điều đầu tiên mình cứ phải giầu đã :)), em hết.
Nghe cụ nói mà hâm mộ chị Phập quá cơ.

Đoảng

Xe buýt
Con em chả biết thế nào, lưng dài chân ngắn lại to như cái đình, mặt đã xấu răng lại còn vẩu cười hở mười mấy cái răng mũi thì hếch, mắt nhìn núi đôi mắt nhòm sông Nhuệ nói năng thì cộc cằn thô lỗ y như mẹ, được cái ăn khỏe như thằng bố :'( Em lo quá các bác ơi :'( Mà kể cũng may chả hiểu thế nào thằng chồng em nó lại lấy em, sao nó ngu thế.

Đoảng

Xe buýt
E sau này khuyên f1 dù là dai hay gái,lấy vk lấy ck coi kỹ GD đối tượng nhất là bố mẹ nó sống ntn cư sử ra sao,con đa phần dập khuân đến 85%
ối giời thế này thì con nhà chúng em ế hết cả đàn à :(

Đoảng

Xe buýt
Thì mẹ nó lại dùng chiêu lừa bố nó mà dạy con.
Xưa em phải lừa mãi mới chửa để nó cưới đấy chị ạ, giờ nhà con đàn hơn chục lứa toàn giống mẹ đâm càng lo

Chỉnh sửa cuối:

lanhchuachaplin

Xe điện
E sau này khuyên f1 dù là dai hay gái,lấy vk lấy ck coi kỹ GD đối tượng nhất là bố mẹ nó sống ntn cư sử ra sao,con đa phần dập khuân đến 85%
cũng tùy từng trường hợp nữa, như tính em thì gần như ngược hẳn lại so với tính bố em, cũng chả giống tính mẹ em nhiều

Đoảng

Xe buýt
Chắc cụ giống tính hàng xóm rồi, hii. Đùa cụ chút nhé.
Không hiểu thế nào chứ hình như con nó cũng ảnh hưởng khi mẹ mang bầu hay sao ý, lúc em có bầu hay ngắm thằng hàng xóm đẹp trai nên bây giờ đứa nào đứa ấy cũng na ná mới lạ.

kybinhbay

Xe buýt
Vợ con nó là cái số các mợ ạ... hầy hầy... Nghèo nhưng có trí còn hơn giàu chỉ biết ăn chơi. Có người ngoan quá về sau lại hư nhưng có người hư rồi về sau quay đầu lại ngoan.. Số phận nhiều khi ko nói trc dc
Chuẩn đới, chả biết thế nào.

Suzz

Xe điện
Thông gia với nhà e ná

biahoihanoi

Xe lăn
Nói chung là biết làm ăn, biết điều với bố mẹ và thương vợ/chồng con chứ giàu mà nó khinh hoặc nghèo mà lười thì đều không được.

autobahn-hanoi

Xe tăng
phụ thuộc vào là con zai hay con gái kụ chủ thớt à:

Bọn trẻ con bây giờ nó tự chủ được suy nghĩ khá tốt, kụ và gia đình cần tạo môi trường tốt cho các cháu để hạn chế hoặc loại trừ những hiểm nguy không cần thiết.

Phần còn lại về chuyện vợ chồng là duyên phận đấy.

Ngày xưa em và gấu nhà em bây giờ cung làm một công ty, gấu đi làm trước em vì ra trường vào công ty đó ngay, em đi học bên kia ham chơi không về ngay,

gấu và em ghét nhau ngay từ đầu, không nể mặt trong tất cả mọi cuộc họp, thế mà về sau yêu và cưới nhau, giờ 2 mặt con.

Em kể các kụ câu chuyện thế này: thằng bạn thân em, kiến trcus sư, lãng mạn và đẹp zai, đi lang thang thế nào, yêu được 1 em xinh cực, thực sự là rất xinh,

khi nó ra mắt (1999), thì trong đám bọn em (4/8 thằng) ngã ngửa, vì nó chính là con bé sao sáng nhất trên Nhất thống đi cả đêm và ngày.

Khi đó bọn em k nói, nhưng con bé kia nhận ra hết, im, tất cả im, bầu không khí nặng nề, rồi 4 thằng đấy về, họp lại, xem nói vói nó thế nào....

Bọn em nói, thằng bạn bảo tao biết điều đó, tao cũng từng là khách mà.

Tao chấp nhận, và muốn đi tiếp.

Em chỉ bảo nó, mày có đủ vĩ đại để vượt qua tất cả trong 10, 15, 20 năm, 30 năm, 24/24 giờ, 7 ngày trong tuần k, nếu mày thấy mày đủ vĩ đại như thế, thì chúc mày hạnh phúc, nếu không đủ vĩ đại và vị tha như thế (mà tao biết là mày k thế, mày chỉ bốc đồng, lãng mạn...) thì hãy suy nghĩ lại, vì nếu mày k đi đc hết cvon đường với em nó, mày đã làm em nó thất vọng.

Còn bố mẹ anh em mày thì sao?
Nó quay đi, dọn vào saigon với con bé này, ở 3 năm, rồi sang cambodia làm ăn, giờ đang ở canada (vẫn với em này), cắt liên lạc gần như tuyệt đối với gia đình.

Thế nên, em nghĩ yêu là quyết định của mình, lấy nhau con cái là duyên phận.