[Funland] Nghiêm túc mà nói là phụ huynh, các cụ có để con mình lấy nhà nghèo không?

33A-7777

Xe tải
quan điểm của em cũng giông mợ
dưng mai kia nhỡ có 1 anh như cường đô la mà hỏi cưới f1 nhà mình thì cũng khó nghĩ nhể =))
Cường đô la không ăn thua đâu cụ ơi, xuống dốc không phanh rồi. E là e cú thích luis hay gắn Mác " nhựa" hoặc Đồng j đấy :))

BINBINBIN

Xe tăng
Con em bé quá chưa nghĩ đến. Nhưng nếu để chọn con rể em sẽ chọn đầu tiên ở tư cách đạo đức, sau đó đến trí tuệ và trí tiến thủ còn giàu nghèo e ko quan trọng.
Con mợ bé thế mà cụ lo xa, thời thế có thể khác nhau sau 20 năm nữa!

zorba

Xe điện
Tôi đưa ra cái tiêu chí Giàu-Nghèo cho vui thôi.

Các chị rất hay có tính tưởng bở, cứ như là vào siêu thị nâng lên đặt xuống thoải mái lắm. Lại còn cân nhắc anh này hợp, anh kia không v.v... nọ kia rất chi li.

Nhưng đời không như là mơ đâu, thông thường thì vồ ngay anh đầu tiên trong tầm ngắm, nếu phải chọn đến anh thứ 2 thì chẳng qua anh 1 có tiêu chuẩn cao hơn nên không thèm reply mà thôi.
Ô, cụ nói chuẩn đấy :)). Không phải tất cả phụ nữ đều thế, nhưng cũng phải hơn nửa là như cụ nói, thế nên khổ.

MariaOzawa

Xe buýt
Cháu còn bé nên em chỉ cần những tiêu chuẩn trên thôi, còn cái kia để khi nào cháu lớn kiểm tra sau.
Nếu cháu còn bé Mẹ nó cứ cho ăn ngon, mặc đẹp, đưa đến những nơi sạch sẽ sang trọng, dần dần tạo thành thói quen, môi trừong học tập cũng thế, khi cháu lớn lên nó tự chọn đc đứa đc sống cùng môi trường như thế ;). Quan trọng nhất là phải đầu tư Mẹ nó ợ, 18t cứ đồ hiệu, ô tô đẹp lượn thì mấy anh nghèo chả dám đến gần đâu. Mà nghèo thì chỉ chứng tỏ ko chịu khó và tư duy cũng thường thường thôi, ko lấy đấy làm điều tự hào đc.

Phập

Xe điện
Nếu cháu còn bé Mẹ nó cứ cho ăn ngon, mặc đẹp, đưa đến những nơi sạch sẽ sang trọng, dần dần tạo thành thói quen, môi trừong học tập cũng thế, khi cháu lớn lên nó tự chọn đc đứa đc sống cùng môi trường như thế ;). Quan trọng nhất là phải đầu tư Mẹ nó ợ, 18t cứ đồ hiệu, ô tô đẹp lượn thì mấy anh nghèo chả dám đến gần đâu. Mà nghèo thì chỉ chứng tỏ ko chịu khó và tư duy cũng thường thường thôi, ko lấy đấy làm điều tự hào đc.
Thảo nào ngày ấy Ozawa cứ tránh không thèm nhìn mặt mình

tratida

Xe container
nghèo bẩm sinh thì được, nhưng nghèo tiền thì phải giàu nghị lực, đứa nào nó quyết lấy con gái mợ mà ko vì tiền( cái này thì phải soi cho chuẩn) thì nó cũng giàu nghị lực ghê ghớm rồi.

starex

Xe tăng
Từ nói đến làm khó lắm các cụ ạ :D cứ để tự cái duyên của chúng nó thôi

Hirakai

Xe máy
trước hết là cái duyên phận! r nhân cách cu cậu thế nào, học vấn gia đình ra sao, có chí tiến thủ k, còn giàu nghèo k quan trọng lắm vì của để núi ăn riết cũng mòn thôi

VCHDHN

Xe container
Vấn đề là con của các cụ mợ có cho các cụ mợ time để các cụ mợ xét nét theo những tiêu chí đưa ra không? Biết được nhân cách, chí tiến thủ, nghị lực, quan hệ, có thực sự yêu con mình không...phải mất ít nhất 12 tháng. Mà thời gian của các cụ mợ chỉ có hơn 9 tháng thôi. Tóm lại là tin con mình. Không tin con mình là lỗi do mình chưa dạy đến nơi đến chốn, còn có chỗ chưa dạy.

caoxinh

Xe buýt
Em đính chính lại lần nữa thớt này ko phải của em, do hôm bị hach thế là thành của e. Còn nhà e có giàu có gì đâu mà cho con những điều kiện như vậy, mà có e cũng không như thế, e muốn con e phải biết quý trọng đồng tiền và tiền phải do mình làm ra mới quý còn của cha mẹ mà tỏ ra thế này thế khác thì người khác họ cũng coi thương thôi. Đối với mình thế là giàu nhưng xã hội còn đầy người giàu gấp tỷ lần so với mình. Con gái e chỉ trang bị cho cháu kiến thức, đạo đức và lối sống lành mạnh, có nghị lực để không phụ thuộc vào người khác đặc biệt là chồng mình thế thôi ạ.

MariaOzawa

Xe buýt
Em đính chính lại lần nữa thớt này ko phải của em, do hôm bị hach thế là thành của e. Còn nhà e có giàu có gì đâu mà cho con những điều kiện như vậy, mà có e cũng không như thế, e muốn con e phải biết quý trọng đồng tiền và tiền phải do mình làm ra mới quý còn của cha mẹ mà tỏ ra thế này thế khác thì người khác họ cũng coi thương thôi. Đối với mình thế là giàu nhưng xã hội còn đầy người giàu gấp tỷ lần so với mình. Con gái e chỉ trang bị cho cháu kiến thức, đạo đức và lối sống lành mạnh, có nghị lực để không phụ thuộc vào người khác đặc biệt là chồng mình thế thôi ạ.
Từ thế hệ 6x, 7x trở lại đây đã có sự thay đổi nhiều rồi, những người đc gọi là kiếm đc tiền việc giáo dục, đầu tư vào học hành cho con khác xa những thế hệ trước. Cho nên, con nhà có điều kiện về tư cách, văn hóa, học vấn ko thể kém nhà nghèo đâu ;).
Trong thớt này em đơn cử Chị Phập, chị Phập chắc nhiều người biết là người có học vấn cao, tiếng anh nói như gió, đánh tennis 2 tay như 1 :P, lương chị cơ bản khoảng 100 củ/ Tháng. Đương nhiên con chị Phập sẽ đc hưởng ít nhất gene thông minh của chị, đc hưởng chế độ học tập, chế độ dinh dưỡng rất tốt, và sự thành công của con chị Phập trong tương lai chắc chả kém đc :D

Tóm lại, muốn con mình lấy đc chồng giầu thì điều đầu tiên mình cứ phải giầu đã :)), em hết.

pain

Xe ba gác
Từ thế hệ 6x, 7x trở lại đây đã có sự thay đổi nhiều rồi, những người đc gọi là kiếm đc tiền việc giáo dục, đầu tư vào học hành cho con khác xa những thế hệ trước. Cho nên, con nhà có điều kiện về tư cách, văn hóa, học vấn ko thể kém nhà nghèo đâu ;).
Trong thớt này em đơn cử Chị Phập, chị Phập chắc nhiều người biết là người có học vấn cao, tiếng anh nói như gió, đánh tennis 2 tay như 1 :P, lương chị cơ bản khoảng 100 củ/ Tháng. Đương nhiên con chị Phập sẽ đc hưởng ít nhất gene thông minh của chị, đc hưởng chế độ học tập, chế độ dinh dưỡng rất tốt, và sự thành công của con chị Phập trong tương lai chắc chả kém đc :D

Tóm lại, muốn con mình lấy đc chồng giầu thì điều đầu tiên mình cứ phải giầu đã :)), em hết.

Chị Phập là ai thế cụ? Em ngưỡng mộ quá. Chả bù cho em#-o

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Chị Phập là ai thế cụ? Em ngưỡng mộ quá. Chả bù cho em#-o
Chị Phập hình như là doanh nhân thành đạt và có học vấn thật uyên bác (qua các comment của chị ) :-??

pain

Xe ba gác
Chị Phập hình như là doanh nhân thành đạt và có học vấn thật uyên bác (qua các comment của chị ) :-??
Thế à? Để em xem lại các còm của chị ấy nhá. À, đúng rồi, thảo nào hôm nọ chị ý phang em Vang đỏL-) Rồi....!

xomo

Xe buýt
Hên xui thôi cụ ơi. Có ai ngờ được thằng như em lại lè lưỡi cho vợ làm thảm chùi chân.

ngoc_latma

Xe tải
Em thì nghĩ số 1 là đạo đức, số 2 sức khỏe (chứ lấy người ốm yếu về cũng mệt ạ), thứ 3 là tu trí làm ăn, thứ 4 mới đến học thức (do người ta chưa chịu học chứ không phải học giốt)

vt_hoa

Xe tăng
Em là người gả con gái cho con nhà nghèo đây. Cu rể nhà em người miền trung, nghèo đến độ không thể nghèo hơn được nhưng thi đầu vào đỗ 2 trường Đại học, ra thủ đô một mình vừa học vừa đi làm kiếm tiền nuôi thân và đỡ đần gia đình, được cái to cao đẹp giai. Khi lấy F1 nhà em, em phải lo cho tất tật từ chỗ ăn ở đến các điều kiện khác (vì thương con gái mà). Bây giờ làm cho ngoại quốc ở Hà Nội, lương thì cao gấp 3 mức thu nhập của thằng công chức có 30 năm cống hiến là em đây

pain

Xe ba gác
Em là người gả con gái cho con nhà nghèo đây. Cu rể nhà em người miền trung, nghèo đến độ không thể nghèo hơn được nhưng thi đầu vào đỗ 2 trường Đại học, ra thủ đô một mình vừa học vừa đi làm kiếm tiền nuôi thân và đỡ đần gia đình, được cái to cao đẹp giai. Khi lấy F1 nhà em, em phải lo cho tất tật từ chỗ ăn ở đến các điều kiện khác (vì thương con gái mà). Bây giờ làm cho ngoại quốc ở Hà Nội, lương thì cao gấp 3 mức thu nhập của thằng công chức có 30 năm cống hiến là em đây
Cụ nói cụ hay con dê cụ? Cháu thì cháu nghĩ là cụ mượn vai để nói chính cụ! Chúc mừng cụ có Music đại nhơn tuyệt vời!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Duyên số thì tránh cũng ko được, cản cũng chả được, bố mẹ thích thế thích nữa mà chúng nó ko thích thì cũng phải chịu, thậm chí bác sỹ bảo thì cả nhà phải răm rắp mà nghe theo thôi, hehe

tàu

Xe tải
nghe mong muốn nhiều cụ tìm người hoàn hảo quá thì Tuấn Hưng với dĩ vãng cuộc tình còn hot dài dài
Dạy con cho tốt để sau này đừng xấu hổ với nhà thông gia đi :)