[Thảo luận] Nghiêm cấm CSGT khi làm nhiệm vụ đứng ở góc khuất

lyhuong

Xe điện
Riêng em ủng hộ việc núp. Dân ta có cái trò không thấy mặt CSGT là sẵn sàng vi phạm ngay. Nếu mình đi đúng thì có núp giời cũng không làm ăn được gì cả.
Thật ......... Ức là ức khi bị bẫy biếc thôi , đi bt ai làm gì mình đâu , phỏng ạ

cocc

Xe hơi
Thằng cháu em vừa mất 20 củ để được hứng bụi mà cấm núp thì chết nó à?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thằng cháu em vừa mất 20 củ để được hứng bụi mà cấm núp thì chết nó à?
Sao hạt rẻ vậy!:-o:-o!! Giá đấy chắc chỉ được hứng bụi ở những đoạn đường thường xuyên ách tắc, úng ngập, luôn luôn phải túc trực để đảm bảo giao thông!!!

Equus

Xe buýt
Các cụ chơi khó bỏ xừ, cấm thế quái nào được mèo trèo cây!

Chíck Bông

Xe buýt
Em hỏi ở đây có bao nhiêu cụ tham gia giao thông ở những nơi không có XXX mà chấp hành đúng luật giao thông ạ ???
Em nhất trí cao với cụ. Cái này nhiều khi do tâm lý đám đông, nó vượt tội gì mình không vượt................. rồi tự an ủi "Bản chất mình tốt, tại dòng đời xô đẩy" blah blah......

BMVVx7

Xe đạp
Vì công việc nên các chú công an phải làm như vậy
nếu ai cũng chấp hành ATGT thì các chú công an thất nghiệp roài
Các kụ phải thông cảm chứ?
hê hê

xe365vn

Xe container
Vì công việc nên các chú công an phải làm như vậy
nếu ai cũng chấp hành ATGT thì các chú công an thất nghiệp roài
Các kụ phải thông cảm chứ?
hê hê
vâng cái gì cũng có mặt đúng của nó nhưng ở Vn mặt xấu nhiều hơn cụ à.

Chíck Bông

Xe buýt
Em thấy vụ giao thông này cũng nhiều cái hay. Ví dụ như ở Sài ghềnh, ít khi thấy xxx, chỉ khi có vi phạm thì bộp, 1 phét vào mẹt. Hình như theo chủ quan của em thì dân SG tự giác hơn, chấp hành GT có vẻ tốt hơn.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Các anh tranh cãi về vấn đề này nhiều quá cũng vô ích thui, thử lấy 1 ví dụ đơn giản về việc XXX bắt lỗi kiếm tiền như này nhé : CÁc xe tải chở quá tải khi đi qua các địa phận của nhiều tỉnh đều phải chịu chung 1 chữ làm luật. Mà làm luật thì vẫn còn có tiền lãi trong mỗi chuyến hàng chứ nếu chở đúng trọng tải ko vi phạm gì thì tiền lãi sau mỗi chuyến hàng làm gì có, nên thà cứ mất cho mấy chú ý tiền luật mà đc chở quá tải còn hơn là chở đúng theo quy định.Cái này bắt chả phải núp gì luôn, cứ ra đứng đúng chốt là các chú lái xe tải tự giác nộp:-<

Chỉnh sửa cuối:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Thế xxx không đứng ở góc khuất mà trèo lên cây thì sao hở Cụ?8-} Ở ta Luật gì cũng có người lách được, chả biết bao giờ anh em OF mới không bị mất tiền oan nhể8->
Theo cụ thì ntn thì là mất tiền oan? Mình ko sai thì có mất ko? Riêng cá nhân e thì ủng hộ việc "núp" của CSGT (ở đây e ko gọi là xxx nhá), nếu ko thì cứ thấy bóng dáng CSGT thì mới đi đúng luật còn ko thì phóng nhanh, lấn làn...lúc đấy tai nạn xảy ra và ảnh hưởng đến người khác thì kêu ai? Phải "núp" để ko biết có CSGT ở đâu thì lúc nào người tham gia giao thông cũng có ý thức đi nghiêm chỉnh thì tai nạn mới ít xảy ra

123...zo!

Xe tải
Luật oái oăm nhỉ.Các chú ấy mót,lại cấm đứng lái ở góc khuất là seo?
Ôi thôi chết,em đọc vội tên thớt.Sorry

Theo cụ thì ntn thì là mất tiền oan? Mình ko sai thì có mất ko? Riêng cá nhân e thì ủng hộ việc "núp" của CSGT (ở đây e ko gọi là xxx nhá), nếu ko thì cứ thấy bóng dáng CSGT thì mới đi đúng luật còn ko thì phóng nhanh, lấn làn...lúc đấy tai nạn xảy ra và ảnh hưởng đến người khác thì kêu ai? Phải "núp" để ko biết có CSGT ở đâu thì lúc nào người tham gia giao thông cũng có ý thức đi nghiêm chỉnh thì tai nạn mới ít xảy ra
Em đồng ý với ý kiến của cụ , nếu không như vậy tai nạn còn xảy ra gấp trăm lần !

VP_Statham

Xe tải
mong ngóng điều này sớm đi vào thực tiễn

boeing-777

Xe máy
hix,không núp ở trong thành phố thì họ ra QL núp,mà núp ở QL an toàn hơn,không ai kiểm tra cả,thì vẫn cứ là anh hùng NÚP bắn PĂNG PĂNG ( mà em thấy chả XXX nào dùng súng bắn tốc đứng ở GIữa đường cả :-|

depalendoc

Xe tải
Bao h cho đến tháng mười ba hả các Cụ ???

xanh

Xe điện
Nói để đấy là 1 chuyện, còn làm được như thế là xa vời lắm. 8->
Mà cũng khổ thân lắm cơ, trong khi nhiệt độ ngoài trời 40 độ, các Cụ ngồi trong xe mát lạnh, mà các chú ấy phải lên Cầu vượt (Mao Điền, Đồng Niên) hay nóc nhà (Phú Thái) để ngồi thì có khổ không cơ chứ? :))
Đấy, các cụ bít rùi, em kím được mấy đồng tối đi hát cũng vất vả lăm chớ?

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Sao hạt rẻ vậy!:-o:-o!! Giá đấy chắc chỉ được hứng bụi ở những đoạn đường thường xuyên ách tắc, úng ngập, luôn luôn phải túc trực để đảm bảo giao thông!!!
Thì cháu cụ ấy dẫn các sếp đi Đồ Sơn ăn nghẹ là xong muh. Vì toàn anh, em trong nhà xuống ăn hải Sản là Ok.