[Thảo luận] Nghiêm cấm CSGT khi làm nhiệm vụ đứng ở góc khuất

Goal

Xe tăng
Em thì ủng hộ việc CSGT (và các CS khác nữa) đứng ở góc khuất hay ở bất cứ đâu. Bởi vì có đứng ở đây mới bắt được nhiều thằng đi láo, nhòm nhòm không có lực lượng chức năng là vi phạm thôi.
Còn em (cũng như các bác), cứ luật giao thông chấp hành nghiêm túc, thì CSGT có đứng bất ký ở đâu, chỗ sáng hay góc khuất thì có vấn đề gì ảnh hưởng đâu.
Em cũng tán thành ý kiến cụ này!

Tuy nhiên, trong nhiều trường hợp chúng ta có thể thấy ngay xxx đứng ở những góc có dụng ý bắt phạt rồi làm luật (Ví dụ ở đoạn Trần Khánh Dư rẽ vào Trần Hưng Đạo, chuyên bị bắt sai làn).
Những chỗ này, có lẽ ít có hiện tượng ùn tắc do vi phạm luật, nhưng các chú xxx lại tập trung rất đông. Trong khi đó còn nhiều điểm dễ ùn tắc khác, thì nhiều khi chẳng có ai, hoặc chỉ 1-2 chú xxx, phân luồng và giải quyết không xuể.
:-?? :-?? :-??

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Thế xxx không đứng ở góc khuất mà trèo lên cây thì sao hở Cụ?8-} Ở ta Luật gì cũng có người lách được, chả biết bao giờ anh em OF mới không bị mất tiền oan nhể8->
Phải cấm cả chui vào bụi rậm, leo lên nóc nhà bắn nữa.=))

Kia6582

Xe buýt
Thế cải trang thành dân thường để bắn tốc độ có gọi là NÚP ko ạ???

haivanphe

Xe container
Không nấp nhưng vẫn hóa trang thì chả khác gì.

xanh

Xe điện
Riêng em ủng hộ việc núp. Dân ta có cái trò không thấy mặt CSGT là sẵn sàng vi phạm ngay. Nếu mình đi đúng thì có núp giời cũng không làm ăn được gì cả.
Chiến thuật " Bí mật bất ngờ" là chắc thắng tới 90% đới cụ ợ.
Đối với nhân dân phải " cương quyết, khôn khéo"

XPQ

Xe cút kít
Các bố "thiếu chú ý quan sát" lại đổ tại cho xxx đứng góc khuất!Các xxx nếu có lỗi thì là cái lỗi "không làm chủ tốc độ" kiếm tiền thôi.Bà con bị chém nhiều quá mới bức xúc chứ thường ra thì một năm mà ủng hộ ngành một lần độ trăm bạc thì có nói gì đâu.

8181

Xe tải
Em thì ủng hộ việc CSGT (và các CS khác nữa) đứng ở góc khuất hay ở bất cứ đâu. Bởi vì có đứng ở đây mới bắt được nhiều thằng đi láo, nhòm nhòm không có lực lượng chức năng là vi phạm thôi.
Còn em (cũng như các bác), cứ luật giao thông chấp hành nghiêm túc, thì CSGT có đứng bất ký ở đâu, chỗ sáng hay góc khuất thì có vấn đề gì ảnh hưởng đâu.
Bắt đc thằng đi láo ít lắm cụ ạ.

hanav3

Xe hơi
Định nghĩa cái từ "khuất" cũng khó các cụ nhỉ. Khuất là ko nhìn thấy, mà xxx ko nhìn thấy vi phạm thì sao bắt được (ko tính bắt mồm). Ánh sáng luôn đi theo đường thẳng, có nghĩa là xxx nhìn thấy các cụ thì các cụ cũng sẽ nhìn thấy được các cụ -> tại các cụ ko để ý hoặc mắt kém roài:102:. Nói chung xxx trả lời thế cũng chả đúng, chả sai ->chả có tác dụng gì. Đấy là phong cách chung của các quan chức mà, các cụ xem họp Quốc hội sẽ thấy. Trả lời toàn những từ chung chung, hiểu kiểu gì cũng đúng.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Thế xxx không đứng ở góc khuất mà trèo lên cây thì sao hở Cụ?8-} Ở ta Luật gì cũng có người lách được, chả biết bao giờ anh em OF mới không bị mất tiền oan nhể8->
Chẳng sao cả, vì cây không phải là....góc khuất=))

soc1202

Xe tải
Luật đề ra thì lại lách, các chú xxx cũng ranh ma lắm, các bác chả bắt bẻ được đâu. Cứ bao giờ làm được việc phạt gián tiếp (như ở bển ý :) ) thì mới đỡ nạn anh hùng núp. Em thiển nghĩ nếu ai vi phạm cứ việc ghi vé phạt rôi cho tự túc đi nộp phạt (ko giữ giấy tờ), kiểm soát việc này theo hồ sơ đăng kiểm hàng năm là được. Ai ko tự giác thì phạt nặng hơn hoặc thu bằng..... Ôi, bao giờ giấc mơ này thành sự thật......

AQ.

Xe tăng
Luật đề ra thì lại lách, các chú xxx cũng ranh ma lắm, các bác chả bắt bẻ được đâu. Cứ bao giờ làm được việc phạt gián tiếp (như ở bển ý :) ) thì mới đỡ nạn anh hùng núp. Em thiển nghĩ nếu ai vi phạm cứ việc ghi vé phạt rôi cho tự túc đi nộp phạt (ko giữ giấy tờ), kiểm soát việc này theo hồ sơ đăng kiểm hàng năm là được. Ai ko tự giác thì phạt nặng hơn hoặc thu bằng..... Ôi, bao giờ giấc mơ này thành sự thật......
Làm cái "phạt gián tiếp" ở nhà mềnh có khác nào biện pháp VVM (Vả Vào Mặt)

Thật, các cụ cứ hình dung - thay vì nộp phạt, người vi phạm phải tự VVM theo kiểu "thảo dân có tội", số lượng tùy mức độ vi phạm.
Còn xxx bắt láo, cũng xin mời tự xử

Cũng đã có ý kiến áp dụng hình thức "phạt gián tiếp" rùi, nhưng làm thế có khác nào tự VVM, chết đói à?

gamevn

Xe buýt
Các vị cứ vớ vẩn, thế này mà là NÚP à? Thế này mà là TRỐN à? Thế này mà gọi là GÓC KHUẤT à? Đứng giữa thanh thiên bạch nhật thế này.

Cái này lf đứng ngang nhiên, dưng mà đứng xa và sâu dưới ngã 4. :D

tungkhuyen

Xe điện
Giờ quen rồi, khôgn cho núp khác gì đánh đố nhau:-??

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Theo em thấy có ý kiến gì của bác post bài ở trên là hay: CSGT phải đứng đúng vị trí để điều tiết giao thông nhưng bên cạnh đó sẽ có lực lượng cơ động đi tuần, gặp trường hợp vi phạm là bắt ngay. Có khi như thế ý thức mới khá lên được[/QUOTE]

Nói như cụ và xxx phải thực hiện như vậy thì e dự là nửa năm sau thì chẳng còn xxx ở đường nữa vì xxx xin chuyển ngành hoặc đảo ngũ hết.

LeTai1979

Xe cút kít
Nói để đấy là 1 chuyện, còn làm được như thế là xa vời lắm. 8->
Mà cũng khổ thân lắm cơ, trong khi nhiệt độ ngoài trời 40 độ, các Cụ ngồi trong xe mát lạnh, mà các chú ấy phải lên Cầu vượt (Mao Điền, Đồng Niên) hay nóc nhà (Phú Thái) để ngồi thì có khổ không cơ chứ? :))

dapvocaydan

Xe điện
Ý kiến cá nhân thôi. Bao giờ cho đến ngày xưa

vuahe77

Xe điện
Thiên hạ bất chấp, thượng sĩ tất loạn!=))