[Funland] Nghi phạm Indonesia trong nghi án Kim Jong-nam được phóng thích

Vo_thuong

Xe điện
Nhà nước mình rất quan tâm và tuyên dương các công dân VN gửi tiền kiều hối về xây dựng đất nước. Còn các công dân ở nước ngoài có vấn đề gì tự lo nhé, vì nhà nước còn đang bận phải lo hơn 90tr dân trong nước rồi.
"Tuy nhiên, dẫn thông tin từ chính phủ Indonesia cho biết việc cô Siti Aisyah được thả là kết quả của quá trình vận động cấp cao liên tục giữa Indonesia với Malaysia"
Theo ngu ý của em thì giờ bọn Malai nó cũng ko quá cần buộc tội Siti và em Hương nhà mình nữa, chỉ cần VN làm đúng như trên thì chắc nó cũng sẽ thả, chắc đúng như cụ nói, nhà mình đã "làm hết sức" bằng cách "thuê LS cho em Hương" ... chán chả buồn nói!

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Thím gúc gồ lại xem thằng em có còn bán cơm sườn ko hay nó chế ra món riêng của nó rồi.
em lạ léo cái hệ thống thằng đé ó chả chả vờ bán cơm sường giả danh bán cơm sườn

haidongtay

Xe điện
Kim jong Nam đực là ông nào vậy hả các cụ??vậy còn Kim jong Nam cái à??

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Chắc vì đất nước họ vận động các kiểu con đà điểu để đổ tội cho em Hương. Khổ thân cô bé dại dột. Ai cứu đc em đây

Đức Phạm 8x

Xe điện
Dcm. Ao hồ đồn thằng em chính là chủ miu, bọn bán cơm sườn O từ thủ đoạn hèn hạ nào
Thằng đồng chí vs thằng em thì bận đón tiếp khách quý và cúi đầu nắm tay tiễn biệt tận cửa kính xe, nên thời gian méo đâu mà lo bảo vệ can thiệp cho ông chủ bà chủ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Lợi ích quốc gia và công dân mang quốc tịch mình là số 1.
Những thứ khác thứ 2.
Bố anh bị thằng khác oánh, kể cả bố anh sai, thì anh làm thế nào?
Anh lý luận ngô nghê. Úc nó không tử hình tội ma tuý nên nó đòi trả công dân nó về để hưởng án tù. Việt Nam có án tử cho ma tuý, đòi về để mất thêm mấy trăm triệu tiền tiêm à?
Anh có thể coi người Việt phạm tội ở nước ngoài là bố, nhưng tôi và rất nhiều người chỉ coi đó là 1 tên tội phạm.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chắc vì đất nước họ vận động các kiểu con đà điểu để đổ tội cho em Hương. Khổ thân cô bé dại dột. Ai cứu đc em đây
Không phải đất nước họ vận động các kiểu. Mà Siti nước họ may mắn không có cảnh chụp khăn vào mồm nạn nhân để cả thế giới đều được xem.

ubisapro

Xe trâu
Thêm nàng Hương nhà ta vô tội nữa thì coi như ... hoà cả làng ;)

tquang

Xe tăng
Anh lý luận ngô nghê. Úc nó không tử hình tội ma tuý nên nó đòi trả công dân nó về để hưởng án tù. Việt Nam có án tử cho ma tuý, đòi về để mất thêm mấy trăm triệu tiền tiêm à?
Anh có thể coi người Việt phạm tội ở nước ngoài là bố, nhưng tôi và rất nhiều người chỉ coi đó là 1 tên tội phạm.
Hi cụ phản đam thâm vãi nhưng cháu ủng hộ ạ :))

QUANG1970

Xe lăn
Lợi ích quốc gia và công dân mang quốc tịch mình là số 1.
Những thứ khác thứ 2.
Bố anh bị thằng khác oánh, kể cả bố anh sai, thì anh làm thế nào?

Nói kiểu này chả trách cứ lẹt đẹt cuối bảng xếp hạng!
Bố ôi sai là sai tôi cùng như bất kỳ ai không thể vì tình "phụ từ mà lấp liếm cái sai của bố tôi!

Cái duy nhất mà tôi hay bất kỳ ai lâm vào trong hoàn cảnh này, cần làm và nên làm khắc phục sai sót hay tội lỗi mà bố tôi gây ra.

Việc bố tôi bị đánh lại là chuyện khác! Nên nhớ: "Everything happens for a reason"!

QUANG1970

Xe lăn
Nào chỉ mình bác, em nữa bác ạ! :D
Tội phạm thì trong nước, hay ngoài dều là tội phạm! Đấy là chưa nói, nếu thực sự phạm tội ở ngoài nước, thì còn thêm tội làm "Nhục quốc thể"! :P

QUANG1970

Xe lăn
Không phải đất nước họ vận động các kiểu. Mà Siti nước họ may mắn không có cảnh chụp khăn vào mồm nạn nhân để cả thế giới đều được xem.

Chính xác!

Chứng cờ rành rành ai mà cãi được???

Bọn ********* và lũ bất mãn chống đối chế độ chi lăm lăm tim mọi cách chê trách mà không chịu nghiên cứu kỹ tình tiết vụ án cũng như các chứng lý chống lại cô Hương này!

meomun346

Xe container
Nói kiểu này chả trách cứ lẹt đẹt cuối bảng xếp hạng!
Bố ôi sai là sai tôi cùng như bất kỳ ai không thể vì tình "phụ từ mà lấp liếm cái sai của bố tôi!

Cái duy nhất mà tôi hay bất kỳ ai lâm vào trong hoàn cảnh này, cần làm và nên làm khắc phục sai sót hay tội lỗi mà bố tôi gây ra.

Việc bố tôi bị đánh lại là chuyện khác! Nên nhớ: "Everything happens for a reason"!
Vậy nếu em H sai thật thì sao hả cụ. Ý cụ là bỏ tiền thuế của chúng ta ra để bảo lãnh cho em ấy tự do hay sao. Nếu đúng như vậy thì e ko đồng ý. Hình ảnh rõ nét như vậy, may ra bắt được bọn thuê e Hương thì em ấy mới thoát thôi.
Vd cụ A xách hộ 1 túi (trong có chứa ma túy) cho người khác và bị bắt. Cụ A sẽ bị tiêm thôi, coi như là bị đen ấy mà. ai cãi được chứ.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi được thả, Siti Aisyah nói hạnh phúc và cảm ơn Tổng thống Joko Widodo, các b.ộ tr.ưởng, đại sứ quán, luật sư Indonesia và chính phủ Malaysia.

Nếu được thả, Đoàn Thị Hương có nói cảm ơn Đ, CP, cụ Tổng Tịch không nhỉ?

nowhereland

Xe điện
Một thằng buôn ma tuý người Úc bị bắt ở Việt Nam. Bị Việt Nam xử tử hình nhưng Úc lại can thiệp để cứu. Anh là người Việt Nam anh đi ca ngợi Úc tôi thấy lạ. Vào nước tôi buôn ma tuý là tôi bem, xin xỏ cái ccc.

Mà tôi giả sử Úc nó xin được đi. Lúc đó anh lại chửi Việt Nam hèn ngay, đúng không?

Sent from my PH-1 using Tapatalk
VN là chuyện của VN, còn Úc nó can thiệp bằng mọi cách để cứu công dân nó mới là cái đáng bàn, giống như Indo nó đã cứu được em kia. Mà ko chỉ ở VN, kể cả ở Sing thì Úc nó cũng can thiệp ngoại giao đến giải pháp cuối cùng để cứu công dân, có ai bảo Sing hèn ko?
Tư duy của bạn vẫn nhìn chỉ đến đấy, mở mang thêm tí nữa hãy tranh luận.

tieunhilang

Xe điện
Siti được phát ngôn viên phủ TT mớm cung (nhắc nhở) ngay tại cuộc họp báo.
Ông Windodo đang tranh cử mà, đây là một phần trong chiến dịch.

Nếu được thả, người đầu tiên Đoàn Hương cảm ơn ... chính là ông Windodo, việc Siti tự do chính là mở đường cho cô

QUANG1970

Xe lăn

Gái tỉnh lẻ, nứt mắt đã tung tóe từ Trang An thi thách đến nước ngoài thi thố thì không phải "quạ mổ" cũng là "đậu vừa rang"! :D

Nó có dại thì cũng khôn bằng mấy lần các bác đang viết "còm" lo cho nó đấy!!! :P

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Vậy nếu em H sai thật thì sao hả cụ. Ý cụ là bỏ tiền thuế của chúng ta ra để bảo lãnh cho em ấy tự do hay sao. Nếu đúng như vậy thì e ko đồng ý. Hình ảnh rõ nét như vậy, may ra bắt được bọn thuê e Hương thì em ấy mới thoát thôi.
Vd cụ A xách hộ 1 túi (trong có chứa ma túy) cho người khác và bị bắt. Cụ A sẽ bị tiêm thôi, coi như là bị đen ấy mà. ai cãi được chứ.
Ngắn gọn nhe bác:

1/ Không lấp liếm tội lỗi, tim cách "giải thích" tốt nhất cho lý do phạm tội! Càng lấp liếm càng "mất điểm" trong con mắt công luận và "bồi thẩm đoàn"!

2/ Tìm mọi cách để thân nhân được hưởng mức án thấp nhất! Hoặc vận động (loby) hành lang để có những ân giảm theo thông lệ quốc tế và theo án lệ của nước sở tại!

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Gái tỉnh lẻ, nứt mắt đã tung tóe từ Trang An thi thách đến nước ngoài thi thố thì không "quả mổ" cũng không phải "đậu vừa rang"! :D

Nó có dại thì cũng không bằng mấy lần các bác đang viết "còm" lo cho nó đấy!!! :P
Thôi thì có lời tử tế với bé Hương 1 chút. Dù sao em ý quá dại khờ và mang trọng tội rồi. Bây giờ mắng mỏ, lên án liệu có hơn đc gì đâu cụ