[Funland] Nghi phạm Indonesia trong nghi án Kim Jong-nam được phóng thích

inovavgj

Xe container
gây áp lực mạnh là em Hương ra thôi mà , mong nn vn mạnh mẽ hơn nữa để cứu công dân

thằng Indo nó liên tục đề xuất kiến nghị nên đc xem xét sớm

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Vậy mới thấy cái vị thế của VN là như thế nào?
Thế mà dám lừa là sánh vai cùng các cường quốc 5 châu, rồi mới đây là Đã bao giờ được như thế này chưa?
Sánh vai vs các cường quốc năm châu là mơ ước. Mơ ước cũng có tội? Cụ bớt nhảm đi.

Gcar

Xe container
có tín hiệu rồi, lên báo thế này thì chắc nhiều khả năng em ấy sẽ được thả.
--------
https://nld.com.vn/thoi-su/pho-thu-tuong-de-nghi-malaysia-tra-tu-do-cho-doan-thi-huong-20190312181910083.htm
(NLĐO)- Phó Thủ tướng, Bộ trưởng Ngoại giao Phạm Bình Minh điện đàm với Bộ trưởng Ngoại giao Malaysia, đề nghị Malaysia bảo đảm xét xử công bằng, trả tự do cho công dân Đoàn Thị Hương.

Chiều nay 12-3, Phó Thủ tướng, Bộ trưởng Ngoại giao Phạm Bình Minh đã có điện đàm với Bộ trưởng Ngoại giao Malaysia Saifuddin Abdullah. Hai bên đã trao đổi một số vấn đề trong quan hệ song phương.

ca_kiem

Xe container
Theo như em được biết em H này cũng được hứa thả sớm.

DonQuijote_Vina

Xe buýt
Vn nên can thiệp thả hàng trăm người Việt bị bắt vì ăn cắp, nhập cư trái phép, buôn lậu nhan nhản khắp thế giới nhỉ?

Nhớ thời Minh Béo nhờ ĐSQ giúp tìm luật sư, các con giời - cậu giời đồng loạt gào lên +sản vô liêm sỉ, định tháo khoán cho một đứa ấu dâm.

Cái trò can thiệp để thả tội phạm nuớc mình chỉ áp dụng cho các canh bạc chính trị hoặc trò nước lớn ra oai nước nhỏ.

Thực chất vụ này Hương chỉ là con chốt thí cho Malay làm rối nước. Diễn lộ liễu ngay từ khi các nghi can Triều Tiên được thả sạch, còn H kg hề hấn gì dù dính đến chất kịch độc Vx. Bắt ai, thả ai đều có kịch bản cả.
Đ/c có bao giờ đặt câu hỏi tại sao bao giờ chưa=))=))=))

Sao Indo lại cứu một tội phạm, ta thì không ??? Sao Mã chỉ xử mỗi nghi can của ta ??? Chắc do ăn ở nhẩy
Cứ cho là ta không vận động cứu một tên tội phạm, thế sao hồi máy bay Mã bị rơi và mất tích thì Mã lại tuyên bố đã vào không vận ta trong khi thực tế hoàn toàn khác ??? Sao Mã không chọn nước khác mà lại là ...ta ??? Chắc trùng hợp ngẫu nhiên

Cha mẹ mà đàng hoàng thì con cái cũng đc kính nể đấy !!!

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em chỉ góp ý với cụ, ý tại ngôn ngoại, cụ viết vậy rồi cụ bảo không có ý đó, thì giải thích nhiều có ích gì ;))
:)):)):))
Ý tại ngôn ngoại =))=)). Trên OF cũng hay dùng lý do này để nhét chữ vào mồm người khác lắm cụ ạ:D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em coi nó là 1 trò lừa.
Trong khi dân còn đang đói ăn và mù chữ. Ahihi!
Trong thư gửi học sinh nhân ngày khai trường đầu tiên của nước Việt Nam độc lập, Bác Hồ thiết tha căn dặn : "Non sông Việt Nam có trở nên tươi đẹp hay không, dân tộc Việt Nam có bước tới đài vinh quang để sánh vai với các cường quốc năm châu được hay không, chính là nhờ một phần ở công học tập của các em".
Đây là câu Bác Hồ căn dặn học sinh. Lừa chỗ nào???
Rõ là câm hay nói, què hay đi! Dốt lại còn bi bô.

meotamthe

Xe cút kít
:)):)):))
Ý tại ngôn ngoại =))=)). Trên OF cũng hay dùng lý do này để nhét chữ vào mồm người khác lắm cụ ạ:D
Cụ thấy buồn cười, em cũng thấy buồn cười :))
Đấy cũng là lý do mà phát ngôn thì nên cẩn trọng, người nghe có quyền đánh giá của người nghe, và người nói có quyền thanh minh của người nói, khi không đánh giá hết tình hình mà lỡ mồm thì phải chịu thôi.
Vụ việc em Hương, Nhà nước làm hết cỡ rồi, nhưng bản chất lều báo và bất mãn thì nó cứ ra rả là chả làm cái gì, Indo với Malay nó thoả thuận đánh đổi xong nó thả người, nhưng cũng phải trên cơ sở nghi can người Indo ít chứng cứ phạm tội. Còn lại 1 nghi can người Việt là em Hương, chứng cứ phạm tội lại chắc chắn nhất, Việt Nam với Malay lại không có nhiều dư địa để thoả thuận đánh đổi, trường hợp có nhượng bộ thì chả nhẽ Malay nó thả người rồi không xử ai trong án giết người kia chắc. Viết hay trích dẫn như cụ trong hoàn cảnh này, ít nhiều đều có ám chỉ về sự bất lực của Nhà nước, đấy chính là ý tại ngôn ngoại chứ không phải nhét chữ vào mồm.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ thấy buồn cười, em cũng thấy buồn cười :))
Đấy cũng là lý do mà phát ngôn thì nên cẩn trọng, người nghe có quyền đánh giá của người nghe, và người nói có quyền thanh minh của người nói, khi không đánh giá hết tình hình mà lỡ mồm thì phải chịu thôi.
Vụ việc em Hương, Nhà nước làm hết cỡ rồi, nhưng bản chất lều báo và bất mãn thì nó cứ ra rả là chả làm cái gì, Indo với Malay nó thoả thuận đánh đổi xong nó thả người, nhưng cũng phải trên cơ sở nghi can người Indo ít chứng cứ phạm tội. Còn lại 1 nghi can người Việt là em Hương, chứng cứ phạm tội lại chắc chắn nhất, Việt Nam với Malay lại không có nhiều dư địa để thoả thuận đánh đổi, trường hợp có nhượng bộ thì chả nhẽ Malay nó thả người rồi không xử ai trong án giết người kia chắc. Viết hay trích dẫn như cụ trong hoàn cảnh này, ít nhiều đều có ám chỉ về sự bất lực của Nhà nước, đấy chính là ý tại ngôn ngoại chứ không phải nhét chữ vào mồm.
Hay rồi, cmt trước cụ dạy e về khái niệm Vận động ngoại giao, cmt này cụ lại bẩu e có ý chỉ trích nhà nước bất lực:D
E phục cụ quá. E hỏi khí không phải,cụ có họ hàng dây mơ rễ má vs con ngan già nhà e hay sao mà trình độ suy luận, suy diễn ngang nhau thế hử:D

hd-vt

Xe container
Hay rồi, cmt trước cụ dạy e về khái niệm Vận động ngoại giao, cmt này cụ lại bẩu e có ý chỉ trích nhà nước bất lực:D
E phục cụ quá. E hỏi khí không phải,cụ có họ hàng dây mơ rễ má vs con ngan già nhà e hay sao mà trình độ suy luận, suy diễn ngang nhau thế hử:D
Cười vỡ bụng mỗi khi nhắc đến từ con Ngan hehe.
Khi một công dân của Q.Ga nào đó bị vướng vào rắc rối ở nước ngoài, bất kể lý do gì và tội gì thì quốc da đó phải bảo vệ. Đó là giá trị danh dự một q.da và là đạo lý bảo vệ người sa cơ.
Em đọc có thấy vài ý là cô bé H không ngoan, đi xa kiếm ăn một mình từ sớm, ăn mặc hở hang và có tội ( mà tội gì éo biết ) nên chả cần quan tâm. Đau mề...
Thôi chả nói nữa, không thì lại phạm vào lời nguyền của OF " thằng thường nói đ.ly....sống nh. L"
Hehe.

meotamthe

Xe cút kít
Cụ cho em lí lịch ngan già nhà cụ để em xem có họ hàng dây mơ rễ má không ạ :D

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Trong thư gửi học sinh nhân ngày khai trường đầu tiên của nước Việt Nam độc lập, Bác Hồ thiết tha căn dặn : "Non sông Việt Nam có trở nên tươi đẹp hay không, dân tộc Việt Nam có bước tới đài vinh quang để sánh vai với các cường quốc năm châu được hay không, chính là nhờ một phần ở công học tập của các em".
Đây là câu Bác Hồ căn dặn học sinh. Lừa chỗ nào???
Rõ là câm hay nói, què hay đi! Dốt lại còn bi bô.
Haha, cụ bớt cái trò chửi bới đi. Quá hèn kém và thiếu văn hóa.
Căn dặn ccc, lừa đảo rõ ràng còn gì. Lừa cả 1 dân tộc cắm đầu vào đống cứt của thế giới.
Như bọn Nhật ấy, nước ta thua, cắm mặt xuống mà phấn đấu đi. Đấy mới là con người.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Haha, cụ bớt cái trò chửi bới đi. Quá hèn kém và thiếu văn hóa.
Căn dặn ccc, lừa đảo rõ ràng còn gì. Lừa cả 1 dân tộc cắm đầu vào đống cứt của thế giới.
Như bọn Nhật ấy, nước ta thua, cắm mặt xuống mà phấn đấu đi. Đấy mới là con người.
Khổ, đọc lá thư còn không hiểu nghĩa và ý tứ.
Ngu dốt quá nên học kém là phải.

dell2dell

Xe buýt
Sao anh ý không nói luôn đòi Pháp trả em gì kẹt ở Paris ý nhỉ. Em ấy bị oan mà. Khổ thân 1 em gái!

MiTa

Xe lăn
Chắc bỏ bơ vơ từ đó tới giờ, giờ thằng Indo nó dc thả mới có tí nhúc nhíc ko sợ bị chúng chửi. Chẳng có gì lạ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bó tay, hết thuốc với mày.
Loại như mày không ai thèm dây vào con ạ. Cút đi chỗ khác chơi nhé!
Không cần đuổi. Anh cũng ngại chơi với những đứa dốt. Hehehe, quả nhiên khó đào tạo ;))
Chào gian thương buôn đồ tàu, anh tránh xa chú đây :))

tquang

Xe tăng
Không cần đuổi. Anh cũng ngại chơi với những đứa dốt. Hehehe, quả nhiên khó đào tạo ;))
Chào gian thương buôn đồ tàu, anh tránh xa chú đây :))
Nếu đã có ý chửi thì đúng cũng chửi sai cũng chửi dc bác ạ.Vậy nên mọi người dĩ hòa vi quý,khác quan điểm thì ko nên tranh luận nữa .