[Funland] Nghỉ hưu sớm ở tuổi 34. Xin ý kiến cccm?

Yeuaibaygio

Xe container
Xin chia sẻ thì được, chứ còn ý kiến làm sao được với cuộc đời người khác :D
Thế này ạ, như cụ ko coi là về hưu, mà là bỏ việc chính làm việc phụ thu nhập cao hơn ổn định hơn để có nhiều thời gian rong chơi trong khi tuổi còn quá trẻ nên chán là đúng rồi. Nếu là em, em sẽ xin công chức (bằng tiền) ở 1 cơ quan nhà nước, đi làm vì đam mê nên ko đấu đá, ko tranh giành, ko cày cuốc - cốt sao gò mình vào 1 khuôn khổ kỉ luật để mỗi lần nghỉ ngơi du lịch sẽ thấy ý nghĩa và nếu ai có hỏi, hoặc cô giáo con gái có hỏi, cũng ko biết trả lời xem mình làm việc gì ;))
Công chức giờ nhiều vị trí bận lắm, không rảnh rang chè nước, cắp ô đi cắp ô về như xưa đâu.
Xem làm việc gì online tại nhà chắc hợp với cụ thớt. Ví dụ học thật giỏi 1 ngoại ngữ rồi dạy free thời gian đầu, hoặc sáng tạo nội dung lập kênh youtube như Lý Tử Thất :)

TN1805

Xe điện
34 tuổi mà đã chim, cây, cá cảnh thì sớm quá.....:))

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu không được thừa kế thì cũng thuộc về khả năng như cụ nói thật.
Cụ thớt bảo sinh ra ở vạch xuất phát mà. Chắc sau đó đi bằng tên lửa.
Chỗ em làm cũng có 1 chị đi làm cho vui đúng nghĩa, lúc nào cũng thấy vui, riêng 1 cái nhà mặt phố cho thuê đã 80tr/tháng, có home stay để chơi chứ không cho thuê. Cách đây chục năm nhà bị mất trộm 200 cây vàng, sau bắt được bọn trộm nhưng nó tẩu tán hết rồi. Sau mới biết papa chị nguyên là phó ct tỉnh, biết rồi thì không ai thắc mắc nữa. Hóa ra vạch xuất phát cũng có this có that. :)

minhhai985

Xe lăn
E thấy ngưỡng mộ cụ, nhưng e ko mong nhàn hạ, chỉ mong ko phải cày cuốc như trâu là đc. :D

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Công chức giờ nhiều vị trí bận lắm, không rảnh rang chè nước, cắp ô đi cắp ô về như xưa đâu.
Xem làm việc gì online tại nhà chắc hợp với cụ thớt. Ví dụ học thật giỏi 1 ngoại ngữ rồi dạy free thời gian đầu, hoặc sáng tạo nội dung lập kênh youtube như Lý Tử Thất :)
Thế mới phải tìm hiểu chứ cụ ;))
34 tuổi lông nhông ko công ăn việc làm thì mệt phết.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nếu em nhớ không nhầm cách đây 2-3 năm cụ thớt có đăng bán mảnh đất ở Tiến Xuân Thạch Thất, điện thoại hỏi thì lại là một phụ nữ trung niên nghe máy và giá hơi bị Ca Cao. Em nghĩ bạn Trường làm BĐS khu Tiến Xuân - Bãi Dài biết cụ/mợ thớt :))

• Vodka
Reactions: Qtv

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Đến thời điểm F1 nhà cụ hỏi: "Bố ơi, bố cho con bao nhiêu để con biết hướng chọn trường?" thì cụ trả lời thế nào?
E sẽ bảo nó. Nếu muốn mua thứ gì đó mà k có tiền thì hãy cố kiếm tiền mà mua nó. Đừng đi xin.
Con e thì sau e sẽ tư vấn cho nó những ngành có khả năng pt tốt trong tương lai. Nếu nó thích nó sẽ theo học. Còn muốn du học nọ kia, học những trường danh giá thì cố lấy học bổng mà đi

Mưa tháng 11

Xe tăng
Ôi cụ có tiền, có thời gian, còn trẻ, trước mắt cứ đẻ thật lực vào, thêm con là thêm của. Đẻ con, kết hợp chăm con cụ mở nhà trẻ, chăm vài đứa trẻ khác. Nhu cầu trông trẻ lớn lắm cụ ạ. Thế là vừa thêm con, vừa có thêm xèng.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy nói sinh ra ở vạch xuất phát. Để 34t có khối tài sản cả trăm tỷ (em ước đoán thế) thì gần như chắc chắn phải làm việc không trong sáng rồi. Chuyên môn giỏi, kinh doanh gặp cũng ko thể nhanh thế được.
Nếu là 1 công việc bình thường, khi đã vào guồng thì ko thể thích nghỉ thì nghỉ thích làm thì làm được. Kinh doanh cũng phải quan hệ đối tác, xây dựng tập khách hàng. Trong film ngôn tình hay có đoạn chàng trai bị phụ bạc vì nghèo, tay trắng ra đi. 3 năm sau chàng có tất cả mọi thứ. Có buôn hê cũng chả nhanh thế.

Thế nên, rửa tay gác kiếm nghỉ ngơi cũng là lẽ hợp lý.
Cụ nghĩ như này thì k khá lên được đâu ạ. Cậu e chơi với e sn 1992 năm nay mới 31 tuổi nhưng 2 năm nay tháng nào cũng kiếm đều như vắt chanh 1 tỷ rồi ạ. Tháng nào nó cũng chuyển vào tk cho bme ở quê 500tr. Đều 2 năm nay rồi. Nó làm bên game gủng gì đó e k rõ. Giới trẻ giờ nhiều đứa kiếm tiền giỏi lắm

Xe Tháo Bánh

Xe container
E cũng nghỉ hưu non 1 thời gian rồi, mơ ước chuyển ra ngoại ô hít thở bầu không khí trong lành mà vợ chưa đồng ý. Nhìn nhiều cảnh nhà vườn thèm quá mà chưa chuyển đổi được đây cụ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ như này thì k khá lên được đâu ạ. Cậu e chơi với e sn 1992 năm nay mới 31 tuổi nhưng 2 năm nay tháng nào cũng kiếm đều như vắt chanh 1 tỷ rồi ạ. Tháng nào nó cũng chuyển vào tk cho bme ở quê 500tr. Đều 2 năm nay rồi. Nó làm bên game gủng gì đó e k rõ. Giới trẻ giờ nhiều đứa kiếm tiền giỏi lắm
Khá lên để làm gì hả cụ? Em bằng lòng với cuộc sống hiện tại là được.
Khoe thu nhập của bạn thì nhiều lắm. Thằng Nam bạn em nó còn kiếm cả nghìn tỷ cơ. Vẫn đẹp trai, vẫn trong sáng cho tới khi bị bắt.
Bạn cụ làm bên công ty game nào đấy? Chắc lại bên Cam với Phil làm game bài đổi thưởng à?

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, tôi nghĩ ông thớt này bốc phét thôi. Tầm 34 tuổi tạo thu nhập 300tr/tháng một thì họ ko suy nghĩ ẩm ương như ông thớt này và khi làm được ra tầm đó họ lại tăng tốc để tiến thêm nấc mới chứ ko ai đi nghỉ hưu cả. 300tr/tháng so với mặt bằng chung thì có vẻ ổn nhưng nếu một ngày cafe trên phố thì thấy mình chỉ là hệ phọt phẹt. Cá nhân tôi cũng phọt phẹt nếu lên phố các bác ah. Việc thứ 2 là 34 tuổi thu nhập 300tr nghỉ hưu thì coi thường các bác trên này quá, tôi nhớ có bác gì đó hơn bốn sọi trên này ước mơ phọt mứt để kiếm 100tr/tháng nhưng ko nổi đành ở nhà chăn gà sau khi bị công ty mới cho nghỉ việc và bác ấy coi việc ở nhà là thích ứng thời đại công nghệ. Nhiều lắm, cán bộ xóm tằn tiện vắt cổ chày ra nước 3 năm ko nổi ông thớt làm 2 tháng nhưng lại ko ăn thua so với ku cháu gì đó đầu cơ đất Hòa Bình, Sóc Sơn, Hưng yên giờ là đại gia của cả họ với tài sản đến 42 tỷ. Càng quá khó để tiệm cận cháu mợ gì hay ba hoa chích chòe trên này chỉ cần vay bà cô 20-30tr đầu tư bitcoin là có ngay trăm tỷ. Thực sự là nhiều lắm các bác ạ, toàn hệ ăn tục nói phét ko hơn ko kém.
May là tôi thu nhập cao hơn ông thớt nhiều lần chứ ko chắc tôi bẽn lẽn chả dám phán trường hợp này.

Tất nhiên rồi, bẽn lẽn hay ngại ngùng là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về việc ăn tục nói phét nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.
Hehe. Do cách sống. Cách suy nghĩ từng người thôi cụ. E chia sẻ với cụ chút. Ông sếp cũ của e cách đây 10 năm thu nhập 100tr/th. Cố gắng phấn đấu đến 2018 thu nhập chắc cũng 5-600tr/th. Rồi cứ phấn đấu mãi. Tài sản k biết bao nhiêu mà đếm được. Nhưng hôm nọ toà tuyên án 20 năm vắng mặt. Giờ cũng k biết đang trốn ở nước nào. Hic

Xe Tháo Bánh

Xe container
Nhìn ảnh thì cụ hiện cũng đang ở ngoại ô. Không gian sống của cụ đúng là mơ ước của e đấy. :(

AMATAX

Xe điện
Cụ chia sẻ cách kiếm tiền để có nhà cho thuê đê:-B:D:))
Theo trend của cụ e cũng khoie ô anh e MG trước Tết vừa làm 2 tỏi khi bán nhà máy 200T , cơ mà e học theo ko dễ ợ

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Nếu em nhớ không nhầm cách đây 2-3 năm cụ thớt có đăng bán mảnh đất ở Tiến Xuân Thạch Thất, điện thoại hỏi thì lại là một phụ nữ trung niên nghe máy và giá hơi bị Ca Cao. Em nghĩ bạn Trường làm BĐS khu Tiến Xuân - Bãi Dài biết cụ/mợ thớt :))
e k có đất ở Tiến Xuân cụ ạ

nhank14

Xe tải
cháu thấy bây giờ cha mẹ là điểm xuất phát cho con cái cụ ạ. dạy con cái trong nghèo khổ không đúng so với thế hệ bọn cháu lắm phải không cụ ?
Cho ăn, học là tốt rồi. Đồng tiền tự kiếm sẽ có ý nghĩa hơn. Bố mẹ có thể hỗ trợ nếu con cái quá khó khăn, nhưng chỉ hỗ trợ thôi, chứ không làm thay được.