[VHGT] Nghệ thuật vẽ vỏ xe bằng tay phanh hay sự vô lương tâm của 2B vô ý thức!

Trungmytu

Xe điện
Thưa các bác!Chả là em yêu quí vợ hai của e lắm, chăm chút nhiều.Vừa rồi e sơn lại toàn bộ xe, lau li, bóng mượt.Thế mà chỉ qua có 1 tiếng đồng hồ tắc đường ở Đê La Thành,những người đi 2B vô ý thức và vô nhân đạo nó làm vợ e ra nông nỗi này đây!Họ lấn làn trái, chen là phải, không quan tâm đến một tài sản có giá trị của người ta trước mắt, ngang nhiên và vô tư cọ quẹt lung tung trước sự bất lực của chủ xe.Em không hiểu trong đầu bọn họ chứa gì và nghĩ gì khi việc sờ sờ trước mắt là càng chen càng tắc và cái việc họ gây ra cho e nói riêng và các bác 4B nói chung sẽ làm người ta thiệt hại một số tiền đáng kể và bao thứ lằng nhằng kéo theo.Em biết sự việc xảy ra, bức xúc lắm mà ko làm gì được, ko mở cửa xe được, hạ kính xuống chửi thì hóa ra lại đồng hạng.:102:

Em xót xe quá, post lên chia sẻ với các bác, đừng giận vì em nói thẳng về sự vô ý thức của 2B.:'(

Em vẫn rất tôn trọng các bác 2B chân chính!:)

Chỉnh sửa cuối:

bj2010

Xe tải
Xe cụ hơi bẩn đấy:)):)) thay mặt toàn thể anh em 2b chia bùn với cụ:mad:

shadowy

Xe tải
chia buồn với cụ :22:

nhưng e fải thừa nhận là đường đang tắc mà cứ thấy bóng 4b là thấy khó chịu kiểu j ý ạ ::102::102:

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
chia buồn với bác!!cơ mà tắc đường ai cũng muốn len lên trên, chẳng ai còn để ý tới ai nữa
nói thật, lúc bị tắc đường em thù hung thần và vợ 2 bác nào đứng ở đới cực

phuc_thinhphan

Xe tăng
Hồi em đi từ Ngã ba Trị An về, 1 thằng chạy 2B, Cub chiến, nó cứ chạy giữa đường, đánh võng, em xin qua, nó còn đi chậm lại như trêu em ấy ... :mad:

luxus

Xe tăng
chia buồn với bác!!cơ mà tắc đường ai cũng muốn len lên trên, chẳng ai còn để ý tới ai nữa
:)):)):)) câu nói này hay nhất trong ngày rồi.

Hoàn Béo

Xe hơi
Xe thảm quá Trung ạ, xe anh cũng bị y hệt đấy. Mình cũng chẳng biết làm gì hơn, buồn cho dân mình quá. Thôi lấy Bảo hiểm ra đi làm lại vậy, hoặc dán tiếp decan vào đó cho nó ... đẹp ( vì đằng nào chả xước .. tiếp ) (b)(b)(b)

Trungmytu

Xe điện
Nói nhanh thế này nhé: nếu mọi người cứ đi đúng làn, thì tính thời gian chắc chắn là về nhà còn sớm hơn các kiểu chen lấn như thế!Cái đường thì bé, chen hết làn bên cạnh thì hướng ngược lại người ta đi kiểu gì.Điều đó ai cũng biết thế mà nhiều người vẫn cố tình làm sai>

Khách quan mà nói thì ý thức tham gia giao thông của 4B cao hơn 2B ạ!bác mà có hay chen lấn thì tỉnh cho xã hội được nhờ!Em có lỗi gì đâu mà thù!

linhle

Xe máy
Thưa các bác!Chả là em yêu quí vợ hai của e lắm, chăm chút nhiều.Vừa rồi e sơn lại toàn bộ xe, lau li, bóng mượt.Thế mà chỉ qua có 1 tiếng đồng hồ tắc đường ở Đê La Thành,những người đi 2B vô ý thức và vô nhân đạo nó làm vợ e ra nông nỗi này đây!Họ lấn làn trái, chen là phải, không quan tâm đến một tài sản có giá trị của người ta trước mắt, ngang nhiên và vô tư cọ quẹt lung tung trước sự bất lực của chủ xe.Em không hiểu trong đầu bọn họ chứa gì và nghĩ gì khi việc sờ sờ trước mắt là càng chen càng tắc và cái việc họ gây ra cho e nói riêng và các bác 4B nói chung sẽ làm người ta thiệt hại một số tiền đáng kể và bao thứ lằng nhằng kéo theo.Em biết sự việc xảy ra, bức xúc lắm mà ko làm gì được, ko mở cửa xe được, hạ kính xuống chửi thì hóa ra lại đồng hạng.:102:

Em xót xe quá, post lên chia sẻ với các bác, đừng giận vì em nói thẳng về sự vô ý thức của 2B.:'(

Em vẫn rất tôn trọng các bác 2B chân chính!:)

Bác bị giống Em rồi, nhưng quả nặng nhất của Em lại là xe đạp, em kéo kính xuống, thò cổ ra gào, mụ đi xe đạp cố lùi lại. Hậu quả...Vợ 2 Em thêm 2 đường dài nữa(phanh và tay nắm), ức ghê! Nhưng chấp nhận thôi Bác ợ. Bác về ăn trộm sơn vẽ móng tay của vợ cả phết vào cho đỡ ngứa con mắt nhé!

sonnguyen

Xe buýt
Bây giờ em quá quen với việc này rồi nên cứ phải dùng kế mọn, mỗi tháng em để dành 10 bình beer, cuối năm quy ra tiền mặt đi tút một lần, trong thời gian đó, đành chịu ngứa mắt vậy...Chia sẻ với cụ (b)

mcv30

Xe điện
he he chia buồn với anh , nhưng mà cũng tại bác có dán hình đẹp cơ

Bimmer

Xe điện
Đau thương cho nhà bác quá. Chỗ này mà sơn lại là phải sơn cả tấm lớn. *-)

Trong cái rủi có cái may bác ạ. Ngày trước mà bác mua em Audi R8 chứ ko phải em này thì bây giờ sơn lại còn vỡ mặt nữa. Đấy, may thế.

HYB

Xe tải
em cũng hay bị nhưng không bị như thế này, món này hình như cố tình sát thương bác rồi

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Nói nhanh thế này nhé: nếu mọi người cứ đi đúng làn, thì tính thời gian chắc chắn là về nhà còn sớm hơn các kiểu chen lấn như thế!Cái đường thì bé, chen hết làn bên cạnh thì hướng ngược lại người ta đi kiểu gì.Điều đó ai cũng biết thế mà nhiều người vẫn cố tình làm sai>

Khách quan mà nói thì ý thức tham gia giao thông của 4B cao hơn 2B ạ!bác mà có hay chen lấn thì tỉnh cho xã hội được nhờ!Em có lỗi gì đâu mà thù!
:) cụ bớt nóng ạ!!!
nếu cụ để ý thì đa phần tắc đường toàn do lỗi của 4b cụ ợ(cả khách quan lẫn chủ quan) em không nói là do cụ đâu nhé, lỗi chính là cơ sở hạ tầng của ta chưa hợp lí, nhất là các tuyến đường dành cho oto thì rất ít nên rất hay xảy ra tắc đường
còn em cũng chẳng bao h vội vã đến mức phải bon chen làm rề cho mệt bác ợ!tâm lí chung của em là tâm lí chung của những người đi 2b, có thể là vì tắc đường còn lo mưu sinh, lo đến công sở muộn lại bị khiển trách chẳng biết trách ai đành cứ đổ tạm lên mấy cái 4b
AQ để xả street

Chỉnh sửa cuối:

bvc

Xe tăng
Chia buồn với Cụ, em chưa bao giờ gặp trường hợp này, sao lại tắc đến thế cơ à

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác dùng từ đúng: Vô Nhân Đạo - Chia buồn với Bác !:'(

luxus

Xe tăng
theo em thì việc bon chen của nhân dân ta là cố hữu và là đặc sản truyền thống rồi ạ. Các bác sang nước ngoài thì thấy việc xếp hàng của họ rất văn minh và lịch sự (chả nói đâu xa cứ Thái, Sing, thậm chí ngay cả bọn khựa cũng đã tiến bộ hơn rất nhiều - trừ truyền thống khạc nhổ). Tuy nhiên, nếu tất cả 2B đều có ý thức như phần lớn 4B thì chắc cũng đỡ hơn về chuyện tắc đường rồi.

Trungmytu

Xe điện
:) cụ bớt nóng ạ!!!
nếu cụ để ý thì đa phần tắc đường toàn do lỗi của 4b cụ ợ(cả khách quan lẫn chủ quan) em không nói là do cụ đâu nhé, lỗi là cơ sở hạ tầng của ta chưa hợp lí, nhất là các tuyến đường dành cho oto thì rất ít nên rất hay xảy ra tắc đường
còn em cũng chẳng bao h vội vã đến mức phải bon chen làm rề cho mệt bác ợ!tâm lí chung của em là tâm lí chung của những người đi 2b, có thể là vì tắc đường còn lo mưu sinh, lo đến công sở muộn lại bị khiển trách chẳng biết trách ai đành cứ đổ tạm lên mấy cái 4b
AQ để xả street
Bác đổ tại tắc đường do 4B thì chắc là bác ít ra đường ạ!Hạ tầng kém nhưng ý thức tham gia giao thông mà tốt thì cũng không đến nỗi.Đi chậm lại một chút, nhưng có lề, có lối, đường ai nấy đi.Ai chả lo mưu sinh, mình vội thì được quyền đè đầu người khác à.Bác rảnh thì chiều nay 6h e mời bác đi qua đoạn Đê La Thành với em, bác sẽ thấy nguyên nhân tắc đường ngay ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Dập ghim

Xe tải
cái vụ buồn của bác em chai sạn sạn từ lâu mất rồi.