[Funland] Nghệ sĩ trượt danh hiệu NSND, đương nhiên phải đạt hay không đạt là có vấn đề.

hd-vt

Xe container
Trần Tiến thì khỏi phải nói rồi cụ,... đúng chất nghệ sỹ vừa lãng tử, phong trần lại rất đời. Đời sống cũng như âm nhạc rất giản dị và chân thật...đi sâu vào lòng người
Cụ ấy nhận là phong trần, không nhận là lãng tử cụ ạ. Cụ ý bẩu là con nhà nghèo thì lãng tử cái giề.
Nhưng em thấy đúng là có phong cách lãng tử, phong trần, hồi trẻ đẹp trai vãi hehe.

Em khá thích âm nhạc của cụ Trần Tiến, không quá phức tạp, lời bài ca phóng khoáng, có những bài tâm trạng rất nội tâm nhưng không ủy mị. Vết chân tròn trên cát,Mẹ tôi, Chị tôi, Quê nhà,... có những bài nghe mà chảy nước mắt nhưng lời lẽ vẫn dung dị, đầm ấm như Mẹ tôi, Quê nhà.
Chẳng thế mà ở nước ngoài cộng đồng người Việt (Đài phát thanh ở Úc - Chuyên mục âm nhạc) có 95 bài đánh giá về Tình ca trong tân nhạc Việt Nam, ngoài những nhạc sĩ nổi danh ở SG cũ nhưng họ cũng dành đánh giá cho rất nhiều nhạc sĩ ở miền bắc,... có những nhạc sĩ do họ bất đồng chính kiến nên họ chỉ khen mức độ như Trần Hoàn, Nguyễn Văn Tí chẳng hạn. Nhưng có những nhạc sĩ miền bắc họ lại dành sự trân trọng rất cao như cụ Văn Cao (dành tới 2 bài), ngoài ra họ cũng đánh giá rất cao cho cụ Trần Tiến.
Em thấy cụ ấy quá đỉnh. Giản dị thẳng thắn, người của nhân dân. :D

Chỉnh sửa cuối:

ChienXuanAng

Xe đạp
nghe mà thấy nhớ stt năm xưa của cụ XH :D

theanh90

Xì hơi lốp
Ra một cái giải thì phải công bình khách quan, việc làm công minh chính đại phải đến từ phía bình xét trước. Cái đáng bàn đầu tiên là ở chỗ cái đơn đấy là đơn gì? Cứ lúc bình xét, bỏ phiếu chọc cái đơn vào là dúm dó lại không đưa vào ứng cử nữa thì đừng có làm tổ chức cán bộ nữa.
Quay ra chửi nghệ sĩ háo danh? Trên đời này mấy người không cần xã hội công nhận đóng góp? Bảo chưa bằng người này người kia còn chấp nhận đc, đây vì một cái đơn ối dồi ôi ai chẳng ngứa mắt

thosandocu

Xe buýt
Ra một cái giải thì phải công bình khách quan, việc làm công minh chính đại phải đến từ phía bình xét trước. Cái đáng bàn đầu tiên là ở chỗ cái đơn đấy là đơn gì? Cứ lúc bình xét, bỏ phiếu chọc cái đơn vào là dúm dó lại không đưa vào ứng cử nữa thì đừng có làm tổ chức cán bộ nữa.
Quay ra chửi nghệ sĩ háo danh? Trên đời này mấy người không cần xã hội công nhận đóng góp? Bảo chưa bằng người này người kia còn chấp nhận đc, đây vì một cái đơn ối dồi ôi ai chẳng ngứa mắt
Cụ dạy chuẩn! Ví dụ như cụ thể là tố cáo cái gì, thời điểm xảy ra, vi phạm quy chế, quy định hay điều nào trong bộ luật gì thì cũng nên cho khổ chủ biết, chỉ cần giữ bí mật danh tính người tố cáo là ok.

hiepchiken82

Xe tăng
e chả thấy háo danh j ở đây, quan trọng cái quy trình xử lý của cơ quan nn là rất có vấn đề ko minh bạch. tự nhiên tự lành có cái tin đồn cụ bị cái đơn của cơ quan an ninh thì có bức xúc ko?

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Nghệ sĩ, có đóng góp nhiều nghệ thuật cho xã hội nhiều năm... Nhưng đời sống cá nhân bệnh hoạn, không phù hợp đạo đức xã hội hiện tại, gây ảnh hưởng không tốt đến gia đình, con trẻ, và thanh niên xã hội thì đề nghị không xét duyệt ....
Nhiều ông cứ nghĩ cống hiến tốt, làm nghề lâu, nhiều huy chương... mà coi khán giả, xã hội , dư luận, đạo đức... chẳng ra mẹ gì...

Politeboy

[Tịch thu bằng lái]
NSND là của nhân dân bình chọn chứ
Lẽ ra danh hiệu này ban chấm giải phải do dân chỉ định (ví dụ như hội nghệ sĩ VN, hay báo Văn nghệ chẳng hạn)
Sau đó ai được giải thì xướng tên lên cho hãnh diện
Ai không được giải cũng không thấy xấu hổ

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Lẽ ra danh hiệu này ban chấm giải phải do dân chỉ định (ví dụ như hội nghệ sĩ VN, hay báo Văn nghệ chẳng hạn)
Nhân dân mà có quyền này thì xã hội đã văn minh cụ ơi :D
Có gì mấy cái mác này đều có giá tươi cả, giống kiểu thị trường SAO VẠCH !

cunglatruong

Xe container
xời. quyền lợi của cái danh hiệu này cũng lớn. hình như khi về với ô bà ô vải thì được chôn trong nghĩa trang tp bên cạnh những người 40 50 tuổi Đảng nếu tôi nhớ ko nầm.:)

Haiprozzz

Xe buýt
Cho dân chọn thì lại có NSND Trấn Thành quá, tuy nhiên cần thay đổi tiêu chí cho hợp thời đại chứ thấy nhiều người có cống hiến, tài năng mà chả được đề cử cái nsut nữa.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Em thấy tay hề Trí Trung bỏ vợ đang ở với Hoa hậu doanh nhân đang lên báo rất đau buồn vì 3 lần trượt nghệ sĩ nhân dân, đau buồn và không thể hiểu nổi !

MINHKD

Xe điện
Nhắn A nhưng chọn B thì đầy nơi.. nhất là trong khối nhà nước.. chỗ cũ của em manh nha bổ nhiệm phó phòng phát là sếp và tổ chức cán bộ chơi chiêu tung tin cho 3 - 4 ứng viên ngay, gặp ứng viên nào cũng thủ thỉ như thể cậu tiềm năng nhất rồi đó cố gắng lên nhé, bí mật đừng nói với ai :D .. rồi để mặc các chú chạy, chú nào chạy khỏe hơn thì thắng.
Em nhớ các bước là:
1. Rung chuông vàng.
2. Đấu trường 100.
3. Ai là triệu phú.
4. Hãy chọn giá đúng.
5. Vì bạn xứng đáng.

namson229

Xe điện
e đọc bài báo rồi, bảo có đơn khiếu kiện, quan trọng là kiện cáo đúng hay sai, thật hay ko? bên văn hóa thấy đơn thì dừng, mà dừng thì qua đợt xét; hồ sơ gửi lần thứ 10 vẫn vướng; chứ giờ ghét nhau, thấy sắp xét duyệt, cứ làm cái đơn thế là mr Đỗ Kỷ xịt.... ở VN thì danh hiệu này kia, chức này kia... mất xiền cả, gọi là văn hóa chạy

namson229

Xe điện
Chỗ em, hàng năm tổ dân phố phát tờ a4 :P, tự gia đình chấm điểm trong các mục để đạt Gia đình văn hóa. Thường ông già em làm, đợt ấy tờ ấy rơi vào tay em...âyzaaa. Em chấm vô tư hehe, còn thiếu vài điểm nữa mới đủ Gđvh. Sau tổ dân phố lằn nhằn mãi việc này, bảo ảnh hưởng cả khu phố kkk. Sau con ngan nó ứ cho em cầm tờ ấy nữa hiccc.
mình cứ mạnh dạn xin, gia đình mình ko phải gia đình văn hóa, vì vẫn cãi nhau, có khi phường phải xuống vận động, nhận giúp í chứ cụ nhỉ

namson229

Xe điện
Hoài Linh em chỉ thấy ông này hay diễn hài trên Thúy Nga - Paris by night. Hôm đọc báo thấy đăng ông ý là Nghệ sỹ ưu tú giật hết cả mềnh.
bổ sung ỉm cả tiền dân góp làm từ thiện, may mà phát hiện ra.... sau vụ từ thiện e ko bao giờ xem Hoài Linh với thủy tiên

QUANG1970

Xe lăn
Em thấy danh sách đề cử NSND có cả ca sỹ Thanh Lam 🤣🤣🤣
Bạn này mà được phong danh hiệu NSND thì em nghe xong phọt cụ cả cơm ra đằng mũi :D
Chị này mấy năm nay có huân huy chương gì đâu mà đòi NSND.
Hát thì vẫn kinh dị như hồi nào.
Anti nhất là cái vụ chị ta hát Thiên Thai !
Xét duyệt này đây, "ông chẳng nhỏ"! :D
Bình bầu cái ấy, "của bà to". :P

Mời các bác.
Chị em đoạt dồi nhé! :D
Anh Bắc, vang danh mồm mép giỏi! :))
Chị Lam, nức tiếng của bà to. :P