[Funland] Nghệ sĩ mua nhà.

duytrong

Xe lăn
Thôi mấy bố OF lái xe thuê không phải no cho mấy tay gừng sỹ này đâu, cóc vàng cả đấy.

kobietdatlagi

Xe tải
(Dân trí) - Căn hộ 33m2 của NSƯT Chí Trung được mở rộng từ căn phòng chỉ vỏn vẹn 7m2 trước kia, đơn sơ và giờ xuống cấp. "Táo Giao thông" đã ở đây 46 năm nhưng vẫn chưa được cấp sổ đỏ "chính chủ".
...
Cầu thang lên tầng trên của căn hộ tập thể khá nhỏ, cũ và xuống cấp. NSƯT Chí Trung cho biết, căn hộ này chưa được cấp sổ đỏ hay giấy chứng nhận. Trải qua 54 năm, căn hộ xuống cấp, anh muốn lắp thang máy để di chuyển cho thuận tiện vì chân bị đau nhưng vẫn chưa được cấp phép sửa chữa.
...
"Trước đây, khi bố mẹ tôi được cấp căn hộ 7m2 thì có giấy tờ sở hữu đầy đủ nhưng thời kỳ đó chiến tranh loạn lạc nên mất hết.
Giờ tài sản bố mẹ để lại cho tôi nhưng tôi như... không có gì. Tôi chỉ hi vọng đến những năm cuối đời được cấp sổ đỏ hay giấy chứng nhận quyền sử dụng căn hộ này, để có hai chữ "chính chủ". Nếu được, tôi có thể sửa chữa, bán lấy tiền dưỡng già hoặc để lại cho con cái khi mất".
Úi giời, các cụ đọc phải lọc được cái ý chính là anh ý muốn nhờ dư luận khóc thuê để được cấp sổ đỏ "chính chủ" và được cấp phép sửa chữa nhá.

TungThoc

Xe điện
Đùa cho vui, cụ ấy thích sống kiểu nghệ sỹ, và giá trị căn nhà 35m2 phố cổ cũng khá lớn đấy

duongphong

Xe container
Em chỉ thấy người ta khoe giàu có, các anh nghệ sỹ lại khoe nhà nhỏ nhể. :D

Layloi

Xe tăng
Cụ này cháu nhớ nhiều năm trc lùm xùm vụ bỏ vợ con chạy theo bồ làm thẩm mỹ viện gì đó, xem thì vẫn là cô vợ hiện tại, sao lại có vụ buồn bã, ở 1 mình sau chia tay vợ cũ nhỉ?

ngoc_phuong

Xe lăn
Có thực là nghệ sĩ không mua được nhà không các cụ/mợ nhỉ, em thấy Nghệ sỹ nổi tiếng như Chí Trung mà đến cuối đời chỉ ở căn hộ 30m thì xót xa quá!

Nhà này có từ thời a ấy còn hàn vi. Giờ chắc a có vài căn biệt thự.
Mà a cũng dư nước mắt nhỉ?

nguyentoan.uct

Xe điện
Có thực là nghệ sĩ không mua được nhà không các cụ/mợ nhỉ, em thấy Nghệ sỹ nổi tiếng như Chí Trung mà đến cuối đời chỉ ở căn hộ 30m thì xót xa quá!

Cụ vẫn chưa biết cách đọc báo rồi

coquay

Xe container
Đa số người làm nghệ thuật diên viên ca sĩ nhạc công đều có cuộc sống bình thường số ít có tên tuổi mới mới giàu có thôi mấy năm nay nhờ mxh cuộc sống của đa số ns cũng tốt hơn ko đói ăn như xưa
còn Chí Trung thì ko thể nghèo đc ngoài làm dv ra còn làm kinh doanh nữa Chí Trung từng buôn bán ở chợ trời nhà còn làm về váy cưới ở phố Huế nữa thì nghèo sao đc

XecoBT

Xe tải
Úi giời, các cụ đọc phải lọc được cái ý chính là anh ý muốn nhờ dư luận khóc thuê để được cấp sổ đỏ "chính chủ" và được cấp phép sửa chữa nhá.
Học võ của ns Trung Anh mấy năm trước khi bị cắt điện cắt nc thì phải

Roseday

Xe tải
Bác chuẩn quá🤣 Mấy khu tập thể chỗ này này NN ko cấp sổ đỏ cho dân, 1 số ít nhà nhanh tay chạy chọt thì được cấp từ 20 năm trước rồi. Số còn lại thì ko sổ, chỉ có giấy phân nhà, ở dc đến đâu thì ở, đến lúc giải toả thì xách vali đi thôi.

Quê bầm

Xe container
Thế thì chân thành chúc mừng bác.
Lương bác thế là cao dồi, hơn lương êm một đoạn xa.
À xưa bọn em
Mời anh ấy đến trả anh ấy cũng vừa vừa thôi, lâu rồi với cty nghèo nên anh ấy… vui vẻ nhận lời chứ ko như bây giờ cụ nghĩ đâu ạ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Về mặt lý, đây là nhà công vụ giành cho diễn viên ở trong giai đoạn diễn tại nhà hát
Về hưu thì phải trả lại thôi, để diễn viên khác ở
Nhà này hồi đầu diễn viên mẹ ở, mẹ về hưu không trả mà con ở. Ừ thôi thì con cũng là diễn viên thì cứ ở tiếp. Nhưng con về hưu thì phải trả nhà công vụ chứ
Tại sao không được cấp sổ đỏ là vì thế.
Nên xét về bản chất, thì....

thanhtinh

Xe tải
Về mặt lý, đây là nhà công vụ giành cho diễn viên ở trong giai đoạn diễn tại nhà hát
Về hưu thì phải trả lại thôi, để diễn viên khác ở
Nhà này hồi đầu diễn viên mẹ ở, mẹ về hưu không trả mà con ở. Ừ thôi thì con cũng là diễn viên thì cứ ở tiếp. Nhưng con về hưu thì phải trả nhà công vụ chứ
Tại sao không được cấp sổ đỏ là vì thế.
Nên xét về bản chất, thì....
Thế thì đáng ghét y như những gì nó làm với gđ nó nhỉ

Visser III

Xe tăng
Cụ làm em nhớ đến vụ NS Chu Hùng ngày trước. Nhưng có vẻ lần này anh táo giao thông không thành công rồi.

Hunterking29

Xe máy
thế bác không biết chí trung gia trang hả :D