[Funland] Nghệ sĩ mua nhà.

dheIa

Xe điện
Nhà ở ngay số 1 Tràng Tiền mà các cụ sợ anh í nghèo hở zời ^^
Anh í ở để giữ nhà vì chưa bán đc giá thoi. Do chưa làm đc sổ :D

Nhà bạn em có một mẩu ở Hàng Khay, đi xia chung với hơn chục hộ nữa ở cái toilet mà chỉ có thể đứng thẳng hoặc ngồi thẳng chứ ko cúi đc. Chuột thì to bằng con mèo xù. Thế mà còn đổi đc cả căn hộ rộng tướng ở Kim Mã ạ :D

Không về nhì

Xe tăng
ông này khôn lắm. mà còn mê gái nữa, trẻ không tha, già không buông, dở dở ương ương càng thích. ;))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ai chả phải lao động, đâu có quy định là nghệ sỹ thì phải có tiền mua nhà.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cháu cũng từng có time làm việc với nghệ sĩ nhiều, bên ngoài hào nhoáng chứ nhiều người cũng nát lắm ạ. Nhưng con gái thì dễ kiếm tiền hơn con trai nhiều, họ nát không phải vì nghề của họ kiếm đc ít đâu ạ mà có thể bởi tính nghệ sĩ của nhiều ng thích bay bổng, 1 số khác thì ăn chơi bạt mạng, làm ăn đầu tư thua lỗ cũng có. Nghệ sĩ cũng như ng thường nếu quản lý tài chính tốt thì họ sẽ rất khá vì bản chất nghề của họ kiếm tiền dễ hơn mình. Giờ vài em ca sĩ chả có tên tuổi quái gì, có nhan sắc chút là được mời đi đãi tiệc cũng kiếm được bộn tiền. Còn cụ Chí Trung, cháu tin là cụ ấy chả nghèo đâu ạ.
Giờ cụ ý làm còn ten thì có cái gì phải khai thác hết để làm chứ.
Anh CL đợt kêu gào buồn vì ko có tiền cho con du học e thấy buồn cười thật, không có thì ở VN học cũng có sao đâu.
Những nghệ sỹ mà có tí tên tuôi nhanh nhạy tận dùng thì e chả thấy ai nghèo cả.
Như ông dv Thương Tín thì ông ấy ăn chơi hết tuổi trẻ rồi thì giờ già phải chả giá thôi, như ông này thì chả hiểu thương xót nỗi gì.

littleboy24

Xe máy
Cụ Chí trong căn đấy là của bố mẹ để lại thôi, chứ chức giám đốc nhà hát Tuổi trẻ của cụ thì cũng giàu hơn ối anh em trong đây rồi, chưa kể cụ Chí vẫn còn đóng phim, đóng quảng cáo đi oto ở HN thì thu nhập ko dưới 30tr/tháng đâu. Được cái cụ Chí cũng vui vẻ hòa ca ko tiêu pha như các nghệ sĩ khác. Ngẫm lại tứ đại danh hài Xuân Bắc, Công Lý, Vân Dung, Quang Thắng thì chỉ có mỗi anh Công Lý là bạt mạng để giờ về già ko còn gì.

Camontinhyeu

Xe điện
Nghệ sỹ nổi tiếng thì thường ko giữ dc tiền với nghèo thôi, Nghệ sỹ bây giờ kiếm tiền là dễ nhất do chưa bị kiểm soát quá chặt chẽ về thuế thu nhập cá nhân. Găm vài mảnh đất quang Hn đã có vài triệu USD rồi.

Vomoicuoi

Xe tăng
Cụ Chí trong căn đấy là của bố mẹ để lại thôi, chứ chức giám đốc nhà hát Tuổi trẻ của cụ thì cũng giàu hơn ối anh em trong đây rồi, chưa kể cụ Chí vẫn còn đóng phim, đóng quảng cáo đi oto ở HN thì thu nhập ko dưới 30tr/tháng đâu. Được cái cụ Chí cũng vui vẻ hòa ca ko tiêu pha như các nghệ sĩ khác. Ngẫm lại tứ đại danh hài Xuân Bắc, Công Lý, Vân Dung, Quang Thắng thì chỉ có mỗi anh Công Lý là bạt mạng để giờ về già ko còn gì.
Công lý thì nát quá. Lấy cô vợ trẻ hơi tý là lên fb khoe . Chán chán là

logiha

Xe đạp
Nhà bạn em có một mẩu ở Hàng Khay, đi xia chung với hơn chục hộ nữa ở cái toilet mà chỉ có thể đứng thẳng hoặc ngồi thẳng chứ ko cúi đc. Chuột thì to bằng con mèo xù. Thế mà còn đổi đc cả căn hộ rộng tướng ở Kim Mã ạ :D
Em vẫn chưa hình dung quả toilet chỉ đứng thẳng hoặc ngồi thẳng mà không cúi được này là như nào? Giống kiểu toilet làm dưới gầm cầu thang, cúi là cụng đầu à cụ?

Lá Mơ

Xe buýt
Lão Chí Trung khôn lõ đít ra, ngồi đấy mà xót xa.
Nhiều nghệ sỹ bước khỏi sân khấu là ngừng diễn, riêng lão này diễn cả trên sk lẫn ngoài đời.

milevsko

Xe tăng
ông này khôn lắm. mà còn mê gái nữa, trẻ không tha, già không buông, dở dở ương ương càng thích. ;))
Lương hiu 12 củ/tháng, nhà có vài cái cho thuê, vẫn có duyên với quảng cáo, giờ còn làm tik tok. Cụ này mà nghèo thì không biết ai giầu nữa. Đầu óc cụ này luôn đi trước thời đại, em nhẵn mặt cụ này thời trai trẻ còn buôn bán xe cộ đủ loại ngoài chợ Trời.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Táo GT theo em biết thì cụ ý kinh doanh khá mát tay, đi buôn đủ thứ từ những năm 95 rồi, ko thể nghèo được nhá

The.Ebooks

Xe đạp
nhà ông này còn có cả cái trang trại to đùng ở Lương Sơn, cụ không phải xót hộ đâu, họ diễn tý thôi..diễn viên chuyên nghiệp mà.

duytrong

Xe lăn
Có thực là nghệ sĩ không mua được nhà không các cụ/mợ nhỉ, em thấy Nghệ sỹ nổi tiếng như Chí Trung mà đến cuối đời chỉ ở căn hộ 30m thì xót xa quá!

Chắc do vậy mà chí Trung làm tập mới giàu sụ, giờ có lẽ đang ở biệt thự rồi.

Wakeup

Xe điện
Có thực là nghệ sĩ không mua được nhà không các cụ/mợ nhỉ, em thấy Nghệ sỹ nổi tiếng như Chí Trung mà đến cuối đời chỉ ở căn hộ 30m thì xót xa quá!

Hố hố, cụ bị cậu Táo GT với báo chí nó dắt mũi rồi.
Báo thì lá cải, bạ cái gì lạ lạ là viết bài câu view.
Còn CT còn có nhà khác chứ không phải chỉ có mỗi cái nhà này để ở. Nhưng hay ở cái nhà này vì nó ngay ở trung tâm tiện đi lại, nhà nhỏ vừa cho 1-2 người.

nickthu2

Xe buýt
Cháu cũng từng có time làm việc với nghệ sĩ nhiều, bên ngoài hào nhoáng chứ nhiều người cũng nát lắm ạ. Nhưng con gái thì dễ kiếm tiền hơn con trai nhiều, họ nát không phải vì nghề của họ kiếm đc ít đâu ạ mà có thể bởi tính nghệ sĩ của nhiều ng thích bay bổng, 1 số khác thì ăn chơi bạt mạng, làm ăn đầu tư thua lỗ cũng có. Nghệ sĩ cũng như ng thường nếu quản lý tài chính tốt thì họ sẽ rất khá vì bản chất nghề của họ kiếm tiền dễ hơn mình. Giờ vài em ca sĩ chả có tên tuổi quái gì, có nhan sắc chút là được mời đi đãi tiệc cũng kiếm được bộn tiền. Còn cụ Chí Trung, cháu tin là cụ ấy chả nghèo đâu ạ.
Thật cháu cũng tiếp xúc với mấy cụ mợ trong "giới" này thấy họ 1 là phất lắm 2 là chả ra sao.
Hệt như tụi thanh niên nó "high" ý ạ.
Cháu sợ sợ.