[Funland] Ngày nhà giáo Việt Nam.

UnitedKondoms

Xe điện
Chào các Cụ,Mợ!
Em năm nay cũng ngoài 40 rồi,thế hệ 7x.
Nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam,em chạnh lòng nhớ ngày đi học,nhớ các thầy,cô...( có người đã khuất,có người thay đổi chỗ ở,có người trẻ,có người già...)
Em lập thớt này muốn cùng các Cụ,Mợ cùng chia sẻ những kỷ niệm về thầy,cô,về ngày 20-11 của nhiều năm về trước.
Xin mọi người đừng đem những vật chất,tiền bạc vào đây,cũng như đừng tổ lái! Hãy dành 1 chút time để nhớ về thầy,cô mình,những ấn tượng,kỷ niệm cả tốt,cả xấu....
Em mở đầu:
+ Em có rất nhiều kỷ niệm tốt,tình cảm,cả sự kính phục từ tâm với các thầy cô.( nhiều đấy).
+ Em đã từng cùng 1 số bạn quây và đánh 1 thầy giáo te tua....( năm cuối cấp 2)...
Chi tiết em cứ từ từ theo dòng của thớt này,theo các ký ức của mọi người cùng chia sẻ.
Kính mời các Cụ,Mợ cùng chia sẻ,xin đừng phá thớt!
Sáng nay em vừa ôm bó họa mi đến tặng Cô giáo mẫu giáo lớn của F1 nhà em
(F1 nhà em năm nay lớp 5)

SIGNUS

Xe container
Người OF
Nhớ về tuổi đi học là cả 1 bầu trời ký ức ùa về! Em 7x đời đầu tiên, học ở HN, em học rất tốt nhưng cũng quậy phá tung trời, đủ tội không thiếu gì, có chăng là ngày đó chưa có cỏ với kẹo và cũng nhát gái :). Giờ nghĩ lại thấy mình nhiều tội quá, con nhà em giờ mà thế chắc em táng bủ mợ nó :)). Nhà em giờ nội ngoại 4 bên cũng có đến 20 vị làm giáo viên, hồi xưa bà già em cứ mai mối mấy cô giáo ở trường cho em mà không thành, chắc do duyên số..

Nhớ về tuổi đi học là cả 1 bầu trời ký ức ùa về! Em 7x đời đầu tiên, học ở HN, em học rất tốt nhưng cũng quậy phá tung trời, đủ tội không thiếu gì, có chăng là ngày đó chưa có cỏ với kẹo và cũng nhát gái :). Giờ nghĩ lại thấy mình nhiều tội quá, con nhà em giờ mà thế chắc em táng bủ mợ nó :)). Nhà em giờ nội ngoại 4 bên cũng có đến 20 vị làm giáo viên, hồi xưa bà già em cứ mai mối mấy cô giáo ở trường cho em mà không thành, chắc do duyên số..
Các cụ học trên tp ,ko như bọn em dưới quê
Lớp 3 vẫn cởi truồng tắm sông ,gặp thầy giáo đi qua hai tay ôm trym chào thầy xong đứng trên thành cầu nhảy xuống ,thầy chịu chả biết đứa nào :))

anmayquakhu

Xe hơi
Ấn tượng 20.11 trong em là cấp 2, đến chơi nhà các thầy cô giáo, đại diên lớp khoảng 5-10ng. Mỗi thầy cô tặng 1 bông hoa hồng bọc trong giấy gói bóng kính. Cảm giác nhẹ nhàng mà gần gũi. Bao h cũng đến nhà 1 thầy cuối cùng, vì đến đó luôn có can rượu 20l đợi sẵn, top nào cũng làm vài ly. Thoáng cái đến bây h.... chạnh lòng....... hụt hẫng......!!

SIGNUS

Xe container
Người OF
Ấn tượng 20.11 trong em là cấp 2, đến chơi nhà các thầy cô giáo, đại diên lớp khoảng 5-10ng. Mỗi thầy cô tặng 1 bông hoa hồng bọc trong giấy gói bóng kính. Cảm giác nhẹ nhàng mà gần gũi. Bao h cũng đến nhà 1 thầy cuối cùng, vì đến đó luôn có can rượu 20l đợi sẵn, top nào cũng làm vài ly. Thoáng cái đến bây h.... chạnh lòng....... hụt hẫng......!!
Ngày bọn em học cấp 1-2 là những năm 80, đến ngày 20.11 là cả lớp rủ nhau đạp xe đạp đi đến nhà tất cả các thày cô dạy ở lớp. Ngày đó nghèo, làm gì có tiền mua quà đắt đâu, mà có cũng chẳng biết mua gì. Công thức chung là hoa + cam (thế nên ngày xưa gọi là ngày Hiến cam các nhà giáo). Ngoài ra có thêm các bức kiểu như phù điêu nhỏ nhỏ bằng thạch cao, trên đắp nổi bông hoa hồng, có chữ Chúc mừng ngày 20.11.. Rồi cây dừa làm bằng phim 35mm nữa (bà già em cũng là cô giáo nên cứ sau ngày 20.11 là em phải dọn nhà). Nhà các thày cô ở HN thì chật, cả đám 4-50 mạng kéo nhau vào, đến 4/5 phải đứng ngoài đường... Cứ thế rồng rắn đi khắp HN, vui phết :)

Pixel3XL

Xe tải
e giờ gặp lại cô giáo, cô nghỉ hưu rồi, bảo nhà cô còn em nào thì gả cho em :D hoặc cho sđt cũng đc. cô chả dám cho =))

anmayquakhu

Xe hơi
Ngày bọn em học cấp 1-2 là những năm 80, đến ngày 20.11 là cả lớp rủ nhau đạp xe đạp đi đến nhà tất cả các thày cô dạy ở lớp. Ngày đó nghèo, làm gì có tiền mua quà đắt đâu, mà có cũng chẳng biết mua gì. Công thức chung là hoa + cam (thế nên ngày xưa gọi là ngày Hiến cam các nhà giáo). Ngoài ra có thêm các bức kiểu như phù điêu nhỏ nhỏ bằng thạch cao, trên đắp nổi bông hoa hồng, có chữ Chúc mừng ngày 20.11.. Rồi cây dừa làm bằng phim 35mm nữa (bà già em cũng là cô giáo nên cứ sau ngày 20.11 là em phải dọn nhà). Nhà các thày cô ở HN thì chật, cả đám 4-50 mạng kéo nhau vào, đến 4/5 phải đứng ngoài đường... Cứ thế rồng rắn đi khắp HN, vui phết :)
Vâng, 1 bông hoa, 1 cái thiệp tay và xe đạp. Bọn e ở nông thôn nên rộng rãi thoải mái. Học trò thì vô tư; các thầy cô kiểu gì cũng lỗ vốn và thiệt thòi. Nhất quỷ, nhì ma, thứ 3 học trò. Vào nhà thầy cô cung kính, nhưng dc dịp vặt sạch hoa quả nhà thầy cô :D. Hơn 30 năm rồi, về có những thầy cô vẫn nhớ dc mình. Em thấy thật tiếc vì thời gian đã đi qua và thời gian ko đợi nhiều thầy cô!

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em ấn tượng cô dạy toán năm lớp 12,cả nhà tên Châu khác mỗi tên đệm....cô giáo em vừa tốt nghiệp ra trường...người thấp nhỏ nhưng thơm lắm giờ ra chơi giữa hai tiết toán bọn em bu đen đằng sau cô xem ...còn xem gì em đeck nói đâu
Ngày cưới cô lũ đầu trâu bọn em đi kẹp chết đc ba con gà ,vào cưới ko ăn cỗ,mượn xoong làm lông luộc gà chấm muối ớt....quậy nhưng vui
Tết toàn dúi pháo vào cặp con gái để phá trường phá lớp
Cụ còn đc ngửi mùi thơm, em mới trêu được có nhõn 2 câu là thứ hai đã đc vinh dự đứng dưới cột cờ cmnr :))

Đang ngồi chơi ở cửa lớp thì thấy con nhà ai kháu phết dắt xe đạp đi qua lớp thế là buông lời trêu, ai ngờ lại trúng vào cô giáo thực tập môn tiếng Nga của lớp em, đúng ngày đầu tiên cô đến trường nhận lớp. Người ta bảo kg biết là không có tội, em có biết là cô giáo đâu mà vẫn có tội. Đen vãi :))

Mật Mật 0606

Xe tăng
Chào các Cụ,Mợ!
Em năm nay cũng ngoài 40 rồi,thế hệ 7x.
Nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam,em chạnh lòng nhớ ngày đi học,nhớ các thầy,cô...( có người đã khuất,có người thay đổi chỗ ở,có người trẻ,có người già...)
Em lập thớt này muốn cùng các Cụ,Mợ cùng chia sẻ những kỷ niệm về thầy,cô,về ngày 20-11 của nhiều năm về trước.
Xin mọi người đừng đem những vật chất,tiền bạc vào đây,cũng như đừng tổ lái! Hãy dành 1 chút time để nhớ về thầy,cô mình,những ấn tượng,kỷ niệm cả tốt,cả xấu....
Em mở đầu:
+ Em có rất nhiều kỷ niệm tốt,tình cảm,cả sự kính phục từ tâm với các thầy cô.( nhiều đấy).
+ Em đã từng cùng 1 số bạn quây và đánh 1 thầy giáo te tua....( năm cuối cấp 2)...
Chi tiết em cứ từ từ theo dòng của thớt này,theo các ký ức của mọi người cùng chia sẻ.
Kính mời các Cụ,Mợ cùng chia sẻ,xin đừng phá thớt!
Em thì nhiều kỷ niệm lắm nhưng không biết sắp xếp từ để kể nhưng muốn khoe với các cụ mợ là con gái em học lớp 5 , nó thích cô giáo lắm luôn dành những lời tốt đẹp nhất cho cô, rằng cô dạy rất tỉ mỉ , luôn thương yêu và gần gũi học sinh, cô sắp về hưu rồi nhưng lúc nào cũng bám sát lớp, dạy cho bọn con trai đối xử tốt và lịch sự với bạn nữ, chỉ cho các bạn nữ những chuyện của con gái, trò chuyện với phụ huynh lúc nào cũng nhiệt tình...
Nhân ngày nhà giáo Việt Nam, em chúc các cụ mợ là những người thầy người cô , hoặc làm trong nghành giáo dục một ngày lễ vui và hạnh phúc, trên con đường sự nghiệp dạy dỗ bảo bạn được nhiều nhân tài cho đất nước.

Vomoicuoi

Xe tăng
Đợt bọn em học lớp 6 , cả lớp đến nhà cô 20/11 quà cũng chỉ quyển sổ với cái bút máy. Vào nhà một lúc có bọn con trai buồn đi đái ra sau vườn thấy vườn táo chín mọng . Vào nó vô tư bảo vườn nhà cô nhiều táo thế , thế là rào rào chạy ra ăn thì ít mà nghịch thì nhiều theo kiểu tôn ngộ không ăn ở vườn đào tiên. Cho dù lúc ngồi vào bàn uống nước đã có đĩa táo nhưng kiểu ngại cô mời cũng bẽn lẽn làm khách ko dám ăn . Mà nhà cô cũng chả khá giả gì lại dạy môn phụ , biết đâu thu nhập chính chỉ trông chờ vào vườn táo cuối năm ,

jafwm

Xe điện
Năm lớp 12, ngày 19/11, lớp nhà cháu đá bóng vô địch trường, buổi trưa liên hoan... tơi bời luôn! Thầy chủ nhiệm chỉ hơn dăm tuổi, ngất luôn, đưa về nhà thằng bạn nằm, lúc đưa đến mẹ nó không ở nhà, đến chiều về xem thầy vẫn chưa tỉnh, mẹ thằng bạn hỏi chúng mà đưa thằng nào về đây, lớp chúng mày làm gì có đứa nào thế này đâu...! Ôi trời, phải giải thích mãi..., cũng may ổng để lại hết sản phẩm ngoài chỗ liên hoan, không thì ăn chửi te tua!
Thi thoảng có dịp về quê đúng ngày 20/11 vẫn rủ đc mấy đứa bạn qua nhà thầy... choém xó các kiểu, nhỡ mồm tuyền gọi thầy là anh xưng em!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đợt bọn em học lớp 6 , cả lớp đến nhà cô 20/11 quà cũng chỉ quyển sổ với cái bút máy. Vào nhà một lúc có bọn con trai buồn đi đái ra sau vườn thấy vườn táo chín mọng . Vào nó vô tư bảo vườn nhà cô nhiều táo thế , thế là rào rào chạy ra ăn thì ít mà nghịch thì nhiều theo kiểu tôn ngộ không ăn ở vườn đào tiên. Cho dù lúc ngồi vào bàn uống nước đã có đĩa táo nhưng kiểu ngại cô mời cũng bẽn lẽn làm khách ko dám ăn . Mà nhà cô cũng chả khá giả gì lại dạy môn phụ , biết đâu thu nhập chính chỉ trông chờ vào vườn táo cuối năm ,
Áy náy ghê thật,nhưng dù sao thì cũng là học trò mà....chắc cô không vì thế mà buồn,mà giận!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Năm lớp 12, ngày 19/11, lớp nhà cháu đá bóng vô địch trường, buổi trưa liên hoan... tơi bời luôn! Thầy chủ nhiệm chỉ hơn dăm tuổi, ngất luôn, đưa về nhà thằng bạn nằm, lúc đưa đến mẹ nó không ở nhà, đến chiều về xem thầy vẫn chưa tỉnh, mẹ thằng bạn hỏi chúng mà đưa thằng nào về đây, lớp chúng mày làm gì có đứa nào thế này đâu...! Ôi trời, phải giải thích mãi..., cũng may ổng để lại hết sản phẩm ngoài chỗ liên hoan, không thì ăn chửi te tua!
Thi thoảng có dịp về quê đúng ngày 20/11 vẫn rủ đc mấy đứa bạn qua nhà thầy... choém xó các kiểu, nhỡ mồm tuyền gọi thầy là anh xưng em!
Vui mà! Chuyện nhỡ khi bon miệng thì cũng k sao lắm....2 ,3 đứa đang nói chuyện hăng,cô giáo đứng sau xen vào thế là....

SupremeLV88

Xe hơi
Vaiz. Cấp 2 mà đã đánh hội đồng thầy giáo rồi ạ. Có bị xử lý gì ko cụ?

binhsu7273

Xe cút kít
Rờ chỉ nhớ nhõn cụm từ :Ngày Hiến Cam. :)