Ngày mai ny em đi lấy chồng rồi các bác ạ

xicloo

Xe hơi
Người ta thường nói tình đầu là tình để nhớ,nghe nhiều mà giờ mới thấm.Nằm mãi mà không ngủ được,cảm giác uất nghẹn,nghẹt thở như người chết đuối,như mình sắp mất đi một cái gì quý gia lắm mà không sao níu kéo lại được.
Vẫn nhớ như in nhưng ngày đầu ánh mắt háo hức rồi nụ cười thật tươi em đón anh trước cổng ktx.Những buổi tối ngồi ở quán 4 hồ hai đứa chỉ nhìn nhau mà chẳng nói được gì,có những hôm ngồi dưới cây bụt mọc trời thì mưa ma có 1 cái ô.hi,lần đầu tiên ngồi gần một người con gái tóc em thơm,nắm tay em, tay gì nhỏ mà mềm như tay em bé?
Cái mảnh đất kinh bắc lúc nào cũng tự hào ta đây có văn hóa nghìn năm mà sao vẫn còn chuyện hứa gả vẫn còn chuyện bắt con phải lấy chồng làng.Đêm em khóc gọi, đau lắm mà cũng chỉ biết bảo thôi em đi ngủ rồi tắt máy.Em đau mà anh còn đau hơn em có biết không.Đã có lúc rủ em đi nn...sẽ hạnh phúc mãi mãi bên nhau.Mà có lẽ tại bố em buồn mẹ em khóc đòi tự tử nên em chẳng thể làm gì. Sao bố mẹ trên đời vẫn còn những người ích kỉ sống gần hết cuộc đời mà chẳng bao giờ biết đến tình yêu.Sắp ra trường đi làm lúc ấy ty chắc cũng chỉ là đổi trác.Đi làm rồi làm gần nhau gặp nhau thì biết nói gi đây hazzzzzzzzzz. Thôi e không ngủ được viết linh tinh cho nhẹ lòng.Bác min mod nào đi qua thì xóa hộ em

AquariusW

Xe buýt
Hiiixx...chia buồn với cụ...

shuttle bus

Xe tăng
Nếu biết ngày mai em lấy chồng,
anh về lấy vợ thế là xong !
Vợ anh không đẹp bằng em mấy,
Nhưng đẹp hơn em ở tấm lòng !

Cụ cứ suy nghĩ như thế cho nó nhẹ lòng. Yêu nhau nó là cái duyên, lấy nhau nó là cái số rồi cụ ạ.(Dù có là số nhưng vẫn cần sự cố gắng và vun đắp của cả 2 người). Biết đâu khi trải qua chuyện này, cụ chủ sẽ tìm được một nửa đích thực của mình thì sao ?

AN_NHIEN

Xe buýt
xợ nhờ, độ này chuyện thất tình, người yêu lấy vợ lấy chồng,cứ gọi là ầm ầm, cứ như là Tòa soạn tư vấn tình yêu của chị Thanh Tâm ý! ;))

NTH

Xe điện
Người ta thường nói tình đầu là tình để nhớ,nghe nhiều mà giờ mới thấm.Nằm mãi mà không ngủ được,cảm giác uất nghẹn,nghẹt thở như người chết đuối,như mình sắp mất đi một cái gì quý gia lắm mà không sao níu kéo lại được.
Vẫn nhớ như in nhưng ngày đầu ánh mắt háo hức rồi nụ cười thật tươi em đón anh trước cổng ktx.Những buổi tối ngồi ở quán 4 hồ hai đứa chỉ nhìn nhau mà chẳng nói được gì,có những hôm ngồi dưới cây bụt mọc trời thì mưa ma có 1 cái ô.hi,lần đầu tiên ngồi gần một người con gái tóc em thơm,nắm tay em, tay gì nhỏ mà mềm như tay em bé?
Cái mảnh đất kinh bắc lúc nào cũng tự hào ta đây có văn hóa nghìn năm mà sao vẫn còn chuyện hứa gả vẫn còn chuyện bắt con phải lấy chồng làng.Đêm em khóc gọi, đau lắm mà cũng chỉ biết bảo thôi em đi ngủ rồi tắt máy.Em đau mà anh còn đau hơn em có biết không.Đã có lúc rủ em đi nn...sẽ hạnh phúc mãi mãi bên nhau.Mà có lẽ tại bố em buồn mẹ em khóc đòi tự tử nên em chẳng thể làm gì. Sao bố mẹ trên đời vẫn còn những người ích kỉ sống gần hết cuộc đời mà chẳng bao giờ biết đến tình yêu.Sắp ra trường đi làm lúc ấy ty chắc cũng chỉ là đổi trác.Đi làm rồi làm gần nhau gặp nhau thì biết nói gi đây hazzzzzzzzzz. Thôi e không ngủ được viết linh tinh cho nhẹ lòng.Bác min mod nào đi qua thì xóa hộ em
Cụ nghe bài hát này cho vui.....
http://www.youtube.com/watch?v=O1FXrHrohfQ&feature=related

Xaxaxa

Xe tải
Phải em là ăn treo ngay cái băng zon cổng nhà em.
Anh biết ngày mai em lấy chồng.
Em đừng tưởng thế là xong.
Anh về mài sẵn con dao nhọn.
Đợi lúc lên xe hoa té máu hồng.

Lancerdo_son

Xe buýt
Buồn phỏng có ích gì hả cụ. Một là cụ mạnh mẽ chiến đấu bảo vệ tinh yêu của mình, chén và cưới luôn em nó. (Chúc cụ ngon miệng:-ss). Xong trước mặt bố mẹ em và thằng chồng hứa gả từ thời cởi truồng tắm mưa của em trịnh trọng tuyên bố " Thưa 2 cụ và quý anh. Tôi yêu em xyz thực lòng và em cũng rất yêu tôi. Do vậy chúng tôi đã chén nhau nhiều lần bla bla bla... Giờ tôi (cháu) xin phép được đưa ba mẹ qua chơi nhà và xin phép chính thức qua lại gia đình ta. (Tức là làm con dê cụ) Đảm bảo chú kia sẽ chuồn mất và bố em sẽ thôi buồn, mẹ em sẽ yêu đời hơn và thôi ko xin chết nữa. Thời buổi này là phải con cái đặt đâu, cha mẹ ngồi đấy.
Hai là nếu tình yêu đó chưa đủ lớn thì cụ sẽ nhanh chóng lấy lại thăng bằng và sẽ tìm được 1/2 đích thực thôi.
Nhưng nghe cụ bảo "Đêm em khóc gọi, đau lắm mà cũng chỉ biết bảo thôi em đi ngủ rồi tắt máy." thì em đoán chắc là cụ đang lầm tưởng tình yêu đó nó lớn chứ chưa phải vậy

Quất Lâm

Xe tăng
Nếu biết ngày mai e lấy chồng
Anh về luyện võ Lý Tiểu Long
Luyện ngay 1 cú liên hoàn cước
Để đá chồng e đêm động phòng

Nếu biết ngày mai e lấy chồng
E đừng tưởng thế đã là xong
A sẽ mài sắc con dao nhọn
Để kiếm chồng e xin cỗ lòng
:)):))

Lancerdo_son

Xe buýt
Ừ. Chủ thớt đang giả vờ. Chén ngon miệng rồi giờ tự nhiên em xin rút mừng như trút được gánh nặng lại còn lắm chuyện.=D>

K_80A

Xe điện
yêu là phải dám đến với người mình yêu...
nên tỳm kế hoãn binh để có thời gian nói cho bố mẹ hiểu...và týnh sau

tung lavi

Xe tăng
Một khi đã yêu, thực lòng muốn đến với nhau thì còn sợ gì???? cụ cứ làm tí baby không thì cái cờ líp thì bố biểu music phụ cũng không tử tử

trungnc

Xe điện
Đúng là đất lề quê thói.Kinh nhất miền Bắc mà:D

autocare24/7

Xe tăng
Nếu biết ngày mai em lấy chồng
Anh về uống cạn một dòng sông
Để cho thuyền cười không qua được
Để kẻ sang ngang phải lội bùn

:D
Nếu biết ngày mai ... em lấy chồng
Anh về cắt ...xxx... ném ra sông
Của anh trôi về bến sông ấy
Em nhặt về chơi lúc vắng chồng

xaunhatxahoi

Xe điện
Nếu biết ngày mai ... em lấy chồng
Anh về cắt ...xxx... ném ra sông
Của anh trôi về bến sông ấy
Em nhặt về chơi lúc vắng chồng
Nếu biết ngày mai em lấy chồng
Anh về xẻo ..gái .. vứt xuống sông
Nhìn đàn cá lượn xôi tăm rỉa
Cái này để đó cũng bằng không

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Có lẽ nhiều năm sau nghĩ lại cụ thấy sao ngày ấy mình may thế :D.

Còn bây giờ cứ chia buồn với cụ đã nhé.