[Funland] Ngày đòi nợ của tiền ảo

Các cụ có tô vẽ đến đâu thì cũng không che giấu được bản chất của coins là công cụ được tạo ra để đánh bạc giấu mặt. Sàn còn tồn tại thì còn hy vong vì con bạc vẫn vào ra tấp nập, thua thì cố ngồi gỡ, thắng thì tìm cách ăn thêm. Sợ nhất là sập sàn, khi đó mỗi chủ sòng thu hoạch.
Haha cụ ơi cụ nhìn cái TT chứng khoán VN xem, hay năm vừa qua là thị trường ck Mẽo. Các cổ lớn như meta (facebook), tesla... Đều down tầm 70-90% cao hơn bitcoin nhiều. Rồi trái phiếu mất trắng kìa. Cứ như cụ thì vào đây bàn làm gì, đọc thôi, rồi nhận lương cất vào ngân hàng lấy lãi.

dheIa

Xe điện
Haha cụ ơi cụ nhìn cái TT chứng khoán VN xem, hay năm vừa qua là thị trường ck Mẽo. Các cổ lớn như meta (facebook), tesla... Đều down tầm 70-90% cao hơn bitcoin nhiều. Rồi trái phiếu mất trắng kìa. Cứ như cụ thì vào đây bàn làm gì, đọc thôi, rồi nhận lương cất vào ngân hàng lấy lãi.
Aloo các cụ...!

Từ hôm xảy ra vụ thằng Xoăn, em thấy giao dịch có vẻ giảm tốc độ. Cảm giác như mọi người rút hết BTC khỏi sàn rồi ý ạ :)

Chỗ các cụ có thế ko. Em ở BitFlyer :)

Edit: Em vừa ngó trên Coinmarket thấy riêng Btc giao dịch vẫn trên 2.2 triệu btc, hơn 37tỷ USD (24h)
So với mọi khi thì có ít đi nhiều ko hả các cụ ơi... E hỏi ngơ thế vì mọi khi ít để ý volume. Giao dịch mua bán chỗ em lúc nào cũng như tên lửa, từ sau vụ thằng Xoăn thì thấy chậm lại như đi Shinkansen :D

Ps. Volume như thế mà nhiều cụ vẫn nghĩ là cần lùa gà ở cái góc xinh xinh này. Hài hước quá đi ^^

Chỉnh sửa cuối:

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Đến lúc bitcoin tăng như trực thăng thù mọi lý thuyết kinh tế cơ bản đều đổ vỡ
Khi bitcoin xuống như tên lửa cắm đầu thì mọi lý thuyết về tiền ảo, mô hình nến đều như cởi truồng giữa chợ
Luận đề sau 6h30 lúc nào cũng cực kỳ logic

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chưa đến lúc sập tiếp thôi cụ ạ. Nhưng không phải ý em là coins sẽ lụi tàn. Nó vẫn sẽ lên xuống như tất cả những thứ khác: vàng, dầu, commodities.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chưa đến lúc sập tiếp thôi cụ ạ. Nhưng không phải ý em là coins sẽ lụi tàn. Nó vẫn sẽ lên xuống như tất cả những thứ khác: vàng, dầu, commodities.
Thị trường coin vốn hoá giờ nó còn to hơn nh cả tr ck VN. Còn thị trường nào thì cũng lái giá bởi tay to và sàn cả.
Hiện tại dòng tiền đang bị thu về ở toàn thị trường tài chính nên giảm là tất yếu thôi.
Việc nó giảm tiếp hay như nào thì ko ai biết. Nhưng có sự thật là đến h toàn bộ tt kể cả ck đều đã đái ra máu hết ( giảm đến 80%) chứ ko riêng gì crypto.
Còn bảo đánh bạc hay ko thì nó lại do bản thân nhà đầu tư, nh ông thấy ngon ăn ko tìm hiểu theo dẫn dắt thì bâu vào mua mã mấy mã ck rác mất tiền quay ra cũng bảo chơi ck như đánh bạc đỏ đen :)
Số này chắc chiếm phần đông.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Aloo các cụ...!

Từ hôm xảy ra vụ thằng Xoăn, em thấy giao dịch có vẻ giảm tốc độ. Cảm giác như mọi người rút hết BTC khỏi sàn rồi ý ạ :)

Edit: Em vừa ngó trên Coinmarket thấy riêng Btc giao dịch vẫn trên 2.2 triệu btc, hơn 37tỷ USD (24h)
So với mọi khi thì có ít đi nhiều ko hả các cụ ơi... E hỏi ngơ thế vì mọi khi ít để ý volume. Giao dịch mua bán chỗ em lúc nào cũng như tên lửa, từ sau vụ thằng Xoăn thì thấy chậm lại như đi Shinkansen :D

Ps. Volume như thế mà nhiều cụ vẫn nghĩ là cần lùa gà ở cái góc xinh xinh này. Hài hước quá đi ^^
Làn sóng rút tài sản về ví phi tập chung hoặc ví lạnh là có thật sau vụ thằng Sam xoăn.
Ái ngại nhất là những khoản đang stacking để trên sàn thôi.
Còn h đang down thì thị trường kém sôi động thôi, có thể sẽ rơi vào trạng thái ngủ đông vài năm.

hanoiminitrue

Xe hơi
Cuối cùng là số tiền của hàng triệu người MUA tiền ảo ? đi đâu hết và vào tay ai cụ ? Em chẳng hiểu món này thế nào ?
Thì vào tay chủ sàn và dây dợ xung quanh đó cụ. Nó có khác đa cấp hay lan đột biến là mấy đâu. Cũng là thổi giá dựa trên niềm tin và lòng tham cả.

Phỡn

Xe tăng
E cũng phong phanh nghe- nhìn thấy vài trăm k/ng :| ko hiểu sao tiền đâu lắm thế :-ss
Làm lớn ăn lớn, không có thì vay thôi cụ.

Chốt quả này khét quá!

juve99

Xe cút kít
Mùa WC22 dân coin rút tiền ném vào bóng đá nên TT im lặng hơn. Mà bọn FTX nó xác định úp bô giới tiền số toàn tg nên trước khi sập đã kịp “ đúc” thêm 300tr usd từ coin của nó để tung ra TT

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Mùa WC22 dân coin rút tiền ném vào bóng đá nên TT im lặng hơn. Mà bọn FTX nó xác định úp bô giới tiền số toàn tg nên trước khi sập đã kịp “ đúc” thêm 300tr usd từ coin của nó để tung ra TT
Thị trường rất nhanh quên, khi đội lái tập trung được đủ nguồn lực để thổi thì lại có đàn thiêu thân lao vào

trantorres9

Đi bộ
Các cụ ơi em có USDT h muốn bán lấy tiền mặt thì tìm mối nào ở HN uy tín như kiểu mình đi bán đô ở hà trung và hàng bạc đc các Cụ nhỉ?

Binbi

Xe điện
Em có ít ETH đang để trên sàn Poloniex. Tình hình này khéo em cũng rút về ví lạnh cho an toàn.

chemvovan

Xe buýt
Aloo các cụ...!

Ở đời cái gì ngon ăn thì chả ai đi bô bô trên mạng để chỉ cách cho người khác cả.
Ngoại trừ các hình thức bán hàng đa cấp thì mới hay chia sẻ cách làm giàu thôi

rgbhis

Xe tăng
Bạn gái cũ của Sam xoăn

Tay xoăn này gu cũng dị ra phết.

tridaulau

Xe tăng
Những cụ hô hào bit con hay các loại bh còn sống hay giàu to rồi ạ

dheIa

Xe điện
Những cụ hô hào bit con hay các loại bh còn sống hay giàu to rồi ạ
Khiếp. Cụ làm em giật mình tưởng Btc có biến gì #:-s
Em ko hô hào, giàu thì chưa nhưng vẫn vào điểm danh rằng là em vẫn sống ạ :-B

dheIa

Xe điện
Câu hỏi của cụ khá là hay và cũng khó có câu trả lời.
Tại sao thị trường nó cứ lập lại như thế mà tại sao số ng kiếm được lại ít so với mất.
Đó là vì tâm lý của từng người khác nhau.
Người thì nghĩ sao lại đơn giản như vậy và nghi ngờ sự đơn giản đó có thể kiếm tiền.
Tiếp theo là thị trường có một kịch bản chung nhưng diễn biến thực tế thì lại không thể ngờ được.
Chính vì thế khó có thể đánh giá được hoặc số nh người như mình không thể đánh giá được.
Còn những người lão làng họ im lặng chờ đợi để kiếm tiền.
Còn cá nhân em sml khá lâu rồi thì nhận ra là thị trường tài chính chưa bao h dễ kiếm tiền bằng các công việc truyền thống hoặc bằng chuyên môn của mình.
Rất nhiều ng vỡ mộng cái gọi là tự do tài chính bằng việc chuyên sang là nhà giao dịch chuyên nghiệp (Coi đó là nghề) mà bỏ công việc chuyên môn của mình.
Có còm này của cụ --Lamborghini-- hay nè các cụ! Em ủn lên!
Cuộc chơi nào cũng có được có mất. Nhưng đừng tham quá! Còn cứ muốn một đập ăn quan để lấy nhà thằng hàng xóm về làm toilet nhà mình thì chết rất nhanh và rất chắc chắn b-)