[Funland] Ngày đòi nợ của tiền ảo

--Lamborghini--

Xe cút kít
theo chu kỳ thì năm nào thằng bít coi nó lại lên vậy các cụ để em gom tiền
Câu hỏi của cụ khá là hay và cũng khó có câu trả lời.
Tại sao thị trường nó cứ lập lại như thế mà tại sao số ng kiếm được lại ít so với mất.
Đó là vì tâm lý của từng người khác nhau.
Người thì nghĩ sao lại đơn giản như vậy và nghi ngờ sự đơn giản đó có thể kiếm tiền.
Tiếp theo là thị trường có một kịch bản chung nhưng diễn biến thực tế thì lại không thể ngờ được.
Chính vì thế khó có thể đánh giá được hoặc số nh người như mình không thể đánh giá được.
Còn những người lão làng họ im lặng chờ đợi để kiếm tiền.
Còn cá nhân em sml khá lâu rồi thì nhận ra là thị trường tài chính chưa bao h dễ kiếm tiền bằng các công việc truyền thống hoặc bằng chuyên môn của mình.
Rất nhiều ng vỡ mộng cái gọi là tự do tài chính bằng việc chuyên sang là nhà giao dịch chuyên nghiệp (Coi đó là nghề) mà bỏ công việc chuyên môn của mình.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cháu hỏi các cụ tay to chút ạ
Theo các cụ :
1. Khi nào về được mức 65k , và đến 65k có thể lên nữa không?
2. Thằng chó to liệu có thể lên đến 0.2 không ạ?
3. LTC còn tương lai không ạ
4. Con chó nhỏ liệu có thể x10 được không ạ
Tất nhiên là quan điểm cá nhân nên các cụ đừng lấy đó làm cớ để mạt sát nhau, :)
E mà biết em im lặng kiếm tiền rồi.

wanderersg

Xe tăng
Cháu hỏi các cụ tay to chút ạ
Theo các cụ :
1. Khi nào về được mức 65k , và đến 65k có thể lên nữa không?
2. Thằng chó to liệu có thể lên đến 0.2 không ạ?
3. LTC còn tương lai không ạ
4. Con chó nhỏ liệu có thể x10 được không ạ
Tất nhiên là quan điểm cá nhân nên các cụ đừng lấy đó làm cớ để mạt sát nhau, :)
1, sẽ len và lên nữa.nhưng ko ai biết đuọc thời điểm.
2. Có luôn khi dân tình fomo.ko nghiên cứu coin nên hay fomo mấy con meme này lắm.
3.coin cũ = death,ko nên dính vào.
4.chó to lên thì chó nhỏ sẽ theo thôi vì giá rẻ nên dân fomo lắm sẽ dễ x hơn.

dheIa

Xe điện
E từ hồi mất 30-40tr 2014 vào đa cấp với forex lừa đảo là e cạch hết mấy thứ ảo ma luôn. E tống vào đất cát. bgio thì bắt đáy TTCK
Nhiều cổ sòng Hose là cổ tốt nhưng bị oan.
Trong một cái ao tù nước bẩn thì trắm hay rô cũng phải ăn thức ăn trong cái ao đó.
Cụ canh đáy giờ cũng đc nhưng để các bạn í bò lên lại em e là cũng lâu lâu đấy. Tình hình toàn cảnh chưa thấy gì có vẻ là sẽ tươi sáng cả.
Bỏ tiết kiệm hết năm sau rồi tính chắc ngon hơn. Lãi suất toàn 9 với 10 rồi.
Thiển ý của em là như thế

New Audi R8

Xe buýt
Thì cụ nằm trong nhóm 1 thằng giàu đó ạ. Còn 9 thằng nghẻo đang ngồi khóc cơ hêhhe
Cụ có dính k? e thấy ai khóc đâu. Bạn e cũng mất đợt này nhưng trc đó đã ăn vài tỏi và rút về vnd r

New Audi R8

Xe buýt
Em chỉ quan tâm xem các cụ coin thủ ăn được tiền của ai ngoài coin thủ không thôi 😁😁
Kiếm dc tiền về túi mà cụ còn phải xem là tiền của ai nữa thì chịu cụ, ăn của ai chả là tiền hả cụ 🤣
Mới lập nick hqua có khác, chịu khó cày còm thế 😂

New Audi R8

Xe buýt
Công nhận, có lẽ em nên im miệng rồi ngồi đợi mấy năm sau thu tiền cho mấy thành phần ngáo ngơ đến lúc đó lại rỏ rãi hehe ...
Giờ đã rỏ rồi cụ, nó thấy ngta ăn cũng định lao vào ai ngờ làm mồi cho coin thủ nên cay cú quay ra chửi cả thị trường :))

Xe gia đình

Xe điện
Lại khủng hoảng kiểu lan đột biến hả các cụ ?

Xe gia đình

Xe điện

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
đọc mấy comments của đồng chí ấy đúng kiểu bần nông trù ẻo nhà giàu có tiền ăn lắm nghẹn mà chết đi.

btc bản chất cách đây mười máy năm nó ra đời là giải quyết duọc tính decentralize của tiền số.
Ngay cả người khởi động cái blockchain bitcoin cũng ko thể tác động vào đuọc.

Ngoài ra nó là King of Coin mà chưa co đồng coin nào thay thế duọc nên tất cả quỹ/cá voi/cá map và cá lòng tong trong thi truong xoay quanh nó.
Mục đích chính đều là tìm kiếm lợi nhuận cả thôi.

hiện nay các coin mới tạo ra đều bị nắm giữ số lượng lớn trong tay khá nhiều nên tiêu chí decentralize của đồng coin hay blockchain layer 1 moi tao ra hầu như ko có.
Như Matic ba thàng founder nắm giữ lượng lớn coin nhé,chúng nó pump dump khí thế.
Btc chuyển lâu lắm chứ ko nhanh như quảng cáo đâu,hồi xua ít người dùng thì nhanh chứ hiện tại toàn mát 45-1h mới tới.Phí cũng 3-5$/1 lan chuyển do bit rẻ rồi. Chứ khi bit giá cao là cỡ 15-20$/1lần.
Vào thị trường này 90 % lỗ thôi, e cũng đang lỗ đây nhưng vãn dca gom đó để dành vai năm sau biét đâu có 1 cục to.
bit len lai 40k là e huề vốn rồi nên cũng chả sợ mấy.
Chưa kể chịu khó hên hên tìm kiếm vài con gem x100 thì mau ve bờ hơn.
Chuẩn cụ ơi ko chấp nhận lỗ thì làm sao có được lãi. Ko những dca coin còn dca tài sản chứ ai dại gì đưa hết trứng vào 1 giỏ đâu mà dọa người ta nhẩy cầu =)))...

mitdac1819

Xe điện
Toàn các cụ miệng thì bảo k quan tâm nhưng lúc BTC nó lên thì ngồi im, nó tụt lại vào thương cảm với mỉa mai cho coin thủ. Chúng nó chả ăn đẫm mồm rồi chứ ở đấy mà thương 😂
Chúng nó là ai? Chúng nó ăn, vậy ai chết? Tiền chỉ từ túi này sang túi khác mà thôi

juve99

Xe cút kít

New Audi R8

Xe buýt
Chúng nó là ai? Chúng nó ăn, vậy ai chết? Tiền chỉ từ túi này sang túi khác mà thôi
Tiền về túi e k thấy ghi tên ai cụ ạ, nên e cũng k biết của ai, và e cũng k có nhu cầu biết, cụ có nhu cầu à?

VNDC nó kiểu dạng đồng tiền riêng của sàn để tiện quy ước, giống phỉnh nên chả mấy ai mua bán đầu tư gì đâu cụ.
Vấn đề là đồng đó được tạo ra từ không khí và có giá trị quy đổi cụ ạ. Sàn nó tự làm giá giống bnb và ftt thôi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các cụ có tô vẽ đến đâu thì cũng không che giấu được bản chất của coins là công cụ được tạo ra để đánh bạc giấu mặt. Sàn còn tồn tại thì còn hy vong vì con bạc vẫn vào ra tấp nập, thua thì cố ngồi gỡ, thắng thì tìm cách ăn thêm. Sợ nhất là sập sàn, khi đó mỗi chủ sòng thu hoạch.