[Funland] Ngày đầu tiên đi làm và “kỹ năng mềm“ của các cụ mợ nơi công sở!!!

repsol

Xe container
Các cụ cứ bảo mời mọi người cafe nhưng mọi người lại bảo : " mới đi làm làm gì có tiền.để mọi người trả " thì đối đáp thế nào ạ?ko nhẽ lại bảo tiền ba má e cho còn các cụ of dặn e bữa này phải mời mọi người??

dgc10b

Xe tăng
Em là chuẩn men nhưng ai cũng khen xinh zai như gái ạ=)). Mà bố em đúng là cũng to thật cụ ạ:))
Bố to rồi thì cụ sợ giè? Bố làm to các nv khác thì có mà sợ cụ 1 phép, dù có khi trong lòng nó ghét. He he...bố cụ làm to thì cụ cứ thật oai, ra dáng sếp lớn cho nó xứng tầm.

hOan_kiD

Xe máy
Ngậm cái mồm vào.
Đọc qua vài thớt của cụ em dự tính cụ có chút giống tính thằng ku em sn 90 cùng phòng với em, suốt ngày bô lô ba la, chuyện gì cũng thích tham gia như ông cụ non. Cả phòng có 2 chị em người Bắc, nên em cũng thương nó, suốt ngày phải nhắc: "mày ngậm cái mồm vào".
Mợ nói chuẩn rồi.Nói chung là biết lắng nghe và biết khi nào cần lên tiếng.Thằng cùng phòng với E nó cũng thế.cái gì nó cũng nói được mà cả lúc ăn cơm nó cũng không tha cho AE.Tính nó thì ngang nên E cũng chẳng nói làm gì.

AnhhoangSu

Xe điện
Bố to rồi thì cụ sợ giè? Bố làm to các nv khác thì có mà sợ cụ 1 phép, dù có khi trong lòng nó ghét. He he...bố cụ làm to thì cụ cứ thật oai, ra dáng sếp lớn cho nó xứng tầm.
Bố em to... béo cụ ạ:P. Nói chung là gđ chỉ lo đc cho cái cửa nhân sự thôi, vào đc rồi thì sống chết mặc bay, vậy nên em mới hỏi cụ mợ có hay phải thi công chứ ko:D

AnhhoangSu

Xe điện
Mợ nói chuẩn rồi.Nói chung là biết lắng nghe và biết khi nào cần lên tiếng.Thằng cùng phòng với E nó cũng thế.cái gì nó cũng nói được mà cả lúc ăn cơm nó cũng không tha cho AE.Tính nó thì ngang nên E cũng chẳng nói làm gì.
Bô lô ba la thì giống tính em rồi nhưng mà em cũng biết để ý xem ng nào thì mình mới xuề xòa lắm mồm đc:D. Tính thuộc dạng lỳ lợm có hạng nhưng người lớn nói là biết im lặng lắng nghe (làm theo hay ko thì còn tùy:P). Nhẫn nhịn được nhưng phải cái khi đã nổi xung thì thường khó kiềm chế (cái này nguy hiểm:D). Nói chung là em còn phải edit lại kha khá:))

trancongdung

Xe điện
ngay đầu em đi làm cũng bỡ ngỡ lắm. nhưng được cái phòng em toàn các anh lớn tuổi nên mình cũng dẽ cư xử ạ. vì làm em lên luôn luôn ĂN THÈM VÁC NẶNG, nhiều nên quen rồi ạ

caicu

Xe tải
1 tháng đầu em ko làm được 1 việc gì khi ở cq vì bị 20 người sai vặt chạy lon ton suốt, toàn thức đêm mà làm. Nhoắng cái lại gọi: em ơi xem cho chị, in mãi ko được; em ơi ra xem nó báo lỗi gì thế này, ... Sau mới phát hiện ra các chị lười đứng lên cho giấy vào máy in khi hết, nhục thật!
Giờ thì các anh chị đó là lính của em, bỗng thành biết điều nhất xóm luôn

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Website
www.facebook.com
nói chung làm công sở nên hót hòn họt vào, đồng tiền đi trước là đòng tiền khôn, cả sếp lẫn nhân viên đều thế!!

dgc10b

Xe tăng
Bố em to... béo cụ ạ:P. Nói chung là gđ chỉ lo đc cho cái cửa nhân sự thôi, vào đc rồi thì sống chết mặc bay, vậy nên em mới hỏi cụ mợ có hay phải thi công chứ ko:D
Xế xì mệt lắm, em tưởng cụ COCC to đùng. Hihi...

aipt

Xe tải
lần đầu tiên e làm chuyện đó e chỉ biết nhìn và theo dõi mọi người thôi cụ ah

macabong

Xe máy
Đi làm NN cũng có dăm bảy loại. Chỗ hiện đại, năng động thì chả có ấm trà nào mà pha đâu ạ.
Vào xem có đồng chí nào trông có vẻ cởi và mở thì bắt chuyện, hỏi kinh nghiệm người đi trước.
Như chỗ cháu thì đi làm được tuần thì mời cả phòng đi nhậu, coi như bữa ra mắt. Mình có lòng mọi người ai chả có dạ.
Còn chiện đối nhân xử thế thì chỉ nhắc cụ là mình ko rắp tâm hại người nhưng phải đề phòng người hại mình.
Nhà cháu có mấy nhời với cụ thế thôi ợ. Chúc cụ may mắn

i.m.u.s.m

Xe tăng
hì hì, ngày đầu tiên đi làm thì đi xe bình thường, ăn mặc gọn gàng, chào hỏi đầy đủ, pha trà rót nước cho chuẩn và cuối cùng là biết đứng lên gọi bill lúc nào ạ :D

ngayhanhphuc

Đi bộ
Khoảng thời gian đầu tiên đi làm ngoài cái buôn chuyện ra (cháu ít nói), còn lại cháu toàn vấp phải mấy cái các cụ nêu mới chết chứ lị :( đc cái đồng nghiệp làm việc trực tiếp dễ tính dễ thông cảm. Vẫn là kinh nghiệm cháu tự rút ra đc nếu lúc đó làm thế thì chắc giờ dễ làm việc hơn.