[Funland] Ngành viễn thông Thế giới sụp đổ! chỉ vì Elon Musk - Nhà tiên tri Vanga đã đúng???

kientrunganh

Xe buýt
Tướt quyết bỏ xe Đức Nhật đi xe bố mẽo rồi...

kid1234

Xe buýt
ngày xưa xem phim xxx phải dùng băng, hết phim phải quay tua lại từ đầu. nhiều phim thì phải nhiều băng chất đống.
giờ xxx xem ở đâu cũng được trên cái đt. thích xem cả trăm bộ, trăm diễn viên chỉ cần gõ tìm kiếm và click.
có cái gì là không thể đâu các cụ.

tienaka

Xe điện
Bà Vanga toàn lều báo nhét chữ vào mồm, em chưa đc nghe bà ấy phán nên không biết có thật không
Em công nhận với cụ. Toàn kiểu nói chung chung ông nào muốn suy luận sao cũng được
Y như luận đề sau sáu rưỡi

Au79 Dragon

Xe điện
Xem mà ko hiểu, nên cháu vẫn là cháu cụ ạ🤪🤪. Còn duy nhất a Mút xem là hiện thực hoá được cụ ạl, chứ e ko nghĩ là loài người đâu. Nếu là loài người thì lại có e và cụ đấy nhé😁😁😁.nếu thế lại ngon🥰🥰
Loài người như e vs cụ ai cũng giỏi như lão ấy thì ko hiểu thế giới nó sẽ ntn >:)

cocsku

Xe cút kít
Em nghĩ là chả có sụp đổ đâu. Thêm 1 phương thức mới vào Internet. Càng tiện lợi hơn thôi

Thông tin vệ tinh mà đủ băng thông phục vụ viễn thông công cộng thì các công nghệ truyền dẫn dung lượng cao khác từ trước tới nay vứt vào sọt rác? Chả lẽ tất cả các nước bây giờ mới biết đến thông tin vệ tinh hay sao?
Nếu hàng triệu thuê bao cùng đồng thời truy cập internet vệ tinh đủ băng thông hàng Tb/s như cáp quang hay không? Nếu đủ băng thông thì suất đầu tư đắt hơn cáp quang rất nhiều. Chưa kể thiết bị đầu cuối đủ công suất phát lên vệ tinh thì to bằng cái bàn là Liên Xô rồi.
Có lẽ đây chỉ dừng lại ở giải pháp marketing thôi, thực tế thì xa vời, không khả thi.
Hiện trạng được định hình bởi những giới hạn. Nếu phá vỡ được giới hạn thì sẽ tạo nên được một cuộc cách mạng và tạo ra trạng thái "bình thường mới". Chỉ thiên tài mới làm được điều này.

thoblack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Nghe cứ như đùa cccm ạ. Nhưng nếu được cấp phép và triển khai thì có khi là thật

Đúng là thằng chả này từ nhỏ hay bị đánh vì toàn ý tưởng điên rồ - Musk nghiện sách, có thể ngồi hàng giờ lật từng trang giấy và nghiền ngẫm mà không thấy chán. Khác với nhiều bạn bè thích tụ tập ăn chơi, ông thường dành thời gian nghiên cứu và sống với những ý tưởng điên rồ trong mình. Chính vì vậy, Musk từng bị bạn đánh ở trường đến mức phải nhập viện. ^:)^^:)^^:)^ - nghe cứ như đùa các cụ nhỉ; Mỹ thật dã man **==**==**==**==

Nhưng đúng là thiên tài toàn bị nghĩ là điên. Vì nếu ai cũng nghĩ được như thằng chả, thì cả thế giới lại toàn thiên tài :D =)) =)) =))

Quay lại với tiêu đề, với dự án mà anh Múc này làm sẽ có tên là Sờ ta lin - nghe như lãnh tụ tối cao của Liên Xô chống Phát Xít Đức
"Starlink là dự án chòm sao vệ tinh do SpaceX phát triển với mục tiêu cung cấp Internet vệ tinh đến bất cứ đâu trên thế giới. Chòm sao này gồm hàng nghìn vệ tinh nhỏ được sản xuất và phóng hàng loạt lên quỹ đạo tầm thấp của Trái Đất, cung cấp kết nối Internet cho những thiết bị như smartphone, máy tính... "

Để Starlink bước vào không gian cần xây dựng cơ sở hạ tầng. "Xương sống" của Starlink chính là các vệ tinh - hệ thống viễn thông liên lạc không dây - cung cấp Internet băng thông rộng trực tiếp cho người dùng trên Trái Đất

Tháng 11/2018, Ủy ban Truyền thông Liên bang Mỹ (FCC) đã chấp thuận cho SpaceX phóng 12.000 vệ tinh lên quỹ đạo Trái Đất tầm thấp, song Musk hy vọng con số sẽ tăng lên 30.000 trong tương lai.

Hãy tưởng tượng đang cắm trại trong rừng, thưởng thức bữa tối với phim 4K trên Netflix không gián đoạn, hay vừa livestream vừa thả bộ trên một hòn đảo. Đó là những gì Starlink muốn đạt được

Nếu được đầu tư và phát triển hợp lý, đây sẽ là mối đe dọa lớn với ngành công nghiệp viễn thông toàn cầu. Kế hoạch của Starlink đã được vạch sẵn, và chúng ta có thể đang chứng kiến cột mốc quan trọng mới của lịch sử nhân loại.

Quay lại dự đoán của bà Vanga
  • Vanga nói vào năm 2020 sẽ xuất hiện một người có thể mang đến niềm hy vọng
  • Vanga dự đoán vào năm 2020, loài người cuối cùng sẽ chinh phục được không gian. Có lẽ thậm chí sẽ khám phá ra một hành tinh mới mà con người sẽ sớm di cư đến.
Chả lẽ lại là anh Mút này????

Nhưng có lẽ lúc đó cái giá mà anh Múc đưa ra sẽ lại là cao vì chỉ duy nhất nhà tao có - và ko có cái cảnh lạc mất nhau vì mất sóng viễn thông, internet
Híc...... nhà cháu thấy sợ người Điên rồi

Có lẽ cứ bình thường mà sống >:/>:/>:/>:/
Em nghĩ còn lâu lắm kk

cadillacsixteen

Xe tăng
Cũng chả ăn được dễ thế đâu. Khi nào anh Múc đưa ra đc cái giá 100k một tháng dùng tẹt ga thì may ra. Chứ không em vẫn yêu amh Mobifone.
dễ ăn thì thiên hạ có thằng nó hốt ngay rồi cụ ạ. quan trọng nhà cháu và các cụ có ai đủ lâu để mà hưởng cái đặc ân từ anh MÚT này ko thôi :)

cadillacsixteen

Xe tăng
ngày xưa xem phim xxx phải dùng băng, hết phim phải quay tua lại từ đầu. nhiều phim thì phải nhiều băng chất đống.
giờ xxx xem ở đâu cũng được trên cái đt. thích xem cả trăm bộ, trăm diễn viên chỉ cần gõ tìm kiếm và click.
có cái gì là không thể đâu các cụ.
chuẩn cụ ạ... sắp tới cháu nghĩ đang xem phim gì, diễn viên nào mà bấm chọn order ---> xuất hiện ngày luôn cho mình; thế mới Kinh cụ nhỉ :)

cadillacsixteen

Xe tăng
Em nghĩ là chả có sụp đổ đâu. Thêm 1 phương thức mới vào Internet. Càng tiện lợi hơn thôi
Vì người thường làm sao hiểu được suy nghĩ của người ko bình thường cụ nhỉ :). Nên cứ để anh MÚt anh suy nghĩ, hành động và tất cả chúng ta chờ kết quả :) là Ok! :)

VIKO L

Xe điện
Lại giống gps thôi, vào nhà cao tầng là ngỏm

cadillacsixteen

Xe tăng
Lại giống gps thôi, vào nhà cao tầng là ngỏm
thực ra, cái mà cụ nói là vấn đề hiện tại. mà cái anh Mút này cháu thấy toàn làm cái ko giống của hiện tại ; nên cháu hy vọng là sẽ giải quyết được cụ ạ. chứ nếu ko thì họ nghiên cứu, và đưa ra vấn đề trong khi ko giải quyết được hiện hữu thì công cốc

lx125_black

Xe container
Bà Vanga toàn lều báo nhét chữ vào mồm, em chưa đc nghe bà ấy phán nên không biết có thật không
Cách đây hơn 20 năm em đã đọc cuốn sách "Nhà tiên tri Vanga". Cuốn sách khá mỏng, khoảng 150-170 trang, bìa vàng nhạt, NXB nào thì em không nhớ.
Thời ấy thì internet ở VN gần như chưa có (toàn quay 1280 - 1268 ... để vào mạng dial up)
Báo chí thời nay phần lớn trích từ những sách đó chứ không nhét chữ vào mồm bà Vanga đâu, có những thứ được viết từ rất lâu nhưng giờ lại đúng ở hiện tại thì người ta áp vào với nhau thôi. Bà này còn có khả năng chữa bệnh rất kỳ lạ, em đọc để biết chứ cũng ko tin vì chưa gặp bao giờ :)

Xe_Fun

Xe tải
Quan trọng là ý tưởng. Mà anh ấy còn đang thực hiện nữa. Rất giỏi

VIKO L

Xe điện
thực ra, cái mà cụ nói là vấn đề hiện tại. mà cái anh Mút này cháu thấy toàn làm cái ko giống của hiện tại ; nên cháu hy vọng là sẽ giải quyết được cụ ạ. chứ nếu ko thì họ nghiên cứu, và đưa ra vấn đề trong khi ko giải quyết được hiện hữu thì công cốc
Hy vọng là a ý đã có giải pháp.

cadillacsixteen

Xe tăng
Cách đây hơn 20 năm em đã đọc cuốn sách "Nhà tiên tri Vanga". Cuốn sách khá mỏng, khoảng 150-170 trang, bìa vàng nhạt, NXB nào thì em không nhớ.
Thời ấy thì internet ở VN gần như chưa có (toàn quay 1280 - 1268 ... để vào mạng dial up)
Báo chí thời nay phần lớn trích từ những sách đó chứ không nhét chữ vào mồm bà Vanga đâu, có những thứ được viết từ rất lâu nhưng giờ lại đúng ở hiện tại thì người ta áp vào với nhau thôi. Bà này còn có khả năng chữa bệnh rất kỳ lạ, em đọc để biết chứ cũng ko tin vì chưa gặp bao giờ :)
Còn có cả sách hả cụ. Cháu thì thấy có bài đăng cả hitle tới gặp vanga để xin đường số mệnh thì phải 🤪🤪🤪 để biết tiên tri đúng hay ko thì phải trải qua mới biết đúng hay ko. Cháu thấy quan trọng là bà ý nói ra trước thế là cũng quá kinh rồi. Và sau đó lắp ghép sự kiện vào để kiểm chứng.

duytuan82

Xe hơi
Hãy tưởng tượng các cụ đang ở trong phòng ngủ ịc vợ và có vài thằng khác đang soi qua Internet trên nền tảng hạ tâng startlink