[Funland] Ngành viễn thông Thế giới sụp đổ! chỉ vì Elon Musk - Nhà tiên tri Vanga đã đúng???

lx125_black

Xe container
Còn có cả sách hả cụ. Cháu thì thấy có bài đăng cả hitle tới gặp vanga để xin đường số mệnh thì phải 🤪🤪🤪 để biết tiên tri đúng hay ko thì phải trải qua mới biết đúng hay ko. Cháu thấy quan trọng là bà ý nói ra trước thế là cũng quá kinh rồi. Và sau đó lắp ghép sự kiện vào để kiểm chứng.
Có sách đàng hoàng ạ, em đọc từ hồi 95-97 gì đó. Các sự kiện sau này là lắp ghép vào với những điều bà ấy phán, nhiều thứ đúng và khớp nhưng nhiều điều thì không thấy xuất hiện. Vụ tàu bay đâm tháp đôi US là điển hình đúng và khớp. Em không lý giải được việc này, thôi thì coi là tiên tri cho nhanh.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Có mấy anh cỡ anh Mút thì cũng hay nhưng dễ con dao 2 lưỡi lắm. ko biết có đưa đc ae lên sao hỏa sống hay không nhưng tạo ra lắm mạng và phát triển AI nó lại như Skynet trong Terminator - Kẻ Hủy Diệt thì bỏ mẹ.
Em thì em vẫn tin là loài người sẽ tuyệt chủng vì thiên tại địch họa, nhưng khả năng giờ sẽ tuyệt chủng sớm hơn vì phát triển AI/robot rồi nó quay lại nã cho tèo :D .

cadillacsixteen

Xe tăng
Có sách đàng hoàng ạ, em đọc từ hồi 95-97 gì đó. Các sự kiện sau này là lắp ghép vào với những điều bà ấy phán, nhiều thứ đúng và khớp nhưng nhiều điều thì không thấy xuất hiện. Vụ tàu bay đâm tháp đôi US là điển hình đúng và khớp. Em không lý giải được việc này, thôi thì coi là tiên tri cho nhanh.
Chắc cháu lên Đinh Lễ tìm mua ngay cuốn này. Rồi cháu mở Cty chỉ dẫn, hoá giải lời sấm của bà vanga có khi lại ngon cụ ạ 😛😛😛😛😛

lx125_black

Xe container
Chắc cháu lên Đinh Lễ tìm mua ngay cuốn này. Rồi cháu mở Cty chỉ dẫn, hoá giải lời sấm của bà vanga có khi lại ngon cụ ạ 😛😛😛😛😛
Em chuyển nhà nhiều lần, mất cuốn này rồi chứ ko em tìm lại scan tặng cụ.

Minh_Khoi

Xe tải
Nghe viễn cảnh giống Skynet trong Terminator quá nhỉ .

Dangminhquan

Xe điện
Bà Vanga toàn lều báo nhét chữ vào mồm, em chưa đc nghe bà ấy phán nên không biết có thật không
Chuẩn.Trước giờ ta toàn nghe báo chí dịch lại nguồn tận đâu đâu,những con người sống cách đây hàng trăm năm.Mọi thứ chỉ hơi giống/ trùng hợp thôi.

huongnt89

Xe tải
Cách đây hơn 20 năm em đã đọc cuốn sách "Nhà tiên tri Vanga". Cuốn sách khá mỏng, khoảng 150-170 trang, bìa vàng nhạt, NXB nào thì em không nhớ.
Thời ấy thì internet ở VN gần như chưa có (toàn quay 1280 - 1268 ... để vào mạng dial up)
Báo chí thời nay phần lớn trích từ những sách đó chứ không nhét chữ vào mồm bà Vanga đâu, có những thứ được viết từ rất lâu nhưng giờ lại đúng ở hiện tại thì người ta áp vào với nhau thôi. Bà này còn có khả năng chữa bệnh rất kỳ lạ, em đọc để biết chứ cũng ko tin vì chưa gặp bao giờ :)
Vậy thì em xin bổ sung là báo chí/nxb lề phải nhét chữ vào mồm bà Vanga ạ :))
Chứ mấy cái tiên tri này hú hoạ như luận đề sau 6h30. Trúng thì trúng, không trúng thì trượt, nên em chả tin

cadillacsixteen

Xe tăng
Tiên tri thì hú họa cũng là may mắn rồi mà cụ. Chư tiên tri mà cứ xoành xoạch như lô đề thì ối làng nước ôi :) :) :)

Website
www.otofun.net
Em thì không biết về vệ tinh cơ mà em biết về thời tiết nên em dự ít nhất cũng không như mơ đâu ạ. Ngoài ra về mặt kỹ thuật mà nói thì chắc chắn các thiết bị như router, bộ thu phát hay thậm chí công nghệ thu phát của smartphone cũng đều cần nâng cấp nên rẻ ngay chắc...còn khướt các cụ ạ ;))

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
xe
Nghe cứ như đùa cccm ạ. Nhưng nếu được cấp phép và triển khai thì có khi là thật

Đúng là thằng chả này từ nhỏ hay bị đánh vì toàn ý tưởng điên rồ - Musk nghiện sách, có thể ngồi hàng giờ lật từng trang giấy và nghiền ngẫm mà không thấy chán. Khác với nhiều bạn bè thích tụ tập ăn chơi, ông thường dành thời gian nghiên cứu và sống với những ý tưởng điên rồ trong mình. Chính vì vậy, Musk từng bị bạn đánh ở trường đến mức phải nhập viện. ^:)^^:)^^:)^ - nghe cứ như đùa các cụ nhỉ; Mỹ thật dã man **==**==**==**==

Nhưng đúng là thiên tài toàn bị nghĩ là điên. Vì nếu ai cũng nghĩ được như thằng chả, thì cả thế giới lại toàn thiên tài :D =)) =)) =))

Quay lại với tiêu đề, với dự án mà anh Múc này làm sẽ có tên là Sờ ta lin - nghe như lãnh tụ tối cao của Liên Xô chống Phát Xít Đức
"Starlink là dự án chòm sao vệ tinh do SpaceX phát triển với mục tiêu cung cấp Internet vệ tinh đến bất cứ đâu trên thế giới. Chòm sao này gồm hàng nghìn vệ tinh nhỏ được sản xuất và phóng hàng loạt lên quỹ đạo tầm thấp của Trái Đất, cung cấp kết nối Internet cho những thiết bị như smartphone, máy tính... "

Để Starlink bước vào không gian cần xây dựng cơ sở hạ tầng. "Xương sống" của Starlink chính là các vệ tinh - hệ thống viễn thông liên lạc không dây - cung cấp Internet băng thông rộng trực tiếp cho người dùng trên Trái Đất

Tháng 11/2018, Ủy ban Truyền thông Liên bang Mỹ (FCC) đã chấp thuận cho SpaceX phóng 12.000 vệ tinh lên quỹ đạo Trái Đất tầm thấp, song Musk hy vọng con số sẽ tăng lên 30.000 trong tương lai.

Hãy tưởng tượng đang cắm trại trong rừng, thưởng thức bữa tối với phim 4K trên Netflix không gián đoạn, hay vừa livestream vừa thả bộ trên một hòn đảo. Đó là những gì Starlink muốn đạt được

Nếu được đầu tư và phát triển hợp lý, đây sẽ là mối đe dọa lớn với ngành công nghiệp viễn thông toàn cầu. Kế hoạch của Starlink đã được vạch sẵn, và chúng ta có thể đang chứng kiến cột mốc quan trọng mới của lịch sử nhân loại.

Quay lại dự đoán của bà Vanga
  • Vanga nói vào năm 2020 sẽ xuất hiện một người có thể mang đến niềm hy vọng
  • Vanga dự đoán vào năm 2020, loài người cuối cùng sẽ chinh phục được không gian. Có lẽ thậm chí sẽ khám phá ra một hành tinh mới mà con người sẽ sớm di cư đến.
Chả lẽ lại là anh Mút này????

Nhưng có lẽ lúc đó cái giá mà anh Múc đưa ra sẽ lại là cao vì chỉ duy nhất nhà tao có - và ko có cái cảnh lạc mất nhau vì mất sóng viễn thông, internet
Híc...... nhà cháu thấy sợ người Điên rồi

Có lẽ cứ bình thường mà sống >:/>:/>:/>:/
Xem cái video tên lửa anh ấy phóng rồi tự thu hồi đã thấy anh này là người ngoài hành tinh đội lốt rồi. Mà sao alien toàn chọn nước Mỹ nhỉ, một anh Steve Job với quả táo cắn dở đã chi phối hàng tỷ người rồi, một anh Bill Gate thông trị phần mềm rồi bây giờ anh Mút này thống trị viễn thông.

cadillacsixteen

Xe tăng
xe

Xem cái video tên lửa anh ấy phóng rồi tự thu hồi đã thấy anh này là người ngoài hành tinh đội lốt rồi. Mà sao alien toàn chọn nước Mỹ nhỉ, một anh Steve Job với quả táo cắn dở đã chi phối hàng tỷ người rồi, một anh Bill Gate thông trị phần mềm rồi bây giờ anh Mút này thống trị viễn thông.
cụ chờ cháu - Cháu sẽ đưa món Bún đậu gia truyền nhà cháu thống trị thế giới - vẫn có thể được gọi là ẩm thực cụ nhỉ :)

cocsku

Xe cút kít
Vì người thường làm sao hiểu được suy nghĩ của người ko bình thường cụ nhỉ :). Nên cứ để anh MÚt anh suy nghĩ, hành động và tất cả chúng ta chờ kết quả :) là Ok! :)
Chỉ sợ có kết quả ngon rồi, có người lại không cho chúng ta dùng thôi

cadillacsixteen

Xe tăng
Chỉ sợ có kết quả ngon rồi, có người lại không cho chúng ta dùng thôi
có chứ cụ, cụ cứ chơi theo kiểu đấu giá; giá cao là cụ dùng tẹt bô - ai dám cản cụ...chỉ là về mặt khách quan cụ nhé
chứ còn dính líu tới lợi ích nhóm, rồi đưa ra các cơ chế chính sách này nọ để bảo hộ là em ko nói tới nhá :)

titcoi

Xe tăng
Em thì không biết về vệ tinh cơ mà em biết về thời tiết nên em dự ít nhất cũng không như mơ đâu ạ. Ngoài ra về mặt kỹ thuật mà nói thì chắc chắn các thiết bị như router, bộ thu phát hay thậm chí công nghệ thu phát của smartphone cũng đều cần nâng cấp nên rẻ ngay chắc...còn khướt các cụ ạ ;))
Em chả bít giề nên tàu ngầm nhưng biết đâu các thiết bị phát triển cho/ bởi anh Muc nó chả giống gì với các cái mà cụ vừa nêu thì cũng chả khướt đâu

radiogaga

Xe điện
Nghe cứ như đùa cccm ạ. Nhưng nếu được cấp phép và triển khai thì có khi là thật

Đúng là thằng chả này từ nhỏ hay bị đánh vì toàn ý tưởng điên rồ - Musk nghiện sách, có thể ngồi hàng giờ lật từng trang giấy và nghiền ngẫm mà không thấy chán. Khác với nhiều bạn bè thích tụ tập ăn chơi, ông thường dành thời gian nghiên cứu và sống với những ý tưởng điên rồ trong mình. Chính vì vậy, Musk từng bị bạn đánh ở trường đến mức phải nhập viện. ^:)^^:)^^:)^ - nghe cứ như đùa các cụ nhỉ; Mỹ thật dã man **==**==**==**==

Nhưng đúng là thiên tài toàn bị nghĩ là điên. Vì nếu ai cũng nghĩ được như thằng chả, thì cả thế giới lại toàn thiên tài :D =)) =)) =))

Quay lại với tiêu đề, với dự án mà anh Múc này làm sẽ có tên là Sờ ta lin - nghe như lãnh tụ tối cao của Liên Xô chống Phát Xít Đức
"Starlink là dự án chòm sao vệ tinh do SpaceX phát triển với mục tiêu cung cấp Internet vệ tinh đến bất cứ đâu trên thế giới. Chòm sao này gồm hàng nghìn vệ tinh nhỏ được sản xuất và phóng hàng loạt lên quỹ đạo tầm thấp của Trái Đất, cung cấp kết nối Internet cho những thiết bị như smartphone, máy tính... "

Để Starlink bước vào không gian cần xây dựng cơ sở hạ tầng. "Xương sống" của Starlink chính là các vệ tinh - hệ thống viễn thông liên lạc không dây - cung cấp Internet băng thông rộng trực tiếp cho người dùng trên Trái Đất

Tháng 11/2018, Ủy ban Truyền thông Liên bang Mỹ (FCC) đã chấp thuận cho SpaceX phóng 12.000 vệ tinh lên quỹ đạo Trái Đất tầm thấp, song Musk hy vọng con số sẽ tăng lên 30.000 trong tương lai.

Hãy tưởng tượng đang cắm trại trong rừng, thưởng thức bữa tối với phim 4K trên Netflix không gián đoạn, hay vừa livestream vừa thả bộ trên một hòn đảo. Đó là những gì Starlink muốn đạt được

Nếu được đầu tư và phát triển hợp lý, đây sẽ là mối đe dọa lớn với ngành công nghiệp viễn thông toàn cầu. Kế hoạch của Starlink đã được vạch sẵn, và chúng ta có thể đang chứng kiến cột mốc quan trọng mới của lịch sử nhân loại.

Quay lại dự đoán của bà Vanga
  • Vanga nói vào năm 2020 sẽ xuất hiện một người có thể mang đến niềm hy vọng
  • Vanga dự đoán vào năm 2020, loài người cuối cùng sẽ chinh phục được không gian. Có lẽ thậm chí sẽ khám phá ra một hành tinh mới mà con người sẽ sớm di cư đến.
Chả lẽ lại là anh Mút này????

Nhưng có lẽ lúc đó cái giá mà anh Múc đưa ra sẽ lại là cao vì chỉ duy nhất nhà tao có - và ko có cái cảnh lạc mất nhau vì mất sóng viễn thông, internet
Híc...... nhà cháu thấy sợ người Điên rồi

Có lẽ cứ bình thường mà sống >:/>:/>:/>:/
cụ còn tưởng tượng hơn E lon Múc, trở lại mặt đất đê cụ ơi, ta đang sống ở thiên đường cơ mà

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Ô , em tưởng cái này bình thường mà nhỉ??? Em đi cắm trại ở Cúc Phương ( trong rừng) hay đi thả bộ trên đảo Phú Quốc vẫn livestream fb cho bồ bình thường mà?
Mứt Mỹ thơm và bổ dưỡng mà :D

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Ai nói iem có thể còn nghi ngờ. Riêng anh Mút điên này đã nói được là sẽ làm được.
Cụ nghe vụ tàu ngầm của Elon Musk tham gia vào cứu hộ đội bóng Lơn hoang ở Thái lan năm nao chưa ???

MiTa

Xe lăn
cụ chờ cháu - Cháu sẽ đưa món Bún đậu gia truyền nhà cháu thống trị thế giới - vẫn có thể được gọi là ẩm thực cụ nhỉ :)
Cụ gửi mâm bún đậu theo tàu a ấy phóng lên cho bọn hành tinh khác nó nếm thử, bún đậu ăn kèm với bèo hoa dâu khéo bọn nó lại mê mẩn.

cocsku

Xe cút kít
có chứ cụ, cụ cứ chơi theo kiểu đấu giá; giá cao là cụ dùng tẹt bô - ai dám cản cụ...chỉ là về mặt khách quan cụ nhé
chứ còn dính líu tới lợi ích nhóm, rồi đưa ra các cơ chế chính sách này nọ để bảo hộ là em ko nói tới nhá :)
Người ta muốn chặn cụ vào một số website nào đó chẳng hạn. Nếu cụ dùng internet của anh Musk thì người ta éo chặn được. Vậy thì người ta cấm thôi. Cũng là một dạng lợi ích nhóm.

Tuan_vimaru

Xe đạp
Nếu nó phát xong ổn định. Dân Trung Quốc lại không bị bắt chẹt bởi vạn lũy tường lửa của chính phủ nữa. Dân Trung Quốc có thể tiếp cận thế giới theo cách mở nhất. Mọi ngăn chặn của chính phủ e là vô ích. Trừ khi bắn bỏ hết vệ tinh nhỉ. Lúc đó Trung Quốc có tan rã không biết???