[Funland] Ngành IT bao giờ thoái trào?

phucsminh

Xe tăng
30 em học thì bao lâu đi làm được các cụ
em là chán cái món kế toán kiểm toán lắm rồi :((((((((((((
Cụ có thể chia sẻ vì sao lại chán được k?
Nhiều cụ cũng là IT cũng kêu chán nghề thì e vẫn chưa hiểu tại sao lại chán thay vì thường xuyên nâng cấp bản thân và tìm niềm vui trong công việc.
Như em đây vẫn cố gắng update kiến thức, trau dồi ngoại ngữ thấy tgian trôi nhanh vch.
Thỉnh thoảng bọn Ấn còn ới đi làm mấy việc nhỏ nhỏ kiểu như nâng cấp thiết bị, update firmware, đo đạc, khảo sát… thấy cũng vui vui mặc dù ngày chỉ kiếm đc 100-150$ là cùng

yuh2105

Xe tăng
33 tuổi rồi khuyên thật là bỏ ý định đi thôi, đi học code kiếc gì tầm nữa, học mấy năm xong đi xin việc ai người ta nhận cái ông vừa trái ngành vừa già vừa học xong ạ? mà lại còn học online :))
cụ không hiểu lý do em học nên mới nghĩ thế thôi :)) Và e học cũng ko để đi xin việc đâu =))

Cụ có thể chia sẻ vì sao lại chán được k?
Nhiều cụ cũng là IT cũng kêu chán nghề thì e vẫn chưa hiểu tại sao lại chán thay vì thường xuyên nâng cấp bản thân và tìm niềm vui trong công việc.
Như em đây vẫn cố gắng update kiến thức, trau dồi ngoại ngữ thấy tgian trôi nhanh vch.
Thỉnh thoảng bọn Ấn còn ới đi làm mấy việc nhỏ nhỏ kiểu như nâng cấp thiết bị, update firmware, đo đạc, khảo sát… thấy cũng vui vui mặc dù ngày chỉ kiếm đc 100-150$ là cùng
IT nếu là các vị trí chạy theo công nghệ thì khá oải như kiểu học ngoại ngữ mới. Cụ mất vài năm học tiếng Anh, đến khi thành thục rồi thì không dùng nữa, phải học tiếng Nhật. Học tiếng Nhật được vài năm qua giai đoạn khó khăn thì lại sang tiếng Trung :))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
IT nếu là các vị trí chạy theo công nghệ thì khá oải như kiểu học ngoại ngữ mới. Cụ mất vài năm học tiếng Anh, đến khi thành thục rồi thì không dùng nữa, phải học tiếng Nhật. Học tiếng Nhật được vài năm qua giai đoạn khó khăn thì lại sang tiếng Trung :))
:D trong nhẩy ra ngoài nhẩy vào cụ nhờ
20 trước trước em chuyển từ system sang code, theo ý em chủ động nhẩy.
Đang code chơi chơi c c++ vc++, sang c# chán chả muốn làm, vừa làm vừa chửi nhau thằng leader :D
Giờ em code chơi chơi kiếm tiền sinh viên , tất cả nhừng gì các trường dậy là phải chiến được hết.
Cứ học như ngày xưa từ hello world đi lên thì vỡ mẹt :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
cụ không hiểu lý do em học nên mới nghĩ thế thôi :)) Và e học cũng ko để đi xin việc đâu =))
Việc giờ đầy ý. Việc gì phải xin ai. Em thì nhẩy vào IT lâu rồi.
Cụ nào IT thời đề án 112, chắc còn nhớ câu bác Thành Nam FPT vẽ bánh cho anh em coders, 'trong Miền Nam, quán phỏ người ta cũng thuê code'.
Giờ sinh viên trường top đầy ra, tốt nghiệp đến nơi mà code như rác. Còn ko viết nổi code cơ. Em làm chơi chơi mà chỉ giúp một số đề bài. Ngày nào cũng đầy đống.
Cụ mà làm tốt thì gấp mấy sinh viên trường top

Chỉnh sửa cuối: