[Funland] Ngàn người tháo chạy khỏi câu lạc bộ Tình Người

nicholas1618

Xe điện

May quá. Em lại không thích chỗ đông người. Chỉ thích tụ tập 2 người trở xuống. :D
Toàn ac tuổi băm thế này sớm kết đôi nở hoa lắm. Cùng là cái bọn tán trợ, đánh nó xong có luộc được thằng nào vào trại đâu??? Rồi 5 năm sau nó lại mở cty trêu ngươi các nhà báo.

Hình như pR cho nó chứ ko phải đánh án tâm linh.

cuonglhvt

Xe tăng

Sẵn thấy thớt này nói chuyện các giáo phái mới hỏi anh chị em chút. Không lẽ giáo phái của bà Thanh Hải đã được công nhận ở VN rồi hay sao mà được đăng lên báo Pháp Luật online vậy?
Tinh thần phụng hiến này thể hiện hết sức dứt khoác và bền bĩ vì Hồ Quỳnh Hương quyết định dừng mọi hoạt động âm nhạc khi đang ở đỉnh cao sự nghiệp, mà dành toàn bộ những gì cô đang có: thời gian, sức khoẻ, tiền bạc, trí tuệ, công năng từ việc tu tập Quán Âm Pháp Môn (觀音法門) của vị sư phụ Thanh Hải Vô Thượng (Supreme Master Ching Hai) của cô cho con đường hoàn toàn mới này.
Em thấy cụ thớt đúng là có những điều khác người thường thật, nhìn cách bài trí ban thờ thì thấy cụ cũng đông tây y kết hợp cúng bái, thấy thờ cả Phật, thờ thần tài, rồi mấy cái gì nữa. Có lẽ cụ chủ thớt giống như mấy hội đức mẹ chúa trời gì đó, rất kiên định và hạnh phúc với cái mình chọn dù khác người.
Phiền chút nha bạn hiền. Tại vì tui thấy bạn đánh đồng việc tui thờ Ông Thổ Địa của tui với các giáo phái mới nên tui quote lại chơi cho vui :)

Chỉnh sửa cuối:

C180K

Xe buýt
Nhà em có bà chị vợ tham gia cái này và còn lôi về quê để mở CLB và tự huyễn hoặc nhau. Coi đấy như cơ quan, tự phong chức tước cho nhau. Đi làm chăm hơn công chức. U mê, ngu si nhưng lại hay dạy bảo người khác bằng những từ ngữ " tuyệt vời"

C180K

Xe buýt
Cụ cháu mình dùng tiền để " trả nghiệp" cho nó có tình người nhéx-(

bạch trà

Xe tải
Hơi lan man tí: Thằng Minh 3 vàng cũng kiếm của ng nhà em tầm 1 tỷ đó cụ (số em cộng nhanh và nhiều ng biết, số ko có bằng chứng em ko tính). Ko biết nó kiếm tổng là bn nữa. Cõi u mê này dễ kiếm thật.. càng làm cho u mê càng dễ kiếm
Chẳng hiểu lắm. Em đọc #1 thì thấy hội này chả khác gì hoạt động tâm linh như chùa Ba vàng. Sư chùa BV cũng cho con chiên số TK để ai cần cầu cúng làm phước thiện, hay là thay vì đốt vàng mã thì cứ CK qua cho sư.
Cũng là 1 cái hội nhóm và lấy tiền của hội viên đóng góp. Muốn bóc phốt thì phải bóc được là nó lạm dụng tín nhiệm mang tiền chi tiêu cá nhân hay là giả mạo từ thiện chiếm dụng bao nhiêu tiền bằng chứng rõ ràng gì đó?
Như sư Minh chùa ba Vàng, "kiếm" của người nhà cụ tầm 1 tỷ nhưng đâu ai tố được nó lừa đảo? Với người nhà của cụ thì là họ cúng tiến. CLB Tình người này cũng thế, muốn bóc phốt phải thêm bằng chứng.

motthoidongbim

Xe điện
Kể cả những người làm về tâm linh thì phải ngăn được chữ Tham. Nhưng như hội này sáng lập đã có truyền thống về đa cấp thì mục đích sáng lập ra hội này nó cũng có ý đồ rồi. Bọn này như rắn nghìn đầu. Chặt đầu này nó mọc đầu khác thôi. Vừa rồi em nc vs đứa cháu học lớp 11, nó đang theo hội đọc sách gì đó, nói giọng như đa cấp rồi. T6 này lại gặp tiếp em hỏi rõ hơn rồi chia sẻ và xin ý kiến cccm xem nó ntn.

diboduoimua

Xe tăng
Em thì thấy họ dùng từ đao to búa lớn quá đâm ra thấy nó giống đa cấp.
nay đọc mấy bài báo về vụ này em mới nhớ thêm, học hết buổi 1 thì em về luôn không sinh hoạt ngoại khoá thêm, còn học xong buổi 2 em có ở lại tham gia 1 buổi Chia sẻ, ngồi đúng bàn có tay thành viên CLB làm nhiệm vụ kết nối mọi người. Nhìn tưởng mạo tay này ngẫn ngẫn em đã thấy chán, theo dõi 1 lúc nữa thì em thất vọng hẵn... muốn bỏ ngang về lắm nhưng nể mn xung quanh nên cố ngồi nốt. Lúc tay ấy hỏi em có gì chia sẻ không em bảo không có gì. Chịu trận thêm 1 hồi nữa thì giải tán. Giờ nghĩ lại mới thông cảm cho họ, càng gà thì càng dễ u mê vào nhóm này.

dacchung

Xe tải
Bọn này lừa đảo có tổ chức. Lợi dụng lòng tốt của con người.
1- mở các lớp bắt đầu. Tìm con mồi. Con mồi phải đồng ý cho bọn nó thôi miên. Đa số mọi người đồng ý và rơi vào trạng thái vô thức. Những ai ko đồng ý ( về tâm thế khi ko đồng ý thì ko thể bị thôi miên) sẽ bị mời ra khỏi lớp
2- sau đó thì bọn nó nói khéo để moi tiền
3- đa số nạn nhân không ý thức được là mình bị moi tiền

công an đã về làm việc 1-2 năm trước nhưng chưa phát hiện ra.
Đúng như cụ nói. Bị tẩy não luôn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

congpln

Xe tải
Bọn nó thuê trụ sở ngay cạnh tòa nhà Hội nhà báo VN, tức là ỉa, xin lỗi, phóng uế vào mặt quyền lực thứ tư
Mà bọn nhà báo ghê gớm ntn cụ biết rồi đấy
Bí thơ tuổi chồn
Ối giời cái bọn bồi bút, nó nhét cho tý khéo còn nâng bi lên tận trời xanh ấy các cụ ah. Bọn nó nói cũng có cái đúng , thời nay đúng là mạt pháp thật đấy, nên mọi ng phải tự lo cho chính mình thôi. Riêng em cứ cái hội hè nào mà phải đóng tiền ( dưới mọi hình thức) thì em đều né cả. Trừ cái hội ko nộp mà phải đi tù thì bắt buộc phải nộp thôi ạ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Ối giời cái bọn bồi bút, nó nhét cho tý khéo còn nâng bi lên tận trời xanh ấy các cụ ah. Bọn nó nói cũng có cái đúng , thời nay đúng là mạt pháp thật đấy, nên mọi ng phải tự lo cho chính mình thôi. Riêng em cứ cái hội hè nào mà phải đóng tiền ( dưới mọi hình thức) thì em đều né cả. Trừ cái hội ko nộp mà phải đi tù thì bắt buộc phải nộp thôi ạ.
Hội ko nộp mà phải đi tù là hội nào vậy cụ :D

Dream Hilux

Xe tăng
Tự vào tự ra thôi, ai đuổi đâu mà chạy. Đúng là lều báo giật tít ác quá