[Funland] Ngàn người tháo chạy khỏi câu lạc bộ Tình Người

cusao

Xe lăn
Hội nhóm đa cấp-tâm linh-tín ngưỡng nào mà vào hoạt động được ở ô phở em mới công nhận là giỏi...hoạt động ở chỗ khác em xem thường!

UnitedKondoms

Xe điện
Hội nhóm đa cấp-tâm linh-tín ngưỡng nào mà vào hoạt động được ở ô phở em mới công nhận là giỏi...hoạt động ở chỗ khác em xem thường!
Chịch Thần giáo đã và đang trường tồn cõi OF nhá

cusao

Xe lăn
Những người đứng đầu hội nhóm này đều là những người tài giỏi và có trí tuệ. Mỗi tội, đó là trí tuệ đen mà thôi

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Toàn lừa đảo, núp bóng mê tín. Những gia đình nào có ai dính vào mệt phét các cụ ah
Nhà em có người nhà theo cái đám bỏ mẹ này, em gửi link bóc phốt thì kêu là những thằng bị đuổi ra khỏi hội nên thuê nhà báo viết bậy. Muốn phát điên lên được, không hiểu chúng nó rót cái gì vào đầu mà mê muội đến thế

thuysonna

Xe đạp
bọn này lừa đảo từ cái tên clb Tình người, mất dạy đến tận cùng lương tâm

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Những người đứng đầu hội nhóm này đều là những người tài giỏi và có trí tuệ. Mỗi tội, đó là trí tuệ đen mà thôi
Nhà em có người nhà theo cái đám bỏ mẹ này, em gửi link bóc phốt thì kêu là những thằng bị đuổi ra khỏi hội nên thuê nhà báo viết bậy. Muốn phát điên lên được, không hiểu chúng nó rót cái gì vào đầu mà mê muội đến thế
Cụ tìm cách đưa giáo chủ của giáo phái này lên trên đây, bọn em sẽ giác ngộ mí kết hợp tẩy não cho, rất nhanh lên tới thiên đàng :(

Atlas99

Xe tải
Vụ này như thế nào mọi người nhỉ? Có cụ mợ nào tham gia câu lạc bộ này không? Làm thế nào để không bị lừa đảo trong các vụ tương tự?

Lợi dụng tâm linh, tôn giáo để kiếm tiền thôi, cụ... Em đã từng bị dụ vào CLB này (hồi ấy còn mang tên khác), nhưng em "té" ngay sau buổi "khai tâm" đầu tiên...

UnitedKondoms

Xe điện
Chúng đệ tử Mờ U giáo cũng hoành hành bá đạo thâm nhập vào đủ các tầng lớp ngóc ngách ;))
Hiện giờ nếu có Đại hội Thiên Địa Giáo thì cõi OF này phải lập được cỡ Giáo bộ cấp huyện, chí ít cũng là cấp trên cơ sở, Lão nhề

diboduoimua

Xe tăng
Em vào đây rồi. Nói chung họ hoạt động rất có tổ chức, người đông như kiến nhưng không gây ồn ào, mất trật tự gì cả.
Quy trình, quy định nói chung nghiêm ngặt.
Ngày đầu, người mới đến sẽ được người giới thiệu cho gặp mặt các huynh đệ trong nhóm. Được gặp 1 nhân vật theo như người gt nói là rất tài giỏi, có tiếng tăm và em phải tu 10 kiếp mới có được cái duyên này.
Tiếp theo thì được gặp 1 cháu bé hơn chục tuổi, nói năng rất tốt, nói về đạo về đời về Phật, về những nhân chứng sống đã thay đổi cả cuộc đời khi đến đây. Người nghe há hốc miệng khâm phục cháu nó.
Ngày hôm sau người mới được gặp các huynh đệ đứng đầu hội, được phỏng vấn chính xác là khai tâm hay gì đó để nhận 1 tấm vé vào hội.
Tấm vé này, theo cách nói của mn là cực kỳ quý giá, không phải ai cũng nhận được, nhận được nó coi như đời này sống ko phí....
Tiếp theo thì đi học. Lý thuyết chung theo tư tưởng Phật giáo, nói về cái khổ, nguồn gốc cái khổ, cách thức hoá giải, tiêu diệt cái khổ.
Họ nhấn mạnh nhiều về việc thờ cúng của mọi người đang sai nên ko được âm phù dương trợ, nhấn mạnh nhiều về thời thế đang trong độ suy tàn...
Trong quá trình học ko bị thu đồng phí nào. Người mới vào được tán tụng vô cùng may mắn khi gặp nhân duyên này. Được gợi ý cảm ơn người giới thiệu và các thầy. Cảm ơn bằng cách có thể mời mn uống nước hay tặng kỉ vật gì đấy( mua trong hội luôn)
Học hết mấy ngày thì bắt đầu được đóng góp, tham gia các hđ từ thiện....
Sau đấy tuỳ mức độ mộ đạo của người tham gia, họ sẽ được tham dự lớp học cao cấp hơn.
Thực ra, tham gia vào đây toàn những người có bất an trong cs, tầng lớp trí thức rất nhiều. Cô giáo em là người giới thiệu em vào đây, bản thân cô cũng nghĩ mình đang gieo duyên tốt, làm việc thiện giúp người thôi.
Nhiều người tham gia đến từ miền nam, vùng núi thậm chí Việt kiều.
Em vào vì tò mò, sau 3 ngày thì nghỉ.Nhận thấy trong này cũng có cái hay có thể áp dụng được trong cuộc sống.
Còn nếu bị mê muội thật sự thì việc mất tiền, thời gian và lôi kéo người nhà tham gia là điều ko tránh khỏi.
có 1 dạo em bị tâm lý nặng, người sếp cũ của em đã giới thiệu em vào hội này. Về tổ chức thì đúng gần như cụ nói, nhưng em thì phỏng vấn phát ok luôn, ko được gặp riêng nhân vật nào cả mà xếp đi học buổi 1 luôn. Buổi này em đánh giá khá có ý nghĩa đối với cuộc sống mỗi người (nhất là với những người bị sang chấn tâm lý). Buổi 2 chán kinh khủng, em thấy thầy dạy nhạt nhẽo, kiến thức lung tung, ví dụ minh họa luôn là sự lặp lại giữa các giảng viên và cảm giác luôn có sự dẫn dắt - tung hứng của các quan sát viên (là người của CLB được sắp xếp phục vụ lớp) kết hợp với bài giảng của người giảng để làm tăng thêm hiệu ứng.
Sau buổi thứ 2 thì em thấy thực sự không hợp tý nào, định bỏ nhưng vợ động viên nên đi tiếp (thời gian này em đang bị khủng hoảng tâm lý nặng do làm ăn thua lỗ mấy tỷ đồng) nên em lại cố đi học buổi thứ 3, đến buổi này thì em thấy mình thật sự lạc lõng trong không khí lớp học, thấy nội dung bài giảng liên thiên, thấy học viên bị mê muội trong niềm tin... em đã quyết tâm bỏ không theo các buổi sau nữa..

bamhinh

Xe tải
Cụ tỉnh táo. Vì là đa cấp nên trong đó đương nhiên cài cắm chim mồi. Thằng Long SN 75 là dân đa cấp Noni nên quy tụ dưới trướng toàn đa cấp đủ các nhãn hàng. Cụ rảnh qua đây https://www.facebook.com/groups/DacaptamlinhTinhnguoi còm, cộng hưởng với mọi người.

cusao

Xe lăn
có 1 dạo em bị tâm lý nặng, người sếp cũ của em đã giới thiệu em vào hội này. Về tổ chức thì đúng gần như cụ nói, nhưng em thì phỏng vấn phát ok luôn, ko được gặp riêng nhân vật nào cả mà xếp đi học buổi 1 luôn. Buổi này em đánh giá khá có ý nghĩa đối với cuộc sống mỗi người (nhất là với những người bị sang chấn tâm lý). Buổi 2 chán kinh khủng, em thấy thầy dạy nhạt nhẽo, kiến thức lung tung, ví dụ minh họa luôn là sự lặp lại giữa các giảng viên và cảm giác luôn có sự dẫn dắt - tung hứng của các quan sát viên (là người của CLB được sắp xếp phục vụ lớp) kết hợp với bài giảng của người giảng để làm tăng thêm hiệu ứng.
Sau buổi thứ 2 thì em thấy thực sự không hợp tý nào, định bỏ nhưng vợ động viên nên đi tiếp (thời gian này em đang bị khủng hoảng tâm lý nặng do làm ăn thua lỗ mấy tỷ đồng) nên em lại cố đi học buổi thứ 3, đến buổi này thì em thấy mình thật sự lạc lõng trong không khí lớp học, thấy nội dung bài giảng liên thiên, thấy học viên bị mê muội trong niềm tin... em đã quyết tâm bỏ không theo các buổi sau nữa..
Chết !!!
Thế vợ bác có tham gia không đấy?

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Hiện giờ nếu có Đại hội Thiên Địa Giáo thì cõi OF này phải lập được cỡ Giáo bộ cấp huyện, chí ít cũng là cấp trên cơ sở, Lão nhề
Có tất trong này cụ ây. https://www.facebook.com/groups/DacaptamlinhTinhnguoi
Cụ có khẩu vị hơi mặn đó.

Với sự đồng tâm hiệp lực của các đồng râm OF, chúng ta sẽ vượt qua được Cụ ạ.
Còn việc gì quá sức, nên nhờ các Chã :(

Tiger Hunter

Xe container
Đến chánh pháp còn dựng BOT tâm linh thu tiền thì dị pháp cũng tranh thủ cá kiếm chứ :)) nhưng mà nó nói thời mạt pháp thì nhẽ ko sai..

Chỉnh sửa cuối:

diboduoimua

Xe tăng
Chết !!!
Thế vợ bác có tham gia không đấy?
Vợ em thì không (đúng ra tại CV vợ em bận quá, không có thời gian chứ nếu không dễ tham gia rồi vì cũng tín nhiệm vị sếp cũ của em và mấy người quen của vị sếp cụ - cũng thuộc diện đã từng có vị trí trong XH, tài sản từ trăm cho đến ngàn tỷ). Quãng thời gian đấy vợ em thấy em sống không có định hướng, sai lệch nhiều trong cuộc sống nên khuyến khích em tham gia cụ ạ.

bamhinh

Xe tải
Giờ khỏi lo cụ ơi. Giáo chủ đi tù thì tự khắc sụp đổ. Chờ tờ A4 của Thủ tướng Chỉ đạo Bộ Công an điều tra làm rõ.
Thời sự VTV đã lên sóng rồi.