Ngân hàng đang thành ĐAO PHỦ của nền kinh tế....?!

thanhpx

Xe hơi
Ăn trên xương máu của nhân dân!

Chã Nhỏ

Xe điện
Mấy lão Quan Bụng To muốn Kiềm chế nạm phát !! Khổ.... Cứ nghĩ đến cảnh Nông Dân nghèo không có tiền vào viện mà... :( Đồng tiền thì kiếm khó khăn !

xe365vn

Xe container
e ko cần phân tích gì, chỉ nói 1 việc có thật: tất cả các khoản vay tại các ngân hàng của e đều giảm 2-3% còn 18-19%/năm trong thời gian vừa qua (ngay cả teckcombank cũng chỉ còn 20,5), riêng ông VIB thì tăng thêm 2% lên 25%. e đến ạ ông ý luôn [-X tháng tới e đếch trả nữa, làm gì đc nhau [-X cứ thấy người ta tử tế thì giở trò, vừa tham vừa ngu [-X

Chã Nhỏ

Xe điện
e ko cần phân tích gì, chỉ nói 1 việc có thật: tất cả các khoản vay tại các ngân hàng của e đều giảm 2-3% còn 18-19%/năm trong thời gian vừa qua (ngay cả teckcombank cũng chỉ còn 20,5), riêng ông VIB thì tăng thêm 2% lên 25%. e đến ạ ông ý luôn [-X tháng tới e đếch trả nữa, làm gì đc nhau [-X cứ thấy người ta tử tế thì giở trò, vừa tham vừa ngu [-X
Cụ không trả hả, được rồi tôi sẽ nhờ XXX đới !! ;))

honda acura

Xe điện
Xin thưa em đang làm ở ngân hàng đây, khế ước hay sổ phụ toàn là bố láo cả, bác thử vào hệ thống ngân hàng xem nó có dám update cho bác cái lãi suất 22% tại thời điểm này ko. Bác đang vay ở ngân hàng nào thế nói cho em biết xem.
Em nói thật bác cầm cái máy ghi âm vào, đến ngân hàng nào hỏi lãi suất vay hoặc lãi suất tiền gửi mà vượt trần ngân hàng nhà nước qui định, bác cầm cái máy ghi âm ấy vào hẳn ngân hàng nhà nước tố cáo, giờ cái này nhạy cảm lắm. Chung quy chỉ có ngân hàng cổ phần thì lợi nhuận mới cao thôi, chứ ngân hàng nhà nước như em chẳng có khị gì. Chán
Hơ hơ , mấy thẳng ngân hàng nó bố láo như chính cụ khẳng định mà cụ lại bảo nó update cho cụ xem
Nó ngu vậy sao, nó có đầy cách để lách đấy , doanh nghiệp cần nó chứ nó éo cần, cụ có biết cái amc mà bây giờ các ngân hàng nào cũng họ theo thành lập nó có từ bao giờ và tại sao lại đẻ ra nó không
Em nói thật là chúng nó cũng tự tay bóp *** chính chúng nó thôi, lãi xuất quá cao làm éo gì để ra được lời , bù đắp lại nên dần dần các doanh nghiệp chết.... Ngân hàng ..... Chết

xe365vn

Xe container
Xin thưa em đang làm ở ngân hàng đây, khế ước hay sổ phụ toàn là bố láo cả, bác thử vào hệ thống ngân hàng xem nó có dám update cho bác cái lãi suất 22% tại thời điểm này ko. Bác đang vay ở ngân hàng nào thế nói cho em biết xem.
Em nói thật bác cầm cái máy ghi âm vào, đến ngân hàng nào hỏi lãi suất vay hoặc lãi suất tiền gửi mà vượt trần ngân hàng nhà nước qui định, bác cầm cái máy ghi âm ấy vào hẳn ngân hàng nhà nước tố cáo, giờ cái này nhạy cảm lắm. Chung quy chỉ có ngân hàng cổ phần thì lợi nhuận mới cao thôi, chứ ngân hàng nhà nước như em chẳng có khị gì. Chán
lãi suất tiền gửi mới có trần chứ bác, cho vay làm gì có trần ;)

Viva la vida

Xe tăng
Ngân hàng có 2 loại:
- loại 1 là Vampire, hút máu người từng chút một để sống, người bị hút máu vẫn sống và không biết gì
-loại 2 là Vampirnize, hút máu người đến chết khô luôn.

ngoanhson

Xe tải
Các cụ ham gửi lãi suất cao cẩn thận nhé (ảnh em mượn của bác Dau_dat bên Tathy):

Bác cho em hỏi bọn này mới sáp nhập mà vẫn toi à?
Thấy bảo 8 Ngân hàng nữa sắp lên đương theo có cụ nào biết không ợ?

luot_song

Xe điện
Không phải ngân hàng đâu các cụ ạ. Đó là do các quan trên đấy.
Có vấn đề em ko hiểu cụ nào có nghiệp vụ giải thích hộ em với:
" Tại sao không hạ lãi suất cho vay mà lại đi hạ LS huy động?"
Chia sẻ khó khăn, chặn vàng, chặn ô lùa vnd vào bank đây là nền kt thị trường có định hướng xhcn

ZAD Viet

Xe điện
Xin hỏi kụ đang làm bank nào đới? Ngại công khai thì PM cho iem cái, vì iem cũng bank :P :P :P

Về tài sản đảm bảo, các kụ tính hộ em xem tài sản đảm bảo mà kụ í nhắc đến đó có đáng trông cậy hay không, em dự thía lày:

1. Bất động sản, chiếm khoảng 60% tổng dư nợ;

2. Máy móc thiết bị, chiếm khoảng 30% tổng dư nợ;

3. Không bảo đảm hoặc bằng quyền đòi nợ: 5%;

4. Các hình thức khác: 5%.

Bi giờ, đối với người trong cuộc (NH), BDS bị coi là bố của các loại bong bóng, có lẽ chỉ thua lão sư Hổ ở Đức Giang với lão tỷ phú gì người Mã thoai. Máy móc thiết bị thì toàn máy cũ, bị đội giá mấy lần, kụ/mợ nào biết về 2 cái nhà máy thép của DANI - Italia nhập về lắp tại Hưng Yên thì xác nhận giùm! Uy tín thì hình như là tuyệt chủng cùng với con tê giác Ja-va ở vườn quốc gia Nam Cát Tiên roài. Nhìn vào đây thì mới hiểu tại sao các lờ-đờ già nhanh thế, trù trừ ko dám quyết bất kỳ sách lược rõ ràng nào!

Với đánh giá sơ bộ như thế, em chỉ thấy mỗi ngành thép còn hơi có cửa: đó là phát mại toàn bộ tài sản là máy móc thiết bị của DN thì cũng có nguồn thép phế kha khá, trong bối cảnh giá quặng thép đang tăng:

http://gafin.vn/20120203041110852p39c43/gia-quang-sat-len-cao-nhat-hon-2-thang.htm
Em thấy cụ Bank này dám nói thật!

Nghe công bố lương thưởng của ngành NH mà chóng mặt! Nên hiểu tại sao nền KT việt nó thảm vậy!!
Tiền thuế của DN, dân đen toàn bị đổi thành đô la ( thật thì chạy ra nước ngoài, còn vào mấy Tập đoàn NN thì thành đô la âm phủ)
Haizzzzzzzzzzzz

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Em thấy cụ Bank này dám nói thật!

Nghe công bố lương thưởng của ngành NH mà chóng mặt! Nên hiểu tại sao nền KT việt nó thảm vậy!!
Tiền thuế của DN, dân đen toàn bị đổi thành đô la ( thật thì chạy ra nước ngoài, còn vào mấy Tập đoàn NN thì thành đô la âm phủ)
Haizzzzzzzzzzzz
:):):) Đô la âm phủ và tiêu tiền như phu ẩm....!

kenny.cfyc

Xe tải
e nghĩ cụ có ý trêu đùa bên NH thôi chứ cụ cũng chẳng cùn đc lâu. vì cụ mà để nợ quá 90 ngày lên nhóm 3 thì thông tin tín dụng xấu của cụ lên CIC và chả có NH nào dám cho cụ vay tiếp trong tg lai chứ chưa nói đến cụ bị siết nợ, xử lý TSBĐ. Cụ cũng nên thông cảm vs NV NH vì để bị nợ xấu là mất thưởng và trừ lương luôn chứ cũng chả sung sướng gì đâu ạh

NguyenChiVan

Xe tăng
Không phải ngân hàng đâu các cụ ạ. Đó là do các quan trên đấy.
Có vấn đề em ko hiểu cụ nào có nghiệp vụ giải thích hộ em với:
" Tại sao không hạ lãi suất cho vay mà lại đi hạ LS huy động?"
thế mới giúp đao phủ mạnh tay hơn.

wildcat74

Xe điện
Theo em đã đến lúc CP phải làm 1 cái đánh giá trên diện rộng, trung thực về tình hình của các nhà bank song song với việc bail-out các ngân hàng yếu kém để tránh đổ vỡ hệ thống. Cái giá phải trả sẽ rất đắt, nhưng chậm ngày nào thiệt hại sẽ tăng ngày ấy.

Audioto

Xe tăng
e nghĩ cụ có ý trêu đùa bên NH thôi chứ cụ cũng chẳng cùn đc lâu. vì cụ mà để nợ quá 90 ngày lên nhóm 3 thì thông tin tín dụng xấu của cụ lên CIC và chả có NH nào dám cho cụ vay tiếp trong tg lai chứ chưa nói đến cụ bị siết nợ, xử lý TSBĐ. Cụ cũng nên thông cảm vs NV NH vì để bị nợ xấu là mất thưởng và trừ lương luôn chứ cũng chả sung sướng gì đâu ạh
Em nghĩ cụ này fun thôi. Nếu thấy ls VIB cao thì chuyển sang vay Tech hoặc NH khác, việc gì phải đâm đầu vào rồi cùn không trả. Nếu cụ vay và không định trả thật thì sẽ nhận hậu quả lớn. Chuyện vay mượn là đồng thuận, chả ai ép ai được. Với lại bh nhiều NH, cạnh tranh nhau ác liệt, ghét chỗ này thì vay chỗ khác, rất nhiều lựa chọn :)

Audioto

Xe tăng
Theo em đã đến lúc CP phải làm 1 cái đánh giá trên diện rộng, trung thực về tình hình của các nhà bank song song với việc bail-out các ngân hàng yếu kém để tránh đổ vỡ hệ thống. Cái giá phải trả sẽ rất đắt, nhưng chậm ngày nào thiệt hại sẽ tăng ngày ấy.
Lấy tiền đâu ra mà cứu trợ, cụ đừng bảo tăng phí và thuế 4B nhá :)

honda acura

Xe điện
Chết là hết..... Mà bây giờ nhiều người hấp hối lắm rồi