Ngắm di sản ruộng bậc thang bản Bản Phùng và Bản Luốc - Hoàng Su Phì - Hà Giang

Happy4ever

Xe điện
Sau một hồi nói chuyện với người dân và chơi với các cháu học sinh tiểu học, 2 bác xe ôm tiếp tục đưa em lên đoạn dốc cuối con đường để nhì toàn cảnh ruộng bậc thang xã bản Phùng.

Sau khoảng 10 phút leo dốc bằng xe máy trên con đường đất dốc đứng (nhiều đoạn đi sát ngay mép vực), em đã lên đến đỉnh dốc... Ôi chao nhìn từ đây cảnh rộng bậc thang mới đẹp làm sao...!!! Chỉ có thể nói với các bác là như tiên cảnh, sẽ không có máy ảnh nào, bút mực nào có thể tả hết được cảnh đẹp nơi đây (lúc em lên tới nơi, trời đã xẩm tối). Em còn ước rằng nếu lần sau tới đây em sẽ mang theo ô và võng để có thể nằm ở đây cả ngày để ngắm...

Em nói k máy ảnh nào, k ngòi bút nào có thể tả hết được vì phong cảnh nơi đây nó kết hợp rất nhiều thứ... Không khí trong lành, Gió heo may nhè nhẹ và mát rượi, núi non xung quanh trùng điệp, xa thật xa là con đường uốn lượn trên sườn núi, ngay dưới chân là một thung lũn Vàng....

Happy4ever

Xe điện
Ruộng bậc thang tại trung tâm xã bản Phùng hiện tại là khu ruộng có diện tích lớn nhất nước... Theo em nếu các cụ đỡ tới HSP, nhất định các cụ nên tới Bản Phùng.

Do trời đã xẳm tối lạ nhiều mây nên ảnh của em có thể k được đẹp, tuy nhiên các cụ có thể hình dung ra sự hùng vĩ nơi đây.

Happy4ever

Xe điện
Ảnh em chụp bằng máy Canon 60D, ống Kit 18-200 f 3.5 - 5.6. Thỉng thoảng em có sử dụng ống Canon 70-200 f 2.8.

ngthenam

Xe buýt
Ảnh cụ chụp đẹp quá.

Happy4ever

Xe điện
Sau chuyến đi này, em thấy rằng ruộng bậc thang HSP đẹp không thua kém ruộng bậc thang Sa Pa hoặc rộng bậc thang Mù Cang Chải các cụ ạ, bên cạnh đó ruộng bậc thang HSP lại có những đặc tính riêng mà chưa nơi nào có được (VD: Là nơi có khu ruộng bậc thang liền nhau lớn nhất, nới có ruộng bậc thang nhiều bậc nhất... (em đọc sách thấy nói vậy...)). Hiiii...

Cảm ơn các bác đã ghé thớt của em!