[Funland] Ngạc nhiên nhỉ. Hóa ra kim ngạch xuất khẩu gỗ và sản phẩm gỗ lớn gấp 4 lần xuất khẩu gạo, gấp gần 5 lần cà phê

duongctt

Xe tăng
Chủ yếu là xuất khẩu ván ép chất lượng cao sang thị trường Âu Mỹ. TQ nắm chắc phải đến 99%. Dân mình chỉ bán ván thô thôi cụ ạ. Có xuất thì cũng xuất ván thô sang TQ. Công nghệ, thị trường, bí quyết, vốn, máy móc... TQ nắm 100%.

Theo như bài này thì cái chủ yếu của bác nó hơi bé :D

Gỗ keo và bạch đàn được cái trồng thu hoạch nhanh. Nhưng giá trị không cao vì chỉ làm Pallet gỗ thì phải ?
Chủ yếu làm ván bóc để sản xuất cái chủ yếu của bác bên trên. Pallet thường làm bằng thông vì sau sấy ít cong, bề mặt đẹp. Keo thường đóng kiện gỗ vì gỗ chắc hơn, bề mặt xấu, ít đóng PP.
Giá gỗ keo bao tiền/m3 ạ? Mỗi cây là bao nhiêu m3 ạ?

Cây cao su trồng bao lâu thì bán được gỗ hả cụ? Mỗi cây là bao nhiêu m3 gỗ hả cụ? Giá khoảng bao nhiêu/m3 ạ?
Giá keo đẹp tầm 600k/sít (chả biết có viết đúng k, có lẽ là site chăng?), keo để bóc thì k cần đẹp. Mỗi cây tầm 1 sít. Tầm 2.4 - 2.8 sít thì xẻ đc 1m3 gỗ vuông.
Cây cao su chỉ thu hoạch gỗ khi đã khai thác hết mủ nên khá lâu. Được cái cây khá to, diện tích trồng nhiều nên sản lượng hàng năm cao phết.

Chỉnh sửa cuối:

ocean08

Xe điện
Sinh ra cái FSC chỉ béo bọn cấp chứng chỉ, cụ ạ!
Bọn tây lông chuyên vẽ trò mèo!!
Thực hiện đúng theo chuẩn thì tốt mà Cụ. Không những chỉ FSC mà còn nhiều chứng chỉ khác liên quanđến an toàn, sức khoẻ, năng lượng, môi trường đối với nguyên liệu sản xuất, sản phẩm hàng hoá. Những cái này nhằm mục đích đảm bảo an toàn, sức khoẻ người lao động, ng tiêu dùng, thể hiện trách nhiệm với tự nhiên của nhà sản xuất.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào biết giá gỗ cao su bao nhiêu không ạ? Mỗi cây là bao nhiêu m3 gỗ hả cụ? Giá khoảng bao nhiêu/m3 ạ?

Phỡn

Xe tăng
Giá keo đẹp tầm 600k/sít (chả biết có viết đúng k, có lẽ là site chăng?), keo để bóc thì k cần đẹp. Mỗi cây tầm 1 sít. Tầm 2.4 - 2.8 sít thì xẻ đc 1m3 gỗ vuông.
Cây cao su chỉ thu hoạch gỗ khi đã khai thác hết mủ nên khá lâu. Được cái cây khá to, diện tích trồng nhiều nên sản lượng hàng năm cao phết.
Cụ ở đâu mà giá keo rẻ thế ạ, chỗ cháu giá đấy còn chưa mua được củi keo :P

duongctt

Xe tăng
Cụ ở đâu mà giá keo rẻ thế ạ, chỗ cháu giá đấy còn chưa mua được củi keo :P
nhớ là sit nhé cụ, không phải m3, chưa vận chuyển thì thế thôi, đôi năm trước có thời điểm thông còn xuống đến giá đó mà. Củi bìa thì em thấy họ hay bán theo tấn, ít khi bán theo m3.

Phỡn

Xe tăng
nhớ là sit nhé cụ, không phải m3, chưa vận chuyển thì thế thôi, đôi năm trước có thời điểm thông còn xuống đến giá đó mà. Củi bìa thì em thấy họ hay bán theo tấn, ít khi bán theo m3.
Không phải củi bìa cụ, củi á. Củi bìa họ mua về làm than ép thì rẻ bèo, không bán được còn phải đốt cho trống bãi.
Keo nó ra 3 loại. Gỗ xẻ, bóc, và băm. Keo băm gọi là củi.
Chưa có cước vận chuyển thì phải rồi.
Thông đỏ cũng chỉ để bóc nên rẻ là đúng.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]

Euro2CityStar

Xe lăn
Kế hoạch lợi nhuận 330 tỷ mà còn là khiêm tốn?
ăn con yamaha đã bao nhiêu rồi

donbeca

[Tịch thu bằng lái]

Website
www.mocconghoa.com
Xu thế rừng càng ngày càng hạn chế khai thác, giá gỗ sẽ ngày càng tăng
Không có chuyện này đâu bác, gỗ rừng trồng thế giới vẫn xử lý kiểu 1 năm phát triển 1000 m3 gỗ thì chỉ khai thác 500m3 thôi. Chỉ có ngày càng hạn chế khai thác rừng tự nhiên thôi. Mà nền công nghiệp gỗ toàn thế giới, cơ bản dựa vào gỗ rằng trồng. Nếu không có chứng chỉ gỗ thì khỏi nói chuyện xuất khẩu sản phẩm gỗ bác ơi.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Các cụ Mộc Cộng Hòa, duongctt quay lại thớt cho em hỏi tí. Có phải ngành gỗ bắt đầu nhúc nhắc trở lại rồi phải không ạ?

202

Xe container
Phí nhỉ các khâu quan trọng và đem lại ngoại tệ thì đều do FDI nắm, chả cần phải rồng phượng oto tên lửa, cứ mũi nhọn nông lâm thủy sản thì chả bao giờ chết, xe điện thoại ô tô tên lửa có thể thiếu chứ ăn mặc ở thì luôn cần
Tự do ai làm gì tốt cứ làm, cái nào cũng quan trọng. Quan trọng nhất là ra tiền

duongctt

Xe tăng
Các cụ Mộc Cộng Hòa, duongctt quay lại thớt cho em hỏi tí. Có phải ngành gỗ bắt đầu nhúc nhắc trở lại rồi phải không ạ?
Em cũng k biết khi nào nữa, nhưng có vẻ có chút nắng lên rồi vì thấy bọn TW nó rục rịch đi khảo sát linh tinh, mà tụi này nó ngửi mùi xèng nhanh hơn mình :D
Mà có hồi sinh thì cũng chả có xưởng để làm cụ ơi, đóng cửa sạch vì PCCC rồi.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Em cũng k biết khi nào nữa, nhưng có vẻ có chút nắng lên rồi vì thấy bọn TW nó rục rịch đi khảo sát linh tinh, mà tụi này nó ngửi mùi xèng nhanh hơn mình :D
Mà có hồi sinh thì cũng chả có xưởng để làm cụ ơi, đóng cửa sạch vì PCCC rồi.
Ơ sao các xưởng em quen và khách hàng của em, to có, nhỏ có, không thấy ông nào kêu vụ PCCC nhỉ? Chỉ kêu không có đơn hàng thôi.
Cụ mà có đơn hàng em giới thiệu cho đầy xưởng và nhà máy, tỉnh nào cũng có 😁

Website
www.mocconghoa.com
Ơ sao các xưởng em quen và khách hàng của em, to có, nhỏ có, không thấy ông nào kêu vụ PCCC nhỉ? Chỉ kêu không có đơn hàng thôi.
Cụ mà có đơn hàng em giới thiệu cho đầy xưởng và nhà máy, tỉnh nào cũng có 😁
Hình như các nhà máy cũ thi cứ xài hệ thống PCCC cũ đã được duyệt, nên không vấn đề gì.