[Thảo luận] Ngã xe đau ít, bị đánh thì đau mới lâu

Hữu Ước

Xe tải
ủng hộ mấy cụ trà đá với mấy cụ cafe, nói chung là đèn Sh mà dọi vào mẹc xem các cụ có chịu được ko! nhắc rồi nếu tắt đi thì 0ko đằng này nằm trong đội phản ứng nhanh nên mới thành cái vận đen các cụ nhỉ

tranphong79

Xe điện
Kinh nghiệm rút ra là nếu không giỏi võ bằng Lý Tiểu Long hay Thành Long thì nếu có đi SH ra đường một mình mà va chạm với nhóm 5-6 thanh niên nào thì phải chuồn càng nhanh càng tốt

Latte

Xe tăng
Kinh nghiệm rút ra là nếu không giỏi võ bằng Lý Tiểu Long hay Thành Long thì nếu có đi SH ra đường một mình mà va chạm với nhóm 5-6 thanh niên nào thì phải chuồn càng nhanh càng tốt
Bruce Lee hay Jacky Chan thì cũng chuồn êm cụ ơi, lôi thôi nó bắn cho người rỗ như cái tổ ong :))

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Em dự là 2 số đi Su hào kia cũng bình thường thôi. Chứ gặp gặp anh tai to mặt nhơ nhỡ đi đâu cũng vác hoa cà hay lục bạc là cũng ra gì đấy!

Muon_biet

Xe cút kít
Có cụ nào chứng kiến vụ này hay góp tí gạch cho tổ lái này ko ạ :D

Chuyện được chia sẻ trên Page "Hội những người ủng hộ "Liên Ngành 141" truy quét tội phạm"

Theo thông tin từ bạn Mai Mèo vừa có một vụ ẩu đả trên đường Xuân Thủy (Gần cổng Chợ Xanh).

Một đôi nam nữa đi xe SH màu nâu BKS 29 L1 - 309.93 chạy với tốc độ cao. Nam thanh niên điều khiển đội mũ lưỡi trai, cô gái đằng sau không đội mũ. Đến đoạn cổng chợ do một cậu bé đạp xe ba bánh bán xôi, bánh mì, bánh bao đang đi qua đường nên xe SH này phanh gấp cháy đường rồi đổ, xòe ngã lăn lông lốc.

Ngay sau khi ngã nam thanh niên đội mũ lưỡi trai đứng dậy xông ra túm tóc tát cậu bé "ĐM mày qua đường thế à. Bán nhà mà đền xe bố nhé". Lúc này có mấy thanh niên khác ngồi uống nước gần đấy thấy thế ra can và nói "Ông đi nhanh thế thì bố người ta cũng không tránh được".

Thanh niên đội mũ lưỡi trai vẫn đánh cậu bé và quay ra "*** phải chuyện của lũ khố rách áo ôm chúng mày". Bị chửi nên 4-5 thanh niên này không can nữa mà chuyển sang đánh thanh niên đội mũ lưỡi trai. Vừa đánh vừa chửi "Có con SH thì giàu với ai". Cô gái đi cùng thanh niên đội mũ lưỡi trai vào can mãi mới được.

Trong lúc thanh niên đội mũ lưỡi trai bị cho ăn đòn thì cậu bé đạp xe bán bánh xôi, bánh mì, bánh bao cũng đạp xe đi đâu không rõ.

-=======================================
Cũng trên page này, lại có thêm 1 vụ mới về anh đi SH, em cóp bi bết để các bác đọc, ko hiểu bác Add của cái page này có thù oán gì với dân đi SH hay ko :D
Nó đây ợ:

"Theo thông tin của bạn Toàn Nguyễn vào khoảng 21h30 tối nay có một vụ ẩu đả trên đường Tô Hiệu (Cầu Giấy - Hà Nội).

Một nam thanh niên ngồi cafe với hai cô gái trong một quán cafe. Cạnh bàn đó là khoảng 5-6 nam thanh niên khác cũng đang uống cafe. Được khoảng một lúc nam thanh niên và hai cô gái đứng dậy để tính tiền đi về.

Nam thanh niên nổ máy xe SH bật đèn sáng choang chiếu thẳng vào bàn 5-6 nam thanh niên kia đang ngồi. Nam thanh niên đi SH BKS 55-X3 0777 vẫn đỗ xe nổ máy trên vỉa hè đứng nói chuyện tiếp với 2 cô gái. Một nam thanh niên trong nhóm 5-6 thanh niên quay ra nói "Lịch sự chút cái, chiếu đèn thẳng vào mặt người khác thế à?". Thanh niên đi SH quay ra nhìn nhìn xong lại quay sang nói chuyện với 2 cô gái tiếp.

Nhóm 5-6 thanh niên quay ra chửi "ĐM thằng vô văn hóa kia nói không nghe thấy gì à. Đi thì đi còn nói chuyện thì tắt mẹ đèn đi, chiếu thẳng vào mặt người khác thế ai chịu được". Nam thanh niên đi SH quay ra "Bố đi bây giờ đây" xong lùi xe xuống vỉa hè chào hai cô gái xong trước khi vít ga đi buông lại một câu "Đcm mấy thằng nhà quê".

Nhóm 5-6 thanh niên này nhảy lên 2 con Exciter với 1 con Dream đuổi theo được khoảng một đoạn ép được thanh niên đi SH vào lề xong ốp cho một trận "Đã vô văn hóa mà còn láo, đánh bỏ mẹ nó đi". Hai cô gái bạn thanh niên đi SH đang vẫy taxi cũng chạy lại can "Em xin các anh".

Nam thanh niên đi SH bị ốp cho chảy cả máu mồm máu mũi, mũ bảo hiểm bị phang gạch vỡ tan. Xong nhóm thanh niên lại quay lại quán cafe ngồi tiếp 1 lúc mới về."
Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.

Pajero0291

Xe buýt
Cả thằng bé lẫn ông đi SH đều sai. Mấy ong bị chửi KRAO cũng sai nốt. Cô gái k đọi mũ cũng chưa đúng. XH dở hơi.
cái ông post bài này cũng sai nốt, xã hội là thế mà. Hehe...

hamcuare!

Xe container
éo phải GATO hay gì,
nhưng cái loại coi thiên hạ bằng cỏ rác thế thì e cũng ủng hộ phang cho nó bỏ *** đi,

namthieunam

Xe tăng
Em gặp những trường hợp ntn cũng tương đối nhiều, ko chỉ những thằng đi SH mà cả những thằng đi xe khác cũng đều thế!
Ngu của chúng nó là k biết giữ ý, e đã nhiều lần nói thẳng vào mặt những thằng đó, nhưng chưa lần nào xảy ra va chạm cả...!

tankist

Xe buýt
Xin lỗi cụ nào đi SH chứ em thấy là 50% các ông đi SH tranh ảnh đầy người, 60% không đội mũ bảo hiểm, 70% phóng nhanh lang lách, 80% đề đèn pha trong thành phố, 90% có tý thiếu văn hóa giao thông. 10% còn lại là cụ nào đi SH và đang đọc bài này.

lequang42dk

Xe tải
Đúng là thằng ngu...thế mà đi sh phí cái xe

xacu69

Xe hơi
***, các cụ cứ gán cho ai đi SH cũng vậy oan quá, SH đi êm đầm sướng đỡ mệt mà giá bây giờ cũng rẻ rồi chứ có đắt như xưa đâu. Em đi 1 đời DL, 2 đời SH rồi mà chưa bao giờ phải nộp phạt, va quệt thì cũng bắt tay nhau đi thôi, đánh đau tay bỏ mẹ.

tankist

Xe buýt
Xin lỗi cụ nào đi SH chứ em thấy là 50% các ông đi SH tranh ảnh đầy người, 60% không đội mũ bảo hiểm, 70% phóng nhanh lang lách, 80% đề đèn pha trong thành phố, 90% có tý thiếu văn hóa giao thông. 10% còn lại là cụ nào đi SH và đang đọc bài này.
***, các cụ cứ gán cho ai đi SH cũng vậy oan quá, SH đi êm đầm sướng đỡ mệt mà giá bây giờ cũng rẻ rồi chứ có đắt như xưa đâu. Em đi 1 đời DL, 2 đời SH rồi mà chưa bao giờ phải nộp phạt, va quệt thì cũng bắt tay nhau đi thôi, đánh đau tay bỏ mẹ.
Vâng vì cụ nằm trong 10% còn lại như bài em đã viết ở trển

phamdung184

Xe hơi
không hẳn là đi sh thì đều như vậy, chủ yếu là thanh niên bây giờ mất dậy quá, hơi tí là muốn thể hiện, không coi ai ra gì..và hơi ti là muốn đánh nhau hic

Đam mê

Xe tăng
Phù......may quá, e tự kiểm điểm lại bản thân thì thấy mình nằm trong số 10%, e đi cafe thì luôn tắt máy rùi cong mít đẩy lên vỉa hè thui, vất vả tí nhưng đỡ bị ăn đòn oan, hehe...

hondajaz

Xe hơi
Ông nào cũng sai chả ông nào đúng, hơi tí là chửi bới xong lao vào đấm đá chả ra làm sao.

BonBonTT

Xe điện
Đánh, phải đánh những bọn coi thường người khác thế phải đánh chết cmn đi