[Thảo luận] ngã tư Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn - xxx bắt láo !

maybayfun

Xe buýt
sorry nếu e quá lời nhưng e nghĩ nếu ko có xe dừng chờ rẽ trái thì số xe rồng rắn ấy mà dàn ra cả 03 làn mà chạy thẳng thì thông xe nhanh hơn ! có lẽ là giải pháp thông minh hơn cụ ợ !
Em nghĩ là nếu 3 làn xe chạy thẳng thông xe hơn thì mấy ông rẽ trái từ Nguyễn Văn Cừ từ 2 hướng , khi đèn xanh nó đâm thẳng vào 3 làn đi thẳng của bác thì có thông hơn không , gặp thằng xe bus nó làm phát chắn có mà tắc hết cả đường .
Trước đây cũng 3 làn xe đi thẳng như bác nói đấy , nhưng bất hợp lý nên mới có đèn rẽ trái .
Câu hỏi đã có câu trả lời rồi nhé bác chủ thớt ơi ;)) Bọn em ở khu vực này nên biết cái gì gây bức xúc ở đây đây ạ :D

Billduy

Xe tăng
cái đáng quan tâm ở đây là sự bất cập giữa biển báo và đèn tín hiệu, cộng với sự "thiếu hiểu biết" đến mức "cố tình bắt lỗi" của xxx. E nêu ra để AE cùng rút kinh nghiệm đừng để xxx nó bắt nạt, nhiều cụ cứ phân tích phải trái với e làm giề ???
các cụ ở khu vực đó thì mới biết đèn tín hiệu xanh đỏ nó 2 pha, chứ e nhà quê bên kia cầu Chương Dương sang, làm sao e biết được nó 1 pha hay 2 pha, từ xa thấy đèn xanh + biển báo phân làn cho phép e cứ chạy, có gì sai nào ?

Keineem

Xe buýt
cái đáng quan tâm ở đây là sự bất cập giữa biển báo và đèn tín hiệu, cộng với sự "thiếu hiểu biết" đến mức "cố tình bắt lỗi" của xxx. E nêu ra để AE cùng rút kinh nghiệm đừng để xxx nó bắt nạt, nhiều cụ cứ phân tích phải trái với e làm giề ???
các cụ ở khu vực đó thì mới biết đèn tín hiệu xanh đỏ nó 2 pha, chứ e nhà quê bên kia cầu Chương Dương sang, làm sao e biết được nó 1 pha hay 2 pha, từ xa thấy đèn xanh + biển báo phân làn cho phép e cứ chạy, có gì sai nào ?
Có kinh nghiệm này cho cụ :
Đi vào ngã 3 - ngã 4, trước tiên cụ cứ nhìn cho em cái đèn , có đèn xanh rẽ trái thì đương nhiên là có làn cho xe rẽ trái . Còn chỉ có 1 đèn thì cụ nhìn lên biển phân làn đường mà tuân theo , không có biển thì đỗ làn nào cũng được.
Giao thông ở Hà Nội kiểu nó phải thế , còn cụ hỏi là cụ đi đúng , có gì sai đâu thì em cũng ứ trả lời được.Đúng đúng sai sai lẫn lộn.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Cụ ơi. Em muốn lắp Cam trên xe nhưng bây giờ nhiều loại quá. Cụ tư vấn giúp em 1 chút xem chọn loại nào ? Cảm ơn Cụ nhuiều
CHuẩn cụ. Hôm trước đi pháp vân cầu giẽ em mới có bằng lái, chạy đường dài hơi sợ nên cứ giữ cái chân trái ở côn, về đến hà nội thì mỏi quá, chạy 80 mà các bác sau đá đèn khiếp quá làm em chạy sang làn giữa, thế là bị xxx túm, lúc ấy em cãi là em rẽ phải nên chuyển dần làn. vậy mà xxx cho đi. Sợ quá từ sau em toàn đi làn cho oto con, bác nào đá đèn thì em tránh cho vượt

Matizcoi

Xe cút kít
tay xxx còn non và xanh, cụ chắc chắn chèn vạch liền đoạn này do nhường, thà cụ cứ đỗ nguyên kệ các xe sau có khi chả mất thời gian đôi co đâu hị hị

Website
www.geotextile.com.vn
cụ chuẩn đới. xxx lưu manh bắt các bác nào non gan thôi. nó thừa biết đèn và biển đá nhau nhưng nó cứ kệ mẹ dân, chỉ biết tìm cách dọa và bắt lỗi các cụ ko rành.

Micar

Xe tải
Hàng ngày em đi làm qua ngã tư này. Hầu hết là chủ động đi vào làn giữa từ xa. Hôm nào thấy làn giữa đông quá, làn trái lại không có xe nào và thời gian đèn xanh còn nhiều là em cũng tít thẳng. Cũng sẵn sàng nếu có chú xxx nào ngứa miệng hỏi là phải chiến đấu như cụ chủ thớt. Nhưng nhìn chung chủ động đi vào làn 2 từ xa là lành nhất các cụ à.

crod

Xe tăng
Mấy nay qua chỗ này thấy xxx tóm nhiều thật, chắc toàn các ông phi vào làn rẽ trái rồi dông thẳng.

Billduy

Xe tăng
Có kinh nghiệm này cho cụ :
Đi vào ngã 3 - ngã 4, trước tiên cụ cứ nhìn cho em cái đèn , có đèn xanh rẽ trái thì đương nhiên là có làn cho xe rẽ trái . Còn chỉ có 1 đèn thì cụ nhìn lên biển phân làn đường mà tuân theo , không có biển thì đỗ làn nào cũng được.
Giao thông ở Hà Nội kiểu nó phải thế , còn cụ hỏi là cụ đi đúng , có gì sai đâu thì em cũng ứ trả lời được.Đúng đúng sai sai lẫn lộn.
cụ lại chạm tự ái của e rồi ! (xin lỗi các MOD và các OFers e bật lại tý cho vui)
phải kính cụ 1 ly ... vì kinh nghiệm cụ dạy e. E chả bit cụ "mua xe" sau e 01 năm mà cụ nhìu kinh nghiệm thía để đến thỉnh giáo.
Báo cáo cụ quê e ở Hoàn Kiếm quận bên kia cầu chương dương, e lăn 4 bánh từ năm 1998 đến nay. Đã là đi, là lại cái đường Hà lội này có đến mấy chục vạn cây chuối rùi. Ngã 3, ngã 4, đèn xanh, đèn đỏ, đèn vàng đối với e như cơm nước hàng ngày. Theo như cái in đậm của cụ thì hệ thống biển báo giao thông tháo ra về đóng chuồng gà hết à ? đèn hiệu ở giao lộ không có tác dụng phân làn đường trước giao lộ nhá !
Kinh nghiệm tránh "VOI" của cụ thì e tiếp thu nhưng cụ phải xem lại tý luật GTDB

quocchim

Xe buýt
Cụ mà đến gần đèn mới xi nhan sang phải thì em sẽ bắt cụ lỗi đè vạch liền vì phân làn tại các ngã ko cho phép chuyển làn tại sát ngã điểm dừng.
Cái này là em thấy đúng đóa. Ngoài ra em thấy có mấy cụ dừng đèn đỏ đi thẳng trong khi đèn xanh để rẽ trái => như vậy là các cụ vô tình cản trở giao thông rồi và bắt các xe khác phải chờ 1 lượt đèn nữa mới đi, Haizzzzzzz................ Đúng là ở đây chỉ dẫn hướng đi và đèn giao thông đá nhau pàm pạp nhưng các cụ cũng không nên xử lý như thế chứ ạ.

Keineem

Xe buýt
cụ lại chạm tự ái của e rồi ! (xin lỗi các MOD và các OFers e bật lại tý cho vui)
phải kính cụ 1 ly ... vì kinh nghiệm cụ dạy e. E chả bit cụ "mua xe" sau e 01 năm mà cụ nhìu kinh nghiệm thía để đến thỉnh giáo.
Báo cáo cụ quê e ở Hoàn Kiếm quận bên kia cầu chương dương, e lăn 4 bánh từ năm 1998 đến nay. Đã là đi, là lại cái đường Hà lội này có đến mấy chục vạn cây chuối rùi. Ngã 3, ngã 4, đèn xanh, đèn đỏ, đèn vàng đối với e như cơm nước hàng ngày. Theo như cái in đậm của cụ thì hệ thống biển báo giao thông tháo ra về đóng chuồng gà hết à ? đèn hiệu ở giao lộ không có tác dụng phân làn đường trước giao lộ nhá !
Kinh nghiệm tránh "VOI" của cụ thì e tiếp thu nhưng cụ phải xem lại tý luật GTDB
Em có nói gì về luật đâu , em đang nói về văn hóa giao thông đó chứ , em vẫn công nhận là cụ đi đúng luật cơ mà.
Còn cụ bảo cụ cày nát cái đường Hà Nội rồi mà đi qua ngã 4 này cụ đi như thế thì em cũng kính cụ luôn.

xecontay.com

Xe tải
em cũng vừa bị bắt sai làn đọan Hà Nội -HP,do đi vào làn 2(đoạn qua đèn xanh đèn đỏ
Thạch Bàn),các bác đề phòng nhé

Chỉnh sửa cuối:

white_angel

Tháo bánh
cụ đi thế mà e đi sau cần rẽ trái vào Nguyễn Sơn thì sao đây :(

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Thực ra như cụ chủ cũng ko sai nhưng sẽ làm ảnh hưởng đến những xe rẽ trái. Và sẽ là sai khi chuyển làn nhường đường cho xe rẽ trái thì cụ sẽ đè lên vạch sơn phân làn.

longmd

Xe tải
Nực cười cái nhận xét "một số cụ e thấy rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là mang tính bầy đàn chứ chưa hiểu hiệu lệnh của biển báo GT trước ngã tư."
Cụ dừng xe như thế bố thằng nào nó rẽ trái được vào Nguyễn Sơn , người ta rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là người ta tôn trọng văn hóa đi đường chứ không phải là văn hóa bầy đàn .
Chuẩn =D>

chungt

Xe buýt
Hôm 29 tết e sang BigC long biên sắm đồ, lúc đi về đến ngã tư NVC + NS e ngó thấy trước ngã tư một đoạn có biển phân 4 làn: làn ngoài cùng đi thẳng và rẽ trái, 2 làn giữa đi thẳng, làn trong cùng rẽ phải. E mạnh dạn thấy làn ngoài vắng (ko hiểu sao chục xe rồng rắn chạy vào 2 làn giữa) e cứ làn ngoài mà lướt. Đến gần ngã tư thì đèn đỏ thấy có bác rẽ trái xi nhan đằng sau, e tạt sang phải nhường đường. Đèn xanh bật e nhấn ga thì sang bên kia .... 1 áo vàng trẻ măng chỉ cạp nong yêu cầu e dừng xe ! OK dừng thì dừng ! Xuống xe, xxx lóng ngóng chào e lấy lệ rồi sẵng giọng:
xxx: - a cho kiểm tra giấy tờ ?
e: - tôi có đầy đủ giấy tờ, a cho biết tôi phạm lỗi gì ?
xxx: - a cho xe đi sai phần đường cho xe rẽ trái.
e cãi: - tôi không đi sai, tôi tuân thủ biển báo giao thông trước ngã tư.
xxx: - biển nào ? a chỉ cho tôi xem ! (lại thách nhà nghèo húp tương đây)
e: OK, mời a theo tôi
nói xong e đi trước, xxx chần chừ nhưng cũng đi theo. Đến chân biển phân làn e chỉ cho xxx xem và nói : Tôi luôn đi đúng luật GT đường bộ anh ạ !
xxx nói: nhưng a dừng xe chờ đèn đỏ sai phần đường, vì hệ thống đèn ở đây là 02 pha, 02 nhịp
e nói luôn: khi tôi di chuyển trên đường tôi chỉ tuân thủ biển báo GT, tôi làm sao biết được đèn 01 pha hay 02 pha ? tôi đang đi làn đường cho phép đi thẳng và rẽ trái thì ở giao lộ đèn vẫn báo xanh, đến gần đến giao lộ thì đèn đỏ, như vậy để không vượt đèn đỏ tôi phải tạt sang phải để dừng và nhường đường cho xe sau rẽ trái. Vậy tôi đi sai chỗ nào ?
xxx cười tươi: a nói thế thì e chịu ! mời anh đi !
...... e bước lên xe nổ máy đi tiếp trước ánh mắt tròn xoe ngưỡng mộ của gấu và cả F1, F2 nhà e
Túm lại : ở đây xxx bắt rất vớ vỉn, nếu gà vịt là bị thịt oan ngay. Như vậy một số cụ e thấy rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là mang tính bầy đàn chứ chưa hiểu hiệu lệnh của biển báo GT trước ngã tư.

Vừa hôm mùng 5 tết đi Mẫu sơn chiều về qua ngã tư này lại thấy 01 cụ BMW 525 trắng bị vịn y như e, không biết cụ ấy có biết mà cãi không ? e vội quá chứ không là e xuống kiểm điểm ngay chốt kiểm tra này !
Hôm qua em cũng qua đoạn này :D, cũng như cụ em ra làn ngoài cùng bên trái. :D, hehe. Rõ ràng cái biển hướng dẫn và chỉ dẫn trên đường :D

laimoi007

Xe hơi
Em thường xuyên đi qua ngã tư này. Tốt nhất để tránh phiền phức thì mình đi vào làn giữa. Một người sai làn cả ngàn người khổ mà!
Hôm 29 tết e sang BigC long biên sắm đồ, lúc đi về đến ngã tư NVC + NS e ngó thấy trước ngã tư một đoạn có biển phân 4 làn: làn ngoài cùng đi thẳng và rẽ trái, 2 làn giữa đi thẳng, làn trong cùng rẽ phải. E mạnh dạn thấy làn ngoài vắng (ko hiểu sao chục xe rồng rắn chạy vào 2 làn giữa) e cứ làn ngoài mà lướt. Đến gần ngã tư thì đèn đỏ thấy có bác rẽ trái xi nhan đằng sau, e tạt sang phải nhường đường. Đèn xanh bật e nhấn ga thì sang bên kia .... 1 áo vàng trẻ măng chỉ cạp nong yêu cầu e dừng xe ! OK dừng thì dừng ! Xuống xe, xxx lóng ngóng chào e lấy lệ rồi sẵng giọng:
nói xong e đi trước, xxx chần chừ nhưng cũng đi theo. Đến chân biển phân làn e chỉ cho xxx xem và nói : Tôi luôn đi đúng luật GT đường bộ anh ạ !
xxx nói: nhưng a dừng xe chờ đèn đỏ sai phần đường, vì hệ thống đèn ở đây là 02 pha, 02 nhịp
e nói luôn: khi tôi di chuyển trên đường tôi chỉ tuân thủ biển báo GT, tôi làm sao biết được đèn 01 pha hay 02 pha ? tôi đang đi làn đường cho phép đi thẳng và rẽ trái thì ở giao lộ đèn vẫn báo xanh, đến gần đến giao lộ thì đèn đỏ, như vậy để không vượt đèn đỏ tôi phải tạt sang phải để dừng và nhường đường cho xe sau rẽ trái. Vậy tôi đi sai chỗ nào ?
...... e bước lên xe nổ máy đi tiếp trước ánh mắt tròn xoe ngưỡng mộ của gấu và cả F1, F2 nhà e
Túm lại : ở đây xxx bắt rất vớ vỉn, nếu gà vịt là bị thịt oan ngay. Như vậy một số cụ e thấy rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là mang tính bầy đàn chứ chưa hiểu hiệu lệnh của biển báo GT trước ngã tư.

Vừa hôm mùng 5 tết đi Mẫu sơn chiều về qua ngã tư này lại thấy 01 cụ BMW 525 trắng bị vịn y như e, không biết cụ ấy có biết mà cãi không ? e vội quá chứ không là e xuống kiểm điểm ngay chốt kiểm tra này !

tuvahangtong

Xe tải

E cũng bị ở đây 2 lần, 1 lần mình thắng, 1 lần mình thua, vậy là 1 -1 nhỉ
Vì hôm đó em ko có hứng cãi nhau nên đưa 2 loét cho xong, để lúc nào hứng e sẽ kể nhé