[Thảo luận] ngã tư Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn - xxx bắt láo !

lawyer_ly

Xe hơi
Tóm lại , như tình hình giao thông ở Việt Nam - em cứ đi làn giữa cho lành ......................................!!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ chủ thớt có lỡ lời nhưng các cụ chém nhẹ nhẹ tí!

Gốc rễ vấn đề ở chính bộ máy "đầy tớ" của chúng ta!

Trường hợp này nó y hệt "đèn đỏ xe máy, xe đạp được rẽ phải" ở ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu, nhưng làn rẽ phải chỉ có một và kẻ vạch vàng chéo! 4B mà lỡ đi vào đó rồi dính đèn đỏ thì đi cũng chết và dừng cũng sai!b-(

toanthangcs

Xe điện
Em thường xuyên đi làm bằng xe máy qua ngã tư này, thấy rất nhiều ô tô bị vẫy lại, em cũng đoán nguyên nhân như bác chủ thớt nói. Đi ô tô, nếu đi thẳng em cũng đi làn giữa (cho đỡ mất thời gian với xxx) mặc dù em thấy biển phân làn và mũi tên phân làn cho phép làn ngoài cùng bên trái được phép đi thẳng hoặc rẽ trái. Đèn tín hiệu đâu phải là biển phân làn? Mấy chú xxx cứ hay nhập nhằng.

ngogiathien

Xe buýt
nhà em ngay gần ngã tư này,ngay nào cũng thấy các xxx bắt rất nhiều xe lỗi giống cụ chủ thớt,hầu hết các xe ngoại tỉnh đêu dính chưởng

Ếch

Xe tăng
Cụ chủ thớt đúng là có lỡ lời, nhưng cái các cụ cần chém chính là sự đá nhau giữa biển và đèn. Đấy là cái bẫy của bọn xxx cố tình đặt ra để kiếm tiền mấy cụ ít kinh nghiệm (và cả hiểu biết nữa). Đúng ra là chúng nó phải đưa ý kiến cho bên GTCC kẻ lại mũi tên rẽ trái cho chuẩn với đèn 2 pha 2 nhịp. Đi đến giao lộ, nhất là xe ngoại tỉnh hoặc ít qua lại chỗ đó thì chỉ nhìn biển/vạch kẻ là chính chứ mấy ai đếm số giây của đèn tín hiệu. Chót đi vào đó rồi thì đứng lại thôi, rẽ sang lại chẹt vạch liền chết tiền ngay. Các cụ rẽ trái đứng sau có chửi thì chửi bọn GTCC và xxx nhé, chứ muốn thông ass người đi đúng luật GT thì nó ngại gì mà ko thông mũi các cụ.

Một số cụ còn chưa phân biệt được là đèn tín hiệu ko có tác dụng phân làn nhé.

Rickyman

Xe điện
Em cứ nhìn thấy xxx đứng ở ngã tư này là cố tình đi vào làn trong xem dư nào...chả bao giời bị vịn mới chim cú

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Cụ chủ tưởng là mình khôn, ai ngờ 2 làn giữa vẫn đi trước Em bày mẹo cho cụ lần sau đi khôn hơn 2 làn giữa nhé: Làn trong cung bên phải Nguyễn Văn Cừ cả chiều đi và về đều được rẽ phải khi đèn đỏ, Cụ đi vào làn này để rẽ phải sau đó lại quay đầu rẽ ra Nguyễn Văn Cừ: mình phục mình quá

Little Sushi

Xe buýt
Nhiều lúc biết là thế nhưng em vẫn đi vào làn giữa cho lành,tránh đôi co với XXX mất time lắm cụ ợ,vodka cụ (b)

Billduy

Xe tăng
Nực cười cái nhận xét "một số cụ e thấy rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là mang tính bầy đàn chứ chưa hiểu hiệu lệnh của biển báo GT trước ngã tư."
Cụ dừng xe như thế bố thằng nào nó rẽ trái được vào Nguyễn Sơn , người ta rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là người ta tôn trọng văn hóa đi đường chứ không phải là văn hóa bầy đàn .
sorry nếu e quá lời nhưng e nghĩ nếu ko có xe dừng chờ rẽ trái thì số xe rồng rắn ấy mà dàn ra cả 03 làn mà chạy thẳng thì thông xe nhanh hơn ! có lẽ là giải pháp thông minh hơn cụ ợ !

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
em thấy ở đây xxx này non và hơi ngốc. Em hỏi khí ko phải, khi cụ dừng ở làn cho rẽ trái, để nhường đường cho các xe sau rẽ trái thì cụ xi nhan chếch xe sang phải, vậy bánh xe cụ có chạm vạch liền không ạ. Em nghĩ là chắc chắn có chạm, nhưng sao xxx lại không đề cập nhỉ?
hay câu chuyện của cụ có phần nào hư cấu không ạ???
Đấy là em thắc mắc, nếu ko phải cụ bỏ quá.
Cụ nói em mới thấy chuẩn, đè vạch chắc chắn, trước ngã tư đỗ làn nào cũng thế cả thôi, vạch liền mà, 1 là do xxx ko để ý, 2 là câu chuyện trên là hư cấu(nâng cao quan điểm). Em nghiêng về phương án 2,hehe, xxx có mỗi việc ăn và súp pờ soi ,lệch làm sao đc, các cụ nhi

butchikim

Xe ba gác
hanoien nói:
Cụ chủ thớt cãi giỏi đấy, nhưng sai về việc đi vào làn rẽ trái trong khi mình đi thẳng. Ai cũng muốn nhanh thì XH nó chậm phát triển.
Chuẩn cụ...nhà cháu đi thường xuyên chỗ này và rất khó chịu với kiểu đi đến nơi rồi xi nhan tạt ra làn đi thẳng

cupidangel3112

Xe tải
Đi làn giữa vớ vẩn lại bị hạch tội xe con đi làn xe tải xe ca đới cụ!:P
CHuẩn cụ. Hôm trước đi pháp vân cầu giẽ em mới có bằng lái, chạy đường dài hơi sợ nên cứ giữ cái chân trái ở côn, về đến hà nội thì mỏi quá, chạy 80 mà các bác sau đá đèn khiếp quá làm em chạy sang làn giữa, thế là bị xxx túm, lúc ấy em cãi là em rẽ phải nên chuyển dần làn. vậy mà xxx cho đi. Sợ quá từ sau em toàn đi làn cho oto con, bác nào đá đèn thì em tránh cho vượt

echkep

Xe tải
Nực cười cái nhận xét "một số cụ e thấy rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là mang tính bầy đàn chứ chưa hiểu hiệu lệnh của biển báo GT trước ngã tư."
Cụ dừng xe như thế bố thằng nào nó rẽ trái được vào Nguyễn Sơn , người ta rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là người ta tôn trọng văn hóa đi đường chứ không phải là văn hóa bầy đàn .
Cụ chủ đi đúng sao cụ lại bảo là nực cười? Mình chấp hành LLGT thì không cần để ý mấy ông đằng sau làm gì cả.
Có chửi thì cụ đi mà chửi cái bọn cắm biển nhé.

vihali

Xe container
Một số cụ còn chưa phân biệt được là đèn tín hiệu ko có tác dụng phân làn nhé.
Cái này hay này, dùng để đấu với xxx ở Phạm V Đồng trước cửa Bộ CA. Em ko nhớ cụ nào rất muốn có biên bản ở chỗ này mà không được.

xe than

Xe tăng
Túm lại lần sau chủ thớt dám đi như vậy nữa không.

maybayfun

Xe buýt
Chuẩn cụ...nhà cháu đi thường xuyên chỗ này và rất khó chịu với kiểu đi đến nơi rồi xi nhan tạt ra làn đi thẳng
Nhà em ở Nguyễn Sơn đây ạ, em cũng giống cụ, cực kỳ bực mình với cái kiểu đi của cụ chủ thớt vì đèn giao thông cho làn rẽ trái luôn ngắn hơn so với làn đi thẳng. Rất nhiều ông cứ phi vào cái làn bên trái này dừng đèn đỏ trong khi hành trình lại đi thẳng làm những người muốn rẽ trái lại phải chờ thêm 1 nhịp đèn nữa thì mới đi được :( Lỗi thì hộ chả sai nhưng em thấy mấy ông bên sở giao thông công chính HN nên sửa lại cái biển báo đi đấy, phân luồng ngu bỏ mẹ, nghĩ lại bực cả mình vì em mới bị dính ngay sang đi từ NVC về NS đây ạ :(

maybayfun

Xe buýt
Cái đoạn ngã tư này ngay nhà lão Lovestory1008 bên Lâm Gia Trang nên lão ý nắm rõ lắm :D Còn các cụ các mợ sang LGT thì phải cẩn thận những đoạn như sau:
1. Cái đèn đỏ như cụ chủ thớt vừa đề cập đến
2. Đoạn đi qua cầu chui để đến cái bùng binh rẽ ra đường 5, ở đây xxx chuyên bắt các xe k bật tín hiệu rẽ phải để báo xin đường rẽ ra đường 5.
3. Đoạn ngã 3 rẽ trái vào Savico Long Biên hay Việt Hưng thì cụ mợ nào đi thẳng thì dừng ở làn thứ 2, tuyệt đối k dừng làn dành cho phương tiện rẽ trái hoặc làn thứ 3 vì xxx sẽ vít các cụ vào ngay tội đi sai làn.
4. Đoạn dẫn lên cầu vượt cầu Vĩnh Tuy hạn chế tốc độ 40km/h (Biển báo ở 2 phía cách cầu vượt khoảng 200m). xxx thỉnh thoảng leo lên cầu bắn tốc độ và các cụ sẽ bịt vít lại ở dưới cầu vượt để thịt. Đừng tưởng mình thông minh khi định leo lên cầu vượt để trốn vì khi đầu bên phía bên đường dẫn lên cầu Vĩnh Tuy cũng có 1 đội chốt ở đấy rồi ạ.
5. Đoạn dẫn từ chân cầu vượt lên cầu Vĩnh Tuy từ khu Phúc Đồng (Đường 5), khi lên cầu vượt xong các cụ phải xi nhan rẽ trái ra làn 1 luôn k xxx lại vít vì đi sai làn. Còn đi từ phía cầu Vĩnh Tuy muốn đi thẳng ra phái cầu vượt này khi vào bùng binh các cụ phải xi nhan ra và vào và phải đi đúng làn k lại bị vít lại đấy.
6. Đoạn đường 5 đối điện với UBND phường Phúc Đồng (đi qua cầu vượt cầu Vĩnh Tuy khoảng 200m) giờ em thấy bắt sai làn nhiều lắm, các cụ đi từ hướng HP - HN mà nhất là các cụ biển HP phải chú ý em em đoạn này vì hay đi vào làn số 2, hm trc em thấy khoảng 10 bác xe con vị vít lại trong đó 7 bác biển HP :(
7.................
còn nhiều lắm ạ, em up sau vì bận chút cv rồi ạ

Keineem

Xe buýt
sorry nếu e quá lời nhưng e nghĩ nếu ko có xe dừng chờ rẽ trái thì số xe rồng rắn ấy mà dàn ra cả 03 làn mà chạy thẳng thì thông xe nhanh hơn ! có lẽ là giải pháp thông minh hơn cụ ợ !
Em nghĩ là nếu 3 làn xe chạy thẳng thông xe hơn thì mấy ông rẽ trái từ Nguyễn Văn Cừ từ 2 hướng , khi đèn xanh nó đâm thẳng vào 3 làn đi thẳng của bác thì có thông hơn không , gặp thằng xe bus nó làm phát chắn có mà tắc hết cả đường .
Trước đây cũng 3 làn xe đi thẳng như bác nói đấy , nhưng bất hợp lý nên mới có đèn rẽ trái .