[Thảo luận] Ngã tư Hoàng Diệu - Phan Đình Phùng, em chưa nghĩ ra là mình đã thắng hay thua???

thayduthu

Xe hơi
Các cụ đi từ Hoàng Diệu ra Phan Đình Phùng có thấy góc vỉa hè ở đó có đoạn hạ thấp xuống tạo thành lối đi vào cổng 1 CQ(hay là cổng nhà Sếp lớn nào đó) ko ạ?
Em đi 2b qua đây lần nào em cũng xi-nhan phải rồi rẽ vào lối đó ra Phan Đình Phùng mà chưa lần nào gặp XXX ở đây để tranh luận đúng sai. Thế rồi tối hôm qua em đã đc toại nguyện vào lúc 19h.
Khi em đi qua đó thì 1 chú XXX đang đứng sẵn dưới lòng đường giơ gậy vẫy em lại. Em dừng xe, vẫn ngồi trên xe và hỏi: "Tôi mắc lỗi gì nhỉ?"
XXX1: Anh vượt đèn đỏ.
em: Tôi có đi qua cột đèn tín hiệu đâu.
XXX1: Anh đi xe trên vỉa hè.
em: Chỗ kia hạ thấp xuống thế kia là để cho xe đi vào và ra cổng CQ mà, vậy thì tôi có quyền đi xe vào đó chứ.
XXX1: Mời anh xuống xe, dắt xe gọn vào đây, xuất trình giấy tờ.
Em từ từ xuống xe, dắt gọn xe vào sát vỉa hè(mít xe vẫn chổng tướng ra ngoài đường).
XXX1: Chào anh(giơ tay chào theo đúng điều lệ ngành)
em: Vâng, chào anh.
XXX1: Mời anh xuất trình giấy tờ.
em: Tôi có giấy tờ đây, nhưng tôi ko sai.
XXX1: À, anh chống đối à? Chúng tôi sẽ cho xe anh về đội.
em: Ko, tôi ko chống đối, nhưng tôi ko sai. Tôi hỏi anh chỗ đó các anh làm vỉa hè
thấp xuống như thế kia thì chả là để cho xe đi lên còn gì?
XXX1: Chúng tôi ko làm cái vỉa hè đó.
em: À, ừ. Các anh ko làm, Nhà nc làm. Nhưng các anh ko hiểu là làm thấp xuống như vậy là để cho xe đi à?
Đột nhiên 1 chú XXX nữa đi ra dắt xe em, vừa dắt vừa lẩm bẩm "5 phút là có xe tải đến bốc lên ngay, thích chống đối à", "Ơ, xe khóa cổ à?"(Mịe, chú ko biết là anh cứ đỗ xe là khóa cổ à?). Ko dắt đc xe em di chuyển 1cm nào, chú đành hậm hực trở vào vỉa hè với mấy chú khác.
Lúc này mới thấy 1 chú XXX mặt mũi sáng sủa(chứ ko du côn như 2 chú kia) bước ra.
XXX2: Mời anh ra đây, tôi và anh sẽ cùng hỏi mọi người đang đi tập thể dục ở đây xem họ bảo đó là vỉa hè hay đường đi.
em: Đương nhiên đó là vỉa hè, nhưng xe đc phép đi.
XXX2: Vậy tôi và anh sẽ hỏi xem xe có đc phép đi ko nhé, anh đừng có cố mà cãi. Hay là tôi và anh sang bên kia đường. Tôi nói cho anh biết, bên kia là nhà số 55, nhà của bác Ng T D, tôi và anh qua đấy hỏi xem nhé.(Thằng cha này chém gió kinh vãi, cỡ nó mà bước vào thì cảnh vệ nó đuổi mịe ra chứ hỏi han đc giề).
em: Thôi, ko phải sang. Tôi hỏi anh là nếu xe ko đc phép đi lên vỉa hè, thì xe ra vào CQ này đi như thế nào, hay là phải xuống dắt bộ vào, lúc ra cũng phải dắt bộ ra blo...bla... chán 1 hồi thì XXX2 đổi giọng: "Tôi nói cho anh biết thế này, chúng tôi thấy anh sai thì chúng tôi mới dừng xe, anh ko sai chúng tôi dừng làm gì cho mất thời gian. Đáng nhẽ anh xuống xe, xuất trình giấy tờ, anh em chỉ cho anh lỗi sai, anh nhận lỗi thì anh em chỉ nhắc nhở anh thôi để lần sau anh tránh. Đằng này anh lại chống đối".
em: Được rồi, các anh nhắc nhở thì tôi nhận thức được vấn đề, từ giờ tôi ko đi như vậy nữa.
XXX2 lập tức trở giọng: "Tôi nói là nếu anh biết điều, còn thái độ của anh như vậy là ko biết điều, chúng tôi sẽ lập biên bản".
em: Vậy các anh cứ lập biên bản, tôi sẽ ghi ý kiến của tôi là tôi ko đồng ý với lỗi đó, tôi sẽ tả lại địa điểm này nữa".
XXX2 làu bàu mấy câu đại khái là: ngoan cố, ko biết điều, bây giờ muộn rồi nếu ko thì sẽ xử lý đến cùng. Thế rồi 6-7 chú kéo nhau đi hết. Trc lúc lên xe thằng XXX1 còn định buông mấy câu mỉa mai gì đó nhưng XXX2 quát: "Thằng kia, im mồm, ko đc nói lung tung". Em mà nghe nó nói hết câu mỉa thì dứt khoát nó phải đi gặp nha sĩ.
Em lên xe đi về mà cảm thấy ko đc thoải mái trong lòng. Theo em, như vậy chưa phải là mình đã chiến thắng đc XXX, chắc là chiều 30, tụi nó hết ca hẹn hò nhau đi chén chú chén anh nên ko muốn mất thời gian để giải quyết chuyện lẻ tẻ. Đây là đc bố thí tha bổng thôi chứ ko phải XXX đuối lý mà thả mình đi.
Em văn ko giỏi nên viết hơi dài dòng, mong các cụ thông cảm.
Nhờ các cụ ném đá nhiệt tình để em có thêm kinh nghiệm.

Forzet

Xe máy
Chó cắn rách áo bác ơi, lâu lâu phải thả chó chạy rông 1 tí chứ :D

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em biết cái góc chém ở ngã giao ấy dồi!
Nói chung là cụ cũng chuối & bọn ấy cũng ngu & chuối.
Nếu đúng như mấy dòng cuối cụ kể thì đúng là bọn này ngu và vô học thật.

Kysidemtrang

Xe buýt
lol. em thấy cụ cãi lý chí-phèo quá đấy.
đường đấy đúng là thấp xuống, nhưng nó là đường để đi ra/vào cái cửa cơ quan quốc phòng, mặt tiền hướng chéo ra ngã tư ấy.
cụ đi lên né đèn đỏ rồi lại còn xuống cãi tôi có đi qua cột đèn đỏ đâu, rồi bảo đường nó hạ xuống thấp 0 cho xe đi thì để làm gì
thì quá khác gì nói cứ đến đèn xanh đỏ là leo quách lên vỉa hè, đi cho nó nhanh
em đi qua chỗ này thường xuyên, kể cả 2B 4B em luôn xếp hàng từ từ (nhiều khi đèn đỏ nó cũng tù nhưng đi riết cũng quen), nhìn thấy kiểu 2B đi tắt qua như cụ suốt ngày, hình ảnh xấu xí kinh khủng.

kể cả xxx nó 0 ăn đc cụ thì cũng chả hay ho gì mà cụ mang lên OF kể :D

tranvuhoang2005

Xe điện
đấy là lách luật, nhưng thực ra thì OF không nên

SốtVirút

Xe tăng
đi theo kiểu mr bean

thayduthu

Xe hơi
lol. em thấy cụ cãi lý chí-phèo quá đấy.
đường đấy đúng là thấp xuống, nhưng nó là đường để đi ra/vào cái cửa cơ quan quốc phòng, mặt tiền hướng chéo ra ngã tư ấy.
cụ đi lên né đèn đỏ rồi lại còn xuống cãi tôi có đi qua cột đèn đỏ đâu, rồi bảo đường nó hạ xuống thấp 0 cho xe đi thì để làm gì
thì quá khác gì nói cứ đến đèn xanh đỏ là leo quách lên vỉa hè, đi cho nó nhanh
em đi qua chỗ này thường xuyên, kể cả 2B 4B em luôn xếp hàng từ từ (nhiều khi đèn đỏ nó cũng tù nhưng đi riết cũng quen), nhìn thấy kiểu 2B đi tắt qua như cụ suốt ngày, hình ảnh xấu xí kinh khủng.

kể cả xxx nó 0 ăn đc cụ thì cũng chả hay ho gì mà cụ mang lên OF kể :D
Thưa cụ là nếu vỉa hè nó bằng phẳng đều nhau thì em cũng chả dại gì mà leo lên. Chả nhẽ đó là đường dành riêng cho bọn VXC ở đó

2 tai 8 banh

Xe container
Các cụ đi từ Hoàng Diệu ra Phan Đình Phùng có thấy góc vỉa hè ở đó có đoạn hạ thấp xuống tạo thành lối đi vào cổng 1 CQ(hay là cổng nhà Sếp lớn nào đó) ko ạ?
Em đi 2b qua đây lần nào em cũng xi-nhan phải rồi rẽ vào lối đó ra Phan Đình Phùng mà chưa lần nào gặp XXX ở đây để tranh luận đúng sai. Thế rồi tối hôm qua em đã đc toại nguyện vào lúc 19h.
Khi em đi qua đó thì 1 chú XXX đang đứng sẵn dưới lòng đường giơ gậy vẫy em lại. Em dừng xe, vẫn ngồi trên xe và hỏi: "Tôi mắc lỗi gì nhỉ?"
XXX1: Anh vượt đèn đỏ.
em: Tôi có đi qua cột đèn tín hiệu đâu.
XXX1: Anh đi xe trên vỉa hè.
em: Chỗ kia hạ thấp xuống thế kia là để cho xe đi vào và ra cổng CQ mà, vậy thì tôi có quyền đi xe vào đó chứ.
XXX1: Mời anh xuống xe, dắt xe gọn vào đây, xuất trình giấy tờ.
Em từ từ xuống xe, dắt gọn xe vào sát vỉa hè(mít xe vẫn chổng tướng ra ngoài đường).
XXX1: Chào anh(giơ tay chào theo đúng điều lệ ngành)
em: Vâng, chào anh.
XXX1: Mời anh xuất trình giấy tờ.
em: Tôi có giấy tờ đây, nhưng tôi ko sai.
XXX1: À, anh chống đối à? Chúng tôi sẽ cho xe anh về đội.
em: Ko, tôi ko chống đối, nhưng tôi ko sai. Tôi hỏi anh chỗ đó các anh làm vỉa hè
thấp xuống như thế kia thì chả là để cho xe đi lên còn gì?
XXX1: Chúng tôi ko làm cái vỉa hè đó.
em: À, ừ. Các anh ko làm, Nhà nc làm. Nhưng các anh ko hiểu là làm thấp xuống như vậy là để cho xe đi à?
Đột nhiên 1 chú XXX nữa đi ra dắt xe em, vừa dắt vừa lẩm bẩm "5 phút là có xe tải đến bốc lên ngay, thích chống đối à", "Ơ, xe khóa cổ à?"(Mịe, chú ko biết là anh cứ đỗ xe là khóa cổ à?). Ko dắt đc xe em di chuyển 1cm nào, chú đành hậm hực trở vào vỉa hè với mấy chú khác.
Lúc này mới thấy 1 chú XXX mặt mũi sáng sủa(chứ ko du côn như 2 chú kia) bước ra.
XXX2: Mời anh ra đây, tôi và anh sẽ cùng hỏi mọi người đang đi tập thể dục ở đây xem họ bảo đó là vỉa hè hay đường đi.
em: Đương nhiên đó là vỉa hè, nhưng xe đc phép đi.
XXX2: Vậy tôi và anh sẽ hỏi xem xe có đc phép đi ko nhé, anh đừng có cố mà cãi. Hay là tôi và anh sang bên kia đường. Tôi nói cho anh biết, bên kia là nhà số 55, nhà của bác Ng T D, tôi và anh qua đấy hỏi xem nhé.(Thằng cha này chém gió kinh vãi, cỡ nó mà bước vào thì cảnh vệ nó đuổi mịe ra chứ hỏi han đc giề).
em: Thôi, ko phải sang. Tôi hỏi anh là nếu xe ko đc phép đi lên vỉa hè, thì xe ra vào CQ này đi như thế nào, hay là phải xuống dắt bộ vào, lúc ra cũng phải dắt bộ ra blo...bla... chán 1 hồi thì XXX2 đổi giọng: "Tôi nói cho anh biết thế này, chúng tôi thấy anh sai thì chúng tôi mới dừng xe, anh ko sai chúng tôi dừng làm gì cho mất thời gian. Đáng nhẽ anh xuống xe, xuất trình giấy tờ, anh em chỉ cho anh lỗi sai, anh nhận lỗi thì anh em chỉ nhắc nhở anh thôi để lần sau anh tránh. Đằng này anh lại chống đối".
em: Được rồi, các anh nhắc nhở thì tôi nhận thức được vấn đề, từ giờ tôi ko đi như vậy nữa.
XXX2 lập tức trở giọng: "Tôi nói là nếu anh biết điều, còn thái độ của anh như vậy là ko biết điều, chúng tôi sẽ lập biên bản".
em: Vậy các anh cứ lập biên bản, tôi sẽ ghi ý kiến của tôi là tôi ko đồng ý với lỗi đó, tôi sẽ tả lại địa điểm này nữa".
XXX2 làu bàu mấy câu đại khái là: ngoan cố, ko biết điều, bây giờ muộn rồi nếu ko thì sẽ xử lý đến cùng. Thế rồi 6-7 chú kéo nhau đi hết. Trc lúc lên xe thằng XXX1 còn định buông mấy câu mỉa mai gì đó nhưng XXX2 quát: "Thằng kia, im mồm, ko đc nói lung tung". Em mà nghe nó nói hết câu mỉa thì dứt khoát nó phải đi gặp nha sĩ.
Em lên xe đi về mà cảm thấy ko đc thoải mái trong lòng. Theo em, như vậy chưa phải là mình đã chiến thắng đc XXX, chắc là chiều 30, tụi nó hết ca hẹn hò nhau đi chén chú chén anh nên ko muốn mất thời gian để giải quyết chuyện lẻ tẻ. Đây là đc bố thí tha bổng thôi chứ ko phải XXX đuối lý mà thả mình đi.
Em văn ko giỏi nên viết hơi dài dòng, mong các cụ thông cảm.
Nhờ các cụ ném đá nhiệt tình để em có thêm kinh nghiệm.
Chỗ đó lúc đường tắc xxx vẫy 2b chạy qua là bình thường cụ ợ
nhưng lúc bình thường mà cụ né đèn đỏ cụ leo qua đấy là cụ sai,
ngoài ra xxx có 6-7 chú, cụ có 1 mình mà cụ định cho xxx1 gặp nha sĩ - thì cụ có cơ hội vào khoa chỉnh hình lém
vả lại nó mới (định buông) mà cụ đã biết là mỉa mai sao ???
cụ quả là cao thủ TRUYỀN ÂM NHẬP MẬT

thayduthu

Xe hơi
Em biết cái góc chém ở ngã giao ấy dồi!
Nói chung là cụ cũng chuối & bọn ấy cũng ngu & chuối.
Nếu đúng như mấy dòng cuối cụ kể thì đúng là bọn này ngu và vô học thật.
Mấy dòng cuối của em là thật 100%, em ko có máy ghi âm. Nếu em ghi âm đc mà post lên thì các bác sẽ thấy mức độ du côn, vô học của cái thằng XXX1.
thằng này đúng là "Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm"

thayduthu

Xe hơi
Chỗ đó lúc đường tắc xxx vẫy 2b chạy qua là bình thường cụ ợ
nhưng lúc bình thường mà cụ né đèn đỏ cụ leo qua đấy là cụ sai,
ngoài ra xxx có 6-7 chú, cụ có 1 mình mà cụ định cho xxx1 gặp nha sĩ - thì cụ có cơ hội vào khoa chỉnh hình lém
vả lại nó mới (định buông) mà cụ đã biết là mỉa mai sao ???
cụ quả là cao thủ TRUYỀN ÂM NHẬP MẬT
Văn em kém nên ko diễn tả đúng ý đc. Nó mới nói đc nửa câu thì bị XXX2 mắng nên ngậm miệng luôn, nhưng nếu nó nói hết cả câu thì .... chắc em ko kìm đc mất

Tribute

Xe container
Chẳng sai, cũng chẳng đúng. Lần sau cụ bảo tôi đi vào cái cơ quan đó nhưng đóng cổng nên tôi đi ra, Xong.

Made-in-Vietnam

Xe tải
Theo em thì lối tắt đó là đường đi qua cổng cơ quan, 2B và 4B đi qua đều được, về luật GT là không sai.

Tuy nhiên khu vực này "nhậy cảm" nhiều cơ quan trung ương và nhà quan chức to, khuyên các cụ không nên đi vào đường đó. CA muốn lôi cụ về đồn không thiếu gì lý do đâu. CA VN giỏi lắm, chỉ từ việc kiểm tra hành chính nhà khách, 2 bao cao su mà còn lần ra cả một vụ án chính trị chống đảng, lật đổ chính quyền đới.

Ai ở phố này cũng thơm lây. Em có đứa bạn dân đen nhưng lại ở trên đường PDP, mỗi khi con sốt a lô 115 là có xe đến ngay đưa đi bệnh viện miễn phí. Chẳng bù nhà em con cấp cứu gọi 115 lúc nào cũng một bài "hết xe".

anh cho em xin

Xe buýt
Cũng phải cẩn thận các bác ơi, phi lên vỉa hè là cũng bị tóm đấy. Ở cq em có chú mới bị dính đi xe trên vỉa hè, ko đăng ký, ko bằng lái, ko bảo hiểm, ko gương. Tổng thiệt hại hữu nghị là 3 lit.

polizia

Xe container
Nói chung là cụ chủ sai, em nhiều lần đỗ đèn đỏ ở đấy cũng ghét ông bà nào nhoi nhoi chui vào chỗ đấy để lách, hôm nào vắng 1 - 2 người lách trông còn đỡ, có hôm đông nguyên 1 dàn leo lên nhìn chả ra làm sao cả, nhanh chậm gì vài giây đồng hồ.

captivaltz

Xe điện
Chữ tài đi với chứ tai mọt vần