[Thảo luận] Ngã tư Đường 5 vs. Thạch Bàn, em xin lập biên bản mà không được

luckyhiro

Xe điện
E thấy cụ nói đúng ý 2 thôi cụ ạ :P, trc khi cụ chủ dừng đèn đỏ cũng có biển 412 "chuẩn" thì sao cụ :P
Còn nếu mà biển 412 fake như ảnh dụ đăng thì như e, e chỉ phán là biển này ko nằm trong quy chuẩn 41, tôi ko có nghĩa vụ phải đi theo. Thế là xong phải ko các cụ :D
Chuẩn r ợ, phía trước cũng có, nhưng mà biển k có trong Luật, chỉ có tác dụng hướng dẫn, k bắt buộc phải tuân theo. Chỗ này ngã 4 nhà e, xxx toàn bắt xe biển lạ, biển hn gặp gà vẫn vợt, cứng thì thôi :)))

MaxiesNguyen

Xe hơi
Em thấy lạ là bao nhiêu cãi vã, tranh luận về việc đi như thế nào trên đường 5 này rồi vậy mà vẫn chưa đến được tai "lãnh đạo" để có 1 câu nói chính thức tránh "ông nói gà bà nói vịt".
Thực lòng mà nói chủ thớt đi xe 4 bánh mà đi vào làn đó thì cũng là dạng bon chen quá.
Chuẩn đó cụ, cụ chủ ko sai vì cụ làm điều pháp luật không cấm. nhưng ý thức tham gia giao thông của chủ thớt hơi tệ.

NotTube

Xe buýt
Em thấy lạ là bao nhiêu cãi vã, tranh luận về việc đi như thế nào trên đường 5 này rồi vậy mà vẫn chưa đến được tai "lãnh đạo" để có 1 câu nói chính thức tránh "ông nói gà bà nói vịt".
Thực lòng mà nói chủ thớt đi xe 4 bánh mà đi vào làn đó thì cũng là dạng bon chen quá.
Chuẩn đó cụ, cụ chủ ko sai vì cụ làm điều pháp luật không cấm. nhưng ý thức tham gia giao thông của chủ thớt hơi tệ.
Mấy cụ đừng tự cho mình quyền phán xét người khác, vì một trong những nguyên nhân gây ùn tắc có thể là những người có ý thức như cụ đường quang không đi đâm quàng bụi rậm đấy.
Các cụ xưa có câu đừng chết vì thiếu hiểu biết đấy ạ..!!

RubynamitnA

Xe điện
Mấy cụ đừng tự cho mình quyền phán xét người khác, vì một trong những nguyên nhân gây ùn tắc có thể là những người có ý thức như cụ đường quang không đi đâm quàng bụi rậm đấy.
Em mách cụ lần sau nếu đường đông mà vỉa hè vắng cụ phi xe lên đấy mà đi nó sẽ giúp đường thông thoáng nhanh, ko bị tắc cụ ạ.

vneseman

Xe lăn
Khó nghe quá mà cụ làm người xem hết trồng cây chuối lại nghiêng phải nghiêng trái để xem. Cụ việt sub được thì tốt.

nxedison

Đi bộ
Tôi thấy trường hợp ùn tắc như cụ nói thì ít mà ùn tắc như cụ đi trong clip thì rất rất nhiều =))

NotTube

Xe buýt

NotTube

Xe buýt
Tôi thấy trường hợp ùn tắc như cụ nói thì ít mà ùn tắc như cụ đi trong clip thì rất rất nhiều =))
Dạ vâng, chắc cũng tại vấn đề ý thức hệ thôi. Nhận thức của em chắc khác cụ.
Cụ thử đi quá tí nữa lên ngã tư Đường 5 vs. Sài Đồng - Hanel thì ô tô con cụ đi kiểu gì nhé :))))))))))))))))))

haiyenbn

Xe hơi
Khó nghe quá cụ chủ. mở to thì ù tai, xem hình thì chóng mặt quá.

nxedison

Đi bộ
Dạ vâng, chắc cũng tại vấn đề ý thức hệ thôi. Nhận thức của em chắc khác cụ.
Cụ thử đi quá tí nữa lên ngã tư Đường 5 vs. Sài Đồng - Hanel thì ô tô con cụ đi kiểu gì nhé :))))))))))))))))))
Em tài mới cụ ơi, có thể kn đi đường k bằng cụ đâu, lên tham khảo học hỏi kinh nghiệm của tiền bối là chính cụ ạ.

Phồng Mực

Xe tăng
Em bị ở đây 1 lần rồi. Mừng tuổi xxx 2 lít. Sau phát hiện ra cái biển ở đầu đường nó giống 412 hơn 1 chút chứ chưa phải 412 ạ.

dungphp

Xe điện
Cụ chủ tường thuật chút nữa để anh em còn rõ ràng chứ nhỉ ?
Cá nhân em cho tiền em cũng không cố tình đi kiểu này

Anh Trung uý đối đáp buồn cười lắm các cụ à, các cụ nhặt sạn hộ em nhé :D
Em chủ đích ko quay mặt cán bộ chiến sỹ xxx các cụ thông cảm nhé mặc dù các anh ý làm lãng phí mất hơn 10' cuộc đời em
Nghe khó quá nhưng em có ý kiến thế này.
1- Cụ chủ chưa đi qua cái biển 412 do vậy cụ không sai.
2- Tay CSGT trình còn non lắm (luật chưa vững).
1 Dãy xe dài chờ được hỏi thăm...

NotTube

Xe buýt
Cụ chủ tường thuật chút nữa để anh em còn rõ ràng chứ nhỉ ?
Cá nhân em cho tiền em cũng không cố tình đi kiểu này
Mình cũng có ý cố tình đi vào đó để nhỡ các cụ khác vô tình đi vào thì biết đường mà chứng minh mình không vi phạm tránh mất hộp sữa của con thôi.

Em hiểu ý cụ chủ thớt, không phải cụ ấy muốn đi vào đó để tắc mà muốn làm rõ vấn đề nan giải mà bấy lâu nay đã thành đề tài " Đã cũ nhưng vẫn mới" rất, rất nhiều thớt được lập ra chỉ để tìm hiểu về vấn đề này.Đó là sự thiếu tính thống nhất trong Giao Thông. Người biết thì không sao nếu là gấu hay con em các cụ đi bị vịn thì sẽ thế nào. GT đòi hỏi có sự thống nhất, nhất quán minh bạch để là hành lang cho mọi người tuân thủ Luật giao thông một cách chính xác dễ dàng, mỗi một việc có được đi hay ko được đi mà cả kho comment cũng chưa ra vấn đề. Thực tế vẫn nhiều người bị phạt hàng ngày khi đi qua đây, họ bị phạt ko phải do cố tình , họ bị phạt vì chẳng biết đi thế nào cho đúng nữa, đi thẳng thì di chuyển ở đâu khi gần giao cắt ???????? Biển gộp 412 liệu có là vô pháp lý?????
Hãy cùng suy ngẫm nhé các cụ mợ!
Các cụ cứ đọc QCVN 41:2012/BGTVT là ra hết:

Vạch phân chia giữa làn xe có động cơ và không có động cơ là vạch liền màu trắng. Chỗ nào cho phép xe có động cơ là vượt qua giới hạn thì vạch bằng đường đứt khúc màu trắng.

Biển phải theo đúng kích thước và phải treo trên giá long môn theo quy chuẩn:

Căn cứ theo Điều 16 QCVN41 về hiệu lực của biển báo:

Hiệu lực của các biển báo nguy hiểm và chỉ dẫn có giá trị trên tất cả các làn đường của một chiều xe chạy.

Hiệu lực của các loại biển báo cấm và biển hiệu lệnh có thể có giá trị trên tất cả các làn đường hoặc chỉ có giá trị trên một hoặc một số làn của một chiều xe chạy. Nếu hiệu lực của biển báo cấm, biển hiệu lệnh chỉ hạn chế trên một hoặc một số làn đường thì nhất thiết phải treo biển ở trên làn đường (trên giá long môn).

Ngoài ra căn cứ điều 17 quy chuẩn có quy định:

Trên những đường xe chạy có tốc độ cao và có nhiều làn đường thì biển có thể treo ở phía trên phần xe chạy, có thể đặt biển hướng dẫn cho từng làn đường và biển được treo trên giá long môn.

xedap668

Xe buýt
cái clip này chưa xem nhưng mà hay đấy, mai em đi Hn phải qua chỗ này và lúc nào đi HN cũng vậy? Kuj chủ thớt có vi phạm không các bác ơi ?...