[Thảo luận] Ngã 4 Thái Hà Chùa Bộc

Big_D

Xe buýt
Em cũng thấy bực thay cho cụ vụ "mày tao". Nếu gặp trường hợp này các cụ nên chỉnh ngay xxx:
"Đề nghị các anh xưng hô theo đúng điều lệnh".
Còn chuyện cãi nhau thì tùy theo thế của mình mà làm cho căng lên là xxx cũng ngại đấy.

4500EFI

Xe buýt
Pho to công chứng đăng ký xe của ngân hàng dạng thế chấp theo QĐ của Thủ Tướng 6 tháng 1 lần mới có 1 bản công chứng duy nhất không nhiều như lợn con thế đâu các hạ!

Tantafee

Xe hơi
hehe, còn tùy theo quan hệ của cụ với NH như thể nào, tất nhiên là em thổi giá hơi cao, không ai điên lai đi phô tô đến 2000 bản, nhưng một số bản thì được hehe

phamhungcuong

Xe đạp
Mấy XXX ở chỗ này các bác cứ bảo các anh cứ lập biên bản đi, em vào vườn hoa Thủy Lợi gọi mấy thằng ngồi hàng nước cả ngày kia nó ra ký vào chỗ người làm chứng, thế là OK. vác bô ra cho các chú tè không có các chú vãi ra quần đấy

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ cũng bựa phết nhể, không nóng, không văng tục nhưng chú xxx đấy gặp cụ xong chắc cũng phát điên:D

CuTiVoDich

Xe điện
Em cũng thấy bực thay cho cụ vụ "mày tao". Nếu gặp trường hợp này các cụ nên chỉnh ngay xxx:
"Đề nghị các anh xưng hô theo đúng điều lệnh".
Còn chuyện cãi nhau thì tùy theo thế của mình mà làm cho căng lên là xxx cũng ngại đấy.
Điện thoại của em đưa cái ghi âm ra phím ngoài, thói quen bây giờ là xxx vồ xuống xe là bấm nút rec luôn ạ:))

trangcali

Xe tăng
bản sao có xác nhận của NH cụ chỉ đc có 1 bản thôi nhá!

azzA

Xe tải
Em kết cái tính bình tĩnh và chiến đấu tới cùng của cụ chụ. Mời cụ 1 ly

ym9972

Xe buýt
Kinh nghiệm cho thấy thế này các cụ ạ: mình là dân OF "xịn", mấy chú có hỏi thì xuống, xưng anh tôi, đừng có anh em mà mấy chú bắt nạt... Các cụ cứ nghiêm như Stalin cho em, hãi phết đấy...

ichbinminh

Xe buýt
Vụ này em thấy bác chủ thớt hơi nhảm!
- Về tình huống giao thông: bác đã định rẽ trái ra Tây Sơn - Ng.Lương Bằng rồi lại đổi ý đi sang Chùa Bộc thì kiểu gì bác cũng dĩnh lỗi sai làn. Vì sao?
+ Nếu bác đi làn trái trước (định rẽ trái) thì bác sẽ vi phạm lúc bác chuyển hướng đi thẳng ở ngã tư. (hành vi vi phạm sau khi vào giao lộ)
+ Nếu bác đi làn giữa trước (định đi thẳng) nhưng lại rẽ cùng luồng phương tiện bên trái (vì nhịp đèn rẽ trái & đi thẳng ở ngã tư này lệch nhau) => bác vẫn sai làn. (hành vi vi phạm trước khi vào giao lộ)

- Về tình huống đôi co giấy đăng ký xe là photo công chứng: Nếu bác muốn biết văn bản pháp lý nào quy định thì bác xem ở đây (Nghị định 178/1999/ND-CP - Quy định về Đảm bảo tài sản của các tổ chức tín dụng). Bác chú ý khoản 2, điều 12:

2. Đối với tài sản cầm cố, thế chấp là phương tiện vận tải, tàu thuyền đánh bắt thủy hải sản có giấy chứng nhận đăng ký, thì tổ chức tín dụng giữ bản chính giấy chứng nhận đăng ký, chủ phương tiện được dùng bản sao có chứng nhận của Công chứng Nhà nước và xác nhận của tổ chức tín dụng (nơi nhận cầm cố, thế chấp) để lưu hành phương tiện trong thời hạn cầm cố, thế chấp. Tổ chức tín dụng chỉ xác nhận vào một bản sao giấy chứng nhận đăng ký phương tiện sau khi đã có chứng nhận của Công chứng Nhà nước.
Ngoài ra, trường hợp phương tiện là tải sản doanh nghiệp, thì đơn vị đứng ra bảo đảm chính là doanh nghiệp có tư cách pháp nhân sở hữu phương tiện đó.

Điều này cũng dễ hiểu: Nếu bác găm photo công chứng đăng ký trong người rồi mỗi tỉnh bác rải 1 bản thì CSGT biến thành hề hết à? Thêm nữa, em đố bác đem bản photo công chứng (của bất kỳ giấy tờ nào, kể cả sổ đỏ) đến hiệu cầm đồ & đòi vay ít tiền đấy?

Do đó, bác ko nên vin vào lý do: Nhà nước đã xác nhận vào đây thì nó có giá trị như bản gốc! nhé!

Bác nên cám ơn xxx hôm đấy mát tính thì hơn.

bemylover

Xe hơi
Em cũng dự là cụ chủ sai, nhưng xxx thì thấy bác cùn quá nên đành sợ xin trich dẫn câu này" thứ nhất sợ kẻ anh hùng thứ nhì sợ kẻ bần cùng khố dây"

Tantafee

Xe hơi
Em trả lời cụ ichbinminh phần highlight màu xanh lục nhé
Vụ này em thấy bác chủ thớt hơi nhảm!
- Về tình huống giao thông: bác đã định rẽ trái ra Tây Sơn - Ng.Lương Bằng rồi lại đổi ý đi sang Chùa Bộc thì kiểu gì bác cũng dĩnh lỗi sai làn. Vì sao?
+ Nếu bác đi làn trái trước (định rẽ trái) thì bác sẽ vi phạm lúc bác chuyển hướng đi thẳng ở ngã tư. (hành vi vi phạm sau khi vào giao lộ)
Cụ ơi, xe em chưa chạm đến chỗ giao nhau ở ngã tư (vẫn trên phố Thái Hà) đang ở làn rẽ trái, em thấy đèn đỏ hướng rẽ trái thì em chuyển làn sang hướng đi thẳng không được ạ (ở đấy không có vạch liền phân làn để em dính lỗi cán vạch đâu nhé-1 cụ trên này đã confirm lại rồi ), đã đến chỗ giao nhau đâu mà cụ dám kết tội em là (hành vi vi phạm sau khi vào giao lộ) :P
+ Nếu bác đi làn giữa trước (định đi thẳng) nhưng lại rẽ cùng luồng phương tiện bên trái (vì nhịp đèn rẽ trái & đi thẳng ở ngã tư này lệch nhau) => bác vẫn sai làn. (hành vi vi phạm trước khi vào giao lộ)

- Về tình huống đôi co giấy đăng ký xe là photo công chứng: Nếu bác muốn biết văn bản pháp lý nào quy định thì bác xem ở đây (Nghị định 178/1999/ND-CP - Quy định về Đảm bảo tài sản của các tổ chức tín dụng). Bác chú ý khoản 2, điều 12:
2. Đối với tài sản cầm cố, thế chấp là phương tiện vận tải, tàu thuyền đánh bắt thủy hải sản có giấy chứng nhận đăng ký, thì tổ chức tín dụng giữ bản chính giấy chứng nhận đăng ký, chủ phương tiện được dùng bản sao có chứng nhận của Công chứng Nhà nước và xác nhận của tổ chức tín dụng (nơi nhận cầm cố, thế chấp) để lưu hành phương tiện trong thời hạn cầm cố, thế chấp. Tổ chức tín dụng chỉ xác nhận vào một bản sao giấy chứng nhận đăng ký phương tiện sau khi đã có chứng nhận của Công chứng Nhà nước.
OK thì 1 bản vậy, nhưng vẫn không liên quan đến việc em cãi nhau với xxx là giấy chứng thực ĐK do phường chứng nhận có giá trị để em đi đường thay cho ĐK gốc

Ngoài ra, trường hợp phương tiện là tải sản doanh nghiệp, thì đơn vị đứng ra bảo đảm chính là doanh nghiệp có tư cách pháp nhân sở hữu phương tiện đó.

Điều này cũng dễ hiểu: Nếu bác găm photo công chứng đăng ký trong người rồi mỗi tỉnh bác rải 1 bản thì CSGT biến thành hề hết à?
Nếu không muốn thế thì các bác xxx phải đề nghị ra thêm văn bản quy định là không được sử dụng bản phô tô chứng để lưu hành, hoặc khi phạm luật thì phải nộp bản gốc cho người có thẩm quyền xử phạt.
Thêm nữa, em đố bác đem bản photo công chứng (của bất kỳ giấy tờ nào, kể cả sổ đỏ) đến hiệu cầm đồ & đòi vay ít tiền đấy?
Cụ ơi cụ trích luật mà cụ lại không đọc kỹ luật rồi, câu sau của cụ giơ ngón tay giữa vào mặt câu trước đấy, cụ xem phần trích dẫn của cụ em highlight màu xanh đậm nhé
Do đó, bác ko nên vin vào lý do: Nhà nước đã xác nhận vào đây thì nó có giá trị như bản gốc! nhé!
Cái trích dẫn của cụ chỉ nêu lên là cho phép các cụ đi xe xử dụng phô tô ĐK do các tổi chức tín dụng cấp, chứ không có điều nào quy định là em không được mang ĐK phô tô chứng thực do phường cấp để lưu hành xe cả, Nói tóm lại cụ đọc kỹ lại bài em trích dẫn đầy đủ luật GT và các Nghị Định 146/2007 NĐ-CP, 79/2007 NĐ-CP rồi cụ tiếp tục tìm cho em cái văn bản nào không cho phép em dung ĐK phô tô chứng thực để thay thế cho bản gốc khi lưu hành xe
Bác nên cám ơn xxx hôm đấy mát tính thì hơn.
thế ạ? :-/ cụ lại hơi nhảm rồi:P

Chỉnh sửa cuối:

ichbinminh

Xe buýt
Thảo nào mà xxx phải thả cho bác đi =))

Vậy bác trả lời thêm cho em nhé:
1. Nếu bác găm photo công chứng đăng ký trong người rồi mỗi tỉnh bác rải 1 bản thì CSGT biến thành hề hết à? (em copy lại)
2. Giấy tờ có công chứng có thay thế được giấy tờ gốc hay không?

Về văn bản pháp luật, bác tham khảo thêm Nghị định 34/2010/NĐ-CP, điểm đ, khoản 5 điều 19 nhé:
5. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
...
đ) Sử dụng sổ chứng nhận kiểm định, Giấy chứng nhận, tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường, Giấy đăng ký xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp hoặc sử dụng Giấy đăng ký xe không đúng số khung, số máy (kể cả rơ moóc và sơ mi rơ moóc).
Trước khi bác phản biện là UBND phường công chứng thì bác lưu ý là Giấy đăng ký chỉ có giá trị khi nó được cấp bởi Sở GTVT thôi nhé! UBND phường nhà bác chỉ xác nhận là bác có cái bản gốc như thế. Nhưng với xxx thì biết đâu bác đánh mất bản gốc rồi thì sao?

Chỉnh sửa cuối:

Tantafee

Xe hơi
Vậy bác trả lời thêm cho em nhé:
1. Nếu bác găm photo công chứng đăng ký trong người rồi mỗi tỉnh bác rải 1 bản thì CSGT biến thành hề hết à? (em copy lại)
Em chưa nghiên cứu kỹ cái vụ khi phạm luật bị thu giấy tờ thì có quy định là phải nộp bản gốc không cụ ạ, vì lúc đấy em không phạm luât hehe, và nếu không có quy định pháp luật nào cho vấn đề đấy thì chấp nhận làm hề vậy. Ở đây em chỉ đang bàn về vấn đề sử dụng DK phô tô công chứng để lưu hành cụ nhé.
2. Giấy tờ có công chứng có thay thế được giấy tờ gốc hay không?
Cụ muốn hỏi thay thế cho mục đích gì hả cụ? còn câu trả lời cho vấn đề của em thì cụ đọc lại Nghị Đinh 79/2007 NĐ-CP (em cũng coppy lại :D)
"Điều 3. Giá trị pháp lý của bản sao được cấp từ sổ gốc, bản sao được chứng thực từ bản chính, chữ ký được chứng thực
1. Bản sao được cấp từ sổ gốc, bản sao được chứng thực từ bản chính theo quy định tại Nghị định này có giá trị pháp lý sử dụng thay cho bản chính trong các giao dịch."

Túm lại với cụ (một phát nữa), em đang nói chuyện dựa trên văn bản pháp luật nên mọi vấn đề em nêu cụ muốn phản bác phải dựa trên văn bản pháp luật (nếu thấy sai em nhận ngay), em thể tranh không thể tranh luận theo kiểu vô lý thế này vô lý thế kia mà phải bằng chứng này bằng chứng kia, căn cứ văn bản này văn bản kia..
Không thể lý luận theo kiểu " Vô lý quá, oan cho em quá, nó mới 13 tuổi nhưng nó bảo với em là nó 18 tuổi từ hôm kia, mà các bác xem nó nhìn kỹ nó trông còn hơn 20 ấy chứ, mà là nó chủ động lôi em lên giường đấy nhé chứ không phải em dụ dỗ nó đâu, sao các bác lại kết tội em hiếp dâm được" Phỏng?

Tantafee

Xe hơi
Mệt quá lại phải trả lời cụ tiếp:
Về văn bản pháp luật, bác tham khảo thêm Nghị định 34/2010/NĐ-CP, điểm đ, khoản 5 điều 19 nhé:

5. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
...
đ) Sử dụng sổ chứng nhận kiểm định, Giấy chứng nhận, tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường, Giấy đăng ký xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp hoặc sử dụng Giấy đăng ký xe không đúng số khung, số máy (kể cả rơ moóc và sơ mi rơ moóc).

Trước khi bác phản biện là UBND phường công chứng thì bác lưu ý là Giấy đăng ký chỉ có giá trị khi nó được cấp bởi Sở GTVT thôi nhé! UBND phường nhà bác chỉ xác nhận là bác có cái bản gốc như thế. Nhưng với xxx thì biết đâu bác đánh mất bản gốc rồi thì sao?
Cụ lại tự đá vào mông mình rồi, theo lý luận của cụ thế Ngân Hàng nó cấp bản phô tô như trích dẫn của cụ thì sao nhỉ? nhỡ ngân hàng nó oánh mất của cụ thì sao. Và cái cụ trích dẫn chỉ nó liên quan đến việc cái giấy tờ gốc của cụ có phải là giấy tờ giả thôi nhé

nhẽ ra cụ phải trích cái này cũng từ nghị định đấy, cụ cứ oánh bùn sang ao hehe

4. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không có Giấy đăng ký xe, đăng ký rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc theo quy định;

akhanh

Xe máy
ui, câu chuyện của cụ hay đấy, ngang nhà văn.
he

akhanh

Xe máy
em nhớ ko nhầm thì thằng em trai em nó đi 2B bị tóm vì vượt đèn đỏ. nhưng cu cậu hoành tráng lắm,bạta lại xxx ko hề thương tiếc.
nhưng vẫn mất 200k.

akhanh

Xe máy
nhưng mà nói chuyện về xxx thì vô vàn lắm;
hôm em có đưa 1 cụ bên Gia Lâm đi cài chìa kia morning qua đường Phạm Văm Đồng.lúc đi em đã dặn dò cẩn thận là phải đi như thế này... thế này.
Cụ cũng nghe theo,
ko biết hôm đó cụ ấy ra cổng có gặp gì ko. đi đã ko đc việc gì mà lúc về bị 1 chú xxx vẫy gọi, chỉ vì xe mới có 1 chìa khóa nên chưa bán đc cho khách nên xe ko có đăng kiểm. bị phạt chỉ vì ko có đăng kiểm. thực sự mà nhiều cái như vậy thì mang vợ 2 theo nguy hiểm quá! hay bị các chú lính xxx nhòm trộm
;))

ichbinminh

Xe buýt
Mệt quá lại phải trả lời cụ tiếp:

Cụ lại tự đá vào mông mình rồi, theo lý luận của cụ thế Ngân Hàng nó cấp bản phô tô như trích dẫn của cụ thì sao nhỉ? nhỡ ngân hàng nó oánh mất của cụ thì sao. Và cái cụ trích dẫn chỉ nó liên quan đến việc cái giấy tờ gốc của cụ có phải là giấy tờ giả thôi nhé

nhẽ ra cụ phải trích cái này cũng từ nghị định đấy, cụ cứ oánh bùn sang ao hehe

4. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không có Giấy đăng ký xe, đăng ký rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc theo quy định;
Tờ giấy cụ đưa ra cho xxx có phải do Ngân hàng cấp ko? Còn cái gì luật đã quy định hoặc có thông tư hướng dẫn được làm thì có nghĩa là được làm.

Cụ cứ thoải mái cầm bản photo Giấy đăng ký xe có công chứng của UBND phường mà lưu hành vậy. Chúc cụ may mắn!