[Thảo luận] Ngã 4 Thái Hà Chùa Bộc

Cahtra2008

Xe tăng
Bác chủ thớt được cái tưởng tượng giỏi,chém gió vừa thôi.
Em cũng đi qua đấy hàng ngày,không bao giờ xxx bắt theo kiểu bác chém đâu.Hay là ngã tư Thái Hà Chùa Bộc ở Quảng ninh???
:D:)):)):)):))

alibibi

Xe tải
em không cãi cùn đâu cụ, nói có sach mách có chứng, Cái này mà cụ gọi là chung chung thì cụ cho em xem cái quy định pháp luật chi tiết, cụ thể hơn để chứng minh là em sai, em học hỏi, thanks cụ
Gửi cụ ! Cái này trên OF đã bàn rất nhiều và cũng có rất nhiều người hỏi . Ví dụ :
http://vietbao.vn/An-ninh-Phap-luat/Su-dung-bang-lai-giay-dang-ky-xe-ban-photo-co-duoc-khong/40153996/218/

Tantafee

Xe hơi
@cụ alibili: em sửa lại câu trả lời cụ ở trên rồi ạ, cụ xem lại nhé
cụ cahtra2008 có khiếu hài hước phết nhỉ

Little Sushi

Xe buýt
Quá hay vuốt cụ cái (b),lại là vấn đề muôn đời " Mềm nắn,rắn buông "

Trời, hay thế mà cụ không ghi âm lại đoạn " Mày" đoạn " Tao" để cụ gửi lên đây: 069 43136 Fax: 84 4 38220885 - Đường dây nóng: 069 42608. Phải có ghi âm thì cháu mới giải quyết được cán bộ nhé.
Số này là số của đơn vị nào hả cụ, để em còn lưu phòng khi cần đến

Matizcoi

Xe cút kít
photo công chứng cái giấy tờ xe là sai òi, cụ chủ thớt may gặp tay cớm hiền đấy

KYNGLISH

Xe tăng
Cụ cương - nhu nhịp nhàng quá nhỉ. Em thích nhất quả "nhé", "nhé"... của cụ. Cụ mang giấy xe công chứng (không phải của NH) mà được thả thế là quá son rồi đấy ạ.

Kit07

Xe hơi
Hơ, được cầm phô tô công chứng đăng ký xe để xuất trình khi bị xxx tóm àh??? Cái này giờ em mới biết......
Cụ chủ cầm cái phô tô công chứng đăng ký xe là sai rồi ....
Ôi thế xe của em mua trả qua ngân hàng, em chỉ có mỗi cái bản công chứng nói là dăng ký đang được giữ tại ngân hàng ....xyz... thôi, bác nào hiểu rõ việc này gải thích giúp em cái????

hoangduong1188

Xe đạp
bác bình tĩnh thật đấy, phải e thì chắc ầm lên rồi :)) vodka bác phát hạ hỏa

Tantafee

Xe hơi
Văn kể lại nên có vẻ bình tĩnh và điềm đạm nhưng thực ra lúc đấy máu dòn lên mặt nhiều nên em cũng không điềm đạm và bình tĩnh lắm đâu, mấy lần cũng cãi nhau ầm ĩ giữa đường với xxx, em nghĩ qua trọng nhất trọng vấn đề này là khi mình nghĩ mình không sai thì mình phải giữ vững lập trường và quyết tâm đến cùng và chấp nhận hậu quả nếu có các cụ ạ

Tantafee

Xe hơi
Xin lỗi các cụ nếu lạc đề, em định không tranh luận rồi, nhưng tính em là làm gì cũng muốn rõ vấn đề đúng sai, lấy kinh nghiệm cho mình và người khác hehe
Mang Đăng Ký có Chứng thực của nhà nước có là đúng hay sai:

Em trích dẫn luật:
- Điều 48 và khoản 1, điều 53 Luật giao thông đường bộ qui định: xe cơ giới phải có giấy đăng ký, người lái xe tham gia giao thông phải có giấy phép lái xe phù hợp
- Điều 19 khoản 4a Nghị Định 146/2007/NĐ-CP (thay thế cho Nghị Định 152/2005/NĐ - CP) qui định: 4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây: a) Không có giấy đăng ký xe, đăng ký rơ-moóc hoặc sơ mi rơ-moóc theo quy định;
- Điều 3 khoản 1 Nghị Định 79/2007/ NĐ-CP quy định: Bản sao được cấp từ sổ gốc, bản sao được chứng thực từ bản chính theo quy định tại Nghị định này có giá trị pháp lý sử dụng thay cho bản chính trong các giao dịch.
- Điều 6 khoản 1 Nghị Định 79/2007/ NĐ-CP quy định: Cơ quan, tổ chức tiếp nhận bản sao được cấp từ sổ gốc, bản sao được chứng thực từ bản chính không được yêu cầu xuất trình bản chính để đối chiếu. Trường hợp có dấu hiệu nghi ngờ bản sao là giả mạo thì có quyền xác minh
Vậy rõ ràng là Em Có đăng ký, và giấy phép lái xe và được chứng nhận bởi cơ quan nhà nước có thẩm quyền bằng việc cấp cho em bản sao chứng thực, và bản chứng thực có giá trị pháp lý sử dụng thay cho bản chính thế thì em sai ở điểm nào, và thuật ngữ phải có hay không có khác hoàn toàn với phải mang theo hay không mang theo các cụ nhé
Các cụ không thể lấy bài phỏng vấn của bác Vân từ năm 2006 để làm kim chỉ nam cho vấn đề này được. Nếu các cụ cứ mặc định mình sai mà không nghiên cứu kỹ luật thì các cụ sẽ muôn đời sai với xxx, em nghĩ là mình đúng, em chiến đấu đến cùng nên em thoát. Nếu cụ nào gặp trường hợp như trên cứ thử xem biết đâu cũng thoát như em đấy, kính các cụ, chúc các cụ lái xe an toàn

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Ôi thế xe của em mua trả qua ngân hàng, em chỉ có mỗi cái bản công chứng nói là dăng ký đang được giữ tại ngân hàng ....xyz... thôi, bác nào hiểu rõ việc này gải thích giúp em cái????
Riêng đăng ký có công chứng ngân hàng thì là hợp lệ Cụ nhé, cứ an tâm mà đi Cụ nhé.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Xin lỗi các cụ nếu lạc đề, em định không tranh luận rồi, nhưng tính em là làm gì cũng muốn rõ vấn đề đúng sai, lấy kinh nghiệm cho mình và người khác hehe
Mang Đăng Ký có Chứng thực của nhà nước có là đúng hay sai:

Em trích dẫn luật:
- Điều 48 và khoản 1, điều 53 Luật giao thông đường bộ qui định: xe cơ giới phải có giấy đăng ký, người lái xe tham gia giao thông phải có giấy phép lái xe phù hợp
- Điều 19 khoản 4a Nghị Định 146/2007/NĐ-CP (thay thế cho Nghị Định 152/2005/NĐ - CP) qui định: 4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây: a) Không có giấy đăng ký xe, đăng ký rơ-moóc hoặc sơ mi rơ-moóc theo quy định;
- Điều 3 khoản 1 Nghị Định 79/2007/ NĐ-CP quy định: Bản sao được cấp từ sổ gốc, bản sao được chứng thực từ bản chính theo quy định tại Nghị định này có giá trị pháp lý sử dụng thay cho bản chính trong các giao dịch.
- Điều 6 khoản 1 Nghị Định 79/2007/ NĐ-CP quy định: Cơ quan, tổ chức tiếp nhận bản sao được cấp từ sổ gốc, bản sao được chứng thực từ bản chính không được yêu cầu xuất trình bản chính để đối chiếu. Trường hợp có dấu hiệu nghi ngờ bản sao là giả mạo thì có quyền xác minh
Vậy rõ ràng là Em Có đăng ký, và giấy phép lái xe và được chứng nhận bởi cơ quan nhà nước có thẩm quyền bằng việc cấp cho em bản sao chứng thực, và bản chứng thực có giá trị pháp lý sử dụng thay cho bản chính thế thì em sai ở điểm nào, và thuật ngữ phải có hay không có khác hoàn toàn với phải mang theo hay không mang theo các cụ nhé
Các cụ không thể lấy bài phỏng vấn của bác Vân từ năm 2006 để làm kim chỉ nam cho vấn đề này được. Nếu các cụ cứ mặc định mình sai mà không nghiên cứu kỹ luật thì các cụ sẽ muôn đời sai với xxx, em nghĩ là mình đúng, em chiến đấu đến cùng nên em thoát. Nếu cụ nào gặp trường hợp như trên cứ thử xem biết đâu cũng thoát như em đấy, kính các cụ, chúc các cụ lái xe an toàn
Nói như CỤ thì mai Em mang tiền ra công chứng để tiêu cũng được nhỉ vì "vẫn là sao y bản chính" mà........:-ss~X(#:-s. Có những thứ mang ra phòng công chứng họ vẫn làm nhưng khi xử dụng thì ko có giá trị, cái nghị định cụ đưa ra nó kém theo cái hướng dẫn thực hiện nhé Cụ nên tìm để nghiên cứu đi. Kính cụ.

Tantafee

Xe hơi
Cụ cầm cái máy băn tốc độ không biết cụ có phải là xxx không, nếu phải thì cụ phải thì cụ đi học chuyên tu lại luật nhé, cụ thử mang tiền đi phô tô công chứng xem có ai dám phô tô công chứng cho cụ không, cụ đừng bắt em tự chứng minh em sai, nếu cụ có văn bản pháp luật có hiệu lực nào chứng minh em sai thì cụ mang ra cho em và cả nhà cùng xem nhé, em không thích tranh cãi theo kiểu hàng tôm hàng cá ngoài chợ mà em nói chuyện theo pháp luật và mọi cái phải theo văn bản, chứng cứ theo đúng pháp luật, thanks cụ

NguoiHaloi

Xe máy
Cụ cầm cái máy băn tốc độ không biết cụ có phải là xxx không, nếu phải thì cụ phải thì cụ đi học chuyên tu lại luật nhé, cụ thử mang tiền đi phô tô công chứng xem có ai dám phô tô công chứng cho cụ không, cụ đừng bắt em tự chứng minh em sai, nếu cụ có văn bản pháp luật có hiệu lực nào chứng minh em sai thì cụ mang ra cho em và cả nhà cùng xem nhé, em không thích tranh cãi theo kiểu hàng tôm hàng cá ngoài chợ mà em nói chuyện theo pháp luật và mọi cái phải theo văn bản, chứng cứ theo đúng pháp luật, thanks cụ
Cụ nói có lý!

canhnp

Xe đạp
phý quá ,lẽ ra cụ phải ghi âm lại được thì bác xx kia chắc tèo

k66473

Xe tăng
Em thấy có hai vấn đề:

- Giấy phép lái xe gốc: đương nhiên là phù hợp, bản sao có phù hợp không? Phù hợp thế nào thì em cũng không hiểu.
- Bản sao có giá trị pháp lý trong các giao dịch, nhưng hành động kiểm tra xử lí vi phạm giao thông có phải là giao dịch không thì em cũng không rõ.

Cá nhân em thấy, Luật giao thông của mình cần sửa đổi và nâng cấp thì mới phù hợp với hiện trạng hiện nay.