Ngã 3 Đông Dương, Cực Đông, Cực Nam tổ quốc

Mokkome

Xe máy
cảm ơn cụ vì chuyến đi :)

andytran171

Xe hơi
tuyệt quá, có đoạn nào xe gầm thấp khó đi không bác ? =D>

Juicy311

Xe hơi
cái ảnh núi xanh mướt của cụ chụp e nhìn cú như là cảnh ở Châu Âu ý. đẹp quá.

tvdung

Xe điện
cảm ơn cụ vì chuyến đi :)
tuyệt quá, có đoạn nào xe gầm thấp khó đi không bác ? =D>
cái ảnh núi xanh mướt của cụ chụp e nhìn cú như là cảnh ở Châu Âu ý. đẹp quá.
cám ơn cụ đã cho em đi du lịch qua màn ảnh nhỏ, chúc cụ luôn mạnh khỏe để có thêm nhiều chuyến đi nữa nha !
Cảm ơn các cụ đã theo dõi và động viên, làm nhà cháu lại càng máu đi hơn :))

Xe gầm thấp đi chuyến này của em thì khổ cái đoạn từ Kon Tum đi Gia Lai (vì đường đang làm) nhưng khổ cực nhất vẫn là cái đoạn từ Gia Lai đi mà gần đến Tuy Hoà vì nó cứ sướng được 1 đoạn lại khổ 3, 4 đoạn :((

hieutcnd

Xe điện
Xong ngon lành vụ Lào, các cụ mà tín nhiệm là em lại làm phát này nữa nhá :))

F1 nhà em đứa lớn 3,5T, đứa nhỏ 2,5T, nhà không có giúp việc, vẫn chiến được cụ ạ :)) ............................................. em fun tí, nhưng cố gắng xắp xếp là đi được thôi :)
Nhà em 2 F1, đứa 5.5T đứa 4T, cũng chiến dịp 30-4 năm nay đấy cụ ah :D

Lịch trình dự kiến nhà em đây. Có con nhỏ nên em chỉ đi những chỗ dễ đi thôi

tvdung

Xe điện
Nhà em 2 F1, đứa 5.5T đứa 4T, cũng chiến dịp 30-4 năm nay đấy cụ ah :D

Lịch trình dự kiến nhà em đây. Có con nhỏ nên em chỉ đi những chỗ dễ đi thôi

GĐ cụ đi đc gần cả tháng thế này thì phê như tê tê rồi còn gì :))
Em xin góp ý thêm vào lịch trình của cụ 1 tí:
- Chiều đi cụ chạy đường 1A chạy dọc ven biển, chiều về nên chạy đường HCM thì lịch trình nhàn hơn, lúc đi chưa cần vào động Thiên Đường vội vì nó nằm trên đường HCM, từ mộ Đại tướng cụ cứ chạy thẳng Huế, Đà Nẵng
- Đoạn từ Quy Nhơn đến Nha Trang biển rất đẹp, nên dành nhiều thời gian cho đoạn này, nên đi buổi sáng để ngắm, có con nhỏ đi cùng, không ra cực Đông như em đc thì cụ nhớ qua mũi Đại Lãnh, gành Đá Đĩa ở Phú Yên, rảnh phi xe vào Đầm Môn cũng khoái (đi qua đèo Cả, vừa hết đèo Cổ Mã thì rẽ trái)
- Vào miền Nam thì tuỳ tình hình có thể cắt bớt lịch trình vì sông nước nó cứ na ná nhau, dễ nhàm chán hơn núi rừng (quan điểm cá nhân em thôi nhá)
- Từ Buôn Ma Thuột ra Kon Tum đường đang làm nên đi hơi nhọc
- Chiều về qua đường HCM, nếu máu trải nghiệm thì cụ chạy đường HCM nhánh Tây cho sướng, cực phê những cũng hơi nguy hiểm nếu chỉ đi 1 mình, còn không cứ HCM Đông là cũng phê rồi
Chúc gia đình cụ 1 chuyến đi an toàn, vui vẻ và nhiều trải nghiệm thú vị :)

Chỉnh sửa cuối:

hieutcnd

Xe điện
GĐ cụ đi đc gần cả tháng thế này thì phê như tê tê rồi còn gì :))
Em xin góp ý thêm vào lịch trình của cụ 1 tí:
- Chiều đi cụ chạy đường 1A chạy dọc ven biển, chiều về nên chạy đường HCM thì lịch trình nhàn hơn, lúc đi chưa cần vào động Thiên Đường vội vì nó nằm trên đường HCM, từ mộ Đại tướng cụ cứ chạy thẳng Huế, Đà Nẵng
- Đoạn từ Quy Nhơn đến Nha Trang biển rất đẹp, nên dành nhiều thời gian cho đoạn này, nên đi buổi sáng để ngắm, có con nhỏ đi cùng, không ra cực Đông như em đc thì cụ nhớ qua mũi Đại Lãnh, gành Đá Đĩa ở Phú Yên, rảnh phi xe vào Đầm Môn cũng khoái (đi qua đèo Cả, vừa hết đèo Cổ Mã thì rẽ trái)
- Vào miền Nam thì tuỳ tình hình có thể cắt bớt lịch trình vì sông nước nó cứ na ná nhau, dễ nhàm chán hơn núi rừng (quan điểm cá nhân em thôi nhá)
- Từ Buôn Ma Thuột ra Kon Tum đường đang làm nên đi hơi nhọc
- Chiều về qua đường HCM, nếu máu trải nghiệm thì cụ chạy đường HCM nhánh Tây cho sướng, cực phê những cũng hơi nguy hiểm nếu chỉ đi 1 mình, còn không cứ HCM Đông là cũng phê rồi
Chúc gia đình cụ 1 chuyến đi an toàn, vui vẻ và nhiều trải nghiệm thú vị :)
Cám ơn cụ góp ý. Em cũng đang nghiên cứu có lẽ để lúc về đi đường HCM. Đi đường HCM nhánh Tây, gia đình em chỉ chạy ban ngày thì có gì nguy hiểm ko cụ?
Riêng 2 vc em cũng đã đi Đầm Môn. Vinh Vân Phong và Mũi Đại Lãnh rồi. Lúc đầu cũng định đi lại mũi Đại Lãnh cho con biết nhưng như thế ko còn ngày nghỉ dự phòng nên rút lại. Có lẽ em phải xin nghỉ thêm vài ngày nữa vậy để đi thêm mấy nơi :D

Mấy ảnh nhà em đi Đầm Môn, Vịn Vân Phong, mũi Đại Lãnh :D

tvdung

Xe điện
Vợ chồng cụ tình củm quá :x
Đường HCM Tây nếu đi thì cụ chỉ nên đi ban ngày thôi, đi đêm thì nguy hiểm vì đường này rất vắng, hầu như không có xe cộ qua lại, dân cư cực thưa thớt, nhiều chỗ vẫn còn nguyên dấu vết chiến tranh. Con đường này nếu cụ đi từ trong ra thì bắt đầu từ Khe Sanh (Quảng Trị), kéo dài khoảng hơn 200km đến Khe Gát (Gần vườn quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng, Quảng Bình)

Một vài hình ảnh đường HCM Tây

Điểm bắt đầu (tượng đài chiến thắng Khe Sanh)

FutureOne

Xe tải
Trường Sơn Tây đẹp quá, cung này vắng vẻ và ít người đi cụ nhỉ ?

hieutcnd

Xe điện
Hix nhà em 1 vợ 2 con nhỏ, sợ đi đường này hơi run :(

trantronghung88

Xe tải
Giờ đi làm rồi muốn đi cũng khó các cụ ạ.
Chắc e chỉ ngắm thôi

tvdung

Xe điện
Giờ đi làm rồi muốn đi cũng khó các cụ ạ.
Chắc e chỉ ngắm thôi
Cảm ơn các cụ đã theo dõi chuyến đi

Hix nhà em 1 vợ 2 con nhỏ, sợ đi đường này hơi run :(
Đúng là hơi run đấy ạ, đi đường này nên đi vài xe cho lành, nhỡ có sự cố còn hỗ trợ nhau được cụ ạ

Trường Sơn Tây đẹp quá, cung này vắng vẻ và ít người đi cụ nhỉ ?
Vâng, trước em đi hơn 200km mà gặp có lác đác vài xe ngược chiều, khu dân cư ven đường thì đếm trên đầu ngón tay, có những đoạn đúng là chui vào rừng nguyên sinh, đường này chắc phục vụ an ninh quốc phòng là chính

FutureOne

Xe tải
Vâng, trước em đi hơn 200km mà gặp có lác đác vài xe ngược chiều, khu dân cư ven đường thì đếm trên đầu ngón tay, có những đoạn đúng là chui vào rừng nguyên sinh, đường này chắc phục vụ an ninh quốc phòng là chính
Vắng thế mà xe cộ ko ngon thì cũng mệt đấy cụ nhể, cụ tiếp đi, em hóng :)

hieutcnd

Xe điện
Cụ chủ đã đi Miền Tây rồi cho em hỏi, em xem trên bản đồ oto đi dc đến Hòn Đá Bạc và Rừng U Minh Hạ nhưng em ko tin thằng Google này lắm. Cụ chủ hay ai đó ở Miền Tây có thể kiểm tra lại cho em dc ko ah? Em muốn đi ngắm rừng U Minh Hạ để tìm cái đặc trưng của miền Tây

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Cụ chủ đã đi Miền Tây rồi cho em hỏi, em xem trên bản đồ oto đi dc đến Hòn Đá Bạc và Rừng U Minh Hạ nhưng em ko tin thằng Google này lắm. Cụ chủ hay ai đó ở Miền Tây có thể kiểm tra lại cho em dc ko ah? Em muốn đi ngắm rừng U Minh Hạ để tìm cái đặc trưng của miền Tây

Em thì chưa qua U Minh Hạ với Hòn đá bạc, nhưng mà hay hóng hớt đọc các bài viết thì cũng có một số thông tin cho cụ tham khảo như sau:

Quãng đường từ Thành phố Cà Mau đến sông Cái Tàu chỗ có cái cầu vượt, gần điểm du lịch sinh thái rừng U Minh Hạ là 42 km
Từ cầu vượt sông Cái Tàu ra sông xuống vỏ lãi (tên địa phương, là phương tiện di chuyển vùng sông nước như cano, làm bằng sợi composite) đi vào cái rạch nào thì tôi cũng chịu không biết tên, chỉ biết là sau khi đi ngang qua Chi cục Thuế huyện U Minh đến ngã ba thì rẽ trái, sau đó rẽ phải rồi chạy thẳng, nếu nhớ không nhầm thì ông lái bảo là kinh Xáng. Quãng đường chạy bằng vỏ lãi đến khu du lịch sinh thái rừng U Minh khoảng 4km, hỏi nhỏ ông lái vỏ thì được biết giá 200k cả đưa đi và đón về

Trên bản đồ của cụ có phần gạch mờ, khả năng chỗ đó oto không đi được mà phải đi cano, cụ tham khảo thêm xem, chắc sẽ có khác nhiều thông tin bổ ích
Cái thằng google thì em cũng khá tin, vì chưa chỉ đường sai cho em lần nào, có sai cũng toàn do em hiểu nhầm ý nó :))