New sorento hay fotuner

bacsyvoi

Xe hơi
Chào các cụ, em đang nghía chú new sò máy dầu, đã đi lái thử vài lần, thấy phê nòi, nhưng mấy ông bạn cứ khuyên xơi em fotuner, làm e phân vân, nhờ các cụ tư vấn cho chút kién thức vè 2 em này (so sánh). Thank các cụ
New Soẻnto đi cụ

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Cay đắng cho em Sorento là luôn có số comment ủng hộ của đa số các cụ OF, số lời khen nhận được nhiều hơn Fortuner nhưng doanh số thì luôn thua kém rõ rệt. Lẽ nào Hồng nhan bạc phận :(

5banhxe

Xe điện
Cũng nhờ cay đắng như thế thì những người như nhà cháu mới mua được nó với giá như vậy, chứ lại bán chạy như Fortuner thì đắt ngang CX-9 với Highlander ấy cụ ợ.

Nó là xe Hàn, lại thương hiệu Kia (bị định giá thấp hơn Hyundai), và do anh Thaco lắp ráp, phải cạnh tranh với một rừng xe Nhật xe Mỹ, từ loại rẻ tiền như Innova (minivan) hay Ford Everest (SUV) đến đắt tiền như CX-9 hay Mit PS nhập; lại phải đối măt với hàng tá định kiến về chất lượng, giá trị và độ an toàn; giá cả cũng chả rẻ - phải bỏ ra hơn 1,1 tỷ mới đưa được xe về nhà, ấy vậy mà nó vẫn bán được 100 xe/tháng là quá xuất sắc.

Cũng may là nó chỉ bán được loanh quanh 100xe/tháng nên không có cái trò phải bỏ thêm tiền hay lắp thêm phụ kiện để nhận xe ngay (với lại nó cũng đầy phụ kiện rồi chưa tính đồ tặng thêm), người bán hàng cũng không kênh kiệu theo kiểu mày không mua thì có thằng khác mua. Hồi trước khi mua Sò, nhà cháu gọi ĐT hỏi sâu Toy Thanh Xuân về Fortuner và ngỏ ý muốn đi thử, bạn sâu trả lời theo cái cách mà nhà cháu trở nên không còn vấn vương gì Toy nữa. Mong rằng các xe Hàn cứ duy trì lượng bán vừa phải thế thôi, không anh Hải lại học Toy, lại kiêu, các cụ thấy có phải không ợ?

Mr Bean2

Xe tải
Cũng nhờ cay đắng như thế thì những người như nhà cháu mới mua được nó với giá như vậy, chứ lại bán chạy như Fortuner thì đắt ngang CX-9 với Highlander ấy cụ ợ.

Nó là xe Hàn, lại thương hiệu Kia (bị định giá thấp hơn Hyundai), và do anh Thaco lắp ráp, phải cạnh tranh với một rừng xe Nhật xe Mỹ, từ loại rẻ tiền như Innova (minivan) hay Ford Everest (SUV) đến đắt tiền như CX-9 hay Mit PS nhập; lại phải đối măt với hàng tá định kiến về chất lượng, giá trị và độ an toàn; giá cả cũng chả rẻ - phải bỏ ra hơn 1,1 tỷ mới đưa được xe về nhà, ấy vậy mà nó vẫn bán được 100 xe/tháng là quá xuất sắc.

Cũng may là nó chỉ bán được loanh quanh 100xe/tháng nên không có cái trò phải bỏ thêm tiền hay lắp thêm phụ kiện để nhận xe ngay (với lại nó cũng đầy phụ kiện rồi chưa tính đồ tặng thêm), người bán hàng cũng không kênh kiệu theo kiểu mày không mua thì có thằng khác mua. Hồi trước khi mua Sò, nhà cháu gọi ĐT hỏi sâu Toy Thanh Xuân về Fortuner và ngỏ ý muốn đi thử, bạn sâu trả lời theo cái cách mà nhà cháu trở nên không còn vấn vương gì Toy nữa. Mong rằng các xe Hàn cứ duy trì lượng bán vừa phải thế thôi, không anh Hải lại học Toy, lại kiêu, các cụ thấy có phải không ợ?
Cụ nói quá đúng, em cũng mong sò chỉ bán 10 xe tháng để mõi lần mình đến a hải anh ấy quý, sò đời càng cao giá càng thấp. Hihi

Haiphong2013

Xe tải
Như Santafe các cụ ca ngợi nhiều, xe cũ dễ bán lên bản mới anh đấy định luôn 1,35 tỉ chênh với Sò 400 triệu ngay

quanduc

Xe buýt
Em cũng khuyên cụ chủ mua Fortuner...để khi Sor.2015 về VN em đổi sor.2013 anh Hải đỡ chém em.

Ericsson337

Xe buýt
Bạn em mới mua Fortn năm ngoái, sau một thời gian đi kêu tốn xăng đi thì bồng bềnh nên đang muốn bán nhưng ra giá cao cao nên chưa bán được. Cụ chủ xem xét nghiên cứu kỹ để đừng như ông bạn em. Chúc cụ chủ sớm cưới được em chân dài ưng ý

Inova_G

Xe tải
Tìm mua xe số sàn gầm cao máy dầu ở VN đúng là ít sự lựa chọn thật. Fortuner máy dầu ngoài cái thương hiệu thì ko còn được cái mặt gì ra hồn.

TheSea

Xe tải
Cụ phân vân giữa KIA và Toy nhưng lại vào box KIA để hỏi thì tất nhiên sẽ nhận được nhiều đáp án là So hơn rồi. Em cũng đa đi So 2013 đây, đường xấu thấy hơi ồn còn lại mọi thứ đều OK. Tốt nhất cụ cứ chạy thử 2 con rồi quyết định.

Architec

Xe tải
Với thâm niên nhiều năm đi đủ các loại xe Mỹ xe Nhật, thêm cú vừa rồi nhà cháu trót dại lấy Sò 2014 nay thành thật khuyên cụ lấy Fortuner chứ đừng lấy Sorento làm gì. Nói như cụ gì trên này từng nói, mua Sò xong chả biết sẽ mua xe gì tiếp. Nếu muốn có 1 xe tốt hơn hẳn Sò 14 ở VN thì phải bỏ thêm rất rất nhiều tiền, đơn cử như CX-9 hay Highlander cũng chỉ tương đương về độ sướng (an toàn bị đánh giá thấp hơn Sò) mà giá gấp đôi chưa kể Santa Fe giống hệt có giá gấp rưỡi. Phải lên cỡ Audi Q7 hay GL550, LX570 mới thấy sự khác biệt đáng kể. Trong khi đó, việc nâng cấp Fortuner lên một chiếc xe tốt hơn thật là dễ dàng với chi phí không đáng kể, thậm chí còn có lãi là đằng khác.

Như vậy, trước mắt nhà cháu không có hy vọng sẽ nâng cấp em Sò lên được bởi sẽ tốn tới 3 tỏi - số tiền mà nhà cháu rất khó dành ra để mua xe trong 3 năm tới. Nói cách khác, Sò đã cướp đi những ước mơ, hoài bão của nhà cháu trong 3 năm tới. Các cụ có hiểu cái cảm giác sống không được chờ đợi, không hy vọng, không mục tiêu khả thi nó trống trải và ảm đạm thế nào không? Một cuộc sống hạnh phúc là khi mỗi ngày trôi qua, mọi thứ trở nên tốt hơn. Hôm nay cụ mua Fortuner, sắp tới bán đi mua Ford Everest, rồi lại bán đi mua Mít PS, rồi cuối cùng bán đi mua Sorento, mỗi lần chiếc xe lại tốt lên một chút và cụ luôn cảm thấy hạnh phúc.

Chúc cụ có quyết định đúng đắn, không rơi vào vết xe đổ của nhà cháu.
Cụ có muốn bán xe không, em thích sò 2014 lắm nhưng không đủ tiền mua xe mới, nếu được cụ inbox cho em nhé

tranthanhtuong

Xe tăng
Phò mới nhìn ngoại thất cũng đẹp. Còn options thì không sánh với Sò được

tranthanhtuong

Xe tăng
tại sao bây giờ nhiều nhà thích kia thế nhỉ.nhất là mo lìn.xin giải thích
Morning thì là số 1 trong phân khúc làm gì có xe nào cạnh tranh nữa. Còn xe khác thì cải tiến vượt bậc về mẫu mã nội ngoại thất, các trang thiết bị cũng như máy móc đã được oánh giá trong vòng 5 năm trở lại đây từ khi em Forte chào đời là tốt nhất trong tầm tiền.

Tăng Bo

Xe đạp
7 chỗ mua mới tầm 1 tỷ thì so... Dưới 2 tỷ cx9 cụ ơi .. Đẹp đẽ tiện nghi nhất tầm tiền rất hợp cho gia đình sử dụng, xe công hay kinh doanh thì fortu lờ
Kinh doanh thì thiếu gì? PS, FE, Zinger,... khấu hao 3-5 năm thừa đủ chứ định kinh doanh chộp giật 1-2 năm thôi à?

major

Xe đạp
Mua cho bác và gia đình chạy, hưởng thụ tính năng, an toàn thì mua New Sò
Mua xe cho công ty thì mua Fò tủn.
Fo tủn khung gầm bán tải của chiêc Hilux, còn New Sò liền khối
Xe SUV mà có 2 thắng đĩa, 2 tang trống ko có ABS là thấy oải rồi

kiacarens9881

Xe hơi
Ngang ngửa nhau quan trọng là mình thích xe j thôi

Boy_Magic

Xe máy
Với thâm niên nhiều năm đi đủ các loại xe Mỹ xe Nhật, ... Hôm nay cụ mua Fortuner, sắp tới bán đi mua Ford Everest, rồi lại bán đi mua Mít PS, rồi cuối cùng bán đi mua Sorento, mỗi lần chiếc xe lại tốt lên một chút và cụ luôn cảm thấy hạnh phúc.

Chúc cụ có quyết định đúng đắn, không rơi vào vết xe đổ của nhà cháu.
Cụ thâm vãi! :) Ý cụ là cụ đã cưới hoa hậu rồi nên khuyên mọi người đừng mắc sai lầm giống cụ mà hãy cưới thị nở, thị mẹt rồi hẵng chuyển sang hoa hậu để rồi luôn cảm thấy hạnh phúc ợ ?

Chỉnh sửa cuối:

5banhxe

Xe điện
Cụ thâm vãi! :) Ý cụ là cụ đã cưới hoa hậu rồi nên khuyên mọi người đừng mắc sai lầm giống cụ mà hãy cưới thị nở, thị mẹt rồi hẵng chuyển sang hoa hậu để rồi luôn cảm thấy hạnh phúc ợ ?
Nhà cháu văn kém, đầu óc chậm chạp nên diễn đạt có phần vòng vo, nay được cụ túm đúng cái ý chính mà sáng cả mắt, tỉnh cả người. Thì đấy, các cụ cứ nhìn đại gia Lê Ân mà xem. Thong thả cưới hết vợ nọ đến vợ kia giờ đã là bà thứ 6. Từ mấy bà vợ đầu như Fortuner chỉ biết lừa tình với lấy tài sản cho đến bà vợ hiện nay vừa trẻ đẹp lại ngoan hiền như Sorento, theo cụ thì đại gia Lê Ân sướng hay khổ ạ?
Lê Ân nói:
Đến bây giờ, dù đã ấm êm với người vợ thứ 6 nhưng ôngLê Ân vẫn chưa nguôi ngoai về các bà vợ phụ bạc. Ông tạc tượng 3 bà vợ, mỗi bà mặc trang phục truyền thống của mỗi vùng - miền, trưng bày ở KDL Chí Linh để nhắc mình bài học về những thủ đoạn lừa tình, cướp tài sản của họ. “Nhiều bạn bè, nhất là mấy đứa con, khuyên tôi đập bỏ 3 bức tượng để bỏ qua chuyện cũ. Có chết tôi cũng không đập bỏ. Đập làm sao được, khi mấy bả quá tệ bạc với tôi....” - ông Lê Ân nói.
Các cụ mua Fortuner đi, rồi sau này tạc tượng Fortuner để trong nhà theo cách cụ Lê Ân cũng hay mà. :))