[Thảo luận] Nếu số không may thì có lẽ em đã chết lâm sàng

yeugaidep

Xe buýt
may mà mả nhà cụ phất, tổ tiên phù hộ, không đúng là oan gia rồi.

Bò lốp

Xe lăn
nhà cụ mợ phúc quá lớn đấy ạ,em biết 1 chuyện i xì phọc như cụ nhưng chuyện diễn ra kinh khủng khiếp,đó có lẽ là tai nạn mà em biết và chứng kiếm thảm khốc nhất trong cuộc đời.mừng cho cụ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Phúc của Cụ chủ lớn bằng cái đình. Cụ cảnh giác đúng là không thừa !

quangtayho

Xe container
Bẩm các cụ, có lẽ do ông trời thương em nên em còn ngồi đây để cảnh báo cho các cụ một trong những trường hợp có một không hai.
Em xin tả bằng mồm vì em ko chụp ảnh được ( ko có tâm trí nào chụp ảnh nữa ợ) , hôm nay đi làm về em tranh thủ tạt vào chợ ( nó là cái ngõ nhỏ) để mua thức ăn, xong xuôi, em lượn một vòng quang xe xem có ai để cái gì đằng sau xe ko, ko thấy gì em lên xe nổ máy cài số lùi, nhả côn ra thì xe di chuyển khoang 5cm, nghĩ thế nào em lại đạp côn và phanh xe lại, em nhìn qua gương hậu trong xe ( gương gắn ở kính lái) để nhìn cái gương hậu gắn ở phía sau xe ( xe em có gương gắn sau xe ngay chỗ gạt nước kính hậu) kiểm tra xem có gì không thì em giật mình vì có cái đầu đen đen lúc lắc ở sau xe ( vừa thò ra khỏi gầm xe), mới đầu em tưởng lợn hay chó hay con gì đó, nhìn một lúc không thấy nó ra, em kéo phanh tay xuống xe và ra phía sau thì hết hồn, mặt em cắt ko ra tý tiết nào khi nhìn thấy đứa trẻ con bò từ trong đó ra, em gọi nó và bế nó lên, vừa lúc đó thì chị nó từ đâu chạy đến bế nó, trên tay nó cầm quả đồ chơi, em đoán là đồ chơi lăn vào gầm xe và nó chui vào nhặt, em mắng chị nó ( cũng nhẹ nhàng thôi) sau đó mấy người đi qua ai cũng nói số nó và em đều may mắn. Trên đường về mà tim em vẫn còn run, về nhà em nằm một lúc mới dậy nấu ăn được. Qua đây em nhắn các cụ đi xe gầm cao cảnh giác và kiểm tra khi dừng xe lâu ở chỗ có nhiều trẻ em.
ở phố em có vụ lùi xe 16 chỗ như cụ và đè gẫy đùi 1 bà thần kinh rúc vào mít xe để tè bậy. Bà này cùng phố với bác lái, nhưng đen cho bác ấy là mấy thằng con của bà này toàn loại chổi cùn rế rách .... Nó bắt bác lái xe phải đưa bà này vào phòng dịch vụ để điều trị ... tổng thiệt hại lên đến hơn trăm củ. Cả phố tức thay nhưng cũng chỉ chia buồn với bác lái xe thôi. Đến khi xong xuôi, bà kia ra viện mấy anh em nó còn đòi thêm 20 củ nữa mới tha cho bác lái xe.