[Thảo luận] Nếu số không may thì có lẽ em đã chết lâm sàng

artmedia5881

Xe container
Bẩm các cụ, có lẽ do ông trời thương em nên em còn ngồi đây để cảnh báo cho các cụ một trong những trường hợp có một không hai.
Em xin tả bằng mồm vì em ko chụp ảnh được ( ko có tâm trí nào chụp ảnh nữa ợ) , hôm nay đi làm về em tranh thủ tạt vào chợ ( nó là cái ngõ nhỏ) để mua thức ăn, xong xuôi, em lượn một vòng quang xe xem có ai để cái gì đằng sau xe ko, ko thấy gì em lên xe nổ máy cài số lùi, nhả côn ra thì xe di chuyển khoang 5cm, nghĩ thế nào em lại đạp côn và phanh xe lại, em nhìn qua gương hậu trong xe ( gương gắn ở kính lái) để nhìn cái gương hậu gắn ở phía sau xe ( xe em có gương gắn sau xe ngay chỗ gạt nước kính hậu) kiểm tra xem có gì không thì em giật mình vì có cái đầu đen đen lúc lắc ở sau xe ( vừa thò ra khỏi gầm xe), mới đầu em tưởng lợn hay chó hay con gì đó, nhìn một lúc không thấy nó ra, em kéo phanh tay xuống xe và ra phía sau thì hết hồn, mặt em cắt ko ra tý tiết nào khi nhìn thấy đứa trẻ con bò từ trong đó ra, em gọi nó và bế nó lên, vừa lúc đó thì chị nó từ đâu chạy đến bế nó, trên tay nó cầm quả đồ chơi, em đoán là đồ chơi lăn vào gầm xe và nó chui vào nhặt, em mắng chị nó ( cũng nhẹ nhàng thôi) sau đó mấy người đi qua ai cũng nói số nó và em đều may mắn. Trên đường về mà tim em vẫn còn run, về nhà em nằm một lúc mới dậy nấu ăn được. Qua đây em nhắn các cụ đi xe gầm cao cảnh giác và kiểm tra khi dừng xe lâu ở chỗ có nhiều trẻ em.
Nghe cụ kể mà em cũng còn run đây. Nguy hiểm quá! May cho cả đứa bé và cụ

taductoan

Xe điện
Không có gì may mắn hơn vì em cá là chẳng có ai kiểm tra gầm xe trước khi đi. Em không thể tưởng tượng được tại sao lại có những người mẹ như thế nhỉ, từ giờ trở đi em phải check cái gầm xe. Cảm ơn cụ vì kinh nghiệm bổ ích

frigate012

Xe buýt
Chỉ có thể nói cụ quá may mắn. Phúc nhà cụ lớn quá.

quang74

Xe buýt
May mắn thật! Mừng cho cụ chủ và em bé! Thế này mà cụ mời tất cả các OFers có mặt ở đây nhậu 1 bữa chắc là cũng không sao đâu cụ chủ nhẩy??? :-bd

dream_thailand

Xe đạp
Hôm nay là 23 âm mà em thấy cụ và cụ j bên thớt kia đều may mắn. Chứng tỏ là ngày tốt chứ không phải ngày xấu như các cụ nhà ta vẫn nói mùng 5 14 23 :D
Các cụ nói xưa nay ít khi sai lắm bác ơi :)
Đây chỉ là những trường hợp nhỏ thôi :)

tihon22

Xe tăng
Linh cảm hay cảm giác hay sự cẩn thận của Cụ cao thật...Mừng cho Cụ...Đúng là hãi thật...

mr-justin

Xe tải
mừng cụ đã thoát cái nạn to này

bigboong

Xe tải
Tai qua nạn khỏi, chúc mừng cụ chủ!

de_ba

Xe đạp
Trường hợp này cụ đc âm trợ rồi

hienlatrung

Xe buýt
Nghe cụ miêu tả em cũng thấy rợn :|. Chúc mừng cụ may mắn...:D

NấmLinhChi

Xe tải
Phúc nhà cụ lớn lắm ạ. Mời cụ 1 ly ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Bẩm các cụ, có lẽ do ông trời thương em nên em còn ngồi đây để cảnh báo cho các cụ một trong những trường hợp có một không hai.
Em xin tả bằng mồm vì em ko chụp ảnh được ( ko có tâm trí nào chụp ảnh nữa ợ) , hôm nay đi làm về em tranh thủ tạt vào chợ ( nó là cái ngõ nhỏ) để mua thức ăn, xong xuôi, em lượn một vòng quang xe xem có ai để cái gì đằng sau xe ko, ko thấy gì em lên xe nổ máy cài số lùi, nhả côn ra thì xe di chuyển khoang 5cm, nghĩ thế nào em lại đạp côn và phanh xe lại, em nhìn qua gương hậu trong xe ( gương gắn ở kính lái) để nhìn cái gương hậu gắn ở phía sau xe ( xe em có gương gắn sau xe ngay chỗ gạt nước kính hậu) kiểm tra xem có gì không thì em giật mình vì có cái đầu đen đen lúc lắc ở sau xe ( vừa thò ra khỏi gầm xe), mới đầu em tưởng lợn hay chó hay con gì đó, nhìn một lúc không thấy nó ra, em kéo phanh tay xuống xe và ra phía sau thì hết hồn, mặt em cắt ko ra tý tiết nào khi nhìn thấy đứa trẻ con bò từ trong đó ra, em gọi nó và bế nó lên, vừa lúc đó thì chị nó từ đâu chạy đến bế nó, trên tay nó cầm quả đồ chơi, em đoán là đồ chơi lăn vào gầm xe và nó chui vào nhặt, em mắng chị nó ( cũng nhẹ nhàng thôi) sau đó mấy người đi qua ai cũng nói số nó và em đều may mắn. Trên đường về mà tim em vẫn còn run, về nhà em nằm một lúc mới dậy nấu ăn được. Qua đây em nhắn các cụ đi xe gầm cao cảnh giác và kiểm tra khi dừng xe lâu ở chỗ có nhiều trẻ em.
Nghe cụ kể mà em cũng thây run run cụ ạ! Thằng bé đó đúng là phúc 70 đời rồi. Mừng cụ thoát nạn và mừng nhất là cho thằng bé đó. Em rót vodka mời cụ cho cụ chấn tĩnh lại vì sự cẩn thận của cụ đã cứu đượng thằng be đó!

Accent1110

Xe tăng
E cũng thấy lạnh hết sống lưng

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com

LX_tuoi_100

Xe tăng
Chúc mừng cụ. Cụ cho xin quả ảnh cái gương gắn chỗ gạt nước sau cái, liệu có thay cam lùi đc không nhỉ?
Cảm ơn các cụ chia sẻ, em cũng thấy mình quá may mắn trong trường hợp đó. Đây là cái gương hậu phía sau xe, nó là gương lồi nên nhìn rất rõ phía sau xe khi lùi ợ.

tazzan_man

Xe tăng
Vụ này gợi nhớ kỷ niệm của cụ nào trên này, về quê lùi vào ngõ bị ba đứa trẻ con ra chặn xe ban đêm. Vãi lái.
Đúng là 6/12 là ngày lành.