[Funland] Nếu lãnh đạo ấm ớ............

lodudu

Xe điện
Học kém thì phải nhà giàu, ko có tiền học dân lập căng nhỉ

doccocuukiem

Xe điện
Các cậu có cu: " Đem con bỏ siêu thị"

.Xukthal

Xe container
Chỉ có dân ấm ớ thôi :))
Mua nhầm bán ko sai

Txpt

Xe tải
Chia sẻ với cụ, nhiều thứ còn éo le hơn
Thế các cụ luôn tự hào ngày xưa thi đh mới khó, đâu là thông tin đúng?

Realty 2021

Xe tăng
Con cụ chủ thớt sn 2007. Đây là năm sinh tăng đột biết, đã được cảnh báo các em sẽ khó khăn thi cử vì tỷ lệ chọi cao. Nếu đúng vậy, thì ko trách được người điều hành, thôi gắng cho gon học 3 năm dân lập chứ biết sao.
Năm 2012 tỷ suất sinh 19% nó mới cao nữa, không chuẩn bị thêm trường công thì 5 năm tới lứa rồng vàng lại nháo nhào

Khoai Cún

Xe tăng
Nghe các cụ nói chuyện vầy em lại lo, 2007 tỉ lệ sinh làm sao cao bằng 2012 như cu út nhà e. Năm đó ra đường là đụng bụng bầu, đi khám định kì khốn khổ, lúc đẻ cũng chả chen nổi vào viện công (dù đã có ý thức đăng kí từ 21 tuần ở 108), mẹ con em phải dạt vòm sang tư mà cũng chỉ vớt được viện Hồng Ngọc chứ cỡ Việt Pháp full danh sách chờ.
Bạn đầu 2010 học cấp 1 lớp chỉ 40 hs, 2 năm cuối dồn lớp thì bị tăng lên 50, cu út đi học từ mẫu giáo đã chen như nêm cối. Năm vừa rồi lớp 58hs và học onl, cuối năm hớn hở khoe Cô giáo không nhớ tên con 😂.
Vài năm nữa thi c3 chắc nhà em mua thuốc tim mạch sớm.

Chỉnh sửa cuối:

clicklacp

Xe buýt
Em nghĩ, việc nào ra việc đó:
1. Dân lập quả là sân sau, nhưng đó là việc quản lý gd, vd liên quan đến cách vận hành kỳ thi vừa rồi của Hà Nội.
2. Nhiều chung cư, trước hết là lỗi quy hoạch quá đà, lỗi của người ký bổ sung.
3. Việc con cụ 6.0 trong tổng thể diểm thi liên quan đến khả năng học của cháu chứ không do những người ký quy hoạch. Thực ra theo em giờ lạm phát điểm thì 6.0 không phải là mức cao. Không thể để 6.0 học chung với 9.0, trừ phi nguồn cung cực kỳ dồi dào.
4. Ai cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc, nên việc người ngoại tỉnh vào Hà Nội là bình thường, nhưng không thể vì thể vì việc mình muốn vào (mưu cầu) mà bắt người khác phải lo chỗ học, chỗ ở cho mình (điều kiện khách quan), nếu thiếu thì lên án nhà quản lý (buộc khách quan đáp ứng chủ quan).

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Hà Nội xây dự án lamd tăng dân số, di dân về nhiều mà không di luôn các trường về để chỗ thừa chỗ thiếu
Đất xây nhà còn chả có, lấy đâu ra xây trường. Tư nhân xây nhà bán sao lại bắt chính quyền phải xây trường phục vụ dân ở. Trước khi chọn mua nhà ở Thủ Đô thì phải tìm hiểu chứ cụ

Hoangnd1980

Xe buýt
Nói tóm lại khi hạ tầng xã hội như trường học...... mà chưa đáp ứng được thì dẹp luôn các chung cư và dự án đất ở mới lamd tăng dân số trong thủ đô. Sống mà không có trường học hay không đủ điều kiện đi học thì đi chơi , ăn trộm , ăn cắp, cướp... lại nảy sinh chuyện khác. Hỏng một con người, 1 gia đình và thế hệ. Cái bọn ký bừa xây dự án chắc mấy đời sau nhà chúng nó không trả hết nghiệp được. (Ví dụ đấy là bọn không phải ấm ớ, biết sai, biết hậu quả nhưng vẫn làm vì tiền...)

khanhtb

Xe điện
cấp 1 công lập toàn gần 60/lớp là biết ntn rồi, giờ còn phải nhận đúng tuyến hết mới đc trái tuyến. Xưa là trái tuyến có khi chắc xuất trước ý.

poiuy

Xe ba gác
Điểm kém đòi học công lập, rồi vào học lại kêu tích phân đạo hàm học làm gì? Không cần học thì học nghề luôn cho nhanh sao cứ phải đâm đầu vào?
Đây coi như 1 bước phân loại xã hội rồi.

xedaprach

Xe điện
Em thấy tin như thế nầy, lứa rồng vàng 2012 sẽ tương đối căng đây

Cám ơn cụ, giờ thì động đến tuổi nào cũng vàng cũng ngọc cả, may là F1 nhà em không bị dính đến rồng đến phượng nên chắc cũng đỡ căng hơn. Giờ là thi cử sau này đến ra trường xin việc thì cũng cạnh tranh cao hơn, đúng là lửa 🔥thử vàng nhé.

ubisapro

Xe trâu
Thế các cụ luôn tự hào ngày xưa thi đh mới khó, đâu là thông tin đúng?
Đề ĐH ngày xưa khó nên phân loại học sinh cũng cao. Còn khó hay dễ để vào đại học thì thời nào cũng có cái khó, dễ riêng.

Ngày trước e thi đại học nhàn tênh, ôn luyện hết rồi nên vào thì tầm 2/3 thời gian là ngồi chơi chờ hết giờ. Cá biệt như môn Hoá trước e thi Thuỷ lợi, làm gần tiếng ngồi ngáp ruồi chơi.

Nhưng vẫn là em, mà thi đề chung như ngày nay thì toạch chắc. Vì hiện nay thì đề ko khó mà kiến thức dàn trải. Cũng có mặt trái là khó lọc được thí sinh giỏi thật sự. Thời e thi, tầm 27 điểm là thủ khoa đầu vào rồi. Lấy méo đâu ra khái niệm 30 :D

Cá nhân e thì vẫn ủng hộ các trường tự ra đề như ngày trước. Đề ra phải lọc được thí sinh. Tầm 20-21 đỗ đại học là đẹp.

danleduc

Xe điện
Em đang buồn vì lỗi nhà quản lý là chính, em là phụ. Quản lý kiểu j mà xây dự án, chung cư trong hà nội ồ ạt các năm vừa rồi mà hạ tầng xã hội không xây đối ứng. Hệ quả nhỏ làm các bạn học sinh thi THPT vừa rồi quá đông, trường công chưa đáp ứng được làm gần nửa học tư thục. Trong đó có con em. Em làm lương tháng vài triệu lấy đâu tiền đóng.....
em muốn kiện lỗi này thì kiện ai và chuyển đơn đi đâu .....? Thi trung bình 6,5 mà trượt mới chán.
.....Nhà quản lý xã hội hay chủ đầu tư các dự án đóng tiền học cho nhà em với .....
.....xây bừa bãi bán lấy tiền mà chả có trường học phát triển cùng dân số ....
Nếu cụ là dân gốc HN ( sinh ra và lớn lên ở HN) thì em hiểu tâm tư của cụ.
Nếu cụ là dân tỉnh, đi học ở HN, rồi đi làm ở HN, xd gia đình và mới định cư ở HN ... thế thì điều cụ phàn nàn là không hợp lý. Vì HN ko xd nhiều nhà thì cụ đâu có cơ hội cho cả gia đình nhỉ của cụ sinh sống ở HN ?

trantien

Xe tăng
Cụ chủ nói đúng nhưng nhiều cụ sẽ nói ngu thì chịu.
Tóm lại vẫn tại quản lí. Chúng ta đã dc hứa 1 XH mà y tế và giáo dục là phổ cập và miễn phí cho toàn dân.
Còn ko thì cần gì hy sinh xương máu.